HỘI NHỮNG NGƯỜI BẠN SANSUI

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Audio_pro, 7/5/07.

1. maninjazz

maninjazz Approved Member

777dg e dược nghe qua rồi,thú thật không ấn tượng lắm,nhưng chắc nó thọ hơn e 777d :D

2. nguyensyanhduy

nguyensyanhduy Advanced Member

ạc ạc em lại mới kiếm được một em 777dg nửa vậy là em gần đủ anh em 777 rồi hihihi 777d em mua 2t2 nhìn còn đẹp bên trong còn sạch sẽ 777dg em lấy ps3 đổi ngang trị giá 5t em mới lấy hồi triều em này nhìn kg bằng em 907kx hồi trước của em tụ tị thường quá DA hình như là giải mã yamaha thì phải dây ngắn quá nên kg xem kỷ được sansui đời mới tiếng sạch hơn đời củ theo cảm nhận riêng em xin các bác đánh giá

3. tuanhaitin

tuanhaitin Advanced Member

- Không phải em nó tệ đâu Bác. Em nó đời mới nên thích hợp loa đời mới, nếu nghe với loa cổ thì rất tệ.

4. maninjazz

maninjazz Approved Member

vâng,bác nói chí phải.Hồi trước e nghe ở nhà 1 ng bạn,ghép với cặp pioneer cs 9000 thấy 0 có gì đặt biệt,cũng có thể do phòng ốc và chưa có chân loa v.v

5. ola

ola Advanced Member

Em này ruột gan trông cũng tương đối gấu, 2 biến thế nguồn nhưng nghe lại thấy không ra gì cả, trước đây em ghép với pioneer Sy9, CF45, CS616 nghe không thấy ấn tượng lắm. Sau em ghép với SS 607x decacde thấy còn hay hơn.

6. tuanhaitin

tuanhaitin Advanced Member

- Bác thử em nó với các dòng loa châu âu xem, sẽ thấy khác biệt rõ.

7. nguyensyanhduy

nguyensyanhduy Advanced Member

- Bác thử em nó với các dòng loa châu âu xem, sẽ thấy khác biệt rõ.[/quote]
    bác này được cái nói đúng em ghép 777dg với loa rcf monitor8 của ý nghe hay lắm ạ còn 777d thì chỉ ghép với máy cặp loa màng giấy tại tiếng bass nó tốt 777d của em bị hư một cái tụ lọc nguồn rồi ạ 4000uf 80v bác nào có dư thì nhường lại cho em .em cám ơn ạ và em củng định mod một số tụ trên pre có bác nào đã từng mod rồi thì chỉ em với ạ chúc hội nhửng người bạn sansui phát triển mạnh và có nhiều món đồ cổ và độc ...............

8. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

Các bác nào biết cái mã của REMOTE điều khiển CDP SANSUI 917XR chỉ giúp em với ạ. RS-xxxx nhiu các bác ha :)

9. ola

ola Advanced Member

bác này được cái nói đúng em ghép 777dg với loa rcf monitor8 của ý nghe hay lắm ạ còn 777d thì chỉ ghép với máy cặp loa màng giấy tại tiếng bass nó tốt 777d của em bị hư một cái tụ lọc nguồn rồi ạ 4000uf 80v bác nào có dư thì nhường lại cho em .em cám ơn ạ và em củng định mod một số tụ trên pre có bác nào đã từng mod rồi thì chỉ em với ạ chúc hội nhửng người bạn sansui phát triển mạnh và có nhiều món đồ cổ và độc ...............[/quote]
    Em đã trả lại cửa hàng rồi các bác ạ, chúc fan ss vui vẻ.

10. hoangduong79

hoangduong79 Advanced Member

em nó đây

Attached Files:

11. ngtatliem

Chưa giống lắm đâu, em không nhìn rõ đựoc code mới nhục :lol:

Attached Files:

12. caithang

caithang Advanced Member

13. ngtatliem

14. mrphong

mrphong Approved Member

Em đang dùng Sansui 607MR ghép với pionner Twin 77, tiếng bass nông, phịch phịch nghe không phê , không ngọt ngào tình cảm gì hết :lol: :lol: :lol: hay là tai em tai trâu không biết nữa , nghe bác ngtatliem bảo bộ đôi này rất hay mà, Bác nào có giải pháp nào cải thiện hơn giúp em với.

15. picachu1220

picachu1220 Approved Member

Em có bộ gần giống bác, amly 607xr và s77twin thôi, cho hỏi bác đang dùng dây loa gì vậy ah? em đang định mua dây neotech5001 liệu có ổn không các bác nhỉ??[/quote]
    Em đang dùng Sansui 607MR ghép với pionner Twin 77, tiếng bass nông, phịch phịch nghe không phê , không ngọt ngào tình cảm gì hết :lol: :lol: :lol: hay là tai em tai trâu không biết nữa , nghe bác ngtatliem bảo bộ đôi này rất hay mà, Bác nào có giải pháp nào cải thiện hơn giúp em với.[/quote]

Theo cảm nhận e thì bộ này nghe hay trong tầm giá nhất là nghe giộng nam trầm. chắc tại e dễ tính....hihi....ko phải tại e đang bán mà khen đâu nha mấy bác....!

