HỘI NHỮNG NGƯỜI BẠN SANSUI

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Audio_pro, 7/5/07.

1. trathabin

trathabin Advanced Member

Sansui Receiver 2000 30w/c/8 Ohms sản xuất khoảng năm 1969 -1971 giá sách 300 USD
    Sansui Receiver 2000A 35w/c/8 Ohms sản xuất khoảng năm 1971 -1975 giá sách 300 USD
    Sansui Receiver 2000X 39w/c/8 Ohms sản xuất khoảng năm 1971-1975 giá sách ???? USD
    Đánh hợp với các dòng loa cổ đặc biệt là Pioneer để nghe nhạc vàng thì ngọt như mía lùi! Giá cả cụ thể thì tùy Shop và độ mới cũ nhưng nếu cùng độ mới thì 2000X vẫn là đắt nhất sau đến 2000A và 2000. Nếu bạn thích nghe nhạc vàng và trữ tình thì còn chần chừ gì nữa mà không làm em Pioneer CS77A và Sansui Receiver 5000A vừa đẹp vừa hay lại đầu tư vừa phải khỏi phải đổi chác các bù mãi. Chúc vui.

2. qtuanns

qtuanns Advanced Member

Hiện tại thì... không cái nào cả bác ạ. Em đang chờ hàng về.
    Sansui dòng 607 trước đây em cũng xài rồi, nếu nhìn còn tốt thì bác xài vô tư.

3. bangphi

bangphi Advanced Member

ANPHA 607 và AU D 607 con nào nghe hay hơn hả các bạn, ANPHA 607 2 800 000 và
    AU D 607 2 700 000 mua con nào hả các bạn

4. qtuanns

qtuanns Advanced Member

Nếu chính xác như trên thì alpha 607 đi bác.

5. bangphi

bangphi Advanced Member

Nếu chính xác như trên thì alpha 607 đi bác.[/quote]

AN 607 thì nghe rồi
    AU D 607 nghe BASS MID TREBLE như thế nào khi so AN 607 hả BẠN

6. qtuanns

qtuanns Advanced Member

AN 607 thì nghe rồi
    AU D 607 nghe BASS MID TREBLE như thế nào khi so AN 607 hả BẠN[/quote]

Cảm giác của em thì dòng alpha tiếng khá sáng hơn dòng AU.
    Còn cụ thể hơn thì tai trâu em không phân biệt được nhiều lắm.
    Nhưng nếu tầm giá như trên thì bác rước em alpha là được.
    Còn giá AU như vậy thì hơi cao ạ.

7. Tranthiem

Tranthiem Advanced Member

EM vừa mua được cặp loa SP-300 xin gia nhập hội Sansui

8. PhuongHoangKT

PhuongHoangKT Advanced Member

Vâng đúng như vậy, giờ nó yên vị rồi đến lượt em đau đầu vì nó đây, quả là gian nan, :(

9. cuquanaudio

cuquanaudio Advanced Member

Thật đúng là sướng cũng la khổ mà khổ cũng la...

10. ntvdeneb

ntvdeneb Advanced Member

Em chào các bác!
    Em mới có SS AU-7900, xin được nhập hội ạ. Quên nữa, SS AU-V7500 nữa. :eek: Toàn đồ cỏ úa thôi. Em đóng cửa ở nhà nghe nên thấy.. hay ( với onkyo M55). Nhận xét chi tiết hơn thì em chịu (em thuộc dạng tai trâu). hì hì.
    Nhân tiện các bác cho em hỏi thăm, ở đâu có thể tìm được các núm nút bằng nhôm của AU-7900 ạ? Của em hơi cũ nên em muốn tìm thay.
    Cảm ơn các bác trước! Chúc các bác cuối tuần vui vẻ!

