HỘI NHỮNG NGƯỜI BẠN SANSUI

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Audio_pro, 7/5/07.

1. amator

amator Advanced Member

Chào các bác!
    Em có dự định kiếm thêm một đôi loa châu âu hoặc mĩ cổ ghép với em 607 mos primium- cd 94 LTD, để bổ sung thêm tiếng bass đang thiếu của đôi loa nhật em đang dùng....đang băn khoăn chưa biết chọn loa nào cho hợp, rất mong sự tư vấn của các bác!!! Loa tầm 5-6 t ko biết có mua được ko ạ!!!
    Mong tin các bác!!!!!

2. PQV

PQV Advanced Member

Bác vào mục mua bán xem có vài cặp loa tầm dưới 5tr nghe hay lắm.

3. amator

amator Advanced Member

Bác có thể cho em một vài cái tên có được ko??, để em tiện theo dõi. Với lại loại nào mà ăn ý với amp của em nữa chứ ạ!!! !!! Em nghe voice, country,jazz và tí nhạc vàng..
    Mong tin các bác!!!!

4. PQV

PQV Advanced Member

Em có cặp loa phù hợp với thể loại nhạc bác nghe. Nếu thích bác cứ đem CD của bác ghé em để nghe thử với con SS 707 của em nhé.

Vũ 0903999020

5. amator

amator Advanced Member

Tiếc quá em ở HN ko nghe đc loa của bác-
    Các cao thủ tiếp tục chỉ giáo giúp em với ạ!

6. hoc_hoi

hoc_hoi Advanced Member

Bác qua Shop Phú thành ngó nghiêng mấy cặp Mordaunt Short MS 5.40/5.50.Em nghĩ trong tầm giá 5-6T thì cặp loa dòng này này nghe được lắm bác ạ.
    Thân.

7. kgvdecor

kgvdecor Advanced Member

Mong các fan Sánui chỉ giáo. Tôi có thấy 1 con Power Amplifier B-2201 công suất 480w nặng 36kg còn đẹp long lang giá 600usd . Con này nghe có hay không các bác ? giá nào thì mua được vậy ?
    Cảm ơn.

8. amator

amator Advanced Member

Cảm ơn bác!!
    Em cũng đã ...ngó nghiêng rùi bác ạ! nhưng loa đó cao quá, nhà em thì chỉ kê đc mấy đôi loa mà cao từ 60 trở xuống thôi ạ,em cũng thèm loa cây lắm mà ko thể rước về đc!!!!!
    Vẫn mong tin các bác!!!!

9. eng.tuananh

eng.tuananh Advanced Member

Em có cái SS D607Fextra, các bác cho nhận xét về em này cái! Am này ghép với loa gì thì hợp ạ? Em thích nghe nhạc có tiết tấu chậm, voice, vocal, guitar...
    Am này ghép với PSB 800 có ổn ko ạ? Ở nhà em đang ghép với Fisher STV-863 mà thất vọng quá!

10. luckywin

luckywin Advanced Member

Mình nghĩ bác ghép con amp này với PSB 800 thì sẽ có tiếng bass gọn, sâu, tuy nhiên mid hơi khô và bí đó. Vì mình cũng đang ghép PSB 800 với con SS 707i nè. Thân

11. eng.tuananh

eng.tuananh Advanced Member

Hôm qua em mới rước về một cặp Aurex SS 315 để ghép, nghe rất hợp các bác ạ. Nghe nhạc bác học thấy rất tinh tế, trung âm không thấy tối như ghép với cặp Fisher nữa.

12. kgvdecor

kgvdecor Advanced Member

Re:

:D :D
    em vừa mua đuợc 1 em ss power B 2301 còn đep long lanh. Con này mở máy thấy quá khủng , đúng là vaò những năm 80 con này được sx với tất cả những gì có được cuả ss (nên giá xuất xưởng tới khoảng 450.000 yen) . Em chưa thẩm được chất âm chính của nó vì còn đang lăn tăn kiếm 1 con pre khoảng 2k. Mong bác naò có kinh tư vấn giúp em pre.
    Loa em dùng jbl 4343b, cd luxman d500xs
    Cảm ơn.

13. thanh-son

thanh-son Advanced Member

Re: Re:

bác mua con B-2301 bao nhiêu tiền vậy ? Tks

14. phamvanxinh

phamvanxinh New Member

Re:

chào các bác trong hội ss em mói tậu được cặp loa ss sp 2002. hiện đang ghép với am ly vitor JA - S9 chạy 4 sò nhôm công suất 135W để nghe nhạc vàng. khi nghe CD thấy cũng ổn nhưng nghe băng cối em cứ thấy nó lì lì thế nào ấy. Em muốn nhừ các bác trông hội đã kinh qua chỉ giúp em loa ss sp 2002 thì ghép với âm ly nào thì hợp. Mong nhận đ]ợc sự chỉ bảo của các anh em trong hội. Thanhk!

