HỘI NHỮNG NGƯỜI BẠN SANSUI

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Audio_pro, 7/5/07.

1. November_Rain

November_Rain Advanced Member

e chưa từng chơi Sansui bao giờ cả, nhưng mà theo nhận định của e, những power top của hãng dù là hãng nào của nhật đi nữa thì cũng là một sản phẩm rất đáng chơi bất kể về mặt âm thanh mà nó đem lại hay là về độ chất lượng của nó. e vừa ở nhật về, trong khi xoay xở để đủ xiền mua thì họ đã bán:

http://www.hifido.co.jp/KWsansui/G0104/ ... -91199-00/

2. Zorro

Zorro Advanced Member

Suy nghĩ của bác như vậy thì quá chính xác rồi!
    Theo em thấy cái Power này rẻ hơn trước đây (so với các shop khác ở JP), có lẽ nó giảm giá do suy thoái, và vì máy hơi bị hoen rỉ và bị trầy vài chỗ. Nhưng máy đã mua tại các shop ở JP thì yên tâm về chất lượng rồi.

Sao bác không đặt cọc trước cho nó?

3. November_Rain

November_Rain Advanced Member

Bác nói vậy thì e cũng hơi bất ngờ, không nghĩ là họ có cho đặt cọc. E cũng có mua vài món bên đó, nhưng hầu hết đều là các món rẻ tiền và trả 1 lần. E sẽ lưu tâm lại lời khuyên của bác, đặng lần sau nếu có sang mà gặp thì có hướng giải quyết hơn là nhìn món đồ mình thích sang ở nhà người ta.

4. thi

thi Approved Member

Bài viết đã bị xóa.
    Nhắc nhở thành viên thi: không quảng cáo bán hàng trong các topic thảo luận.

Zorro

5. phantuanma

phantuanma Advanced Member

Xin các bác tư vấn dùm: Đang dùng bộ Amply SS 607NRA + CD Pioneer T05+Loa Pioneer CS F900. Giờ ngứa ngáy muốn đổi loa. Các bác tư vấn xem đổi loa nào thì hợp. Em nghe nhạc vàng sau 75. Giá tầm trên dưới 14t các bác nhé. Xin cảm ơn các bác.

6. sonex

sonex Advanced Member

chào các bác. e mới lấy sansui 9090 nhưng chưa biết ghép loa gì cho hay. e nghe nhạc trữ tình, nhạc nhẹ. thanks!

7. sonex

sonex Advanced Member

các bác nghĩ sao nếu e ghép amp sansui 9090 - cdp denon 1650 gl + spk pi s922III

8. thichtumlum80

thichtumlum80 Advanced Member

chào các bác. e mới lấy sansui 9090 nhưng chưa biết ghép loa gì cho hay. e nghe nhạc trữ tình, nhạc nhẹ. thanks!

Nếu thích loa Nhật thì bác tìm Pioneer S-933 được cả nghe lẫn nhìn luôn bác nhé. :D

9. sonex

sonex Advanced Member

>>Nếu thích loa Nhật thì bác tìm Pioneer S-933 được cả nghe lẫn nhìn luôn bác nhé.<<

em chưa được nghe qua pi s933. chiều nay e vừa nghe bộ dàn nhà ông chú cdp denon 3500dg amp denon 8900g spk pi s955 thấy hay theo tai trâu của em. bác cho em hỏi là ngoài loa pioneer thì sansui 9090 của e còn ghép được với với dòng loa nào nghe nhạc vàng sau 75 hay. e ở Ninh Bình rất vui được giao lưu cùng các bác!

10. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

em có được dùng mấy cái sansui, hiện còn cái 907XR thì thấy trên cái IDEAL SILENT POWER TRANSFORMER có ghi QUALITY AUDIO PRODUCTS BY SANSUI AND TAMURA, riêng cục này 13kg, nhưng chạy im re luôn, hihi
    Thử xì em hay thử kiểu, mở ampli, CDP lên. Bấm cho ngừng CDP, vặn hết cỡ ampli thì hầu hết ampli có cái xì to, cái xì nhỏ, Riêng sansui thì tiếng xì này là nhỏ nhất. (ampli đèn là kêu hãi nhất :lol: )

11. thi

thi Approved Member

Thành thật xin lỗi Mod.

Em thấy đôi lúc đèn DC Leak trên power ampli lại sáng lên và không có âm thamnh ra loa, nhưng không bị biết gì, các bác biết chỉ giáo dùm em nhé.

