HỘI NHỮNG NGƯỜI BẠN SANSUI

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Audio_pro, 7/5/07.

1. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

CHúc mừng bác và chào mừng bác đến với mái nhà Chung Sansui mến thương! :lol:
    Sớm muộn gì bác đã có 707 thì cũng lên 907 thôi

2. nganha8779

nganha8779 Advanced Member

Tôi thì mới rước về em SS 907DR, mình cũng xin tham gia hội SS

3. minhtan

minhtan Advanced Member

các bác cho em hỏi thăm cái power B2102 thế nào ? giá cả em nó bao nhiêu mua được ? phù hợp với loa nào ? TKS

4. pop_eye

pop_eye Advanced Member

Em không biết đã post ra ngoài trang đầu tiên, sợ Mode xóa nên copy lại vào đây. Bác nào đi qua bỏ chút tg tư vấn giùm em

Cám ơn các bác rất nhiều.

Chào các bác trong hội những người bạn Sansui.
    Tình hình là sau một thời gian với film HD, em đã cho ra đi toàn bộ để quay sang chơi 2 kênh...cho đỡ tốn phí ạ.
    Em đã đọc hết các trang trong topic và lại...thấy thích SS thế là ngay buổi sáng ra shop làm ngay con SS707i trông còn khá đẹp. Do mới chơi audio nên em nghĩ con này hợp với tiêu chí: N,B,R. Có Amly rồi giờ tính đến mua Loa.
    Trước khi lấy Amly đã đc nghe shop ghép với JBL 100 hay 110 centery gì đó với SS707i,CD Trường Vũ: Mid và Treble tốt, tiếng hát trong và cao, nhạc rất chi tiết, tách bạch nhưng Bass hơi non-cảm giác chưa đủ độ Sến của nhạc vàng. Lát sau thay thử Marantz PM74...gì đó vào nghe....không khác biệt mấy nên em đã lấy SS.
    Các bác trong fan SS cho em hỏi Amly này hợp với Loa gì để nghe nhạc Vàng mới, nhạc trẻ, Asia, Paris by night, thỉnh thoảng nghe rock ballad, pop dance nói chung cũng đủ cả... Em thích nhạc thu âm hiện đại, không thích nhạc thu âm trước những năm 80s. Em rất kết Loa JBL trên nhưng thấy Bass hơi non. Các bác cho em hỏi Loa nào Bass tốt hơn chút khi đánh với Amly này.
    Em có thể đầu tư cho Loa khoảng 20tr ( cũ mới đều ok), em muốn bắt đầu với SSui sau đó sẽ giữ Loa-nâng cấp Amly.
    Đi sau nên muốn tốn ít học phí mong các bác có kn đi trước bỏ chút tg tư vấn dùm em

Cám ơn các bác rất nhiều.

Bài viết đã được edit
    Không bôi đỏ cả bài viết
    .

5. hoangduong79

hoangduong79 Advanced Member

bác chơi jbl L5 hoặc L7, bass mạnh khủng khiếp,giá tầm 15-24t

6. pop_eye

pop_eye Advanced Member

Vẫn cần thêm ý kiến của các bác.
    To Hoangduong:Thanks bác nhiều nhưng tham khảo thấy JBL L5,7 chắc khó kiếm quá.
    Mạo muội nhờ bác NTLiem trên 4room, bác có ghé qua xin bác chia sẻ ít kinh nghiệm của bác.
    Cám ơn bác trước ạ.

7. ngtatliem

để nghe thẻ loại nhạc của bác và ghép với SS bác tìm cặp loa Clearfield COunterpiont nhé!
    CÒn Pioneer chỉ hợp với thể loại nhạc ngân nga nhẹ nhàng thôi bac ạ!

8. pop_eye

pop_eye Advanced Member

Cám ơn bác Liêm nhiều. Em cũng hay ghé thăm các mục rao vặt, mua bán các báo...chưa đc gặp cặp Loa bác nói. Bác có thể cho em xin thêm thông tin loa này không ? Ngoài ra còn lựa chọn nào khác dễ dàng hơn không ạ ?
    Cám ơn bác trước, chúc bác khỏe.

