HỘI NHỮNG NGƯỜI BẠN SANSUI

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Audio_pro, 7/5/07.

1. phantuanma

phantuanma Advanced Member

Bác phải cho biết nghe nhạc gì thì anh em mới tư vấn được chứ còn trung trung là nghe nhạc thì khó lắm và số tiền có thể đầu tư được.

2. nguyentientruong

nguyentientruong Approved Member

Nhờ các bạn ở hội Sansui giúp dùm. Số là em mới mua con sansui au - 999, khi mua em đã mở ruột gan ra xem thì thấy: Nguồn, lọc nguồn, sò đều zin căng, nhưng amly bị một số điểm như: nút volum bị khô = rột rẹt....nhưng em nghỉ chỉ cần xịt ar7 vào là ok ngay thôi. Nghe thử tại chổ thì em thấy cảm giác hơi thiếu bass mặc dù vặn hết cở bass (em nghỉ chắc tại bị khô nên bê về nhà xử lý)> Khi mang về nhà thì em đánh với loa pioneer bass 25, em thấy nó thiếu bass và bị ù. (thua xa 5000a của em mặc dù 5000a yếu hơn hẳn). Xin các bác giúp chuẩn bệnh dùm em với. :|

3. phantuanma

Volum mà sột soẹt là em không chơi. Hiện tượng đó là lớp than bị mòn rồi cho nên có thể dẫn tới tín hiệu đưa ra phần công suất không chuẩn nên dẫn đến bị yếu và làm cho bị ù.

4. AZ09

AZ09 Approved Member

Chào các bác, cho em hỏi Sansui 9090 đi với loa nào thì hợp ạ.

5. cacavk

cacavk Advanced Member

Trước kia em có dùng qua mấy em mặt đen, và thấy nó không chi tiết, tách bạch cho lắm. Sau đó chuyển qua em 607MR thì thấy chi tiết hơn. Nhưng bass vẫn không cớ lực. Sau này chuyển sang 607NRA II thì thấy chi tiết, trong trẻo, bass có lực hơn rất nhiều. Hiện đang ghép với HPM 100u1 nhưng chưa bao giờ vặn quá 50% volume bass để nghe nhạc vàng. Bác thử đi nghe mấy em đời mới xem sao.

6. phantuanma

Em lại chuyển sang đây cho tiện hội SS vây
    Hình như bác này đang ghép SS NRAII + T05 + HPM 100 Thì phải. Bác cho tý nhận xét khi nghe nhạc vàng với ạ. Em cũng đang tính đổi sang loa HPM 100. Và cũng đang dùng SS NRA + T05 +CSF900.

7. cacavk

cacavk Advanced Member

Đổi sang HPM 100 đi bác, không phải hối đâu. HPM 100 thì em thấy hay có, nhưng hpm 100u1 thì thấy cũng ít. Em thì cũng may mắn nên có nó thui :lol:

8. phantuanma

Đúng là HPM 100 thì em thấy cũng khá nhiều nơi bán. Và mua thì chắc cũng không hiếm nhưng HPM 100u1 thì đúng là chưa thấy bao giờ. Hay không để ý. Nó có khác HPM 100 nhiều không ạ?

9. cacavk

cacavk Advanced Member

Chất âm thì mình không biết là có giống nhau không vì mình chỉ có một loại. Nhưng thấy thông số thì gần giống nhau. Hình như chỉ khác tý về hình thức và khả năng chịu đựng công suất amli thì phải.

Attached Files:

10. tankem779

tankem779 Approved Member

Hiên em đang ghep HPM 100 với âm ly luxman 80v nghe nhạc vàng cũng phê lắm. nhưng lại muốn BÁC cho cảm nhận thử chất âm của SS NRAII+HPM100 xem sao.thanks

11. phantronghieu09

phantronghieu09 Advanced Member

có bác nào chơi cd ss 717 extra cho e tí cảm nhận. nhìn thiết kế mạch rất gấu nhưng chất âm thế nào nên nhờ các bác phán hộ

12. tiencoi79

tiencoi79 New Member

Em chào các bác ạ, nhờ các bác giúp em với ạ.
    Em đang dùng con ampli Sansui alpha 907 và con CD pioneer T05, đang dùng điện 110v, đi vắng mấy hôm về thấy đang cắm vào điện 220v (bực hết cả mình, ko biết ai cắm) hiện chết cầu chì, em đã nối lại cầu chì thì thấy điện nguồn đã có nhưng khi nghe thì ko nghe được, tín hiệu ngõ ra vẫn có vì bật lên bật xuống vẫn có tín hiệu ra loa. CD thì em cắm vào ổ sau ampli nên khi cắm sang điện 220v thì cũng đi cả, mở CD ra thì không thấy có cầu chì đâu, em nghĩ nó die cục biến thế nhưng ngửi thì ko thấy mùi gì. Bệnh của ampli giờ ko có tín hiệu vào em nghĩ hay do phóng điện từ con CD nên nó hỏng luôn ngõ vào của ampli.

