HỘI NHỮNG NGƯỜI BẠN SANSUI

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Audio_pro, 7/5/07.

1. MAXCOMcenter

MAXCOMcenter Advanced Member

E từng nghe qua e này về phần nhìn thì rất ấn tượng, nhưng thực sự rất khó phối ghép. Chắc do nhiều loa quá nên khó kiểm soát.
    Bass thấy quá quành tráng nhưng khi ghép amp thì k nghe thấy bass đâu, mà nếu tăng bass lên thì lại bị tức ngực. Không biết bác có thấy vậy k.? :mrgreen: :mrgreen:

2. Trong Truong PPP

Trong Truong PPP Advanced Member

Ss x8000 không dở đâu bạn ơi , bạn chưa tìm được đối tác cho nó đấy onkyo 9050 là o ổn rồi

3. mrdungjk

mrdungjk Advanced Member

EM đang có amply ss au d607x muốn mua cặp loa tầm dưới 10tr pro nào chỉ giáo giùm với ạ.Em chủ yếu nghe nhạc vàng,nhẹ thỉnh thoảng nghe liên khuc :(

4. tuanlinh88

tuanlinh88 New Member

Bác truong_hoky đa làm theo hướng dẫn của bác phantuanma chưa ạ, kết quả thế nào bác? E cũng đang dùng 1 em SANSUI QRX 7500 cũng đang có hiện tượng như của bác mà chưa biết làn tn? :roll:

5. TaxiDriver

TaxiDriver Advanced Member

Các bác cho hỏi amply Sansui anpha 707MR ghép có hợp với loa JBL không, cụ thể là JB LX-1000 & L166? Về công suất thì quá OK, nhưng sợ không hợp. Con amply này mua bây giờ khoảng bao nhiêu là hợp lý?

6. Trong Truong PPP

Ss x6000 ngon bổ rẻ

7. mrdungjk

mrdungjk Advanced Member

bác cho em xin vài sự lựa chọn nữa được không ạ em ở tỉnh lẻ không sẵn hàng lắm ạ :(

8. Trong Truong PPP

Nếu ở tỉnh thì khó cho bạn quá,tầm 10t thì rất nhiều lựa chọn nếu bạn ở TP. SS x6000. ,VENTURI 4 ,SCOTT S 176 V,V những đôi loa nầy tầm 5T trên dưới tuỳ đẹp xấu mìng đã từng xở hữu ,nếu bạn chưa trải nghiệm audio nhiều thì mình khuyên bạn nên chuyển qua âm ly denon vì ở tầm trung,denon được nhiều đối tác hơn ,bas lực ,mid,Trép, sáng hơn .vài lời chia sẻ cùng bạn

9. Trong Truong PPP

Nếu ở tỉnh thì khó cho bạn quá,tầm 10t thì rất nhiều lựa chọn nếu bạn ở TP. SS x6000. ,VENTURI 4 ,SCOTT S 176 V,V những đôi loa nầy tầm 5T trên dưới tuỳ đẹp xấu mìng đã từng xở hữu ,nếu bạn chưa trải nghiệm audio nhiều thì mình khuyên bạn nên chuyển qua âm ly denon vì ở tầm trung,denon được nhiều đối tác hơn ,bas lực ,mid,Trép, sáng hơn .vài lời chia sẻ cùng bạn

10. dangcongnhat

dangcongnhat Advanced Member

Bác nào cần Sansui Au X1111 mos vintage hú e nhé
    Call dt 0989565624(có giá tốt)

11. mrdungjk

mrdungjk Advanced Member

[/quote]
    Nếu ở tỉnh thì khó cho bạn quá,tầm 10t thì rất nhiều lựa chọn nếu bạn ở TP. SS x6000. ,VENTURI 4 ,SCOTT S 176 V,V những đôi loa nầy tầm 5T trên dưới tuỳ đẹp xấu mìng đã từng xở hữu ,nếu bạn chưa trải nghiệm audio nhiều thì mình khuyên bạn nên chuyển qua âm ly denon vì ở tầm trung,denon được nhiều đối tác hơn ,bas lực ,mid,Trép, sáng hơn .vài lời chia sẻ cùng bạn[/quote]
    Vâng thank bác nhiều chắc em kiếm con pioneer đánh tạm thôi chứ ra Hà Nội cũng chẳng biết chọn mà ra :)