12. qbho

qbho Advanced Member

Dạ, em thấy cái này xuất hiện nhiều trong các dòng cao của Sansui nên có ý kiến trên. Như vậy, chúng nó chỉ hợp tác thôi phải không bác Zorro?

Attached Files:

13. Lonelywolf

Lonelywolf Advanced Member

Theo em được biết, ở Âu Châu vài thập niên trước, Sansui được biết đến là nhà sản xuất audio, ít người rằng Sansui khởi đầu là nhà sản xuất transformer nổi tiếng của Nhật. Trong khi đó Tamura và Tango được biết đến nhiều hơn. Do đó, vì mục đích marketing, Sansui sử dụng tên của Tamura trên các transformer cho các model amp. và power sau này, đầu tiên là X-1111 Vintage xuất đi Âu Châu. Hashimoto trước đây ở bộ phận transformer của Sansui.

Brgds.

14. sonex

sonex Advanced Member

các bác làm ơn cho e hỏi amp sansui 9090 của e khi chuyển qua chế độ AUX đèn tuner không tắt đi vậy a? e thấy trên youtube khi chuyển qua AUX đèn tuner tắt đen thui ah. và làm cách nào để chuyển sang dùng AC 220V được a? tks

15. sonex

sonex Advanced Member

các bác đi đâu hết rồi? sao ko thấy ai bình luận j vậy ạ.

16. phantuanma

Ôi hội Sansui giờ ảm đạm quá. Các bác ban hết Sansui rồi sao.

17. mrphong

mrphong Approved Member

em nghĩ Sansui 9090 của bác bị chạm mạch rồi.
    Chuyển qua 220v làm chi cho mất zin, bác mua cái ổn áp 1KV về dùng sướng hơn.

18. sonex

sonex Advanced Member

Bác cho e hỏi bị chạm mạch như thế có khắc phục được không ạ? chỗ e ít người chơi 9090 mấy bác thợ còn chưa nhìn thấy em nó bao giờ nên e không dám đưa cho các bác ấy phẫu thuật. Em hỏi chuyển qua AC220 vì e thấy sau máy ghi AC100-110-200-240 nên e hỏi cách chuyển qua AC220 để khỏi phải dùng qua ổn áp(Lioa) vì e thấy các bác trên diễn đàn nói dùng qua ổn áp chất âm không được trong trẻo do chổi than của ổn áp.

19. cacavk

cacavk Advanced Member

Mình cũng đang ghép 607NRA II + CD Pioneer T05 + Pioneer HPM500 thấy cũng rất ấn tượng. Trước kia thì ghép với Pioneer S 180a thì thấy không hay bằng HPM 500 (với tai mình). Hiện đang tìm hpm 700 hoặc 100 để chuột bạch phát xem sao :lol:

20. phantuanma

Bác chuột bạch đi xem thế nào. Ngon thì em theo bác hê hê. Thử luôn 100 đi bác. Em thấy 700 thì cũng có hơn 500 mấy đâu.

21. cacavk

cacavk Advanced Member

Bác thấy ở đâu bán mấy món đó thì chỉ tui tui chuột bạch trước cho. :lol: Dự là hạp :mrgreen:

22. phantuanma

Bác thử qua chỗ bác này: http://tomaudio.net/Default.aspx thỉnh thoảng em cũng thấy hay có. Bác ở HN hay ở đâu ạ?

23. cacavk

cacavk Advanced Member

Hết rồi bác ơi.

24. cacavk

cacavk Advanced Member

Em có vấn đề này mà cứ băn khoăn mãi không biết là thế nào! Nhờ các cụ chỉ giáo em cái. Chuyện là em vô tình đặt cái amli 607NRA II lên cái cân thì thấy chỉ có 18kg. TRong khi đó thì theo thông số của nhà sx là 19kg.

http://audio-database.com/SANSUI/amp/au ... aii-e.html

Còn thông số của con 607NRA thì ghi là 18kg

http://audio-database.com/SANSUI/amp/au ... nra-e.html

Em thì chưa có ĐK kiểm tra xem 607NRA có đúng là 18kg không hay cũng tụt 01kg vào vỏ thùng caton và xốp?

25. phantuanma

Con 607NRA của em thì lại tới gần 20Kg cơ ạ. Vì em làm thêm 2 quả má gỗ 2 bên trông cho nó ngầu. hê hê. Có thể cân của bác bị lệch thì sao.

Share This Page

Loading...