HỘI NHỮNG NGƯỜI BẠN SANSUI

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Audio_pro, 7/5/07.

1. hoangyenmobile

hoangyenmobile Approved Member

chào các bác em có cặp loa sh-f10 đang định ghép với sansui 607kx ko biết có hợp ko mong các bác tư vấn đùm em ,anh em dùng amply samsui có ai dùng loa này chưa ạ
    em lính mới mới tập chơi âm thanh lên em chưa rành ạ ,cho em cám ơn toàn thể anh em nha
    trước em có dùng với 907 limisted nghe chán quá em tiễn amply đi rồi giờ loa đang trùm mền buồn quá

2. ruabotbc

ruabotbc New Member

Xin chào bác DKNY và các bạn SS
    Thx bác DKNY đã tư vấn nhưng hiện giờ mình ko mua được 607L mà mua đươc SS Alpha555 VS, các bác tư vấn cho em cặp loa nào giá tầm 3 triệu để có thể nghe được Amply này (Gu 9 của mình là nhạc vàng)
    Thx và chúc ACE SS vui vẻ

3. qtuanns

qtuanns Advanced Member

Em đang xài D607F Extra, ghép Pioneer mà tiếng bass có vẻ ít lực, em tính đổi alpha 607L Extra nhưng không biết có cải thiện được nhiều không, vì giá thì hơn gấp đôi. Mong các bác cho ý kiến ạh!!

4. thichtumlum80

thichtumlum80 Advanced Member

Theo em bác nên cố gắng hoặc từ từ để lên hẳn hàng 707 Extra luôn để sau này khỏi lăn tăn đổi đi đổi lại.

5. hoangyenmobile

chào các bác em lính mới cũng mê sansui
    chyuện như thế này các bác ạ
    em có cặp loa pioneer sh-f10 đang định ghép với sansui 607kx ko biết có hợp ko mong các bác tư vấn đùm em ,anh em dùng amply samsui có ai dùng loa này chưa ạ
    em lính mới mới tập chơi âm thanh lên em chưa rành ạ ,cho em cám ơn toàn thể anh em nha
    trước em có dùng với 907 limisted nghe chán quá em tiễn amply đi rồi giờ loa đang trùm mền buồn quá
    em có nghe nói 607kx bass nhẹ quá phải ko các bác

6. trunguyphuong

trunguyphuong Approved Member

Em dùng SS hơn 10 năm nay và chỉ mới dùng đến SS 707 đánh đôi AR, dù tai trâu nhưng em có nhận xét tiếng ra khô quá mặc dù em đã phải điều trị thêm 1 EQ marantz. Khi bỏ SS đi và phối ghép với Onkyo A925 hoặc PMA 1500 - 2000 thì thấy rất khác, bass sâu, tròn trịa, mid dầy,... nói chung là khắc hẳn với con SS 707 cũ.

So với các dòng amp # thì em thấy SS trâu bò hơn, cạnh tranh về giá và phối ghép với các dòng loa rất dễ dàng, rất thích hợp với các bác không quá cầu kỳ về thưởng thức. Ngoài ra như rất nhiều bác chơi SS thì em này hay mắc cái bệnh nhảy Rơle, nhớ hồi dùng SS AU-D607G Extra cứ điện yếu chút ----> nhảy rơle protect, điên quá em mua cái ổn áp Lioa 1KVA về chạy ổn được một thời gian thì lại bị lại, lần cuối vặn volume to lên chút là nó cắt tín hiệu và nháy loạn lên rồi chết hẳn. Nản quá em bán đồng nát được 200K, vì mê SS nên sau vụ đó lại mua tiếp SS 707L Extra, đang dùng thì có thằng bạn dân studio khuyên em bỏ SS và cho mượn 2 con Onkyo A925 +̀ PMA 1500 test thử và em đã thay đổi hoàn toàn khái niệm, định nghĩa về Sansui. Hiện giờ em đang dùng Onkyo A925 thấy rất ổn với dòng nhạc nhẹ, nhạc trữ tình còn khi chơi dance thì không thua gì SS (thế mới đau), xin các bác trong box Sansui thứ lỗi vì em phát biểu ý kiến cá nhân không hề spam. Nếu có điều kiện các bác hãy thử sang dòng Amp # tương đương để có đánh giá riêng. :)

