HỘI NHỮNG NGƯỜI BẠN SANSUI

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Audio_pro, 7/5/07.

1. drfunnytee76

drfunnytee76 Advanced Member

Nhưng con lỡ iu màu đen của Sansui rầu :( ... với lại con hok thích Pioneer cho lắm ... bây giờ mấy bác tư vấn dùm con con CDP ... cho con hỏi con CDP Sansui @607i đánh với Amply @607i có ổn ko? và giá của CDP ss @607 như thế nào ... hum bữa qua 5s thấy bác kia hét gần 2m :(

2. pktuong

pktuong Advanced Member

Ngoài chợ Nhật Tảo bán con SS al 607i và con Pioneer 7800II giá xấp xỉ nhau.

Mình cũng mới chơi audio nên cũng chưa có kinh nghiệm gì. Nhưng cũng từng phối ghép thử SS al 607i và con Pioneer 7800II vớ loa onkyo, sansui và Diatone. Nếu đã mua SS thì nên cố gắng phối ghép và khai thác hết khả năng của nó. Không nên vội vã thay đổi amply khác vì chưa chắc đã hay hơn và hợp với cái gu nghe nhạc của bạn.

Dòng ss al 607i nghe rất được trong tầm tiền.

3. tommy

tommy Advanced Member

Mua loa mắc hay ampl mắc thưa bác? loa tại thằng bạn em nó ghiền quá tự nó đi mua luôn, còn amply 607KX thì em nó nó đi mua.

4. Kasanova

Kasanova Advanced Member

Loa thì em không biết giá chứ Sansui 707KX thì trước Tết em để cho người bạn có 5tr thôi, của bác là 607KX hic ...

5. drfunnytee76

607KX hôm bữa em dạo ngoài Nhật Tảo có 4tr3 àh ... mà tại "còn nhỏ" nên em mới dám rước @607i về với giá 2tr9 thôi ạh :"]

6. tommy

tommy Advanced Member

vậy là hố rồi hả các bác? vậy con 607XR>MR, NRA giá cả sao hả các bác?

7. TrieuSon

TrieuSon Advanced Member

Con 607NRA giá trên 8chai mắc kinh khủng, mà ng bán còn nói nghe hay gấp mấy lần con 907L Extra nữa chứ, thế mới đau chứ. Em chỉ nó lại chắc nó chỉ hơn về độ mới cũ thôi chứ nghe âm thanh thì con 907L Extra nó đập chết. hihi

8. drfunnytee76

Có bác nào xài qua CDP Sansui @607i chưa ... cho em tí review ... tại em đang tính ghép với em Amp Sansui @607i luôn ... ko biết có hợp ko :D

9. thanhtien

thanhtien Advanced Member

chiều nay e có đi xem amly sansui au 777, nhưng khi mở ra xem phần sò công suất, thì nó bị mất 1 con sò nhỏ hiệu nec
    phần công suất của nó bao gồm 4 con sò lớn (sony) + 4 con sò nhỏ (nec), nhưng nó bị mất hết 1 con và được thay vào con ic.
    các bác cao thủ vui lòng cho e biết con sò nec này mình có thể tìm được không, để thay thế vào con sò bị mất.

thanks

link: http://audio-heritage.jp/SANSUI/amp/au-777.html

e định ghép amly này với pioneer cse 700

10. Zorro

Zorro Advanced Member

Sò Nec bị thay có phải là có ký hiệu 2SD143 không? và con sò thay mới có ký hiệu gì vậy bác?
    Kiếm sò zin của Nec loại này cũng hơi khó, nên thợ đành phải thay sò đời mới vào.
    Nếu thay sò có thông số tương đương thì cũng không khác biệt nhiều.

Thân.

11. haiQ

haiQ Advanced Member

hihi! Bác chủ Shop nào nói vậy bác? :lol:
    6 là 6 mà 9 thì vẫn là 9 chứ!
    TÙY tương thích và đẳng cấp loa mà ghép!

12. drfunnytee76

có bác nào giúp em ko ... :((

13. pktuong

pktuong Advanced Member

Mình đang phối ghép SS al607i với SS CDP al 717Extra. Khi so sánh với chất âm của DVD pioneer thấy SS CDP al 717Extra có chất âm ấm, nhưng chi tiết. Hy vọng thông tin này hũu dụng vơi bạn.

Mình cũng từng nghe thử amply SS al 607i so với amply SS al 607extra thấy mặc dù chỉ khác nhau có chữ i và extra nhưng chất âm của i trong sáng, nhẹ nhàng, giữa bass và mid, treble hài hòa, chi tiết. Còn Extra cho ra âm bass mạnh hơn nên chắc sẽ phù hợp cho các bác thích bass mạnh.

Câu trả lời mình không trực tiếp trả lời cho câu hỏi của bạn nhưng chỉ mong nó có ích cho bạn thôi.

Vì vậy bạn tốt nhất nên ghép thử và tự nghe theo đôi tai của mình.