11. hungvuvanhtx

hungvuvanhtx Advanced Member

các bác bên fan sansui cho e hỏi ạ: e có ông anh chơi cùng ko biết vi tinh tính( bác ấy ngoài 50 rồi mà lại là thương binh nữa) nhờ e hỏi giúp: bác ấy định nâng cấp lên ampli SANSUI AU-alpha 907L Extra. hiện tại bác ấy đang chơi denon 890d+jamo 190 prestige +cd denon 1630. qua tham khảo thấy một số bác bảo sẽ ko hợp loa nhưng bác ấy định nâng cấp loa sau vì có shop đang bán . các bác dùng qua e này rồi cho e chút thông tin về chất âm, loa phối ghép hợp lý nhất, giá hợp lý bây giờ với 1 e hình thức còn đẹp là bao nhiêu ạ( hiện tại shop đang đòi 13,8 triệu, e thấy khả năng là cao). bác ấy hay nghe nhạc vàng, nhạc thái bảo, khánh ly... Rất mong các bác có kinh nghiệm giúp bác ấy nhé. e cám ơn các bác. càng sớm càng tốt ạ vì có thể chủ nhật là e cùng bác ấy đi xem và mua.

12. vucallas

vucallas Approved Member

Không biết có anh chị em nào biết về cái amp Sansui Au 555A ko ah, em thấy con này trông hấp dẫn quá ko biết tiếng thế nào ? em đang nghe cặp loa cổ (cỏ úa) Diatone SS-300, ghép Marantz 50 nghe tiếng dàn nhạc dây coi bộ gắt và có tính kim khí quá, liệu cái Sansui cổ này có trị được chăng ?

13. hoainam10x

hoainam10x Advanced Member

Em có SS 8080 DB ghép với Pioneer AS - 304 (đời 1977) các bác cho ý kiến với ạ ?

14. ngdhieu

ngdhieu Advanced Member

Hàng 907L Extra thực ra cũng khó kiếm nên giá cả khó nói lắm, chủ yếu phụ thuộc vào người bán. giá 13tr8 thì cũng không lo bị người khác mua mất của bác đâu. Cứ thong thả mà đi xem vài chỗ.

15. Sansuifan

Sansuifan New Member

Chào các bác trong hội những người Sầnsùi.
    Sau một thời gian nghiên cứu cái món audio em đã sắm đc Amly SS707i và CDP SS607i nên xin tham gia với các bác cho xôm.
    Hiện tại chưa có loa nên mượn tạm ông anh cái Loa của dàn Sony nghe tạm. Thật bất ngờ hay hơn cả mong đợi với số tiền đã bỏ ra. Em đã test ghép thử Amly với CDP SS và DVDP Pioneer 610AV. Nghe bài Thành Phố Buồn của T.Vũ với SSCdp ấm áp hơn hẳn, có 1 chút trầm đục , khè khè...hợp với nhạc vàng sến sến...theo em. Khi chuyển qua với DVDP Pioneer nghe tiếng khác hẳn, tiếng mỏng hơn, sáng hơn..đăc biệt khi nghe CDP Pi đĩa Nguyễn Hưng, nhạc sôi động hẳn, tiếng lách tách.
    Với vài ngày nghe thử với cả 2 Players em thấy quá hài lòng. Nghe nhạc vàng, nhạc nhẹ thì chạy bằng SS Cdp. Còn nghe nhạc trẻ, sôi động, nhac pop....nghe bằng DVD Pioneer.
    Hiện tại vẫn chưa có Loa cho bộ dàn của em. Các bác đi trước cho xin ít kinh nghiệm phối ghép-Loa nào để ghép với Amly và CDP,DVDP của em nghe nhạc hay nhất.?
    Cám ơn các bác trước. Chúc hội ngày có nhiều fans

16. pktuong

pktuong Advanced Member

Bác đã có Amply Sansui (707I), CDP sansui (607i) bây giờ mà ghép với loa Diatone để nghe nhạc Việt Nam (tiền chiến, nhạc sau tiền chiến....) thì tuyệt lắm bác ạ.

