HỘI NHỮNG NGƯỜI BẠN SANSUI

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Audio_pro, 7/5/07.

1. phongtaitrau

phongtaitrau Approved Member

chào các bác ! E cũng mới tập tành loa đài tý tỵ và mới nhặt được e pioneer cs f900 nhưng chưa biết phối ghép sao , thể loại em nghe nhạc vàng trữ tình , bác nào xài qua cặp này rồi cho e ý kiến với ạ , ampli + cd nữa a

2. phantuanma

phantuanma Advanced Member

Đã dùng qua đôi F900 này. Bác ghép với Sansui đầu 6 + CD pioneer nghe nhạc vàng là ổn.

3. phongtaitrau

phongtaitrau Approved Member

cảm ơn bác đã giúp đỡ . e cũng đã thử ghép f900 voi ss 607 L extra và theo tai trâu của e thấy bas không ổn , rất yếu và không có lực chút nào . cụ thể bác đã từng ghép với amp nào cho e biết rõ với ạ . bác nào có phương án khác chém nhiệt tình giúp e ( e chỉ thích amp ss thui ạ )

4. phantuanma

Đã ghép với SS AU-D707 và CD pioneer T05: Tiếng khỏe nên gây ra chói nghe mệt
    Tiếp theo ghép SS NRA 607 thì tiếng tốt hơn rất nhiều ấm bass cũng tốt nhưng chưa thật sự nặng và sâu.
    Thật sự bác muốn tiếng bass sâu và nặng một chút thì loa đó không đáp ứng được. Mình tham khảo một số bác trên này và cũng đã đổi loa đời mới gân cao su thì tiếng bass xuống sâu nghe có lực hơn nhiều. Mình nghe nhạc vàng sau 75.

5. Hoàng Văn Bình

Hoàng Văn Bình New Member

Các bác tư vấn giúp em với, em đang có con SS alpha 607L extra mà chưa biết ghép với loa gì với mục đích nhạc vàng sau 75 và trữ tình quê hương ạ?

6. chiêunam

chiêunam Advanced Member

Em đang chơi proAC nhưng lâu lâu cũng nghe nhạc vàng, nhất là mùa mưa, thế là vác về 1 em Tannoy Titan và chơi với Sansui 771. Chất âm bass nhẹ nhàng (lúc trước ghép với Marantz 22xx bass lực quá), mềm, treble lung linh, mid mộc ấm áp, nghe như đèn tube, rất phê.

Đã ghép với SS 5000x nhưng không thấy hay bằng Sansui 771 thế là bê về luôn lại dư được ít tiền nhậu lai rai đến hết tháng.

7. dothanhtam

dothanhtam Advanced Member

Sansui 881 còn hơn 1 bậc nữa đấy bác...

8. chiêunam

chiêunam Advanced Member

Bác cứ xui em 1 tiền gà 4 tiền thóc, chơi con 771 là phê rồi vì bộ này để nghe nhạc Việt, em còn proAC với pre-pow, vác về nhiều quá không có chỗ để. Mà 881 hay hơn 1 chút nhưng thêm vài triệu thì lại phải cố...hơi mệt. Hơn nữa, công suất 881 tới 60wpc là cao nhiều so với loa, tiếng bass sẽ nặng hơn, dứt khoát hơn không hợp lắm với thể loại nhạc em chơi :)

9. blackber

blackber Advanced Member

Các bác cho em hỏi tí, em có cái ampli sansui au 307, kênh A 4 cọc ra loa bị gãy, hiện đang dùng ở kênh B. Có bác nào biết chỗ thay cọc chỉ em với, xin cám ơn !!!

10. tiu_tit

tiu_tit Advanced Member

Đơn giản thôi bác ạ. Nếu bác có mỏ hàn các thứ thì ra chợ giời mua 2 bộ cọc loa bắp chuối (loại nhỏ nhá, vì không gian dành cho cọc loa của Sansui khá chật chội) rồi tự làm. Nếu bác không tự làm được thì ra mấy cửa hàng sửa chữa điện tử thuê người ta làm cho, chắc mất 20p. Em thấy bác Dũng ở số 18 ngõ 19 Trương Định làm cũng ok đấy.