7. ngthehung_1973

ngthehung_1973 Advanced Member

Bác nói 907 limited ko hay làm Tôi buồn quá :(
    Gủi Bác hình em nó http://audio-heritage.jp/SANSUI/amp/au- ... mited.html
    Sansui Tôi dùng nhiều amply tích hợp của hãng ,(hàng phổ thông ) chỉ còn mỗi au-a07 là chưa được dùng thôi ( dòng tích hợp ) :(

8. Zorro

Zorro Advanced Member

Chắc không phải bác ấy xài amp như bác nói, mà là amp này:
    http://audio-heritage.jp/SANSUI/amp/au-d907limited.html

a07 Anni em đã nghe rồi, âm thanh mỏng và nhạt nhạt thế nào ấy, hơi bị thất vọng (chắc do kỳ vọng quá!)

9. hoangyenmobile

đúng rồi đó bac ơi em dùng cái này rồi quá chán luôn
    em đã tiễn em nó đi rồi mới ôm em 607kx về nhưng bass nghe cũng rất chán bác ạ
    bộ em gồm cdp sony 228 esd loa pioneer sh-f10 amply 607kx bass rất yếu bác nào có cao kiến cho bass đã hơn chút chỉ dùm em với thanks all

10. pktuong

pktuong Advanced Member

Thế bác so a07 Ani với mấy cái pre-pow 2301 bác thấy sao?

Bác so sánh giúp em nhé. Em rất tò mò. Một điều chắc chắn rằng em chưa có khả năng để chơi a07 Ani.

Cảm ơn bác

11. hoangduong79

hoangduong79 Advanced Member

em đã chơi qua 607xr, 607mr,607nraII thâý, 607xr cho bass mạnh nhất, em ghép 3 em này vơí pioneer s77 rất hay,càng đơì sau bass càng nhẹ tiếng trong hơn,em ko nghĩ là em 607kx cho bass nhẹ, có thể là do loa hoac cd, bác cho em thông số của loa, trước em ghep ss607mr vơí loa magnat của Dức nghe bass đập rung nhà rất hợp nhạc sàn, nhưng em thích nghe nhạc vàng nên đôỉ sang pioneer nghe không thâý bass đâu nên quyết định thay cd 3300 thì rất vừa ý,theo em bác nên thay em sony 228 di,em này bass nhẹ nen dung denon 1510 tàm 2t, hoac denon 3300 tam 3,5t là tôt nhất

12. Zorro

Zorro Advanced Member

Em không so sánh trực tiếp ạh.
    Câu trả lời đã có ở đây rồi nè bác:

13. ngthehung_1973

ngthehung_1973 Advanced Member

Tôi thì chưa được nghe 07 Ani ,Nghe Bác nói tiếng mỏng và nhạt nếu như vậy thất vọng quá ? nếu có ai bán Tôi cũng muốn sở hữu em nó 1 lần cho đỡ thèm :lol:
    07Ani là con amply khủng nhất về $ (inter.. )
    Nếu được nghe sansui 07 thì sẽ câu trả lời với Bác : 07Ani đấu với C2301 & b 2301L . Nếu đấu đá ở thiết bị nhà mình :D

14. pktuong

pktuong Advanced Member

Em hỏi con 07 Ani so với pre và Pow 2301 vì em đoán bác Zoro đã nghe và chơi qua con pre pow này rồi!

Thế bác ngthehung_1973 đã chơi qua pre và Pow B2103 Most Vintage chưa? Đã phối ghép nó ntn? Em rất mong nhận đuợc review của bác về cặp pre-pow này vì nó sẽ ảnh hưởng trược tiếp đến quyết định mua pre cho em Pow b2103.

Chẳng hiểu sao, một số bác em gặp cho rằng pre của Sansui không "hay trong tầm tiền" bác ạ.

Mong tin bác.

Cảm ơn

15. Zorro

Zorro Advanced Member

a07 Anni làm sao mà so với Pre-Pow 2301 được bác? List price của a07 Anni thấp hơn Pre và thấp hơn Power 2301 kia mà bác.
    Giá lp a07 Anni nó cao hơn các amply intergrated khác của SS vì nhiều lí do khác ạh.

Pre nào vậy bác? em biết để né ạh :D .