Tiếng mid sẽ dầy, treble long lanh lắm bác ạ. Tuy nhiên một số loa Diatone tiếng bass không mạnh lắm nhưng nghe hay.

17. Sansuifan

Sansuifan New Member

Chào bác PKtuong. Thanhs bác nhiều đã bỏ tg tư vấn. Mong bác giúp thì giúp cho trót.
    Bác có thể cho biết thêm Loa Diatone nào không ạ? Vì thấy ít chỗ bán loa này.
    Em thấy có nhiều bác bán Onkyo D77x,xx gì đó giá trên dưới 6tr. Loa này ghép đc không bác?

18. buihieu

buihieu Advanced Member

có bác nào sử dụng ss 907 NRA chưa . không biết có hợp với dòng loa nào .
    các bác cho em vài nhận xét với , lăn tăn quá

19. buihieu

buihieu Advanced Member

em khuyên bác không nên mua loa d77xx , nghe không đc hay lắm bác ạ. vài tháng trước em ghép với ss707l extra. nghe khô khô, bass thì thế nào đó , đành bán đi, bán mãi mới dc 3tr7 đó bác

20. pktuong

pktuong Advanced Member

Bác đã có con Amply ngon rồi thì kiếm mấy thằng Diatone đời sản xuất cuối thập niên 80 trở lại đây (mấy đời càng trẻ càng tốt)

Tốt nhất nên phối ghép thử rồi hãy mua

bác vào đây mà lấy thông tin của loa Diatone này:
    http://audio-database.com/MITSUBISHI-DI ... ndex2.html
    http://audio-database.com/MITSUBISHI-DI ... ndex3.html

Loa Diatone giá bán ở VN thường rẻ hơn so với các hãng của Nhật khác (nếu so giá sách)

bác vào link của Diatone Fan Club mà lấy thông tin bác ạ theo đuờng link sau
    http://www.vnav.vn/forum/viewtopic.php? ... 20&start=0

Chúc bác tìm đuợc chất âm mình thích.

Riêng với thằng Onkyo D77x,xx. Nó ghép với Đồ Sansui al 607extra thấy tiếng bass không đuợc gom. Bác thích thì em chỉ chỗ bác ghé nghe thử thì tốt nhất (Onkyo D77X ghép với 607Extra + CDP 337ESD).

21. Sansuifan

Sansuifan New Member

Cám ơn bác Pktuong rất nhiều. Đã vào thăm topic Diatone và xem qua nhiều kn của các bác.
    Bác biết chỗ nào ở HN bán loa Diatone không? Khoảng 10tr trở lại thì mua đc loại nào? Bác cho số hiệu Loa thì càng tốt.
    Xem trên mạng thấy có DS 77Z và DS 505 rất đẹp. 2 Loa này có ở VN không bác? Giá khoảng bn và hợp với bộ của mình không?

22. Sansuifan

Sansuifan New Member

Thanks bác Buihieu. Nghe bác nói vậy chắc bỏ ý định Onkyo. Thế hiện giờ bác đang ghép bằng Loa gì vậy? Xin bác tí review.

23. truongstyle

truongstyle Advanced Member

các bác cho em nhập hội với.em đang sài AU 7500 mà đang muốn đổi loa sang dòng của mẽo không biết SS có hợp loa mỹ(advent) ko xin các bác cho y kiến.
    tks các bác /

24. hoangduong79

hoangduong79 Advanced Member

bác nào ở hải phòng có sansui 707 trở lên cho em gặp giao lưu với nhé

25. tuanhn591978

tuanhn591978 New Member

Em đang có em SS AU911 DG, hỏi nhiều người nhưng ko biết mặt mũi em nay. Anh em nào có thông tin gì về em này thì cho em biết với. Không biết giá em này bây giờ trên thị trường khoảng bao nhiêu nhỉ. Mong tin của anh em.Thanks

Share This Page

Loading...