HỘI NHỮNG NGƯỜI BẠN SANSUI

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Audio_pro, 7/5/07.

1. michel

michel Advanced Member

Chào Các Bác trong hội, em cũng là fan của Sansui, em đã nghe hơn 2 năm rồi, cấu hình hiện tại của em :

- Amly: Sansui 907XR
    - Loa : Pioneer 99Twin
    - CD : Pioneer T06
    - Dây nhợ trung bình

Trước đây đến giờ em chỉ vào CLB để xem tin tức và bàn luận của các Bác trên khắp mọi miền, rất tâm phục khẩu phục với các Bác nhiều kinh nghiệm trên diễn đàn. Xin phép các Bác cho em hỏi 1 chút :

- Với bộ dàn của em hiện nay, theo các Bác trong Hội mình em nên nâng cấp hay thay đổi món nào để có âm thanh hay hơn ?
    - Hiện em cũng đang rất quan tâm đến đèn khói, có thể phối ghép thêm pre-đèn đó thay đổi chất âm được không ? (vì Sansui là âmly tích hợp vậy phối ghép thêm pre đèn có bị ''tẩu quả nhập ma'' không ?) :D

Em rất mong các Bác cho em lời khuyên, xin trân trọng cảm ơn và chúc Hội mình ngày càng phát triển

2. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

hiện giờ bác nghe với tai bác thấy thừa thiếu thế nào?
    Với em cấu hình na ná phòng óc tềnh toàng nhưng ưng tai lắm rồi ạ! :mrgreen:

3. michel

michel Advanced Member

Cảm ơn Bác Liêm (cao thủ Sansui)
    - Lỗ tai em nghe thấy ổn, nhưng với kinh nghiệm của Bác em nên thêm, bớt, đổi gì ko ?
    - Chất âm với bộ dàn như thế so với đèn đóm thua xa lắm không Bác Liêm ?
    - Em có cần phải nâng cấp dây ko Bác ? (vì em cũng bắt đầu rất thích chuyển sang đèn đóm)
    Cảm ơn Bác nhiều

4. thanhy2k

thanhy2k Advanced Member

Đã có ai xài Vintage Sansui AU 70 Integrated Tube Amplifier chưa ạ ?
    Xin các bác cho ý kiến về Sansui bóng đèn "vintage". Em đang muốn tậu một em này về mà không biết chất âm thế nào ạ ?
    Xin các bác giúp em

5. ngtatliem

EM có ghép thử với đèn EL84 50W/kênh thì cảm nhận bass yếu hơn & không tròn trịa bằng SS, , mid khó phân biệt, treble thì không trong và rõ nét đâu ạ.
    Tổng thể thì nghe hơi tối hơn có lẽ do bass yếu hơn nên mid khá rõ ràng hơn thảy. nên nghe ca từ rõ ràng, nghe nhạc băng cối rất đã bác ạ!
    bác gọi em cao thủ làm em mắc cỡ muốn độn thổ luôn vậy :oops:

6. qbho

qbho Advanced Member

Thôi mà a.Liêm :p , anh mà như vậy hoài anh em người ta ngại... nhưng em thì không hehe.

7. mrhuyok

mrhuyok Approved Member

Xin cho mình hỏi mình có cái ampli sansui AU-alpha507 http://audio-heritage.jp/SANSUI/amp/au-alpha507.html
    Vậy mình nên mua cặp loa nào ghép được?? Nghe nhạc trữ tình Phi nhung + Mạnh Quỳnh + Trường Vũ + Cẩm Ly..
    Kinh Phí 5Tr đủ không các ban?
    Hỏi thêm câu này nửa sansui AU-alpha507 này nghe nhạc hay không? có cần nâng cấp lên các ampli cao cấp hơn không?
    Hy vọng hội những người bạn Sansui giúp đỡ nhiệt tình!!!

8. baole

baole Advanced Member

Em mới tiễn em nó lên đường sáng nay bác ạ :D , hồi sáng em mới PM nhờ bác giúp đỡ con 607dr ạ:) ,
    Em chúc các bác sức khỏe 4R ngày càng phát triển. :p

9. Tienmin

Tienmin Advanced Member

Em chào cả nhà Em cũng là thành viên cuả đại gia đình san sui ạh Các bác cao thủ cho em hỏi Bạn em có đôi jbl 4311b ghép với mazan mà nó kêu ko hay ghép với sansui cỏ 507i cuả em nó rất thích tuy bass hơi nhẹ Vậy các bác cho em hỏi hộ nó Có lên tìm ampli từ dòng 6-907 ghép hay hơn Hoặc bán hết mua ampli sansui và kiếm cặp loa khác ko ạh Bạn em nó nghe rock Vậy các bác cho bạn em ý kiến với ạh Em xin thay mặt nó cảm ơn các bác ạh Chúc đại gia đình sansui luôn mạnh khoẻ ạh Các bác giúp em nha

10. Tienmin

Tienmin Advanced Member

Các bác ơi ! ko bác nào cho lời khuyên giúp em út ạh

11. qbho

qbho Advanced Member

4311 cũng là 1 cặp loa tốt trong tầm giá, nếu bạn bác đã thực sự thích chất âm của em loa này thì minh tiến tới nghiên cứu amp. Còn nếu k, thì nên xem lại loa trước. Em nghĩ cặp loa này chơi rock quá OK. Nếu vậy, có lẽ Denon sẽ hợp hơn. Tuy nhiên, Sansui dòng càng cao thì càng hay bác ạ và nghe rock cũng phê lắm. Chúc bạn bác thành công.

