HỘI NHỮNG NGƯỜI BẠN SANSUI

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Audio_pro, 7/5/07.

1. ngthehung_1973

ngthehung_1973 Advanced Member

Sansui C2301 & B2301L Tôi đã từng sủ dụng , nghe rất hay , trầm uy lực ,trung âm mượt , tép lanh kanh nhưng ko co hiện tượng chói gắt ( ghép với Yamaha NS1000X tại thời điểm đó )hiện giờ đã ko còn dùng nữa , nghe uy lực hơn X1111 Mos , nhưng nhiều khi nghe lại ko bằng X1111Mos vì nó quá mạnh làm mất hết cả tiếng Bass của loa, loa con xíu của tôi Bass 14cm ko ra được trầm còn mỗi tiếng hát :lol: ghép với X1111 có tiếng Bass luôn , nói chung em nó hợp với dòng loa Bass to ,ghép hợp với loa JBL có đường kính loa Bass trên 30cm (theo sở thích cá nhân thôi nhé )hiện tại vẫn đang dùng 3 sản phẩm của Sansui : Amply Au-a907MR ,Amply Au-a 607limited .CD 607 HDCD .
    Góp vui cùng Fans Sansui.

2. TrieuSon

TrieuSon Advanced Member

Theo em thi không nên ghép sansui với yamaha, thật tình là nghe không đc vì bị mất hết bass và mid chẳng ra gì. Em ghé 907L Extra với yamaha 690II và yamaha 590 thì thật sự thất vọng.

3. tranman

tranman Moderator

Cám ơn bác ngthehung_1973 chia sẻ kinh nghiệm phối ghép.

Trước đây em dùng Sansui 907L-Extra, đánh với một số loa Nhật rất hay. Nhưng khi chuyển sang loa Diatone DS-2000 thì Sansui 907L-Extra đánh vẫn thấy thiếu lực và độ chi tiết.
    Sau khi nâng cấp lên Pow Sansui B2301 thì âm thanh hay hơn hẳn, có thể nói là khai thác được những điểm mạnh của cặp loa Diatione DS-2000. Có lẽ đây là "sự may mắn trong phối ghép" mà anh em VNAV từng đề cập.

Em chưa có điều kiện sưu tầm được Pre Sansui C-2301 vì nó quá hiếm ở thời điểm hiện tại. Tuy nhiên sau khi dùng Pre Accuphase C-240 (đời cổ) ghép với Pow Sansui B2301 thì khá hài lòng.

Thật lòng mà nói thì từ sau khi sử dụng amply Sansui dòng 9 thì thấy amply dòng 6, dòng 7 kém xa nhiều quá, về chất âm lẫn thiết kế.

Em cũng đang săn tìm Sansui X1111 Mos Vintage. Amply này đã được nghe thử và rất ấn tượng, hình thức đẹp, âm thanh hay.

4. ngthehung_1973

Tôi rất ấn tượng về X1111mos , tiếng quá hay trong tầm giá , ngày trước audio Việt còn rất nghèo nàn muốn mua Sansui X1111Mos cũng ko có . phải nhờ cậu em mua tại nhật với cái giá thời đó cho 1 cái amply Nhật bản thì thật là khủng . Tôi cũng dùng em nó được 5 năm ghép nghe với Yamaha NS1000x + d/a nghe rất tốt thể loại nhạc hòa, tấu giao hưởng , voice , ko nghe được nhạc vàng hay các loại nhạc cần tiếng trầm hoành tráng , nhiều người bạn đến bây giờ vẫn còn tiếc hộ Tôi khi bán đi bộ nghe nhạc tầm tiền nhưng trình diễn quá ấn tượng vượt qua nhiều bộ đắt tiền hơn vài lần, bản thân mình muốn tìm kiếm lại nhứng gì gọi là một thời cũng ko dễ chút nào :lol:
    Chúc các bạn tìm kiếm cho mình được những sản phẩm tốt và ưng ý nhất (Sansui là 1 thương hiệu được rất nhiều người đã nghe và 1 lần đã từng sử dụng khi bước chân vào con đường tìm kiếm âm thanh đỉnh cao )

5. CR7_Real

CR7_Real Approved Member

Các bác tư vấn giúp e!
    E đang tậu con Ampi D707G Extra và lấy nó làm chuẩn. E thik nghe nhạccó tiết tấu nhanh, mạnh. Vậy theo các bác e nên ghép với CDP nào và loa nào. tầm tiền cho hai thứ này e chỉ còn khoảng 6tr.
    Mong dc các bác nhiệt tình giúp sức. Thanks!

6. truongstyle

truongstyle Advanced Member

Các bác cho em hỏi chút là tại thời điểm này giá của 1 em ss @607KX khoảng bao nhiêu tiền ạ?em muốn ghép với loa pionner S-D9 ko biết có ổn ko ?

