HỘI NHỮNG NGƯỜI BẠN SANSUI

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Audio_pro, 7/5/07.

1. tienngoc65

tienngoc65 Advanced Member

Bác phải cho biết số tiền đầu tư thì anh em mới biết có đáng hay không chứ :lol:

2. mitsumi

mitsumi Approved Member

Mình đề cử amp sansui 777

3. tienngoc65

Ủa bác đề cử amp SS777 cho ai vậy bác :?:

4. triduy2001

triduy2001 Advanced Member

Chào các Fan Sansui!

Các Bác cho Em hỏi, nếu Em tham gia vừa Pioneer Fan vừa Sansui Fan được ko ạh?
    Vì Em thích cả 2 Hãng này. Mà 2 hãng này kềnh nhau như nước với lửa... Không biết các Fan có vậy ko ạh? :lol:

:mrgreen:

5. thichtumlum80

thichtumlum80 Advanced Member

Em cũng như bác Triduy, nhưng đồ thì không cổ bằng. Mà mình nghĩ tham gia cùng 1 lúc vừa Sansui vừa pioneer chắc không AE nào phản ứng nhỉ, vì mình vừa có Sansui và vừa có pioneer mà.

6. tienngoc65

Chẳng có ai phản đối đâu bác triduy ơi . bác cho anh em xem vài em Sansui đi bác , loa pioner của bác rất đẹp và độc

7. thanhvan1106

thanhvan1106 Approved Member

sansui vui quá....

8. thanhvan1106

tình yêu đầu....

9. hoangduong79

hoangduong79 Advanced Member

bỏ equai ra là đúng rôì, amly đã tích hợp sẵn bass, mid, treble cho âm thanh trong và ấm chi tiết bạn dùng thêm equai chỉ phù hợp vơí karaoke thôi, cẩn thận ko cháy loa đó. bạn thích nghe nhạc gì mơí tư vấn được,loa ss sp 2000 là loa cổ sx năm 68, chắc bây giờ madein viet nam đến 80% rôì,em này mid tốt chỉ nghe nhạc giao hưởng là hợp,các thể loai khác ko ổn,amlyvà cd tôt rôì, theo mình thanh lý technic 990 và equai s80, loa ss sp2000 mua em loa pioneer

10. chichchoelua

chichchoelua New Member

Nhờ chỉ giáo dủm

Gửi các ban ở hội Những người bạn SANSUI
    Nhờ các bạn chỉ dùm tôi công dụng của nút MM và MC trên SANSUI 607 là gì vậy các bạn
    Vì là mới sử dụng , nên nhờ các bạn chỉ dùm

11. nghia

nghia Advanced Member

công dụng của nút MM và MC trên SANSUI 607 là DÙNG ĐỄ GE ĐĨA THAN BÁC À

12. chichchoelua

chichchoelua New Member

Vậy là, không có lien quan gi hả bạn. MInh cung moi choi nhạc thôi. Minh nghe với loa ONKYO d5r. Không biết có hợp không vậy bạn

13. hoangduong79

xin làm thành viên mới nhé, mình có ss au-anpha607NRAII+607mr

14. tranhongson

tranhongson Advanced Member

các bác cho em hỏi em SS 8080DB mới, đẹp giá bao nhiêu thì mua đựoc, ghép với loa gì và chuyên trị dòng nhạc nào ạ!
    xin các bác cho tí review

Attached Files:

15. nghia

nghia Advanced Member

em vừa mới lấy em ds 1000hr gép với ss x1. theo cảm nhận cửa em thì tuyệt vời . em ge cd denon 1510 thì treple hơi chói . bác nào có kinh nghiệm tư vấn dùm em cd nào tầm 3 triệu

16. thanhvan1106

bỏ equai ra là đúng rôì, amly đã tích hợp sẵn bass, mid, treble cho âm thanh trong và ấm chi tiết bạn dùng thêm equai chỉ phù hợp vơí karaoke thôi, cẩn thận ko cháy loa đó. bạn thích nghe nhạc gì mơí tư vấn được,loa ss sp 2000 là loa cổ sx năm 68, chắc bây giờ madein viet nam đến 80% rôì,em này mid tốt chỉ nghe nhạc giao hưởng là hợp,các thể loai khác ko ổn,amlyvà cd tôt rôì, theo mình thanh lý technic 990 và equai s80, loa ss sp2000 mua em loa pioneer

Cám ơn bạn nhiều , đang định mua 77a mà bị lai 1 loa trung của cs500 rồi , tất cả vẫn còn đẹp , giá 3,5t có đắt lắm không , có ảnh hưởng gì đến âm thanh không , mọi người nhận xét , góp ý giúp mình với .

Cám ơn nhiều.

17. thanhvan1106

Cái này theo mình hiểu thì phải mua thêm pow nữa nhỉ ...