12. nganha8779

nganha8779 Advanced Member

Mình đang dùng sansui 907DR ghép với JBL ES100, nghe ổn.
    Hiện nay mình muốn nâng cấp lên 907KX hoặc 907XR (mình dùng 2 cặp loa - làm pow hát kara, nên không lên đời cao hơn), bác nào đã dùng qua xin cho một chút nhận xét:
    - KX/XR có hay hơn DR không?
    - XR không có cân chỉnh trep/bass có dể phối ghép không?
    Thanks!

13. qbho

qbho Advanced Member

Mình đã từng thử 907DR và 907XR thì thấy XR tiếng trong trẻo hơn, bass treb rỏ ràng hơn, còn DR hơi đục và mờ.
    Tuỳ gu nghe của bác thôi, chình tone cũng giống như cho thêm mắm-muối vào bản thu âm, chứ em nghĩ nó k ảnh hưởng đến phối ghép là mấy. Thực tế em nghe cũng để mộc, k chỉnh gì :) .

14. Tienmin

Tienmin Advanced Member

Dạ em xin cảm ơn bác qbho đã tư vấn giúp bạn em Ko dám giấu bác trước bạn em cũng ghép thử Denon và B&W nhưng ko lọt lỗ tai cậu lên trả Lại mới rước cặp jbl này về ghép với mazant mà cu cậu chê đang định đem trả người ta Bạn em rất thích chất âm cuả jbl Vậy theo bác bạn em cứ Denon và vài dòng sansui đời cao mà tìm ạh Theo bác Denon và Sansui nào uýnh được cặp này ạh Xin bác cho em vài lời khuyên ạh Em xin cảm ơn bác

15. qbho

qbho Advanced Member

Trước mình chơi 4312 với Luxman nên chưa có đk ghép với Denon hoặc Sansui. Sau này chơi Sansui lại ghép với Pi. Vì vậy, phải thử bác ạ. Em nhớ có đọc ở đâ trên 4R mình có nói chất âm nói chung của Denon là "rock and solid", vì vậy nó sẽ thích hợp với nhạc nhanh, mạnh. Còn em ít thấy Sansui ghép để nghe nhạc rock, mà là nghe vocal, nhạc vàng... Chúc bạn bác thành công!

16. Tienmin

Tienmin Advanced Member

Dạ em cảm ơn bác đã giúp em ạh

17. ducquang75

ducquang75 Advanced Member

Em rất thích san sui và hội này này. Em tìm thấy có nơi ở quê em bán 1 ampli san sui A-E 700 C giá chủ cửa hàng là 2,7tr. Em tìm trên mạng mà không thấy thông tin về nó. Nó màu đen có nút supper bass, công suất nghe chủ cửa hàng nói là khoảng 300 w gì đó. Em gà mờ lắm, anh em trong hội giúp em với nhé, rất gấp. :?:

18. viethp77

viethp77 Advanced Member

tks bác ! nhưng em e rằng 607NRAII không đánh được loa elac fs58. Vì em thấy thông số của loa là 4 ohm

19. ngtatliem

Vậy thì 907NRA có gì khó đâu :p

Attached Files:

20. ngocquyhp

ngocquyhp Advanced Member

E tên Quy phone 0934304079 lúc rảnh mời bác qua chơi.

21. hoangduong79

hoangduong79 Advanced Member

bác nghiên cứu kỹ đi nhé, nếu là 4om chắc nó đánh tung loa nên mất,em đã ghép cả với fs68 rồi, ngọt như mía lùi

22. minhduc2004

minhduc2004 Advanced Member

chào các bác! em đang lăn tăn con POW SANSUI B-2102 MOS VINTAG,bác nào đã chơi qua em này cho chút review về em nó nhé. thank

23. nhacvang2009

nhacvang2009 Advanced Member

Chào các bác
    Em đang dùng đôi loa pioneer twin 77 SD, đang tìm 1 ampli sansui tầm trên dưới 10tr, các bác cho em hỏi mua em nào là hợp lý nhất

24. ngtatliem

607NRA :lol:

25. Suotngayloavoidai

Suotngayloavoidai Advanced Member

- Hoặc 607 MR, thấp hơn NRA 1 bậc thui nhé :lol: , Em biết có chỗ đang rao bán giá hợp lý 8)

Share This Page

Loading...