HỘI NHỮNG NGƯỜI BẠN SANSUI

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Audio_pro, 7/5/07.

1. ngocbui

ngocbui Advanced Member

Cám ơn bác. Em sẽ tìm kiếm và test thử. Luôn tiện em cũng định nấng cấp luôn dây loa do cặp dây hiện tại em đang dùng trước đây em mua tạm thời nên chưa tương xứng với amp/CD/loa. Bác giúp em một số loại dây loa phù hợp luôn nhé. Thanks again.

2. haiauden

haiauden Advanced Member

Trước giờ em chỉ dùng 1 loại Yarbo lõi đồng tầm 2t, tiếng bass cũng khá ưng ý.
    Còn trong xã Cắm Rút nhà em, nhiều bác dùng các loại dây cao cấp hơn như Purist, Red Dawn, Kimber 8TC, tiếng bass rất sâu và âm nền rất sạch :)

3. ngocbui

ngocbui Advanced Member

Hehe, chắc em sẽ thử với Yarbo trước đã. Các loại cao cấp khác thì từ từ rồi tính tiếp vậy. :wink:. Thanks bác rất nhiều.

4. kienmh

kienmh Approved Member

xin chào các anh chị!
    em vừa vác về được 1 cặp búc seo Infinity kappa 200. Đang có định hướng là kiếm ampli sansui để sánh đôi, ko biết 2 họ này có hợp nhau ko các anh chị? và nếu đc thì mua ampli nào?
    e hay nghe nhạc tình cảm, nhẹ nhàng (kiểu Quang Dũng) và khoái tiếng bass sâu nhưng ko bị đau tai khi nghe nhiều

5. bluetuz

bluetuz New Member

trong các bác đã có ai xài dây optical cho sansui chưa nhỉ? không biết so với jack analog thế nào ạ?

6. tqminh42

tqminh42 Approved Member

Nhờ các anh giúp đỡ.
    Em đang nghe SS đánh vơí loa Diatone DS-35B
    Em muốn thay loa Diatone bằng JBL 4312, liêụ nghe có ổn ko?
    Rất mong các cao thủ chỉ giáo
    Xin cám ơn.

7. pktuong

pktuong Advanced Member

Bác cho thêm thông tin về cấu hình hiện tại của bác anh em mới dễ tư vấn

Cái này là Mission impossible vì mỗi hãng có mỗi chất âm đặc trưng khác nhau ạ.

8. bluetuz

bluetuz New Member

Mình đang đánh SS alpha 777DG cặp với Pioneer CsF900 và DVD pioneer dv420v đánh cổng optical, nhìn chung nghe nhạc vàng cũng nhức nhối lắm! Tiếng bass khá chắc và không kéo đuôi, nghe nhạc dance cũng khá nhưng không xuống sâu được ước chừng khoảng 15-16Hz khi dùng chức năng subsonic, mid thì ôi thôi khỏi chê nghe rõ ràng từng tiếng nhạc cụ. Đang đợi CDP Denon về đánh cho đủ bộ! Cho mình nhập hội với!

9. pktuong

pktuong Advanced Member

777DG hay trong tầm giá bác ạ!

Vậy là bác quá may mắn rồi.

Tần số đó là siêu trầm. Lỗ tai ngường thường hiếm ai nghe đuợc tần số đó

Loa subwoofer loại xịn may ra mới xuống đuợc tới đó.

Em chỉ ước ao bộ dàn nhà em xuống được cỡ 30Hz mà hỗng đuợc.

10. bluetuz

bluetuz New Member

vậy chắc em ước chừng không đúng rồi, tại em nghe một bản dance bass xuống cực sâu đến mức e chỉ cảm nhận được qua sự rung lồng ngực thôi chứ thật ra lúc đó chỉ nghe một tiếng h......ìiiiiiiii cửa kính cũng rung lên bần bật, em không biết như thế có đựợc gọi là sâu chưa nữa? :D

11. pktuong

pktuong Advanced Member

Theo mình là do cộng hưởng tần số và âm thanh, chứ không là cơ sở để xét bass bao sâu.

Quan trọng nhất là bạn cảm thấy hài lòng!

Còn sâu bao nhiêu chẳng quan trọng bạn ạ.

12. Nam_Viet

Nam_Viet Approved Member

Hôm rồi có ghép alpha 607NRA với JBL 4312 thì nghe kém, nhưng bê về ghép với JBL l112 thì khác hẳn, nếu bác ở sài gòn thì có thể ghé qua nghe thử. Thân

13. DKNY

DKNY Advanced Member

Bác nói quá chuẩn, cỡ 30-40Hz là bass quá mềm rồi, em có cái sub Yamaha chỉnh xuống 40hz nghe quá mềm giống nhơ còn hơi thôi :lol:, em đang dùng DR907 với CDP717DR, loa JBL TL260 bass cũng khá mềm, em đang định nâng cấp quay lại với Pre-pow