12. Trong Truong PPP

Chắc ăn bạn ôm âm ly theo , nghe bùi tai thì ôm

13. Trong Truong PPP

Nếu ở tỉnh thì khó cho bạn quá,tầm 10t thì rất nhiều lựa chọn nếu bạn ở TP. SS x6000. ,VENTURI 4 ,SCOTT S 176 V,V những đôi loa nầy tầm 5T trên dưới tuỳ đẹp xấu mìng đã từng xở hữu ,nếu bạn chưa trải nghiệm audio nhiều thì mình khuyên bạn nên chuyển qua âm ly denon vì ở tầm trung,denon được nhiều đối tác hơn ,bas lực ,mid,Trép, sáng hơn .vài lời chia sẻ cùng bạn[/quote]
    Vâng thank bác nhiều chắc em kiếm con pioneer đánh tạm thôi chứ ra Hà Nội cũng chẳng biết chọn mà ra :)[/quote]
    Nếu o có nhiều lựa chọn, bạn cứ tìm SS, pioneer cổ cổ mà chơi , bas 3 cm trở xuống, trên thì hay nhưng hơi nặng lúa!!!!!!!!

14. hungsaker007

hungsaker007 Approved Member

e có đôi loa polk 400 đang ghép với denon nghe nhạc vàng chưa vừa ý, theo các bác ghép với SS có ổn ko ạ, nếu ghép thì ghép với e nào tầm 10tr đổ xuống, thank các bác

15. dunghv

dunghv New Member

em có bộ dàn sansui alpha 9 cần nâng cấp dây. Các bác tư vấn em xem dùng dây gì thì hay ạ. em nghe nhạc jazz, acoustic, vocal và nhạc vàng

16. litono

litono Advanced Member

17. TaxiDriver

TaxiDriver Advanced Member

18. Ronald

Ronald Approved Member

Hiện e muốn mua ampli tầm 5tr thì có dòng sansui nào ok vậy các bác. Em nghe nhạc vàng, trữ tình. Và với tầm tiền đó thì bên Luxman hay Denon có dòng nào ok hơn sansui không ạ

19. Đỗ Thảo

Đỗ Thảo Approved Member

Em thấy mấy bác bảo loa này nghe hay,hiếm,độc

20. litono

litono Advanced Member

Muốn nghe hay bác chỉ cần bỏ khoảng 3 triệu mua em Sansui anpha 7 mini nghe hay hơn mấy em Sansui size lớn luôn :mrgreen:

cusun likes this.
  21. Huy pro

Huy pro New Member

Chào các bạn, mình được ông anh tặng cái amply Sunsui 999DG nhưng mình không biết ghép với loa nào cho hợp. Mình thích nghe nhac trữ tình và dân ca.Anh em nào biết xin chỉ giáo giúp. Tks ae .

22. quangviet

quangviet Advanced Member

Chào các bác trong hội những người bạn Sansui!
    Ông anh của em vừa mới vác đc một em amly Sansui AU-999 từ Nhật bổn về,hàng bán trong shop đồ cũ,nhìn khá đẹp,không xước xát gì cả! Tuy nhiên ông ấy không biết ghép với Loa gì,Model gì thì hợp nên nhờ em tư vấn,mà cái khoản này thì em mù văn tịt. :lol: Em mạnh dạn hỏi các bác đi trước có kinh nghiệm phối ghép thành công xin tư vấn giúp em,sở thích của ông ấy là nhạc trữ tình,nhạc việt nhưng không sến ạ! Kính mong các bác tư vấn giúp em một vài lựa chọn hợp lý,không cần quá cầu kỳ.Em xin cám ơn! :D

23. Nemoqn

Nemoqn Advanced Member

Có công mang từ bên đó về mà vác chi của nợ này bác ui! :)

24. quangviet

quangviet Advanced Member

Em đâu có biết đâu bác!Lão ấy vác về rồi mới nói với em nên em cũng biết vậy.Maf mua đắt chứ có rẻ đâu bác,quy ra tiền VND cũng gần 11 củ đấy ạ! :shock:
    Bác biết Loa nào hợp với nó bác tư vấn giúp em với! :D

25. qbho

qbho Advanced Member

Chào bác Litono, lâu quá k gặp bác :)
    Vụ pre đỉnh này chắc bác tìm anh Đức, bạn anh PKTuong đó ạ. Anh Đức chơi rất nhiều pre-pow cũng như amp Sansui nên có thể chơi qua. Tuy nhiên, theo xxx ý của em tới tầm này là quá dữ rồi. Vấn đề có hợp với pow thôi bác. Thân chào!

Share This Page

Loading...