Gryphon Fan Club

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by anhpham79, 19/12/10.

1. zanghu

zanghu Advanced Member

Còn bộ này là của Ông Chú nào vậy Bác?

2. trungphat69

trungphat69 Advanced Member

hai bộ khủng này là của chú... chú khó tính quận 8 đó :mrgreen: . trời ơi !!! không biết khi nào mình được nhìn ...sờ...nghe...mấy bộ khủng này :( . chắc đêm nay em lại nằm mơ thấy thấy thấy nữa rồi . :(

3. Hai-lua

Hai-lua Advanced Member

mơ thấy thì ok nhe bác .... chứ mơ nghe ....... là lại dzở hơi... biết bơi....đấy nhé ... :lol: :lol:
    Dạo này mấy bác ...cứ hết .....ông chú , ông anh ... rồi lại ông em.... nghe wen wen

4. Củ Mì

Củ Mì Advanced Member

Không biết con sư tử nhà em nuôi bao giờ nó mới lớn bằng các chú các bác của nó. :( :roll:

5. quantrungyen

quantrungyen Advanced Member

Tình hình là Gryphon sắp lên giá các bác ạ. Do các bác bên Kharma khen hết lời khi phối ghép với Gryphon. Bên Dyn FC thì cặp Gryphon của em cũng được nhiều bác ghi nhận. Không biết có bác nào có phối ghép Gry với loa nào khác thành công ko, xin chia sẻ và đánh giá cảm nhận các bác ơi!

6. Củ Mì

Củ Mì Advanced Member

Bác quantrungyen không được lợi dụng mà đẩy giá Gryphon lên nhen :evil: . Đồ hay mà rẻ thì FC mới đông zui được chứ. :D
    Em đang tích gạo thịt để vỗ béo sư tử nếu lạm phát Gryphon thì em tiêu luôn. :(

7. quantrungyen

Em có buôn bán gì đâu bác ơi. Gry rẻ thì em có cơ hội update và Gry FC sẽ ngày càng đông vui mà.

8. xikaque

xikaque Approved Member

Vừa rồi có dịp nghe ông Dyn nho nhỏ oánh với ông sư tử cũng bé bé xinh xinh ... nghe "Ein Straussfest" cũng phê phê các bác ạ
    gởi tặng bác chủ tấm hình

9. Củ Mì

Củ Mì Advanced Member

Nghe phê thôi hả bác ? Em nghĩ phê tuột quần luôn í chứ :lol: :lol:

10. hongcongdh

hongcongdh Advanced Member

Em cũng nghe nói Gryphon cũng hợp lắm với củ Bass của Eton, phen này lại đến Avalon tầm eidolon trở lên kháo nhau :lol:

11. triode20

triode20 Advanced Member

Avalon

12. audioduy

audioduy Advanced Member

Phối ghép với Avalon cũng hợp lắm các bác a. Trước đây em đánh Avalon bằng amp Pass Lab X250.5 + pre 01 và chuyển lên amp của Actic acc nhưng khi đổi sang Gryphon Antileon và pre 2 thớt dòng kỷ niệm Limited (có 100 chiếc trên thế giới)- em thấy chất âm rất thuyết phục, kiểm soát tốt cả 3 dải mặc dù phòng nghe của em quá bé nhỏ (vị trí ngồi nghe cách loa có 1,5 mét) nhưng không hề bị dội âm dù nghe âm lượng lớn ở thể loại nhạc giao hưởng hay blue...

13. khaiduytran

khaiduytran Advanced Member

Cho em xin tham gia với hội bằng bộ giàn của em nhé cho vui . Xin các bác ném đá nhẹ dùm em , em cám ơn . :D
    Loa : Spendor SP 100
    CDP: Gryphon Tapu cd1
    Pre Conrad johnson PV14 LS
    Pow: Gryphon S100

Attached Files:

14. audioduy

audioduy Advanced Member

Anh nên thay con Pre của Gryphon vào nữa, đảm bảm bộ dàn của bác sẽ khác, phát huy được hết chất âm "thần thánh" của Gryphon đấy.

