HỘI NHỮNG NGƯỜI BẠN SANSUI

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Audio_pro, 7/5/07.

1. leanh_mr

leanh_mr Approved Member

Máu vô hội SS quá, tầm 5-7tr thì có con nào có cổng Digital không các bác? ai có muốn nâng cấp thì để lại cho em nhé

2. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

cái này bác ra khu chợ NT cũ hỏng chừng có!
    Thân mến!

3. suongmailk

suongmailk Approved Member

Nghe giang hồ đồn rằng =
    Sansui Receiver 2000 30w/c/8 Ohms sản xuất khoảng năm 1969 -1971
    Là ampli có chất âm giống đèn nhất , không biết có đúng không ? nhờ các cao thủ nhận xét dùm.

4. pktuong

pktuong Advanced Member

Kụ có thấy con pre nào gấu gấu của sansui mà tụt sâu thì chỉ em với. Em ngàn lần đội ơn kụ :mrgreen:

5. asap

asap Advanced Member

Xin chào AE,

Con Sansui alpha607i của mình 2 ngày nay có hiện tượng "rè rè ngặt ngặt, rất khó chịu" loa phía trái, không phải bị liên tục mà là khi có khi không, khi có hiện tượng trên thì mình tắt power rồi bật lên lại thì không còn hiện tượng trên nữa. (mình đang nghe trên kênh A, giờ chuyển sang kênh B xem có bị không nhưng chưa thấy hiện tượng trên xuất hiện)

Con này khi mua mình có mở phía dưới đáy ra xem thì không thấy có dấu hiệu sửa chữa gì cả (tạm thời tin lời người bán là : nguyên bản).

Mình phải xử lý thế nào đây AE?

Cảm ơn AE rất nhiều.

6. thanhtien

thanhtien Advanced Member

các bác tư vấn dùm e, có nên chơi e receiver cổ sansui 1000A không, e định đánh với pioneer cse 700, thanks

7. TuanAnhst

TuanAnhst Advanced Member

Hi em mới kiếm được con al 707i nghe mềm lắm nè , tuy bass nó ko được mạnh lắm. 4tr4 sao bác ko có tý làm đời 707 nghe hay hơn nhiều. em mua con này có 5tr3 mới kính kong nguyên bản từ A đến Z. hì mua được của 1 ông mới nâng cấp sang Denon.[/quote]

dòng Alpha XXXi thường rẻ hơn L Extra.

Cách đây hơn 1 năm, kiếm một con alpha 707L extra đẹp giá phải tầm hơn 6 triệu.

Nếu hiện nay mà bác mua được Alpha 707 i có 5tr3 mà mới kíng kong thì xin chúc mừng bác.

PS: Con amply này ngon rồi. Ráng kiếm mấy cặp loa Diatone mà chơi như dòng DS 1000Z, 1000ZA, 1000ZX, 1000C mà chơi chúng nó khá hợp với nhau và giá cũng chưa cứng quá bác ạ.[/quote]
    Hì em nghe con 707i này với cái loa đểu nhà em mà thấy tiếng rất mượt , êm ấm và trong, đặc biệt là giọng hát, nghe nhạc vàng hay nhạc đỏ và nhạc trữ tình thì phê luôn. tuy nhiên bass nó hơi yếu, chắc em cũng phải thử đời cao hơn xem có cải thiện được bass ko , vì em thích bass mạnh một tý. Bác có biết dòng nào mid vẫn mượt trong nhu dòng này mà trep, bass mạnh nổi hơn ko?

8. thuytop

thuytop Advanced Member

Amp SS607 ghép với loa Pionerr CS F77 có hay không các Bác chỉ giáo em cái.

9. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

Hay hay không là tùy bác, em thấy hay nhưng bác nghe hỏng thấy hay thì cũng như không :lol:

10. pktuong

pktuong Advanced Member

Mấy dòng dùng MOS FET thường cho ra tiếng mid long lanh hơn, treble chi tiết, tiếng sẽ thiên sáng hơn và tiếng bass theo em là tốt hơn dòng alpha XXX. i

Nếu bác thực sự thích sansui thì kiếm mấy con dùng MOS FET dòng Most Vintage mà chơi. Ví dụ như nếu là amply tích hợp thì AU-X111 Most Vintage, AU-X1111 Most Vintage.... Au-07 Aniversary. Nếu là Power thì chơi B2102 Most Vintage, B2103 Most Vintage, B2105 Most Vintage...

Bác vào đây để tham khảo:
    http://audio-database.com/SANSUI/index.html

Như vậy sẽ đỡ phải nâng cấp sau này và cũng chẳng phải lăn tăn nữa! Và lựa mấy em tre trẻ một chút cho em nó còn phục vụ ta lâu dài đuợc!

PS: trên đây chỉ là ý kiến chủ quan của em nên có thể sai. Bác nên nghe thử qua trước khi mua

11. TuanAnhst

TuanAnhst Advanced Member

Mấy dòng dùng MOS FET thường cho ra tiếng mid long lanh hơn, treble chi tiết, tiếng sẽ thiên sáng hơn và tiếng bass theo em là tốt hơn dòng alpha XXX. i

Nếu bác thực sự thích sansui thì kiếm mấy con dùng MOS FET dòng Most Vintage mà chơi. Ví dụ như nếu là amply tích hợp thì AU-X111 Most Vintage, AU-X1111 Most Vintage.... Au-07 Aniversary. Nếu là Power thì chơi B2102 Most Vintage, B2103 Most Vintage, B2105 Most Vintage...

