HỘI NHỮNG NGƯỜI BẠN SANSUI

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Audio_pro, 7/5/07.

1. regular

regular Advanced Member

Wow! cặp CS99A của Bác đẹp thật. em thấy các cụ ngày xưa ghép em này với sansui 5000-5000A-5000X là đỉnh đấy!
    Nhìn cặp loa lại thấy nao lòng!!! :)

2. eng.tuananh

eng.tuananh Advanced Member

Em mua dây mạ bạc về để cải thiện cho con amp SSAU 888 của em! thấy dễ chịu hơn hẳn. Trước em dùng dây Monster đồng thôi, trung âm tối om, bass đục.

3. ORA3

ORA3 Advanced Member

Bác cho em hỏi bác dùng dây bạc làm dây loa hay dây nối từ CD player đến ampli vậy bác? Thân, Viên

4. eng.tuananh

eng.tuananh Advanced Member

Nếu được cả hai thì tốt quá! Em chỉ dùng mỗi cặp dây tín hiệu thôi

5. vintdio

vintdio Advanced Member

Góp cùng với các bác trong hội một em tuner AM/FM đỉnh của Sansui , model TU-919

6. ORA3

ORA3 Advanced Member

Bác nào đã nghe ampli Sansui AU-111, xin vui lòng tư vấn cho em về chất âm của ampli này. Thân, Viên

7. cuoc_song_tuoi_dep

cuoc_song_tuoi_dep Advanced Member

em mới qua một nhà ông chú đồ cổ ở Hà Tây cũ thấy có cặp này, ngoài 1 tí rách ở loa trung còn lại trông rất ngon, nhất là gân đôi bass 30cm vẫn gin, nó bằng cái gì cứng cứng chứ ko phải mút,cao su, bác nào thích cho em tí tiền... cò :D

Attached Files:

8. cuoc_song_tuoi_dep

9. cuoc_song_tuoi_dep

1loa còn lại còn ngon ko rách, em lười chẳng post lên làm gì

10. tinhngta

tinhngta Advanced Member

Bác kiếm được đôi loa ngon quá! Em cũng muốn kiếm 1 đôi cổ như vầy (Để bầy và chạy với ren to ren). Bác PM giúp em chỗ mua và giá nhé. cảm ơn bác

11. thangfjri

thangfjri Advanced Member

Tôi xin tham gia hội SS.
    Bộ đang chơi ở nhà : amp SS @607i, loa pioner cs-v21-lr , cdp 333esd diy dac 1541A, diy 2 con xuất âm và 2 tụ xuất âm. Phòng nghe cũng diy .
    + Nhận xét: nghe đều 3 dải, bass mạnh có lực mà không tức ngực không có đuôi, trung rất tốt, trep sáng mà không gắt. Nghe rất rộng và sâu ( tôi nghe nhạc vàng và cổ điển )
    + amp ss hợp với pioner, giá cả hợp lý rất hợp để anh em mổ xẻ tăng tay nghề

12. hangocthang

hangocthang New Member

Chào các bác! Em nghe nói amply SS ghép với loa pioneer hợp lắm phải không ạ? Các bác cho em hỏi cặp CS E900 của em ghép với amply + CDP nào thì hợp (em hay nghe nhạc nhẹ, saxophone, guitar) các bác giúp em với. Hiện em đang ghép với DENON PMA690, nghe tiếng chán quá (tai trâu của em thì thấy bass bùng nhùng nghe rất khó chịu nhất là khi mở nhạc trong phòng mà mình đứng bên ngoài, mid nghe hơi chói).

13. buihieu

buihieu Advanced Member

cho em gia nhập hội với em amply ss @707L extra với các bác
    bây giờ em phải mua loa nào đây các bác ơi . em nghe tất cả các thể loại nhạc . nói chung là hầm bà lằng . mua loa tầm 6t thôi

14. namb&w

namb&w Approved Member

bộ này ghép với Sansui 5000X hay lắm hồi trước 75 ông cha ta thường ghép bộ này lắm

15. ORA3

ORA3 Advanced Member

Em xin chào bác:

Em đang định mua con Sansui AU-111 tube integrated amplifier, chạy 4x6L6 tubes. Em có đọc trên internet rất nhiều thông tin về con Sansui này nhưng em chưa nghe em nó bao giờ. Em định mua Sansui này để ghép với loa Ditton 25 và Ditton 66 của em. Em biết là có bác đã nghe qua hoặc sở hữu ampli này, bác cho em hỏi con Sansui này ghép với Ditton 25 và 66, chất âm phối ghép có thích hợp không? Em đã nghe qua nhiều ampli đèn cổ, nhưng chưa bao giờ nghe qua đèn của Sansui cả.