Số em đen đủi, có bác nào giúp em với em cần địa chỉ sửa ampli và CD uy tín ạ, em ở HN nhưng em có thể chuyện vào HCM cũng tiện ạ. Bác nào biết thì giúp em với ạ

13. phantuanma

Bác phải hỏi bác cacavk vì em cũng đang hỏi bác ý để lên đời loa thôi. Hay bác ở đâu hôm nào rảnh em vác Sansui NRA của em qua thử luôn bác thử nghe chất âm của SS xem còn em cũng muốn thử xem loa HPM100 nghe với SS ra sao.

14. rc1234

rc1234 Approved Member

Các bác giúp em với. Đôi loa diatone. DS 77Z của em công suất mỗi bên là 230w 6ohm thì ghép với amply sansui nào hợp ạ

15. AZ09

AZ09 Approved Member

SANSUI có đầu CD nào điện 220V mà tầm giá 5-10 triệu không các bác nhỉ?

Attached Files:

16. phantuanma

Không có điện 220V bác ạ. Toàn 100V thôi. Đầu CD tầm đó cũng có nhưng hàng CD SS thấy cũng hiếm bác ạ.

17. ducchinh

ducchinh Approved Member

chào các bác. các bác cho e hỏi amli sansui 907 xr thì phối ghép với loa nào thì hay. e chỉ thích nghe nhạc vàng thôi
    thank!

18. phantuanma

Con này khỏe thì nó đánh loa nào chẳng lòi tòi phòi ra hả bác. Bác cứ ghép với mấy em loa cổ của nhật là ổn.

19. sonex

sonex Advanced Member

Theo e nếu bác nghe nhạc trữ tình, nhạc nhẹ bác ghép với e pi s180a xem. Dải trung thật sự rất ấn tượng trong trẻo và nhuyễn, bass chắc gọn và treb không bị chói. Ngoài ra bác có thể ghép với pi s922, pi s922ii, s933. Nghe cũng khá ấn tượng. Em cũng đã thử ghép với S955 nhưng bass không đủ lực, tiếng bass lên hơi yếu. các loại nhạc khác thì em ko rõ vì em chỉ nghe nhạc trữ tình. Chúc bác sớm tìm đuọc loa.

20. sonex

sonex Advanced Member

Em xin hỏi các bác chút ạ, đã có bác nào sở hữu e Kenwood JL 922AV chưa a? Chất âm của e này ra sao và nếu ghép với Sansui 9090 có ổn không ạ? Có 1 bác đang rao bán e này, em đang muốn mua về sưu tầm vì nhìn e ấy khủng qua. E hỏi bác Gu Gồ thì có rất ít thông tin về em này. Tks các bác

21. tuanwawezx

tuanwawezx Advanced Member

chào các bác ạ .cho em hỏi em SS AU-7070.ghép với loa nào nghe thể loại nhạc vàng ổn nhỉ các bác

22. minhcop2

minhcop2 Advanced Member

Nếu ko quá kén thì mua cũng được, chủ yếu trưng bày, nhìn độc - lạ!

Attached Files:

23. bakura123456

bakura123456 Advanced Member

Em đang ghép sansui 907xr + 99twinx, giờ ko biết chọn nguồn phát nào để nghe vocal, jazz, nhạc hải ngoại mai thiên vân, bằng kiều, trường vũ có giải mid ngọt nhuyễn, báass gọn. :)

24. sonex

sonex Advanced Member

báo cáo các bác là e đã nghe thử Kenwood JL 922AV ghép với Amp Sansui 707X Decade và amp Denon 890G, CDP Denon 1630G(và cả nguồn phát là Samsung galaxy S3). Chất âm không được tốt nếu không muốn nói là khó nghe( bác nào đang dùng JL922AV cho em xin lỗi trước, em ko có ý gạch đá gì đâu ạ), các dải âm đều rất khô dù em đã thử nhiều thể loại nhạc. Do e Sansui 9090 của e nặng quá nên ngại mang đi ghép nhưng e nghĩ có ghép vào cũng khó nghe. Xin chia sẻ cùng các bác ạ.

25. thinhkappa

thinhkappa Advanced Member

Đôi Advent1 này đánh với e Sansui nào hợp vậy các bác ?
    Nhờ các bác chỉ giáo giúp e , kinh phí Amly 10tr đổ lại , e nghe trữ tình - vàng. Lệ Quyên - Như Quỳnh - Hồng Trúc v.v.......
    Thanks các bác.

Share This Page

Loading...