7. CR7_Real

CR7_Real Approved Member

ss @607KX . Cái này bây giờ giá tầm 5tr

8. salemhaha

salemhaha Approved Member

kính chào các bác trong diễn đàn
    Là mem mới của diễn đàn, và mới tham gia vào con đường đau khổ này.
    các bác cho em tham gia hội Sansui với nhé
    Em đang dùng con Sansui Au-607 đánh với Diatone ds-600zx,
    tuy nhiên vẫn chưa hài lòng lắm do thấy hơi thiếu Bass, dãi trung và cao theo tai trâu thì thấy tạm ổn
    Cho thằng em hỏi các cao nhân 1 câu xxx xxx tí là nếu đem Au-607 đổi Au-707 thì bass có thể tốt hơn không??
    Em đang băng khoăn lắm vì học phí có giới hạn mà lung tung thì sẽ trả nhiều quá.
    em có sở thích nghe nhiều loại nhạc, tổng hợp mổi thứ 1 chút: pop, rock,jazz,vocal,classic, trữ tình và có cả hòa tấu.
    Mong các cao nhân chỉ giáo

9. concobebe

concobebe Approved Member

chào các bác,cho em tham gia với, san sui 907 dr, loa pioneer s933 nguồn thì em dang nghe tạm bằng dvd denon

10. audio5_06

audio5_06 Advanced Member

Đổi 707, tuy cùng dòng, cùng số, nhưng 707 do công suất khỏe hơn nên kiểm soát bass đôi loa của Bác tốt hơn. Phần bass sẽ gọn, uy lực hơn,
    Muốn bass tốt hơn hẳn, Bác thử 707X nhé, hay 707 X decade chỉ vàng cũng sẽ thấy ngay sự khác biệt. :D

11. cuquanaudio

cuquanaudio Advanced Member

Sau một lần để hụt em Sansui AU-X1, trong lòng rất tiếc nhưng trời không phụ lòng, và lần này mình đã sưu tầm được chú AU-X11. Mình ghép với CS 880 (cặp loa nhiều lần tính bán vì không tìm được Ampli, mặc dù đã thử qua Sansui 5000x, đèn ...) đúng là loa hợp với Ampli, một chất âm khó tả.

12. haiauden

haiauden Advanced Member

Chúc mừng bác đã phối duyên cho vợ chồng chúng nó tốt đẹp :) Bác cho 1 tấm ảnh đôi Uyên ương để thêm phần sinh động ạ!
    Em đoán chất âm hơi ít vị ngọt nhưng rất ấm áp và mộc mạc đúng không bác?

13. PhuongHoangKT

PhuongHoangKT Advanced Member

Khó tả như thế nàom bác phải tả ra chứ.... :D , không dùng được thì chuyển.... hihi

14. cuquanaudio

Chất âm của cặp AU-X11&CS880 này rất giống như nghe đèn, song có lực hơn nhiều, đặc biệt nghe Kèn, Piano rất xuất sắc.Vài tấm hình các Bác thưởng lãm (chụp bằng máy dỏm)

Attached Files:

15. ngthehung_1973

Nhìn bộ âm thanh và cách bài chí đẹp quá . chúc mừng Bác

16. Zorro

Zorro Advanced Member

`````````````````````````````
    Nó giống đèn hay đèn giống nó vậy bác? :lol:

Bộ dàn đã ổn chưa bác? hôm trước nghe nói bác xài active mà, sao bây giờ lại là passive vậy? 2 hệ thống???

17. cuquanaudio

ZR đã về Sài gòn chưa. Xài active tốn kém quá, chắc phải chờ thời gian nữa.

18. VUONGHADUNGTRINH

VUONGHADUNGTRINH Approved Member

Bác nào có amli SS anpha AU 507i đọc giúp em tên cặp sò công suất với. Em có cái 507i bị thay sò đánh dở quá,em muốn thay sò rin hoặc tương mà không biết tên sò rin,em cảm ơn trước nha

19. haiauden

haiauden Advanced Member

Đồng chí nào hội mình hôm nọ bê Sansui 07 Annivesary của Tùng Đồ Cũ về nhà ấy nhỉ? :wink:
    Cho em đến nghe ké 1 lần cho biết với :)

20. gaucntt

gaucntt Advanced Member

Con 07 này với giá 32tr thì nó mang ý nghĩa sưu tầm nhiều hơn vì nó đẹp và hiếm, chứ nếu vì chất lượng âm thanh nó chỉ đáng 20tr mà thôi. Em đã nghe 1 lần rồi, thua xa các amp cũng tầm tiền 3xtr. Tuy nhiên nếu em có tiền em cũng mua con này để sưu tầm, hi hi.

21. haiauden

haiauden Advanced Member

Em cũng nghe "chiên gia" nói em này mid, treble tốt nhưng bass hơi bay, ghép loa hơi khó. Nhưng nếu tìm được loa phù hợp thì nghe mê mệt luôn. Anyway, đồ huyền thoại thì mình cũng nên có dịp thưởng thức. Bác nào mang về khai ra cho anh em mừng nhé :)

Attached Files:

22. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

Em để ý bác ấy rồi :lol:
    Thì có khác gì cái 907MR đâu :mrgreen:

Attached Files:

23. pktuong

pktuong Advanced Member

Tội em nó quá!

Nghe một vài lần, phối ghép dăm bảy lần chưa nói lên đuợc nhiều lắm.

Ngựa chứng thường là ngựa hay!

Mong rằng bác chủ sở hữu em nó phối ghép phát huy được cái hay của nó để anh em có dịp thưởng thức!

24. gaucntt

gaucntt Advanced Member

Hi hi, em cũng mong bác chủ không phải phói ghép dăm bảy lần mới ra cái hay của con này, chứ nếu thế thật thì đến...bán amp để lấy tiền mua loa quá.

25. Wildbird

Wildbird Advanced Member

.................................

Share This Page

Loading...