9. new123

new123 New Member

Em chào các bác.
    Em cũng mới tập nghe nhạc và hiện đang có amp SS al607extra và cặp loa Nikko SS88, về amp SS thì em đã có đọc hướng dẫn của các bác , nhưng về cặp loa thì em tìm trên mạng suốt mà không thấy có thông tin, nên em kính nhờ các bác cho ít thông tin về cặp loa này( ghép với amp al 607extra có được không?).Hiện em cũng đang kiếm 1 CDP, nhưng cũng chưa biết chọn cái nào phù hợp với amp trên, nên nhờ các bác tư vấn dùm
    Em xin chân thành cảm ơn

10. nokien

nokien Advanced Member

Em có chú SS ALPHA171Extra hàng sưu tầm cách đây khá lâu của một ông chú chơi audio lâu năm, cuối năm 1999 khi đó Ổng mới thửa được bộ 5.1
    Chắc nó to lại ít công dụng lên Ổng đút gầm giường thấy em cũng hay mân mê mấy đồ âm thanh,Ổng gọi lên bê về,thú thực với các Bác lúc đầu nhìn cũng chán,bụi mù mịt ko còn nhìn thấy mặt mũi ra răng?nhưng nhìn cái xác khá khủng của em nó em tặc lưỡi bê về lau trùi,càng lau lại càng xuất hiện cáng đường nét khá bắt mắt nhất là khi tháo máy nội thất cũng có tí hơi hiend,em cắm điện thử thấy nhận đĩa đọc bài như xiếc.thế là em cất giữ bảo quản như tài sản quý các Bá ạ! dùng đến nay cũng hơn chục năm,mà mắt mũi cứ chạy phăng phăng đĩa chép đĩa chợ là em nó ko cá trê cá chép j hết á.
    lên đây gặp các Bác có hội SS hay qua thấy món quà đó thật hay và ý nghĩa nên có vài dòng và bức ảnh để nhập hội cùng các Bác.

11. DKNY

DKNY Advanced Member

Cho em tham gia với bộ CD 717DR và AMP 607Mos premium, nhưng cặp loa của em quá lớn với bộ này các bác ợ: JBL TL260

12. vinhhoa_1967

vinhhoa_1967 Advanced Member

Tui cũng có bộ Sansui cổ đây

Amp 7500
    Loa SP XII
    CD 717 extra

nghe cũng được, nhất là nhạc thập niên 70 như CCR, Eagles

13. pop_eye

pop_eye Advanced Member

Vẫn mong thêm ý kiến các bác về Loa cho Sansui 707I.
    Thank you

14. ngocquyhp

ngocquyhp Advanced Member

E cũng đang kiếm cd SS717 cho complete với âmply,ko biết giá tiền cd đó khoảng bao nhiêu mong các bác chỉ giùm.

15. son004474

son004474 New Member

Re:

Các bác ơi,
    Nghe các bác nhà mình nói rằng Amply Sansui thì phối với loa Pioneer là ok nhất, nên em vừa rước 1 cặp loa Pioneer SX-604v về để phối ghép.
    Tại cửa hàng mua loa thì em thấy họ thử cặp loa này với Pioneer 7800II nghe quá hay, nhưng khi về nhà phối với con Sansui 507i anpha nhà em thì nghe thấy "chói" quá mấy bác ơi. Tiếng bas nghe không đầy. Các bác tư vấn dùm em...

Chân thành cảm ơn các bác nha.

