HỘI NHỮNG NGƯỜI BẠN SANSUI

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Audio_pro, 7/5/07.

1. SauDau

SauDau Approved Member

Xim loi mọi người, em ghi lộn, là tụ dập nguồn và 2 dầu dây con tắc nguồn chứ ko phải dây contac nguồn. co ai giúp minh ko? vi mình đã xả 2 chan tụ va dây contac rời ra rồi.

2. duonghieukk

duonghieukk New Member

777d của bác sao em tìm không thấy???
    Link này có chematic của 777, bác coi đúng model không nhé!
    http://www.hifiengine.com/manual_librar ... -777.shtml

3. huynhhaitn

huynhhaitn Approved Member

Xin chào tất cả các bác.
    Em vừa tậu được 2 cặp loa sansui sp 1005 và sp 2005 nhưng không biết dùng amply gì để đánh 2 cặp loa này. Gu em là nhạc vàng, như quỳnh, lệ quyên, quang lê

4. nam1986

nam1986 New Member

Chào các bác e là lính mới!
    Em xin hỏi ý kiến các bác chút tình hình là em đang có:
    Cdp sony 333esd
    Amp ss 607mr
    Giờ em kiếm loa gì hợp với em nó tầm từ 10-15 củ. Em chủ yếu nghe nhạc vàng trữ tình trầm ấm nhẹ nhang. Em tham khảo thấy các bác bảo, ss cứ ghép pio.
    Thấy các bác đanh giá cao em pio s77 twin sd vs 607mr là ok các bác thấy có được không.
    Mong các bác góp ý giúp giùm em!

5. thangvy

thangvy Advanced Member

Em đã có sansui AU X-1111 MOS VINTAGE rồi các bác ơi,em xin nhập hội nhé các bác

6. ndnva

ndnva Approved Member

Chào các bác.
    Mình hiện cũng đang dùng amply Sansui Alpha 607 Extra ghép với đôi loa Cerwin Vegas VS-100, nguồn phát CD Sony 337ESD.
    Ngày trước chả biết gì nên cứ vác đại bộ này về, với tai trâu của mình thì thấy khi phối ghép như vậy có cảm giác thấy âm bó bí bí thế nào ấy.
    Vì vậy lên đây nhờ các bác tư vấn giúp xem nên thay đổi theo phương án nào.
    1. Giữ lại amply và đổi đôi loa cho phù hợp (các bác tư vấn luôn xem nên ghép với loa nào nhé)
    2. Giữ lại loa và đổi amply (lại tư vấn amply gì luôn các bác nhé).
    3. Thanh lý hết cả amply và loa để ghép bộ khác (vẫn cần các bác tư vấn).
    PS: Số tiền em có thể thêm vào không quá 10triệu các bác ạ và 80% thời gian nghe nhạc của em là nhạc vàng.
    Cảm ơn các bác nhiều!

7. TVLong

TVLong Advanced Member

chưa cần phải thanh lý cái gì cả,trước mắt bác xem lại dây loa,dây AV,dây nguồn đã tốt chưa.Nếu là dây cỏ thì bác phải thay= dây tương đối tốt một tí(với bộ của bác thì tầm 3 triệu trở lại dây secondhand bác nhé).Sau đó bác mang cho thợ rửa sạch tất cả các núm,nút của amply(cái này nếu mình tự làm được thì tốt hơn vì thợ không thể cẩn thận bằng mình),xong xuôi bật lên nghe chưa ưng thì em sẽ nói tiếp. Em đã từng ở tình trạng đau khổ giống như bác và cũng đã đóng tương đối học phí, nếu bác ở Hải phòng thì gặp nhau giao lưu.

8. ndnva

ndnva Approved Member

Ui em ở gần cầu An Dương 1 HP đây bác, bác ở đâu vậy có gì em qua học hỏi chút.
    Em cũng đã qua chợ sắt kiếm được đoạn dây loa thấy bà bán hàng bảo loại dây dùng cho âm thanh xe hơi gì đó về nghe âm thanh có sáng lên chút ít nhưng mà tiếng bass nghe vẫn có cảm giác khô khan, bùng nhùng chứ không được gọn và sâu, chắc phải đầu tư thêm ít dây dợ nữa vì còn dùng lâu dài mà (nhưng mà đầu tư cao quá chắc em cũng không kham nổi bác à).
    Nghe lời bác hôm nay về vệ sinh lại toàn bộ các chiết áp xem sao, đằng nào cũng tiện thể vệ sinh nút volume dạo này đang bị loẹt xoẹt rồi. Mà bác thường vệ sinh bằng dung dịch gì vậy?
    Sau khi xử lý xong kết quả thế nào thì nhờ bác giúp đỡ tiếp nhé.
    Thanks bác!

9. TVLong

TVLong Advanced Member

đây là số alo của em : 0913064421 (Long-72/92 đường đại học dân lập). Rất vui khi được giao lưu với các bác! :D . Bác mua được lọ dioxit thì xịt vô tư không sợ hỏng nhưng ở HP em tìm mãi mà ko có,thế nên em đành dùng tạm RP7 để vệ sinh, còn dây loa,dây AV,dây nguồn nó cũng làm thay đổi chất âm(vd nhiều bass hoặc ít bass,nhiều trees hoặc ít trees.v.v...)bác đi mua dây cũng cần lưu ý,theo em thì nên chọn loại dây đều cả 3 dải là tốt nhất.