16. hoangyenmobile

cám ơn bác em nghĩ là cái sony 228 ko ổn bác ạ ,còn thông số cặp loa em đây ạ bác coi dùm em vơi
    trở kháng 6 Ohm/ công suất 200W , 2 loa bass khoảng 25cm, 1 treble giấy + 1 thạch anh, lỗ thở đằng trước ở phía dưới. Đặc biệt loa bass không có gân nổi mà là đệm bằng mút phía trong màng loa, củ loa có 2 tầng " mạng nhện"
    em cám ơn bác rất nhiều ạ

17. pktuong

pktuong Advanced Member

Em cũng có biết con pre nào đâu bác, chỉ nghe anh em nhận xét vậy thui. Chứ em lết qua đến tận bên Campuchia mà có bao giờ được thấy thằng pre C-2XXX nào đâu.

Hiếm quá, chẳng biết do nó dở mà mắc nên người không nhập về bán hay tại nó quá hay trong tầm giá nên chẳng ai chịu nhả ra để mà mua :mrgreen:

Hồi mới luợm con Pow Sansui bác Sói đã dặn dò em rồi là thằng pre Sansui hiếm lắm chơi Pow phải tầm thêm pre.

Lên Hifido thấy giá chát khiếp nên bỏ của chạy lấy người luôn.

Cung mong là các cao thủ cho rằng pre của sansui "dở trong tầm giá thì em mới có cửa được gặp em nó (còn mua hay không lại là chuyện khác à hehehe). Vậy mà đến mấy tháng nay tìm kiếm mà có gặp được đâu!

Các bác fan của Sansui có bác nào có cái pre sansui C-2XXX mà có ý tốt thì cho em muợn đánh thử vớ thằng Pow nhà em. Nếu thấy hợp lỗ tai của em thì em cũng ráng chơi vé số để mong có ngày mua đuợc nó bên trang Hifido bác ạ. Em ở Sài gòn nên mong đuợc các bác ở Sải Gòn giúp. Xa quá em sợ không ai dám.... cho em mượn :mrgreen:

Xin cảm ơn các bác.

18. nghia

nghia Advanced Member

các bác tủ vấn dùm e amply ss có hợp với loa châu âu & mỹ không . nếu hợp thì loa hiệu gì . em đang dùng con ss x1 . xin cám ơn

19. haiauden

haiauden Advanced Member

Em mới upgrade lên chú này ... Năm nay chú ấy tròn 25 tuổi :wink:
    đây là chú SS thứ 3 của em, sau cô nàng AU 303 nhỏ nhắn và mụ AU 707 extra bự bành ki :)

20. qtuanns

qtuanns Advanced Member

Con này nhìn sướng thiệt!! Thêm một số 1 nữa càng sướng hơn bác nhể!!

21. haiauden

haiauden Advanced Member

Vâng, thêm số 1 nữa là giá sách tăng thêm 70,000 JPY (330,000-400,000). Em cũng có ý định sưu tầm nhưng hàng 1111 rất khó kiếm. Em cũng nghe bác Sói bẩu rằng bác ấy thẩm ấm 1111 so với 111 cũng không thấy có thay đổi gì đáng kể :wink: Thôi thì cứ tự sướng với những gì mình có đã, sau này nếu có Au-07 thì em sẽ lăn tăn, bác à.

22. qtuanns

qtuanns Advanced Member

Em này là niềm mơ ước của nhiều người bác ơi! Không biết khi nào em mới được nghe em nó hót trong phòng mình đây! híc

23. haiauden

haiauden Advanced Member

đến lúc nghe em ấy hót trong phòng mình, em đồ rằng bác lại tơ tưởng đến 2 người đẹp Pre-Pow 2301 vintage huyền thoại :D

24. paul

paul Advanced Member

Sao ko mơ tới Pre-Pow 2105 Most Vintage luôn bác Haiauden.Em được nghe 2301 và 2103 nhưng em thích tiếng của 2103 hơn.Còn 2105 thì chưa được diện kiến.Chắc có dịp phải ra thăm bác Sói cô đơn ở Quy Nhơn mới được :D

25. haiauden

haiauden Advanced Member

Bác may mắn hơn em! Em chưa được nghe tiếng bất cứ con nào bác kể ở trên này :(

Share This Page

Loading...