HỘI NHỮNG NGƯỜI BẠN SANSUI

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Audio_pro, 7/5/07.

1. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

Bác sang cà phê mid end ở đường đinh tiên hoàng emthấy có 1 con đó.
    Thân!

2. amator

amator Advanced Member

Cám ơn bác ngtatliem! em cũng chưa được thấy nó ngoài đời. Em sẽ qua đó xem, và nghe em nó hát hò ra sao...
    Thân!!

3. vinh67

vinh67 Advanced Member

Trước hết là cảm ơn bác LIÊM đã chỉ bảo. Nghe bác em xin hỏi luôn 3 ý các bác chỉ giáo giúp:
    1- Với Sansui 607MR- Thì nên ghép với đầu đọc CDP nào thì hợp ( nhạc chậm- hòa tấu- không lời)?
    2- Và dây loa nên dùng loại nào ạ?
    3- Bác nào có loa Pioneer 77 Twin hoặc 77 TwinSD chán dùng thì em xin nhận để ghép với SS607MR, như các bác góp ý?
    Xin cảm ơn và chào thân ái.
    Vinh67./.

4. ngtatliem

chào bác,
    em chỉ trả lời đựoc hai ý còn ý thứ 3 bác hỏng có hỏi em :)
    1. Em hay dùng CDP DENON nên thích dòng này.
    2. Em dùng dây loa CHord canival biwire thấy cũng hay.
    Thân mến!

5. vinh67

vinh67 Advanced Member

Cảm ơn bác Ngtatliem.
    Còn ý 3 sao bác không muốn giúp em à.
    em thấy ở bên Fan Pioneer bác biết mà, hay bác để lại cặp của bác cho em đi...hì hì hì.
    Đừng giận em nghe./.
    Vinh67

6. ngtatliem

Đôi S77TwinSD em đã chuyển lại cho một bác ở VT rồi bác ạ! Lúc em rao trên VNAV cũng vài ngày nhưng lại không gặp bác!
    Em sẽ để ý giùm cho bác nhé!
    Thân mến!

7. vinh67

vinh67 Advanced Member

Bác tiễn cặp S-77Twin bao nhiêu bác Liêm? Em hỏi để có tìm thấy cặp khác khỏi bị "Chém" ./.

8. truong-80

truong-80 Advanced Member

xin chào các bạn. cho mình ga nhập hội với. mình có 2 con @607l extra va 607DR. XIN CHO Ý KIẾN 2 CON NÀY. Mình đang ghép với loa jbl nghe cũng hạp . Theo mình thử thì con @607l extra nó sáng hơn thì phải. xin các bạn cho ý kiến. CÁM ƠN NHIỀU :) :)

9. doanhnhan2000

doanhnhan2000 Advanced Member

Cùng là dòng Sansui 607 nhưng DR là dòng đời mới hơn bác, khắc phục khá tốt phần lõm midbass của dòng L extra.Do đó, bác nghe sẽ thấy SS 607 L Extra sáng hơn. Tùy theo gu nghe, nhưng theo em DR đáng chơi hơn.

10. truong-80

Cùng là dòng Sansui 607 nhưng DR là dòng đời mới hơn bác, khắc phục khá tốt phần lõm midbass của dòng L extra.Do đó, bác nghe sẽ thấy SS 607 L Extra sáng hơn. Tùy theo gu nghe, nhưng theo em DR đáng chơi hơn.
    Cám ơn bác "DOANH NHAN" nhiều lắm.Vậy theo bác e nên kết hợp với loa nào trong 2 con đó. Tại nhà e còn sai thêm cặp loa TRANH cua a SƠN nữa. Nghe cho nó hoành tráng mà. Cho e hỏi con 607DR so với con 607KX thế nào. Ở NTao đòi đổi con này của e , e bù 500 được k. Nguyên bộ nhà e đây. Sao e đưa hình lên k được vậy. Có ai chỉ mình với

11. hieutt

hieutt Advanced Member

Chào các bác.em cũng đang dùng SS Au-v7500b,do kinh phí eo hẹp nên dùng con này vừa để nghe nhạc vừa để xem phim.
    Em đánh cùng với loa Victor,CDP Sony 222es.Bác nào đã dùng qua con này cho em thỉnh giáo 1 chút.Khi em xem phim ở chế độ ProLogic thì loa surround bị bên nhỏ bên to,1 bên chỉ có mỗi tiếng trebble,không phải do loa vì em đổi hai loa cho nhau vẫn bị như thế (surround em cũng dùng victor,trở kháng 8ohm)..Các bác bắt bệnh hộ em với.À hiện tại em đang có 2 con amp này,1 con nguyên bản,1 con đã quấn lại điện 220(em đang dùng con này cho tiện) theo các bác quấn lại nguồn có ảnh hưởng đến chất am ko.theo đôi tai trâu của em thì cũng ko thấy khác nhau nhiều lắm.Thanks các bác.

