HỘI NHỮNG NGƯỜI BẠN SANSUI

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Audio_pro, 7/5/07.

1. Donjuans

Donjuans Advanced Member

Re: Amply Sansui AU-D607f xin ý kiến

Ủa !!? Em lập Topic này ở Mục Sansui mà? Ko biết sao lai nhảy ra đây ? Hihi ! Các Mod chuyển giúp em vào mục Sansui và những người bạn nhé ! Thanks !

2. truonghai2

truonghai2 Advanced Member

em xin được nhập hội sansui ,em đang tìm ampli 907l extra hay dr đả lâu rồi không gặp.
    thân chào các bác.

3. ldv265

ldv265 Advanced Member

thằng này ở vietnam mình có ít lắm bạn ơi, ai đã sở hữu nó thì chắc là không muốn bán chỉ trừ phi ... :mrgreen: , Mạnh mẽ uy lực đầy đặn dễ phối ghép và không kén loa. Bộ dàn hiện tại của tui là

amp: ss au @907l extra
    cdp: denon dcd 1650sr-n
    loa: jbl 4425
    dây nhợ: toàn bộ là xloproht (tín hiệu) xlo ultra 12 (speakers)

Nghe các dĩa abba, boney'm, modern talking, wham hay nhạc vietnam như liên khúc asia, ngọc lan, kiều nga (sở thích của tui) thấy cũng hài lòng. Vì là dân a-ma-tơ gà mờ nên có gì thì chơi đó mong các anh em tư vấn thêm, đừng cười

4. Donjuans

Donjuans Advanced Member

Bác này xài hàng...bắt chước tui nha ! Cũng Sansui AU-D607f. Hihi ! Nhưng cho hõi thêm bác đang đánh với Loa và CDP nào vậy ? Mà Bác ở đâu ? Bửa nào rãnh tui chạy qua chỗ Bác thưởng thức bộ dàn nha Bác và...học hõi thêm nếu Bác ko thấy phiền !

5. ngocquyhp

ngocquyhp Advanced Member

chao tat ca cac bac E cung dang dung Sansui 907i,E moi choi nen cam thay cung duoc,E dang choi voi loa Phap,dau cd Nhat.Mong cac bac tu van nhu the co dc k.E xin cam on.

Đề nghị tv ngocquyhp gõ dấu tiếng Việt
    cho đúng với nội quy diễn đàn.

6. truonghai2

truonghai2 Advanced Member

loa jbl bác ghép với sansui em chưa nghe,
    em đang nghe loa pioneer s933 tìm ampli sansui 907 chưa gặp,em ghép đở với power technics a5 không pre nghe củng rất hay.theo em dòng loa pioneer s933,955 rất đáng nghe.lúc trước em đả sài jbl l112.

7. DKNY

DKNY Advanced Member

Em xin chào các bác trong hội NHỮNG NGƯỜI BẠN SANSUI.
    Em cũng xin được tham gia một số ý kiến như sau: đời càng về sau chất âm càng hay hơn vì theo nhận xét của em ( đã chơi đầy đủ các dòng của sansui từ D607X tới NRAIIkhông bỏ sót em nào) tuy nhiên con 907i MOS Limited thì hay nhất có lẽ nó xài mosfet. Hiện tại em đang giữ cả 2 em là 607NRA và 907i MOS Limited ghép với CPD Denon 1650AZ + Loa 4312A

8. Thich Tum Lum

Thich Tum Lum Advanced Member

Chào bác "Đang Kiếm Người Yêu = DKNY" :lol: , 907i MOS Limited ghép với + Loa 4312A đáng ngọt luôn hả bác ?

9. DKNY

DKNY Advanced Member

Chào bác "Đang Kiếm Người Yêu = DKNY" :lol: , 907i MOS Limited ghép với + Loa 4312A đáng ngọt luôn hả bác ?[/quote]

Ghép cái 907i MOS thì tress mid rất trong trẻo chi tiết hơn em 607NRA, nhưng bass có phần hơi nhỏ nhưng rất tròn.
    Thân

10. DKNY

DKNY Advanced Member

Hôm nay em vác về 1 cặp B&W 603 S2, tính cho em 4312A của em ra đi...thử lần lượt với 2 amp 907iMOS và 607NRA. Kết quả thật bất ngờ: Bass không thoát ra được tress cũng tạm tạm. E liền chở ra Nhật tảo gửi lại ngay. Theo gu nghe nhạc của em thì em kết luận rằng: có lẽ B&W không phối được với amp Sansui các bác ạh, chỉ sánh cặp 603 S2 này khoảng 7-8/10 so với JBL 4312A thôi.

11. khuehn

khuehn Advanced Member

Chơi loa B&W để đánh ra được tiếng Bass là rất khó, với lại loa B&W 603 S2 để đánh ra được tiếng Bass là nan giải, trước mình có cặp B&W 603 S3 cũng đã cho ra đi vì vấn đề như vậy (nổi tiếng vì khó đánh), tuy nhiên nếu đánh ra được (dùng amp cực mạnh= đắt tiền) thì ltiếng Bass lại rất hay !

