HỘI NHỮNG NGƯỜI BẠN SANSUI

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Audio_pro, 7/5/07.

1. DKNY

DKNY Advanced Member

Em mới rước về một em 907MRX nhìn về hình thức thì giống hệt con MR bình thường, nhưng tìm trên web thì không thấy thông tin gì về model này. Bác nào biết gì về thông tin em này thì cho link giúp em nhé! Thanks
    Em post như vay mà sao sáng nay có bác nào gọi lại nói là em đăng bán!

2. Tuan

Tuan New Member

Các cụ tư vấn giúp em đang có con amply sansui 8080db , chưa biết ghép với loa nào thì hợp lý
    Giá tiền em có khoảng dưới 10tr VND , mong các cụ tư vấn giúp ...
    Dòng nhạc e thường nghe là nhạc hiện đại ( nhạc nào cũng nghe , không nghe hòa tấu và không lời )

3. drnguyenphu

drnguyenphu Approved Member

Nhờ các Bác giúp:
    Em có 1 em amply cỏ Ss Au-D907, đang ghép với cặp loa cỏ Genesis Model II, nghe cũng tạm được nhưng bass hơi thiếu, không có lực. Nhờ các bác trong hội Ss chỉ giáo cho em cải thiện bằng cách nào? Em có thể tuyển thêm 1 em pre đèn được không? Cám ơn các Bác!

4. thanhtien

thanhtien Advanced Member

Bác tìm mấy e pioneer mà quất nhé, e AMP này bass chắc, trép len ken.

5. qbho

qbho Advanced Member

Theo em thì bác xem lại dây nhợ, phòng óc và cách kê loa xem sao. Nếu đã thử rồi thì em nghĩ mình nên đầu tư vào cặp loa nữa bác ạ. Thêm 1 em pre để làm cho D907 thêm hay cũng căng lắm ạ. Vài lời góp ý.

6. qbho

qbho Advanced Member

Nếu được, bác chụp hình mặt và sau lưng (chổ mark máy) để ae tham khảo. Nếu k giúp được thì cũng là mở mang chia sẽ ạ.

7. qbho

qbho Advanced Member

Reciever Sánui thì em nghe 1 bác ghép với Onkyo scepter 200, Pioneer 955 hoặc Yamaha 2000 monitor để nghe nhạc vàng khá hay. Tuy nhiên các em này đều vượt xa ngân sách của bác. Nếu bác thích dòng loa mới thì em k biết. Còn các dòng loa cổ cổ, bác theo dỏi shop Vũng Tàu thì em hay thấy có bán. Chúc bác thành công!

8. Tienmin

Tienmin Advanced Member

Em cũng la fan của Sansui nè Xin chúc đại gia đình fan Sansui luôn mạnh khoẻ hạnh phúc và mãi yêu Sansui

9. DKNY

DKNY Advanced Member

Theo yêu cầu của bác nè:
    [url=http://www.upanh.com/upanh_img...20a07a9d627701054a_43042300.img1112.jpg[/img][/url]
    [url=http://www.upanh.com/upanh_img...04c6344d7ed1da9ed2_43042318.img1130.jpg[/img][/url]

10. DKNY

DKNY Advanced Member

11. qbho

qbho Advanced Member

Chúc mừng bác có em 907MRX độc và lạ này. Em nhớ là đọc ở trang sansui.us có nói là hình như em của bác sx năm 1997 (theo seri của máy) mà dòng này ra đời năm 1995.
    Nếu so sánh với hình trên audio-hẻitage thì thấy sau lưng của máy bác có ô "Caution ... shock harzard..." và dòng chữ "speaker impedance 4ohm~16ohm". Em nghĩ đây là em xuất đi Mỹ. Hình như là các dòng máy cuối của Sansui chỉ sx cho thị trường nội địa. Cái này là em tìm hiểu lúc chơi em 907XR.
    Vài thông tin trao đổi cùng bác.

12. tmha2610

tmha2610 Approved Member

em có amp Sansui AU-D607 nhờ các bác tư vấn đoi loa ghép hợp với em này trong tầm tiền khoảng 4T ạ
    thanks!
    em có hỏi đôi loa AR CS 9701 họ nói loa cua mỹ xịn mà em tìm trên google ko có thông tin gì về đôi loa này ạ!có a e nói nó là loa giả của Đài Loan có phải ko các bác! e đang rrat cần ạ

13. DKNY

DKNY Advanced Member

Tầm 4Tr thì em nghĩ bác hơi khó để lựa chọn loa đấy! hay bác tìm onkyo d500 liverpool nghe tạm vậy. Treble của em này khá tốt, bass cũng tạm chấp nhận trong tầm tiền

14. viethp77

viethp77 Advanced Member

Em mới lấy AMP Sansui 607NRAII, các bác tư vấn dùm em ghép với loa nào ổn trong tầm 10tr ạ. Em nghe voical, jazz, trữ tình, nhạc tiết tấu chậm thôi. Em thích nghe chi tiết, mềm mại, trong trẻo. Tks !

15. tmha2610

tmha2610 Approved Member

có bác nào biết câu trả lòi ko ạ :?:

16. huhiun

huhiun Advanced Member

Đang muốn nâng cấp em 607l len em 999dg, nhưng chưa biết em 999dg nay chất âm có hơn nhiều 607l extra ko? Em chủ yếu nghe , quang lê , thu hiền, anh thơ... xin cám ơn các bác đã quan tâm!

17. hoangduong79

hoangduong79 Advanced Member

trước em cũng sài em này, bản thân nó tiếng rất trong , mềm, chi tiết.muốn nghe thể loại như vậy bác nên chú ý vào cd một chút .nghe loại nhạc như của bác thử nghiên cứu dòng elac fs58 xem

18. nghiabm

nghiabm Advanced Member

Có bác nào ghép SANSUI AU-X1 với jamo D590 chưa ạ? cho em xin chút đánh giá với, ko biết ghép có đc ko các bác nhỉ, em hay nghe hoà tấu các bác ạ????

19. huhiun

huhiun Advanced Member

Nhờ các bác tư vấn giúp a!?

20. hoangduong79

cũng hơn đó bác, công suất lơn hơn chút. vì em này dùng công nghệ mạch alpha-X balance đời đầu.nhưng tiếng chưa được trong lắm đâu ạ, bác cố nên làm em 607NRA trở lên mà sài

21. DKNY

DKNY Advanced Member

Với số tiền mua 999DG bác mua con 707DR giá tầm 9tr ngon hơn nhiều :)

22. qbho

qbho Advanced Member

Theo em biết thì Sansui các dòng càng về sau và giá sách cao :D thì tiếng trong trẻo hơn, các dãi tách bạch rỏ ràng hơn ạ. Nếu có đk thì em vẩn đề nghị bác nghe thử mới chuẩn bác nhé. Chúc bác thành công.

23. hoanbkh

hoanbkh Advanced Member

Em có đôi loa JBL-G500, định ghep với Sansui AU-alpha 607MR mong ACE tư vấn giúp ?

24. ngocquyhp

ngocquyhp Advanced Member

chào cả nhà, em bận nên lâu mới vào topic hội thấy ngày càng nhiều fan ah chúc hội ngày càng thêm đông.Em vẫn dùng cấu hình amply @907i cd TEAC25 loa KEP 105.4 dây loa và tín hiệu tự chế ah.E ở Hai Phong lúc rảnh mời các bác giao lưu.

25. hoangduong79

e cũng hp nè,chơi amly sansui giống bác,đang thèm em teac25 của bác,rất vui khi được giao lưu

Share This Page

Loading...