15. phonoaudio

phonoaudio Advanced Member

Em rất thích turntable của Sansui, bác nào dùng rồi chia sẻ với em với...

16. phuongmyphan

phuongmyphan Advanced Member

SANSUI 9090 RECEIVER

Bác nào đã từng nghe hoặc biết con: SANSUI 9090 RECEIVER. Chất âm em này nghe có hay không? giá cả bao nhiêu thì có thể mua được vậy các bác?

Em xin cám ơn các bật tiên sinh nhiều!

Phan

17. nlbacld

nlbacld Advanced Member

Chào các bác !!!!
    Em vừa mới tập tễnh tham gia lĩnh vực audio này, chẳng có tý kinh nghiệm gì, tiền bạc cũng không dư giả, nhưng đơợc cái máu nghe nhạc. đang định kiếm một bộ nghe tàm tạm rất mong các bác chỉ giáo nhe !!!
    Em được ông cậu chuyển giao cho một con Sansui AU-D507X, nó là bắt nguồn của việc tham gia của em đó, cũng vì có nó mà em tham gia vào đây mong các bác cho nhập hội nhe.
    Theo các bác thì con amp của em nên ghép với Loa và CDP nào thì hợp ạ
    Loa Pioneer CS7100 và CS-E700 theo các bác thế nào ??? Ghép với amp của em được không ạ ? Nên ghép với con nào thì tốt hơn, chất lượng âm, giá cả của 2 cặp đó thế nào ạ ???
    Em ở Đà Lạt, trong hội sansui có bác nào ở Đà Lạt không ??? Cho em học hỏi tý kinh nghiệm nhập môn với

18. kgvdecor

kgvdecor Advanced Member

19. bachthutri

bachthutri Advanced Member

Ở đây đã có bác nào chơi con CDP Sansui E510 nội địa chưa? Em có con CDP này trông lạ lắm. Tra net thì không sao tìm ra được. Bên trong ghi rõ ngày OTK là 12/3/1992. Cơ thì cực kỳ cổ quái vì có tới 2 khe cho CD có thể tháo rời ra ngoài ( TWin CD rack ). Khi cho CD vào nó vận hành như thang máy vậy : CD từ hộp CD rời được gạt vào khe rồi tất cả được nâng lên cho mắt đọc trong 1 khối hơi giống cái cần trục nâng hàng ở các tòa nhà cao tầng đang xây. CD để ngửa giống Pioneer.
    Phần giải mã thì gồm 3 board mạch khá lớn : Logic, Servor, D/A toàn sử dụng chip của Sony.
    Mặt có đồng hồ quartz mầu hổ phách kiểu Crystal khá giống CDP c200 của Onkyo
    Ngõ ra thì ngoài đường RCA còn có optical và Coxial.

Em mới tham gia nên chưa biết cách up hình. Em sẽ up hình sau. Em đăng ký tham gia hội Sansui với nhé !

20. moivaonghe

moivaonghe Approved Member

Em đang sở hữu con anpha 607XR vậy các bác tư vấn cho em nên phối với loa nào để vừa ca vừa nghe nhạc.Thanks các bác

21. kgvdecor

kgvdecor Advanced Member

em có đuợc 1 em ss power B 2301 đang ghép với loa jbl 4343b, cd luxman d500xs. Âm thanh nói rất tốt nhấ là tiếng mid rất dầy và tress hay , bass thì nghe rất lực sĩ vì nó tới 400W. Bây giờ em muốn tìm 1 em pre đèn để giảm bớt lực của nó và làm cho âm thanh trong trẻo , long lanh hơn.
    Mong các cao thủ đề xuất giúp 1 em pre hay có ai cần bán lại thì al ô cho em 0903685455.
    Cảm ơn.

22. Lonelywolf

Lonelywolf Advanced Member

Công suất của SS 2301 là 300W/Ch/8 Ohms. JBL 4343B bác đang xài, nếu em nhớ không lầm, cũng là 8 Ohms.

Brgds.
    Lonelywolf

23. huyvu

huyvu Approved Member

Em có 1 amp ss alpha607, đang tìm đôi loa để nghe hòa tâú, pop, jazz mong anh em chỉ giáo.

24. kgvdecor

kgvdecor Advanced Member

25. Wildbird

Wildbird Advanced Member

.................................

Share This Page

Loading...