Bác vào đây để tham khảo:

Như vậy sẽ đỡ phải nâng cấp sau này và cũng chẳng phải lăn tăn nữa! Và lựa mấy em tre trẻ một chút cho em nó còn phục vụ ta lâu dài đuợc!

PS: trên đây chỉ là ý kiến chủ quan của em nên có thể sai. Bác nên nghe thử qua trước khi mua[/quote]

Cám ơn bác , nhưng mấy em đó giờ khó kiếm mà giá max quá ah, liệu con 707i này của em mà để lại thì được nhiu nhỉ? em hùn thêm tiền làm em đời cao hơn vậy?

12. pktuong

pktuong Advanced Member

Cám ơn bác , nhưng mấy em đó giờ khó kiếm mà giá max quá ah, liệu con 707i này của em mà để lại thì được nhiu nhỉ? em hùn thêm tiền làm em đời cao hơn vậy?[/quote]

Đồ secondhand bây giờ lên giá dữ lắm.

Nếu xét tương quan giữa giá xuất xưởng và giá đồ secondhand thì đồ Sansui thuộc loại "rẻ" khi so với các hãng khác đó bạn.

Con alpha 707i OK trong tầm tiền mà! Khi nào có cặp loa gấu hơn thì hãy tính đến chuyện đổi amply cho phù hợp loa. Chứ không nên mua amply rồi sau mới kiếm loa bạn ạ.

13. nquockhanh

nquockhanh Advanced Member

Các bác cho em hỏi pow SS có nên ghép với pre đèn ko,để ghép với Pionner CS3000A (thùng kín)mà em lại còn dư cái pre đèn.
    À các bác cho em một vài model Pow luôn nha.Tks

14. pktuong

pktuong Advanced Member

Model Pow Bác vào đây để tham khảo:

Vài cái Pow em đã nghe qua và thấy nó khá tốt.

B2301, B2102 Most Vintage, B2103 Most Vintage

Em cũng đã ghép với pre dèn DIY. Nghe khá.

Riêng khi đánh với Pre bán dẫn của hãng làm đi cặp với Power như bộ Pre C2105, Power B2103 Most Vintage đánh với loa Diatone thấy Pre-Pow kiểm soát cặp loa khá tốt. Âm hình rõ nét và focus hơn rất nhiều khi đánh chỉ bằng power không. Các dải hòa quyện với nhau rất tốt.

Em tạm gọi là "nhạc tính" cao hơn hẳn, những lúc cao trào, độ động lớn nghe không bị "rối" như đánh với pow không. Độ bóc tách cao hơn. Riêng tiếng bass nghe thấy mềm và sâu hơn. Tiếng treble và mid high nghe đằm thắm, chững chạc và dày dặn hơn.

PS: em làm cái test này là test sáng và có thử liên tục trong vài tháng. Vì vậy không loại trừ khả năng bị chủ quan, không chính xác.

15. nquockhanh

nquockhanh Advanced Member

Cám ơn bác đã trả lời, có hay ko sdụng pre thì em đã có chút ít kinh nghiệm,về mấy loại pow Sansui có vẻ hơi khó tìm,hình như bên shop em có thấy môt con Pow nhưng quên mất ở shop nào,lúc nào tìm được em lại xin bác ít ý kiến ah.Tks

16. Bluebloa

Bluebloa Advanced Member

em đang dùng technics E100 nghe nói đánh với em này rất hợp
    bác nào ko dùng nữa để lại cho em nhé, nói chung cứ 907 là okie
    cám ơn các bác

17. tkh0403

tkh0403 Approved Member

Con amp Sansui AU-D707G Extra của em không hiểu sao khi bật cái đèn chỗ nút power nó cứ nhấp nháy một lúc thì mới bắt đầu chạy, khi chạy thì vẫn bình thường, nhưng dạo này chạy được lâu lâu như kiểu nó bị nóng quá hay sao í, nó lại bị nháy nháy cái đèn power mãi, phải tắt đi hồi lâu nó mới lại chạy tiếp. Mong các bác chỉ bảo cho em với ạ.
    P/S: Em có đôi loa Polkaudio Monitor Series 2 (loại 3 đường loa) ko biết ghép với amply nào hợp các bác nhỉ?

18. asap

asap Advanced Member

Con Sansui alpha607i của em cũng giống vậy, nhấp nháy đèn chõ nút power khoảng 13 giây và nhảy relay "tạch" một cái rồi mới bắt đầu làm việc.

19. tkh0403

tkh0403 Approved Member

Ồ vậy à thế giống hệt con của em, liệu có vấn đề gì ko bác nhỉ?

20. qtuanns

qtuanns Advanced Member

Chúc mừng các bác, amp của các bác đang hoạt động OK. Nó không nhấp nháy mà sáng đèn ngay mới lo ạh :mrgreen:

21. asap

asap Advanced Member

Cảm ơn anh nhiều nhiều...

22. nhathoang

nhathoang Advanced Member

Chào Tất cả Các Bác FC SS.
    E mới vào nghề , tập tành nghe nhạc ....Hiện E mới mua Em Amply SS AU-5900 cổ. Xin gia nhập hội với các Bác. Thân

23. tkh0403

tkh0403 Approved Member

cám ơn bác ạ!

24. DKNY

DKNY Advanced Member

Rất đơn giản, bác mua 1 chai RP7 về mở nắp trên, dưới, mặt âmly và xịt vào trong biến trở balance, on/off direct, loudness, volunm,... là hết bệnh liền, ưu tiên balance, on/off direct trước nhe bác

25. thanhtien

thanhtien Advanced Member

e mới tậu e sansui 7070, đèn đóm rất đẹp, AM và FM sóng tốt, các bác cho biết ý kiến e này nhé, thanks

Share This Page

Loading...