12. ngtatliem

607DR là đã sang một bước tiến mới so với các dòng trứoc đó từ diện mạo cho tới nút chọn ngõ vào....Chữ DR mang ý nghĩa là Digital Reference (gớm chưa :) ), còn các đời sau DR thì cũng hau hau như nhau thôi, nếu đổi tử DR lên KR mà máy KX mới đẹp hơn thì các 500K đổi cho vui thôi chứ cái đáng đổi nhất trong họ 607 là đổi tới 607NRA II final luôn bác ạ.
    Cũng giống như các bác nào đang dùng 907 cũng mơ có ngày rước được em 07 anniversary :lol:
    Thân mến!

13. vintdio

vintdio Advanced Member

Dear các bác fan Sansui,

Mình được biết Sansui từng làm ampli và preamp bằng bóng đèn trước khi chuyển qua làm ampli sò. Nhờ các bác tư vấn giùm mình các đời ampli hoặc preamp nào của Sansui dùng bóng đèn nhé! Mình có thể tìm được ampli đèn Sansui ở Việt Nam không? Cám ơn các bác!

14. truong-80

Cám ơn bác NGTALIEM lắm. thế là sáng nay e lên đường tìm con 607nraii rồi. giá e nó là 8t. e cò kè 1 hồi chủ tiệm bớt còn 7t5. nhưng mà e k đủ tiền nên e trả góp đó đưa trước 2t . bác thấy vui k. trong vòng 1 tháng là e đủ tiền là e rước e nó về liền. thèm wa rồi. nghe thử rất hay và chi tiết. chủ cửa hàng nói còn nguyen bản. mở ra coi còn rất mới. e chẳng biết coi hàng nên bắt ổng thề "nghe lời bác đó" . Thế là e đưa tiền liền. để máy ở đó luôn. đủ tiền wa đem về.

15. amator

amator Advanced Member

Chào bác Liêm, bác cho em hỏi chút ạ!
    Em thấy 607NRAII giá sách hình như còn thấp hơn 607 mos primium đúng ko bác? Bác có thể cho em một chút đánh giá, so sánh về 2 đời này được ko ạ!!
    Cảm ơn bác nhiều!!!
    Thân!!

16. ngtatliem

hai cái mỗi em một trường phái làm sao so đựoc??? :)
    607NRAII chạy Transitor NM LAPT (Non- Magnetic Liner Amplification Power Transitor)
    607 MOs Chạy MOsfet
    Em thì chưa có đk để đọ cả hai em này nên không biết cái nào hay hơn nhưng ở nhà đang có SS chạy NM LAPT và DENON chạy UHC MOSFET thấy cái nào cũng hay :lol:
    Thân mến!

17. ngtatliem

Chúc mừng bác nhé!

18. truong-80

:lol: :)
    Bác thấy giá đó có mắt k. nhưng nếu mắt mà nghe hợp tai mình thì cũng là rẻ , đúng k bác. chủ yếu là mình thích hay k thôi

19. amator

amator Advanced Member

Cảm ơn bác!

Em cũng đã ghép thử 607 mos.. với cặp loa onkyo d_202 aII ltd của em thì thấy tiếng sạch sẽ, đầy đặn ...nói chung là tương đối hay, nhưng chưa ...."được ngày" nên vẫn chưa bê về được :D
    Em tính định kiếm thêm một cặp BS của pioner, nhưng chưa có sự lựa chọn. Bác có thể cho em xin một vài ý kiến cho dự định sắp tới được ko ạ!!!??
    Chờ tin bác!!
    Thân mến !!!!

20. hieutt

hieutt Advanced Member

Ko bác nào trả nhời em nhỉ,hay bộ của em siêu cỏ.bác nào thích thì em để lại con amp nhé khuyến mại thêm CDP 222 es.Em vừa khiêng về con Sony 770.

21. ngtatliem

Piooner bookshelf có S55Twin đó bác! :)

22. amator

amator Advanced Member

Vâng cảm ơn bác Liêm!!!
    Em thử đi kiếm xem, ko hiểu ngoài này có sẵn ko nữa...Bác cho em hỏi thêm một chút xíu nữa nhé cặp này nếu có thì với tầm tiền nào thì có thể mua được vậy bác??? :mrgreen: Em muốn.. tự tin hơn khi ra chợ thôi mà bác!! :D
    Cảm ơn bác rất nhiều!!!!

23. phuc-audio

phuc-audio Advanced Member

Xin chào NHỮNG NGƯỜI BẠN SANSUI ! Em vừa tiễn em LUX 540 đi ,nay xin ý kiến các bác :cặp loa JBL 4425 có thể ghép với ampli SANSUI nào được ạ ? xin cảm ơn các bác nhiều !!!

24. ngtatliem

sao bác không lên luôn L570, em nghe ngóng JBL ghwps Luxman hay hơi với SS đấy!

25. phuc-audio

phuc-audio Advanced Member

Cảm ơn bác ngtaliem đã góp ý! tôi lại đang muốn xài ampli đời mới hơn 1 tí ,cỡ 95 ...2000 mà tiền thì ít...nên cũng hơi vất vả :)

Share This Page

Loading...