Mong được bác tư vấn. Kính bác, Viên

16. caithang

caithang Advanced Member

Em chưa được nghe 111 tube đánh Ditton, có hóng hớt các tay cao bồi già đã chơi Ditton đều nói 111 và 1111 điều trị 66 và 88 ngon lành lắm ạ. Nhưng ở VN tìm 2 dòng này zin và đẹp khó quá :(

17. ORA3

ORA3 Advanced Member

Chân thành cám ơn bác Caithang đã chia sẻ kinh nghiệm. Kính bác, Viên

18. Lonelywolf

Lonelywolf Advanced Member

Sansui AU-111 là ampli tube, còn AU-X111 và AU-X1111 là bán dẫn (Mosfet), bác caithang ơi!

Brgds.
    Lonelywolf

19. ORA3

ORA3 Advanced Member

Thưa bác Lonelywoft: Bác đã từng nghe qua chất âm của Sansui AU-111 đèn này chưa? Nếu có xin vui lòng chia sẻ với em. Kính bác, Viên

20. Lonelywolf

Em đã PM cho bác.

Lonelywolf

21. caithang

caithang Advanced Member

Dạ, 111 có cả tube cả bán dẫn (Em k nhớ rõ ký hiệu model chính xác), còn 1111 là bán dẫn ạ

22. ORA3

ORA3 Advanced Member

Bác Lonelywolf:

Em biết bác có bộ dàn Sansui khủng rất hoành tráng. Sansui AU-111 đèn này có tiếng trong các ampli đèn trong những năm '60. Và là con hay nhất trong lịch sử của Sansui. Có khoảng 5 phiên bản. Một trong những phiên bản cũ là nghe hay nhất: nút vặn 2 nấc. Còn 4 phiên bản kia cũng hay nhưng không bằng phiên bản cũ đó. Không phải ngẫu nhiên mà năm 1999, Sansui quyết định sản xuất lại dòng Sansui AU-111 y hệt nhưng không bằng phiên bản cũ. Các đời Sansui bán dẫn xxx111xxx, alpha, hay nhất cũng có số ...111...

Giống y hệt như McIntosh sản xuất lại phiên bản McIntosh MC275 trong những năm dạo gần đây. Nhưng dân chơi vẫn đánh giá cao phiên bản cũ hơn.

Riêng cặp biến thế xuất âm của Sansui AU-111 còn tốt, dân DIY thế giới săn lùng, giá không dưới usd1000. Cặp biế thế xuất âm của Sansui 1000A tube receiver cũng được dân DIY săn lùng nhưng rẻ hơn.

Con này đấu giá trực tuyến trên thế giới, nguyên bản còn khá ngon, giá bid cuối cùng không bao giờ dưới usd 1000.

Lẽ dĩ nhiên mình phải thay bóng và một số tụ, nhưng đối với dân chơi ampli đèn đích thực, việc này không khó.

Đôi dòng chia sẻ. Kính bác, Viên.

Bác làm ơn cho em số DT của bác. Khi thuận tiện, rất mong được trò chuyện cùng bác.

23. vintdio

vintdio Advanced Member

Có một người ở Sài Gòn đang muốn bán cái AU-111 đấy bác! Sansui làm đồ rất kỹ lưỡng, toàn sử dụng linh kiện khủng bên trong, tụ của Elna, điện trở wirewound... :shock: Theo em thì AU-111 này vừa có giá trị sưu tầm vừa cho âm thanh khá hay. Nếu giá hợp lý thì múc, dưới 1k

24. Lonelywolf

Bác quá khen! Cảm ơn bác.

Em đã PM số DT của em. Rất mong có dịp hầu chuyện cùng bác.
    Chúc bác thành công với em AU-111.

Brgds.
    Lonelywolf

25. audio5_06

audio5_06 Advanced Member

Hiện tại E đã có 2 con amp SS cổ điển là AU D907F-extra.Con mới hơn E thường nghe với cặp loa toàn dải diy và bộ cơ Trio KP700, con cũ hơn dùng để thử máy và giao lưu với các AE audio khác. Hiện tại E đang đàm phán để có thêm amp SS AU20000 nữa cho bộ sưu tập SS. :)

Share This Page

Loading...