Mọi thứ xét chung qui cũng là cảm nhận chủ quan của mỗi cá nhân. Không có khái niệm đúng hay sai vì vậy bạn phải tự trải nghiệm thôi.

Những chia sẻ của mình ở trên chỉ mang tính chủ quan của bản thân.

Chúc bạn đạt được mong muốn

Trân trọng

14. qltd

qltd Approved Member

bác có thể hướng dẫn chi tiết giúp em được không ạ?
    cám ơn bác .

15. vietrung

vietrung Advanced Member

Hi các bạn SS, mình định mua SS 707L Extra ghép với Jamo c407, gu nhạc của mình là pop ballad, trữ tình, thỉnh thoảng Rock Slow và dance. Ko biết SS và Jamo dòng C có hợp ko, mời các bạn cho ý kiến giúp, tks all!!!

16. ngocnhung

ngocnhung Advanced Member

SS 707L Extra thì mình chưa thử, nhưng thử với SS 607L Extra ghép với nhiều loa đời cổ và mới; tiếng không được ấm, nghe như gu của bạn thì tiếng sáng không hợp với nhạc trữ tình, nghe dance thì được. Dòng C của Jamo thì mình chưa biết thế nào, nhưng mình đã ghép SS 607L Extra với Jamo S416 không được hay lắm, treble chói và bass cứng.
    Mình đang có con SS 777 ghép với cặp Onkyo D77XX thì tiếng hơi sáng, nghe hòa tấu khá hay. Ghép với cặp Pioner CS-81 cổ thì nghe nhạc vàng, trữ tình đúng là hợp gu.
    Nếu bạn muốn nghe nhiều thể loại nhạc như vậy thì 1 bộ dàn phải phối ghép sao cho đúng thì mình thấy hơi khó. :)

17. vietrung

vietrung Advanced Member

tks bạn đã tư vấn, đang dùng c407 với pi d8tx để nghe nhạc cũng tạm dc (bass hơi nhiều, ko sâu và ko chắc gọn, treble ít, mid tốt), nên thấy chưa dc hay lắm, định kiếm 01 em SS ghép với jamo c407 chủ yếu nghe trữ tình và pop ballad!!!

18. salomon

salomon New Member

:arrow: Em đang có đôi loa Pioneer S-180.Em nhờ các anh tư vấn nên phối với apmly Sansui nào thì phù hợp ?

19. ngocnhung

Em kiếm mấy con sansui xài sò sắt, sò nhôm ghép thì tốt nhất; thường thì loa Pioner ghép với amp cổ chạy sò cho ra âm thanh ấm áp hơn chạy Fet. Mấy con Sansui như : AU-555, AU-666, AU-777, v.v... Loa Pioner S-180 thì anh chưa thử :D anh đã thử loa CS-81 ghép với SS AU-777 âm thanh khá hay, nghe nhạc trữ tình thì quá tốt so với tầm tiền rồi. Nghe được 1 thời gian thì sao nó quá tệ, không hiểu tại sao ? Mở nắp đáy amp ra thì phát hiện 5 cái tụ dầu Elna bị xì, kiếm tụ khác tương đương thay vô thì trở lại bình thường. Vì lúc mua bên ngoài rất mới, nhưng vì nó quá cổ rồi nên phải hư tụ thôi.
    Vài hàng review giúp em. Chúc em vui.

20. salomon

salomon New Member

Em mua đôi Pioneer S-180 7,5m không biết có bị hớ không.Nhưng thấy còn khá mới.Ai chỉ cho em địa chỉ mua Sansui được khống?Em ở tận Nghệ an. :(

21. soihoang272

soihoang272 Approved Member

Có bác nào có cdp sansui đời 7xx thì để lại em nghe với. Nhà đang có con 607 còi, kiếm thêm con cdp nữa cho nó đồng bộ :D.

22. ngocnhung

Cặp Pioner S-180 này là loại S-180 trơn, loại có chữ A (S-180A) phía sau hay hơn, nếu giá 7,5m thì hơi cao.
    Amp Sansui thì em tìm các shop trên diễn đàn này, nếu không thấy các bác chủ shop show hàng thì PM hỏi thăm hoặc alo cho các bác ấy 1 tiếng thì sẽ dễ dàng kiếm 1 em SS vừa túi tiền thôi. Có khi các bác chủ có hàng mà lười show hàng lắm vì bận lo giao hàng bán sĩ :)
    Chúc em tìm được 1 amp vừa ý.

23. salomon

salomon New Member

Vẫn chưa tìm được các anh ạ :(

24. tienngoc65

tienngoc65 Advanced Member

Các bác cho em nhập hội với SS al 607 NRA với nhé :lol:

25. thichtumlum80

thichtumlum80 Advanced Member

Đôi loa này nghe nhạc trữ tình sau năm 80 với ampli sansui chắc hơi bị phê đó. Em nghĩ s-180 không thua bao nhiêu so với s-180a đâu. em này ghép với sansui 707L extra hay 707extra thì nó cũng sẽ phát huy được hết khả năng.

Share This Page

Loading...