12. ldv265

ldv265 Advanced Member

Có anh bạn bên gò vấp ghép B&W DM-603s3 với bộ pre-pow Rotel (hình như la pre-1070 & pow-1080 thì phải) nghe tốt bác à

13. hasansui

hasansui Advanced Member

Trời, bác dùng amly sansui thì sao đánh nổi B&W. Nếu muốn đánh loa B&W hay thì bác mua loại McIntosh hoặc Krell (tiền nghìn) thì nó mới ra tiếng được. Chơi cái anh B&W này là một tiền gà ba tiền thóc đấy bác ạ. Theo em bác nào có điều kiện thích chơi B&W thì phải chơi từ series 7 trở lên và ghép với các loại amly mạnh, đắt tiền thì mới được.

Chắc đấy cũng là lý do vì sao một số cửa hàng bán nhiều B&W series 6 thế (còn nguyên thùng xốp và bảo hành nữa chứ), chắc có nhiều bác chán quá không chịu được phải cho lên đường. Đây chỉ là suy luận logic của cá nhân em thôi nhé, không lại làm các bác B&W fan'club mất lòng. Có gì sai mong các cao thủ chỉ giáo.

14. hoangfire

hoangfire Approved Member

xin chào hội những người bạn san sui, xin các cao thủ tư vấn giúp em, tình hình là em mới lấy 1 con san sui 607 x decade hàng mới ken xà beng lun nha, bên trong còn nguyên bản, chưa chọc ngoáy gì cả. khi đem về nhà mở lên thì chỉ nghe một bên loa phải, còn bên kia thì nghe rột rẹt, phải nghe từ 15- 20 phút thì bên kia mới có tiếng bình thường và nghe đến hết đĩa luôn.( lúc nào khởi động cũng bị tình trạng này) sau đó nghe bình thường. xin các cao thủ cho em biết máy bị tình trạng gì? và xử lí sao, em đang rối quá, mong các cao thủ nhiệt tình giúp em với.xin cảm ơn tấc cả.

15. Zorro

Zorro Advanced Member

Theo em bệnh này phải khám trực tiếp chứ khám online e rằng hơi khó.
    Sao bác không đem nó ra cửa hàng bác đã mua nhờ họ kiểm tra và chỉnh sửa?

16. nokien

nokien Advanced Member

Các Bác cho em nhập hội với nhé,em có một chú cd alpha 717 extra.

17. Donjuans

Donjuans Advanced Member

Theo em thì bác vệ sinh các biến trở trước đi đã xem thử có hết hay ko ( volume, balance...) . sau đó loại trừ lần bằng cách kiếm cái headphone cắm vào nghe thử xem có hết hay ko !!? Nếu vẫn chưa hết thì...chỉ còn cách mang ra thợ nhờ kiểm tra giúp ! Em nghĩ bệnh này cũng lành và dễ chữa mà. :D

18. habas

habas Advanced Member

Theo em nghĩ âmli Sansui đánh loa low impedance, dưới 8 ôm, tiếng ra không được đầy đủ, thí dụ đánh với loa AR nghe làm sao í, dùng loa 8 ôm trở lên thi` rất tốt. Không biết đời mới có thay đổi gì không ?

19. hasansui

hasansui Advanced Member

Amly Sansui AU-9900 (1975)

Bác nào đã dùng qua em này cho em vài đánh giá với ạ, để em còn tính có cưới em nó không.
    Em đang định ghép nó với Technics SB-700 (1971) để nghe nhạc vàng có ổn không?

20. NgoCanh

NgoCanh Advanced Member

Re: Amly Sansui AU-9900 (1975)

Em đã từng dùng dòng cỏ nhất trong họ này của SS (AU5900) và nhận thấy chất tiếng của dòng này mà nghe nhach vàng thì phê lắm. Em cũng đang muốn sở hữu một em 9900.

Bác cứ vác về ghép đi, hôm nào cho em mượn phát! :)

Chúc vui

21. thanhtien

thanhtien Advanced Member

bạn nên tìm loa pioneer hoặc sansui G200 va G300 mà ghép vào thì khỏi chê.

22. nguyenlequan

nguyenlequan Advanced Member

em này là hàng đẳng cấp của sansui , công suất mạnh , tiếng mềm mại , nhẹ nhàng , hay hơn rất rất nhiều nhưng em sansui đời sau , có đường pre out . chất tiếng châu au , những đời cổ này hình như xuất di châu âu thì phải ,em vẫn muốn suu tầm nếu tìm dược hàng thật đẹp ,giá tầm 3.2 tr
    :D

23. hasansui

hasansui Advanced Member

Cảm ơn các bác, nơi em định mua có một con hình thức tương đối được đang báo giá 4,6T. Giá đó thế nào bác, có mua được ko?

24. tai_trau

tai_trau Moderator

Em ghép topic của bác hasansui vào một topic trùng chủ đề từ trước để đỡ loãng thông tin.
    Em tai_trau

25. nguyenlequan

nguyenlequan Advanced Member

tương đối là sao hả bác , nếu chưa nhìn tận mắt khó xác dinh lắm , ngày trước em cũng da từng chơi 2 em , mua 3.2tr chơi 1 thời gian bán 2.9tr , hàng ở vn toàn hang CAM về , cũng toàn qua sử chữa mông má lung tung hết cả thôi , 4.6tr là hơi đắt , 2 cái amply của em trước cũng tương đối mà em cũng bán năm ngoái thôi
    :D

Share This Page

Loading...