14. sansui4000

sansui4000 New Member

em xin kính chào các bác;
    Em đang nghe bộ cỏ sau: CDP Sony 391 + Sansui 4000 + D200 Liverpool.
    DA nâng cấp của em ưu tiên cho Loa trước; các bác tư vấn giúp em với nhé (em chỉ nhạc nhẹ với trữ tinh nước ngoài thui...)
    Tks all :D :D :D

15. sansui4000

sansui4000 New Member

các bác tư vấn giúp em nên ghép em SS4000 với loa nào ạ? em đang nghe với D200 Liverpool mà muốn nâng cấp lên chút ít. :) :)

16. TuanAnhst

TuanAnhst Advanced Member

Chào các bác , em mới có con amli sansui alpha 707i , ko hiểu sao chỉnh bass ko thấy thay đổi gì cho dù em đã đấu đúng( chỉnh tone trep thì tiếng có thay đổi) Cho em hỏi như vậy là bị sao vậy? có phải amli sansui ngồi gần chỉnh bass ko thấy tiếng thay đổi ko ạ? em thích sansui , con này là con đầu tiên của em mà em hơi thất vọng về tiếng bass. Mong các bác cho ý kiến giúp em với ạ.

17. pktuong

pktuong Advanced Member

Dòng alpha XXXi thường tiếng bass nhẹ nhàng, tình cảm. Nó là như vậy và đó cũng là nét quyến rũ của nó.

Một số bác (nhất là các bác có tuổi) thích nó vì tiếng bass này nhẹ nhàng mà lại không thích XXXL Extra vì bass dầy quá.

Khi chỉnh núm bass cũng vậy, nó sẽ không tăng/giảm nhiều lắm đâu. Và nếu em nhớ không lầm thì nó chỉ +-5db.

Mức +-3 db là mức mà phần lớn tai người bình thường có thể nghe được sự thay đổi âm lượng này.

Bác nên rủ thêm anh em khác cùng nghe chung xem khi chỉnh Bass có thấy thay đổi hay không nhé! rồi sau đó hẵng quyết định tiếp. Không ngoại trừ khả năng chức năng này bị hư hay tai bác không nhạy với giải tần thấp

Nhưng nếu đã thấy không hợp thì nên thay đổi!

18. blackcoffee0209

blackcoffee0209 Advanced Member

đag có đôi wharfedale evo 30 để ở nhà nhờ đứa bạn mang cho receiver yamaha 1500 về, nhưng chờ mãi chưa thấy. Sốt ruột quá qua chợ trời kiếm con ampli cỏ về nghe tạm. Ra đó được tư vấn e Sansui Alpha 607i với giá 4.4tr(máu quá nên mua chắc hơi đắt bác nhỉ). Về phối ghép và cảm nhận ban đầu thấy sansui 607i rất khỏe nhưng tiếng khô khan, trung cao kém, bass thì ù ù có đuôi (e hay nghe hồ ngọc hà, trương lê sơn). Chắc phải nhờ các bác tư vấn cho cặp loa nhật để ghép với e nó nghe nhạc vàng. hihi cảm ơn. :)

19. pktuong

pktuong Advanced Member

Amply 607i là dòng nhỏ của Sansui, vì vậy bác cũng không nên mong đợi nhiều quá.!

20. TuanAnhst

TuanAnhst Advanced Member

Hi em mới kiếm được con al 707i nghe mềm lắm nè , tuy bass nó ko được mạnh lắm. 4tr4 sao bác ko có tý làm đời 707 nghe hay hơn nhiều. em mua con này có 5tr3 mới kính kong nguyên bản từ A đến Z. hì mua được của 1 ông mới nâng cấp sang Denon.

21. vuongkhue08

vuongkhue08 Advanced Member

em có con d907 thường nghe chán quá,4 tụ lọc to bàng lon bia + 2 nguồn 230w có pow và pre nhưng chẳng hiểu sao nghe không = mấy con còi. em ghép với loa denon 304 92db

22. pktuong

pktuong Advanced Member

dòng Alpha XXXi thường rẻ hơn L Extra.

Cách đây hơn 1 năm, kiếm một con alpha 707L extra đẹp giá phải tầm hơn 6 triệu.

Nếu hiện nay mà bác mua được Alpha 707 i có 5tr3 mà mới kíng kong thì xin chúc mừng bác.

PS: Con amply này ngon rồi. Ráng kiếm mấy cặp loa Diatone mà chơi như dòng DS 1000Z, 1000ZA, 1000ZX, 1000C mà chơi chúng nó khá hợp với nhau và giá cũng chưa cứng quá bác ạ.

23. blackcoffee0209

blackcoffee0209 Advanced Member

giờ không ai ngó ngàng đến Sansui nữa sao nhỉ, thấy tụt sâu quá

24. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

Em giờ vẫn nghe sansui mà, ai chê cứ chê cho giảm giá AU-07 xuống còn 2/3 em thu vô là vừa :lol:

25. DoMinhDuc

DoMinhDuc Advanced Member

Em lại cầu cứu các bác lần thứ hai ạ.
    Em có cái 707L extra mua của 1 shop VNAV.
    Về dến nhà gãy mất 3 triết áp (balance, bass, treble)
    Bác nào có để lại cho em với ạ.
    Em cảm ơn.

Share This Page

Loading...