16. ngtatliem

17. DKNY

DKNY Advanced Member

Con này em tới mua đĩa CD của bác Trung có thấy rồi, Đẹp lắm, mới cứng, bác mua là không hối hận

18. truongnhanpn

truongnhanpn Approved Member

Các bác ơi, tình tình là em hạ quyết tâm đi theo các bác hội Sansui. Nhưng ngân sách thì eo hẹp cho bước mở đầu. Em đang có cặp Pioneer Private S-X640V, cũng nghe nhiều người khuyên nên lấy cái Pioneer 7800II sẽ hay, nhưng em lại thích Sansui mới chết. Với ngân sách dự chi tầm 2,5-3tr, các bác cho em xin một lời khuyên với.

Tai em cũng hơi trâu nên cũng chỉ mong kiếm được 1 con nghe nhạc vàng (nguồn phát lostless từ máy tính qua soundcard Creative Audigy 2). Em chỉ cần sao cho nghe bass đừng có bình bịch, treble đừng có xèn xẹt còn giọng ca sĩ thì giống bị sổ mũi vừa hết như đang đánh với cái amp Kok hiện tại của em là ngon rồi.

P/S: Bên mua bán có showroom đang có 2 em Sansui trong "tầm ngắm" của em. 1 con Alpha 505RX và 1 con AU-D607. Bác nào biết về 2 con này giúp em với ạ. Riêng con 607 thì em thấy nó quá chừng, nào là D607, D607L, D607L Extra rồi là Alpha 607, 607i,... làm lính mới như em loạn hết cả lên. Không biết nên lấy con nào về có thể gắn với cặp loa của em cho ổn nữa. Thú thật là em ở xa nên không có điều kiện thực địa để nghe thử trực tiếp tại chỗ bán, hơn nữa nếu mua rồi thì cũng sẽ khó để đổi tới đổi lui nên cố kiếm 1 con để nghe thôi ạ. Kế hoạch sắp tới có thể gom lúa để kiếm thêm cặp loa nữa, kéo cặp hiện nay ra... nhà bếp để nhiều khi nghe nhạc mà toàn nằm ở nhà sau.

Rất cảm ơn các bác ạ.

19. qtuanns

qtuanns Advanced Member

Tầm tiền của bác chắc D607 là hợp lý ạ. Giá hiện nay khoảng trên dưới 2tr.
    Còn dư chút đỉnh bỏ ống heo để nâng cấp về sau. Yêu cầu nghe nhạc như bác nêu thì D607 đáp ứng vô tư ạ!
    Nếu có điều kiện, tiền bỏ ống heo này có thể tìm 1 CDP tầm 1tr để chơi luôn, không cần dùng máy tính.

20. pktuong

pktuong Advanced Member

Với tầm tiền ấy, bác lấy mấy con Sansui Alpha 607i, Sansui Alpha 607 Extra, Sansui Alpha 607 L Extra (chắc tầm 4 tr),

Em đã từng so sánh 7800II với mấy em sansui kể trên và cuối cùng thì lấy cả 3 con ở trên (mua cho em và mua giúp cho bạn).

21. pop_eye

pop_eye Advanced Member

Cố lên tí nữa bác lấy 707i hoặc 707 L cho gấu. CS tăng lên đáng kể. Mình vừa lấy 707i và đang nhờ các bác trên 4room tư vấn Loa. :(

22. truongnhanpn

Cảm ơn bác. Con này bên Showroom đang kêu giá 2,7tr. Có lẽ giá còn phụ thuộc tình trạng máy bác nhỉ?

23. truongnhanpn

Em cũng mê @607i, @707i lắm, nhưng thời điểm này thì cái túi nó chưa cho phép. Mà đợi thêm nữa thì cái máu mê nó lại "hành" em. Đúng là khó quá 2 bác ui.

24. pktuong

pktuong Advanced Member

Bác không nên nóng quá!
    Đợt một chút, mua hẳn cái amply cho tương đối, Sau này muốn nâng cấp thì bán em nó đi cũng dễ.

Chúc bác thành công

25. qtuanns

qtuanns Advanced Member

D607F-Extra trước đây em bán có 1.7tr.
    Mà có vài nơi em thấy cũng tầm trên dưới 2tr thôi ạ.

Share This Page

Loading...