16. ngtatliem

Chuyển qua bass 40 phân hay D590 là bass đủ đô bass ngay :lol:

17. MasterBody

MasterBody Advanced Member

Có bác nào dùng cục công suất BA-2000 hay BA-300 rồi thì cho em ít ý kiến tham khảo nhé..e nay hợp với loa gì? Cám ơn nhiều

18. hoangduong79

hoangduong79 Advanced Member

Em có bộ gần giống bác, amly 607xr và s77twin thôi, cho hỏi bác đang dùng dây loa gì vậy ah? em đang định mua dây neotech5001 liệu có ổn không các bác nhỉ??[/quote]
    Em đang dùng Sansui 607MR ghép với pionner Twin 77, tiếng bass nông, phịch phịch nghe không phê , không ngọt ngào tình cảm gì hết :lol: :lol: :lol: hay là tai em tai trâu không biết nữa , nghe bác ngtatliem bảo bộ đôi này rất hay mà, Bác nào có giải pháp nào cải thiện hơn giúp em với.[/quote]

Em cũng đã xài qua bộ đôi này, bass hơi nông, nghe nhạc nhẹ cũng rất hay, đấy là so với tầm giá và cách đây vài năm rồi bác ạ, bác setup lại phòng 1 chut và kiếm em cd 3300 sẽ cải thiện âm bass nhiều, nếu có nâng cấp nên thay đôi loa, thích âm bass kiếm em gân cao su tha hồ mà phê, em 607MR chất âm tương đối tốt dễ nghe

19. pioneer vintage

pioneer vintage Advanced Member

Xin chào các Bác Sansui FC!

Trước tiên cho E gia nhập thêm 1 hội nữa. Hội nào cũng yêu Audio hết chỉ khác nhau cái thương hiệu nên 1 người đa hội ko sao các Bác nhỉ :D
    Dạo này E thấy các Shop bán Receiver hoặc Ampli Sansui chơi 4 channel rất nhiều, thế ko biết có Bác nào mua về chơi 4 channel ko ạh? Hay chỉ đánh 2 channel thôi. E cũng tò mò ko biết cái Surround Stereo ngày xưa nghe như thế nào nên lọ mọ tìm hiểu thử. Bác nào đang chơi bày cho E ít nữa để E lọ mọ tiếp :)
    E dùng Decode 4 channel của QRX-7500.Nghe tếu lắm!

20. audio5_06

audio5_06 Advanced Member

Nhà Bác chuyên đồ cổ hay Bác bán hàng mà nhiều loa mắt cáo thế.
    E xem hình xong cũng nể phục độ sưu tầm của Bác.
    Thân, :D

21. pioneer vintage

Dạ, E chuyên vồ loại mắt cáo mà Bác! Sở thích của E là mấy dòng này. Ko phải bán hàng ạh, chỉ do tham quá thôi. E chỉ bán bớt khi ko còn chỗ kê cái mới :lol: Hội nào E cũng phải giải thích đây là nhà E, ko phải cửa hàng... Mỗi ngày rảnh, E nghịch 1 tý Bác ạh!
    Do bên này E ko biết chèn Youtube, nên các Bác muốn nghe ọ ọe thử, mời các Bác vào đây:
    http://www.phomuabn.com/index.php?mod= ... 243856&p=1

(E biết thế nào cũng bị xóa vì Mod nghĩ E quảng cáo KD :lol: )

22. pioneer vintage

Ko có Bác nào chơi thử 4 channel hả các Bác? Nếu chỉ đánh 2 channel thì hơi phí :) . E thấy mấy Bác trời Tây cũng chơi 4 channel bằng cách dùng Front Ampli 2 channel cho 2 Front Speaker, rồi kết nối xuống Rear Ampli cho Rear Speaker, dùng Decode là nghe được Surround Stereo. Cái Rear Ampli có Decode nhà E nó như vầy ...

23. blackandwhite

blackandwhite Advanced Member

Avatar của bác là fan Pioneer mà bộ sưu tập SS của bác quá khủng!?

24. pnp2k

pnp2k Advanced Member

Nhà em có 3 bạn còi này, tham gia cùng các bác cho vui..

Sansui AU4400 integrated amp + matching Sansui TU4400 tuner + Sansui SR222 Turntable

25. qbho

qbho Advanced Member

Anh Liêm có pm ạ!

Share This Page

Loading...