11. blackber

blackber Advanced Member

Đơn giản thôi bác ạ. Nếu bác có mỏ hàn các thứ thì ra chợ giời mua 2 bộ cọc loa bắp chuối (loại nhỏ nhá, vì không gian dành cho cọc loa của Sansui khá chật chội) rồi tự làm. Nếu bác không tự làm được thì ra mấy cửa hàng sửa chữa điện tử thuê người ta làm cho, chắc mất 20p. Em thấy bác Dũng ở số 18 ngõ 19 Trương Định làm cũng ok đấy.[/quote]

Cám ơn bác đã tư vấn, nhưng em muốn thay cọc giống như loại rin của em nó.

12. phantuanma

Cái này chỉ lang thang mấy hàng đồ cũ giã máy có con nào thì có thôi chứ mua cũng chẳng có chỗ nào bán cụ thể mà tìm bác ạ.

13. blackber

blackber Advanced Member

Cám ơn bác, em cũng nghĩ vậy ra mấy shop rã xác nhiều lúc gặp nhưng em ở Khánh Hòa, chứ nếu SG lượn lờ Nhật Tảo đôi lúc sẽ có.

14. Rõ Rồi

Rõ Rồi Advanced Member

Nhìn hình em có thấy nó gãy gì đâu ạ? Hay là selector chuyển loa nó không "ăn", nếu là bị gãy chân phía trong thì hàn lại vô tư mà bác!

15. blackber

blackber Advanced Member

Nó bị gãy phần nhựa bên trong bác à, ấn nút nó không mở để nhét dây loa vào.

16. dangcongnhat

dangcongnhat Advanced Member

Lúc tìm 1111 thì mỏi cả mắt!
    lúc thì lại xuất hiện
    Chúc bác ThangVy bay nhanh dc giá

17. hepausa

hepausa Advanced Member

Kính gửi các bác fan SanSui club!
    em có cặp CA/BA 3000. mới lấy lại khi mua pre có 1 lỗi là Bụp 1 phát to sau khi bật khoang 1-2 phút. bácchủ bảo do tụ lâu rồi nó hỏng cần thay
    Hiện nay nó ko Bụp nữa thay vào đó rất lâu nó mới đóng mạch chuyển tín hiệu sang pow mặc dù đông hồ VU vẫn nhảy tung tăng.
    Em có tháo ra thì thấy mấy quả tụ bị thối ( ko phải là mùi thối ah).

Em ở Hà Nội. Các bác có biết chỗ nào uy tín sửa chỉ em với.

Chân thành cảm ơn các bác

halogen likes this.
  18. phantuanma

Tụ xin y chang thì kiếm chắc khó lắm. Bác tìm tụ tương đương đúng trị số ngon tý là ổn.

19. Phạm Huy Hoàng

Phạm Huy Hoàng Approved Member

Em thì vẫn thích chất tiếng của Sansui Au 777 D . Xuất xưởng năm 1969 , chất âm ấn tượng , nghe như đèn. Trị được nhiều loa cổ cứng đầu khó ra tiếng Bass, hơn thế nữa 777 D đã làm người nghe có cảm giác ko phải nghe Sansui cùi cùi , bì bì , dính dính nữa mà âm hình rộng rãi hẳn . Bass Sâu tròn, Trung ngờn ngợn , ấm và dầy , Trelb dịu .

20. hailua80

hailua80 Approved Member

Chào các bác, em đang tìm em SANSUI CD-α717D Extra hoặc limited, bác nào có nhu cầu nâng cấp, để lại cho em.

21. Rõ Rồi

Rõ Rồi Advanced Member

Chổ quê em 3 con 1 cam zìa giá chưa tới 15 củ chơi được ko mấy bác? Em nghe ai mách 4 con 1 giá té ghế luôn :mrgreen:

22. Nemoqn

Nemoqn Advanced Member

Mua nhanh đi bác, kẻo tuồn lên shop là lên 1 giá đới. :)

23. quoctuan1973

quoctuan1973 Advanced Member

Em đã lấy 3 con 1 chỗ quê bác rồi, bác chậm chân thì ráng chịu nhé! :D

24. Nemoqn

Nemoqn Advanced Member

Chổ đó có 2 con lận á, sáng em đi ngang qua chổ đó vưỡn còn 1 con đẹp lắm. Bác lấy con đầu tiên thông thường người bán sẽ ém con đẹp hơn đi và đưa con xấu ra trước cho bác á, nóng vội mần chi. Hahaha!!! :lol:

25. quoctuan1973

quoctuan1973 Advanced Member

Thế thì buồn chết với quê các bác, haiza :(

Share This Page

Loading...