15. audioduy

audioduy Advanced Member

Các bác Fan Club của Gryphon đâu hết rồi ? Có lẽ ít bác chơi món này chăng, hay có vài bác chơi khủng quá cũng ngại chia sẻ phối ghép??? Trong thời gian săp tới, em dự định chuyển đổi chất âm từ Avalon sang loa Wilson dòng Sasha chẳng hạn như không biết amply Atileon 100w Class A có đánh hợp không. Mong các bác có kinh nghiệm phối ghép chỉ bảo. Cảm ơn các bác nhiều!

16. nghia19712002

nghia19712002 Advanced Member

Antileon của bác đời trơn hay s, bác mua mấy tiền bác? E rất mê antileon mà chưa có điều kiện mua. :(

17. audioduy

audioduy Advanced Member

Của mình là dòng Pow Antileon đời đầu từ 1995- 2000, sau đó hãng mới nâng cấp dòng Antileon Signature. Về giá thì mình nhớ không chính xác lắm, khoảng 9k (vì đổi chác, các bù và hình thức con pow này còn rất đẹp).

18. nghia19712002

nghia19712002 Advanced Member

Bác mô tả chất âm cho anh em biết một chút được không bác?

19. audioduy

audioduy Advanced Member

Mình có vài lời vụng về nhận xét hệ thống Gyphon đang sử dung như sau:Chất âm có chút ấm ngọt, các dải chi tiết, căng, bóc tách; giải trầm khá đặc biệt khi kiểm soát rất sâu, mềm và rộng; độ động, nhạc tính và không gian khá tốt, chặt chẽ... Đánh giá về Gryphon cho ra thứ âm nhạc truyền cảm, cuốn hút, lúc hệ thống chạy nóng thì bạn càng muốn nghe lâu hơn. Hiện bộ dàn mình đang sử dụng gồm: Pow Antileon, Pre Gryphon Limited Edition (sản xuất giới hạn 100 chiếc trên toàn thế giới), CD EmmLabs Se, loa Avalon cùng dây, lọc của AA (Đức). Phòng nghe gia đình mình khá trật trội, vị trí ngồi nghe cách loa... chưa đầy 1,5 mét nhưng hệ thống không hề dội âm bởi dải trầm dù có mở âm lượng lớn thể loại nhạc giao hưởng và blue.
    Đánh giá trên chưa thể đầy đủ, kính mong các bác thứ lỗi và góp ý thêm.

20. audioduy

audioduy Advanced Member

Mình có vài lời vụng về nhận xét hệ thống Gyphon đang sử dung như sau:Chất âm có chút ấm ngọt, các dải chi tiết, căng, bóc tách; giải trầm khá đặc biệt khi kiểm soát rất sâu, mềm và rộng; độ động, nhạc tính và không gian khá tốt, chặt chẽ... Đánh giá về Gryphon cho ra thứ âm nhạc truyền cảm, cuốn hút, lúc hệ thống chạy nóng thì bạn càng muốn nghe lâu hơn. Hiện bộ dàn mình đang sử dụng gồm: Pow Antileon, Pre Gryphon Limited Edition (sản xuất giới hạn 100 chiếc trên toàn thế giới), CD EmmLabs Se, loa Avalon cùng dây, lọc của AA (Đức). Phòng nghe gia đình mình khá trật trội, vị trí ngồi nghe cách loa... chưa đầy 1,5 mét nhưng hệ thống không hề dội âm bởi dải trầm dù có mở âm lượng lớn thể loại nhạc giao hưởng và blue.
    Đánh giá trên chưa thể đầy đủ, kính mong các bác thứ lỗi và góp ý thêm.

