HỘI NHỮNG NGƯỜI BẠN SANSUI

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Audio_pro, 7/5/07.

1. congdoanhp

congdoanhp New Member

Chào các bác trong hội san sui. E mới mua cặp loa pioneer cs 700d giá 6 triệu có đắt không ạ. E muốn nhờ các bác tư vấn cho em cặp loa này ghép với am ly sansui 607 nào để nghe nhạc vàng thì hợp nhất, e dùng đầu cdp -911 e thấy 607 có nhiều đời quá. Các bác đã nghe rồi cho em lời khuyên với. E Xin cảm ơn ạ.

2. homanhtoan

homanhtoan Approved Member

các bác tư vấn giúp em với, em đang dùng amly sansui 507NRA loa bolivar speaker works model 18 va CD victor XL-Z505. nghe thay dai tram không ôn lắm. các bác tư vấn em xem amly này dùng loa gì thì hợp với? em mới chơi nên còn gà lắm, thank all.

3. hoangduong79

hoangduong79 Advanced Member

loa của bác thì giải trầm có vấn đề là phải,jamo c407 nhé,giá cũng dễ chịu

4. sonex

sonex Advanced Member

Bác mới lấy em này mà đã lại định sút rồi ạ. Bác nào cần thì nhanh tay rước em nó kẻo chảy máu tài nguyên :lol:

5. sonex

sonex Advanced Member

Thưa bác là bác cứ tự tin mà ghép. Ông anh em đang ghép em 907DR với s955 nghe rất khá

6. qbho

qbho Advanced Member

Chào bác Xala099,
    Vậy bác đang có loa hay amp rồi, nếu bác đang có amply rồi thì bác có thể mang amply qua nhà em vì em đang nghe và ghép với cặp loa Pioneer S-955 cùng anh em với 9500 của bác. Em ở SG nhé. Có gì PM cho em.
    Mến. :D

7. cacavk

cacavk Advanced Member

Tính cả thèm chóng chán mà bác ... :D . Thấy các Cụ "chém" đèn TV nhiều nên em cũng nổi hứng ... :lol:

8. sonex

sonex Advanced Member

Bác cacavk khi nào chán em MD sony 50ES thì ới em nhé. em đang cần 1 chú để nghe nhạc lossness trên pc.

9. cacavk

cacavk Advanced Member

bác không nói sớm. Em vừa bán lại cho ông lái HN một con đọc tốt nhưng không ghi được. Giờ còn một con hoàn hảo đang dùng. :lol:

10. xala099

xala099 Advanced Member

Thanks bác góp y.
    Mình đang ghép 2 em này và thấy thiếu pass trầm trọng,trước mình ghép s9500 với pi 7800II thì nghe tạm được.để mình mượn con Equalizer Sansui se-9 về xem thế nào.

11. sonex

sonex Advanced Member

Em nói con 50ES bác đang dùng ấy :lol:

12. cacavk

cacavk Advanced Member

Ối! Con đó là em ưng ý nhất đó bác. Con đầu tiên nó bị bệnh không ghi được, lại còn bị trầy nắp. Con đang dùng là được một cao thủ có hàng cắp nách đẻ lại cho :lol: . Bác vụt con Denon 2000AL đi. Giá tốt mà cũng đẹp, Cụ litono đưa lên bên fan MD đó :lol:

13. sonex

sonex Advanced Member

em cũng bồ kết con denon 2000AL nhưng chưa tìm được. Có bác PhượngGV đang có con Denon 1000 nhưng e chưa được nghe thử nên....

14. hoangnq29

hoangnq29 Advanced Member

15. sonex

sonex Advanced Member

16. khuehn

khuehn Advanced Member

Chào các bác hội Sansui, có bác nào lên đời amp mà chán sansui AU D907X thì để lại cho mình nhé, mình có 1 đôi loa đần quá đánh không ra các bác ah :D , trước bán rẻ em này đi bây giờ tiếc muốn mua lại :)

17. hoangnq29

hoangnq29 Advanced Member

Chết mất, ý em muốn anh em mình cũng làm như bọn tây thì hay hơn là nhận xét đơn thuần và mang tính học thuật quá.

18. cacavk

cacavk Advanced Member

Bọn Tây hắn làm cái gì đó bác ??? Em vào hai đường link bác gửi mà chả biết mấy thằng Tây nó làm cái gì ??? :lol:

19. sonex

sonex Advanced Member

Theo em thì lên đây anh em nói những cảm nhận của mình và việc trải nghiệm nó với mỗi người sẽ mỗi khác vì gu nhạc khác nhau, quan trọng nhất là cái lỗ tai cũng khác nhau luôn nên mọi cái sẽ chỉ là tương đối thôi bác ạ. Nếu trong room này bác học được ít thì bác có thể học hỏi ở các room khác trên diễn đàn. Chẳng lẽ cả VNAV.VN mà không đủ cho bác học sao? Với em được hóng các bác nói chuyện và nếu cái gì mình không biết được các bác trả lời là em thấy vui rồi. Đôi lời với bác, xin lỗi nếu em nói gì không phải.

20. sonex

sonex Advanced Member

Hội Sansui dạo này buồn quá. Các bác có gì mới up cho anh em xem với. Em mới setup được cái kệ bằng gỗ xăng nẻ và gỗ thông lào nhìn rất khá. Chiều nay up ảnh khoe các bác

21. sonex

sonex Advanced Member

Attached Files:

22. xala099

xala099 Advanced Member

cái kệ gỗ đó thiệt hại bi hiêu rùi bác?

23. sonex

sonex Advanced Member

Em sẽ trả lời trong inbox của bác kẻo em nói giá ở đây mấy shop bán kệ nói em cạnh tranh không lành mạnh :lol:
    Tải trọng chịu được rất khá bác ạ vì mặt dầy 2,5cm mà cỡ như em 70kg đứng lên cứ như không.

24. cacavk

cacavk Advanced Member

Nhìn hai tầng của bác em lại muốn đôn kệ của em ... :lol:
    Ván của em dày có 1 cm nhưng phía dưới có khung xương bằng Lim. Tải trọng thì không biết thế nào nhưng em thấy hai bác thợ mộc cùng đứng lên để nâng một cánh cửa sổ nữa mà chưa thấy xập ... :lol:
    Mà bác sonex đã mua được MD chưa ? Em thấy cũng có một số bác bán đó.

25. sonex

sonex Advanced Member

Nhìn hai tầng của bác em lại muốn đôn kệ của em ... :lol:
    Ván của em dày có 1 cm nhưng phía dưới có khung xương bằng Lim. Tải trọng thì không biết thế nào nhưng em thấy hai bác thợ mộc cùng đứng lên để nâng một cánh cửa sổ nữa mà chưa thấy xập ... :lol:
    Mà bác sonex đã mua được MD chưa ? Em thấy cũng có một số bác bán đó.
    [​IMG][/quote]
    Em chưa bác ạ. Dạo này đi làm suốt nên cũng ngại. phòng bác rộng chơi kệ cao được. Phòng em có 12m2 nên chỉ đóng thế thôi, trong thời gian ngắn nữa em sẽ phải đóng thêm 1 kệ nữa để mấy thứ linh tinh khác. Nhìn kệ của bác với của em như anh em sinh đôi hay sao ấy nhỉ, hàng của em mập hơn tý chút :lol: cái kệ loa bác không dùng cùng màu cho đẹp.

Share This Page

Loading...