18. hoangduong79

loa pioneer A77 hả bạn, bạn ở đâu vạy, gia như vâỵ là quá đắt, ở chỗ mình con cs 90 giá cũng tầm vâỵ mà đẹp và chất hơn nhiêù, nêú là 770A thì ok

19. gaucntt

gaucntt Advanced Member

Các bác cho em gia nhập với con 707L extra mới tậu nhé. Tiện thể các bác cho em hỏi là con này ko có đường Pre out hay sao ấy? ko thể dùng nó như 1 pre được hả các bác. Em thấy nó có 2 cái cổng processor (send và return). nếu cắm cái cổng Send này vào 1 POWER khác thì nó như là cắm CD vào thôi vậy, ko chỉnh volume trên Sansui được. mà lạ, kể cả tắt Sansui đi thì cái cổng này vẫn cho tín hiệu bình thường nên em nghĩ nó chỉ là cái cầu nối thôi. Mặt khác con này lại có đến 3 cổng dùng cho tín hiệu vào (normal1 normal 2 và balance), 3 cổng này cho phép ta dùng Sansui như 1 cái POWER, cái này thì ngon và dễ hiểu, em thử rất ngon. Nhưng giwof em muốn dùng Sansui như là 1 cái Pre cơ, vì em muốn có khả năng chỉnh Tone của Sansui vì cái Pre của em ko có chỉnh tone, thì lại ko được. Các bác tư vấn giúp em cái. Cám ơn các bác. Em thấy quả Sansui 707 này công suất dồi dào thật, nội lực đáng nể khỏe như 1 lão nông lực điền, mỗi tội tiếng hơi khô cúng và vô cảm hơn bộ dề bao Denon của em.

20. qtuanns

qtuanns Advanced Member

Con này nghe nói dữ lắm nè, bác mua bi nhiêu vậy? Chất âm thế nào bác?

21. vespaneral

vespaneral New Member

hồi trước chơi xe cổ ,vespa,mobylette...có một bộ pre-pow BA-f1 và pre CA-f1.coi 2 thằng này như con mèo ghẻ trong nhà ,thích nghe nhạc ,but mỗi lần mở lên là muốn lộn ruột vì âm thanh dở ẹt...khi đến lúc chán xe pháo vì quá cực và dơ-cùng lúc phát hiện ''2 con mèo ghẻ'' phát không tốt là do 2 cọng analog cùi ghẻ bị chạm :evil: ,thì tự nhiên thay đổi thái độ với 2 em mèo. chơi 1 cặp monster do thằng chiến hữu lâu năm tặng,9 m dây loa monster luôn (mỗi bên 4.5m) thì thấy 1 trời 1 vực,nghe thoáng, bass trầm,sâu,tép thì long lanh như mắt con mèo đi hia trong SHREK3 :lol:
    đang nối với 2 thùng loa cùi mía WTV do việt nam sx nhưng âm thanh khá tốt.nay muốn đầu tư cho đúng bộ ,nghe anh chị em audiophile nói thì pre-pow hay amp tích hợp của SẦN SÙI chỉ chơi hay với loa cùng hãng hoặc chỉ là pioneer.MONG CÁC ANH EM FAN CỦA SẦN-SÙI TƯ VẤN DÙM MÌNH MUA 1 CẶP LOA SAO CHO HỢP VỚI BỘ PRE-POW NÀY CỦA MÌNH,CÒN AI CÓ LOA THÌ SO GOOD....CÀ PHÊ CÀ PHÁO LÀ CHUYỆN NHỎ,LAI RAI VÀI XỊ ĐẾ CHUỐI HỘT VỚI THỊT THỎ (rượu ở nhà ngâm,thỏ thì mua ở chợ gần nhà :mrgreen: ) CHỈ LÀ CHUYỆN VẶT ,CHỈ MONG ANH EM sansui TẬN TÂM GIÚP ĐỠ CHO....
    P/S: mới chơi nhưng máu lắm,mấy hôm nay toàn lang thang ngoài nhật tảo mà chang thấy cặp nào ưng ý hết
    my cell's number : 01665 559 889 (minh thuận )
    add: ngay vòng xoay cây gõ...thân

22. thanhvan1106

.................

23. triduy2001

triduy2001 Advanced Member

Giá CS-77A "vẫn còn đẹp" vậy mà vẫn đắt hả Bác? Chỗ của Bác có giá CS-770A mà chỉ tầm 3.5t thôi hả? Em thèm được đến chỗ của Bác quá! Có chở cả xe tải 5~10 tấn về Em cũng đi 1 chuyến! :lol:

24. hoangduong79

chỉ tầm em denon 2000 thôi, nhưng mới lắm.còn nguyên hộp xốp , catalo, phiếu bảo hành của nhật,em này tiếng ấm và trong hơn các em trước, nghe allan taylor tỉa guitar hay tuyệt

25. truong-80

truong-80 Advanced Member

bác này giống mình, mình cũng đang dùng 607NRAII và 607DR

Share This Page

Loading...