21. quantrungyen

Antileon của bác là class A nên chất âm sẽ mang hơi hướng của ampli đèn, nghe mềm mại, ngọt ngào. Nhưng là ampli bán dẫn nên vẫn có độ động tốt, ampli mạnh mẽ đủ sức trị những cặp loa khó tính, đòi hỏi công suất cao.
    Với ampli class AB như của em thì công suất khủng hơn nhiều nữa 1000w/kênh ở 4 ohm. Nhưng không vì thế mà nghe bị bạo lực, nghe lâu ko hề mệt, dày dặn, chi tiết và độ động thì miễn bàn. Nghe các bản giao hưởng vài chục đến gần 100 nhạc công mới thấy hết sự hoành tráng của sân khấu biểu diễn. Còn nghe các bản hòa tấu hay vocal thì vẫn thấy sự ngọt ngào, da diết của các giai điệu và ca từ. Em cũng đã cho thi đấu cùng 1 vài ampli công suất khủng khác, nhưng thấy Gryphon của em vẫn cho ra chất âm quyến rũ hơn khá nhiều.

22. quantrungyen

Antileon của bác là class A nên chất âm sẽ mang hơi hướng của ampli đèn, nghe mềm mại, ngọt ngào. Nhưng là ampli bán dẫn nên vẫn có độ động tốt, ampli mạnh mẽ đủ sức trị những cặp loa khó tính, đòi hỏi công suất cao.
    Với ampli class AB như của em thì công suất khủng hơn nhiều nữa 1000w/kênh ở 4 ohm. Nhưng không vì thế mà nghe bị bạo lực, nghe lâu ko hề mệt, dày dặn, chi tiết và độ động thì miễn bàn. Nghe các bản giao hưởng vài chục đến gần 100 nhạc công mới thấy hết sự hoành tráng của sân khấu biểu diễn. Còn nghe các bản hòa tấu hay vocal thì vẫn thấy sự ngọt ngào, da diết của các giai điệu và ca từ. Em cũng đã cho thi đấu cùng 1 vài ampli công suất khủng khác, nhưng thấy Gryphon của em vẫn cho ra chất âm quyến rũ hơn khá nhiều.

23. hongcongdh

Âm ly Class A/B của Gryphon em khôgn nhầm đọc ở đâu đó là ở 20w trở lại là thuần Class A và trở lên thì Class A/B thiên A không biết có nhầm không ạ (vì thế Ampli rất nóng, nghe càng lâu càng ngọt ạ) :)

24. quantrungyen

Với công suất đó thì chỉ có ampli đèn thôi bác ạ. Còn Antileon đã là 100w nhưng nó là class A thì như vậy là công suất khủng rồi, nhưng hình như nó là 150w/kênh ở 8ohm thì đúng hơn. Còn Class AB của em tận 1000 w/kênh 4ohm cơ. Và đúng là class AB thì nó thiên nhiều sang class A nên rất nóng bác ạ.
    Technical Specifications
    Frequency Response:
    0.25 Hz - 250 kHz +0/-3 dB
    Input Impedance:
    Balanced: 20 kOhm
    Single-Ended: 10 kOhm
    THD+Noise:
    1 kHz. < 0.05%
    20 kHz. < 0.25%
    Signal to Noise: >100dB A Weighted
    Gain: 32 dB
    Input Sensitivity: 1.6 V - 500 W / 8 Ohm
    Output Power: RMS 2 x 500 W. 8 Ohm 2 x 1,000 W. 4 Ohm
    Output Voltage: RMS: 63.5 V / P-P: 179.6 V
    Output Impedance: 0.055 Ohm
    Weight: 48 Kg. Net.
    Size: (WxHxD) 48 x 26 x 51 cm.
    For additional information
    or for the opportunity
    to audition the
    Gryphon Encore in person,
    please accept our
    cordial invitation to visit
    the showroom of your
    local authorized Gryphon
    dealer.

25. hongcongdh

Ý em không phải vậy ạ. Ví dụ âm ly 200w của gryphon thì khi ở cs <20w nó là thuần class A, từ 20-180w nó là class A/B thiên A ạ.Ko biết em đọc bài này ở đâu mà quên mất.

Share This Page

Loading...