10. ndnva

ndnva Approved Member

Trước tiên xin cảm ơn bác KHONGSOVO lần nữa.
    Nghe lời bác hôm qua em về tháo amply ra cứ chỗ nào xoay vặn được là em phang RP7 vào, tiện đà xịt luôn cả vào mấy chân cắm phía sau. Chờ khoảng 3 tiếng em cắm lại mở thử hòa tấu tranh bầu sáo nhị giờ bỏ ý định thay đổi rồi bác ạ.

11. TVLong

TVLong Advanced Member

Thế là tốt rồi! Chúc mừng bác! về vấn đề phối ghép cá nhân em nghĩ nó không có gì quá phức tạp, thiết bị của các hãng hầu hết đều tương thích với nhau(đều ghi thông số sau máy). Món ăn thì mỗi người mỗi kiểu người thì thích nhiều chua(tress), người thích nhiều ngọt(mid),người thì thích tròn vị(đều 3 dải - em cũng thích cái này), thế mới sinh ra amply hãng này ghép với loa hãng kia(nó chỉ làm tăng hay giảm 1 giải nào đó chứ không làm khó chịu khi nghe),còn nếu nghe mà thấy khó chịu(chói,gắt,khô,bí.v.v..) thì có nghĩa là có 1hoặc vài phần thiết bị nào đó của bộ giàn bị bẩn (công tắc,núm amply bẩn,dây av,dây loa chất lượng kém hoặc để quá sát những thiết bị điện gây nhiễu).Vài cảm nghĩ cá nhân chia sẻ cùng bác!

12. litono

litono Advanced Member

Em vừa ôm về 1 em amply Sansui Anpha 7 size nhỏ, sau khi cắm vào thử thật sự bất ngờ, không biết có bác nào có cảm giác như em chưa? :)

13. thangvy

thangvy Advanced Member

Hic hic,em lại có sansui 9090DB thùng xốp hẳn hoi nhé các bác

14. dangcongnhat

dangcongnhat Advanced Member

Bác thangvy có nhiều amly sansui khủng mà đẹp thế

15. chung2710

chung2710 Advanced Member

Hình như bạn cũng có con 4 số 1 cơ mà. :)

16. TVLong

TVLong Advanced Member

Bác chung2710 có con denon s10ii con đấy làm dac cũng hay đấy,sao bác ko chuyển sang chơi nhạc số cho phong phú? tai trâu của em nghe cảm thấy không thua kém gì đĩa cd đâu! khe cắm usb của đầu dvd sony cỏ nhà em nó cũng đọc được định dạng wav(là 1 trong những định dạng đĩa cd),nếu bác thích thì hôm nào rỗi em mang đến cho bác test thử.

17. tiu_tit

tiu_tit Advanced Member

Re: SANSUI AU 9900 một ngạc nhiên cực thú vị

Em sở hữu chiếc amp tích hợp Sansui Au 9900 ba năm nay và chỉ đến khi ghép với Sony G7 và Spendor sp100r2 thì bao giá trị tinh túy của nó mới bộc lộ được hết. Uy lực, kiểm soát lực cực kỳ tốt. Nghe đa số các loại nhạc đều ngọt ngào quyến rũ, không gian sân khấu được thể hiện rất chi tiết.

18. thangvy

thangvy Advanced Member

Dạ,sưu tầm thôi các bác ạ.

19. tiu_tit

tiu_tit Advanced Member

Tiện thể em post bộ lòng mề của chiếc amp này để các bác chiêm ngưỡng

20. tiu_tit

tiu_tit Advanced Member

Sansui Au9900 (tiếp)

21. dangcongnhat

dangcongnhat Advanced Member

Bác cho em hóng tý.
    bác post ít ảnh của Sony G7 cho anh em chiêm ngưởng với

22. tiu_tit

tiu_tit Advanced Member

Bác chịu khó gúc đi hoặc vào Sony Fan club í...đầy.

23. nguyenduchuy

nguyenduchuy Approved Member

Các bác cho em hỏi,SS 8080DB giờ khoảng bao nhiêu tiền?bác nào dư ra báo em tiếng ạ .

24. t102n

t102n Approved Member

Em cũng kết ampli Sansui lắm! Bác nào dư dùng ampli Sansui liền đài ới em một câu nhé? Cảm ơn các bác!

25. vulehoan78

vulehoan78 Approved Member

Tình Hình là em dùng đôi SP 8700. Âm ly thì SP x9000 mà lại đang loẹt xoẹt một vế, thợ thì bảo đời này khó khắc phục lắm, qua 2 thợ rồi. Bây giờ em định đổi amply, theo các bác thì nên dùng amply đèn cổ (có đài), amply đèn hay luxman L540, 550... Xin các bác cho ý kiến! Thanks!

Share This Page

Loading...