HỘI NHỮNG NGƯỜI BẠN SANSUI

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Audio_pro, 7/5/07.

1. litono

litono Advanced Member

Đắt bác ạ, bạn em vừa bán xong 3T5, gía giờ chỉ khoảng tầm ~4T mà thôi

2. hailua80

hailua80 Approved Member

Vâng, cám ơn bác, tiếc quá ko gặp được bạn bác.
    Em lại tiếp tục tìm, hi vọng kiếm được giá tốt.

3. Maiduyan

Maiduyan Advanced Member

Hổm nay em theo dõi chủ đề này thấy âm ly Sansui nghe nhạc vàng hay nên em mới rinh về 1 con 9090 nhập hội, nối với loa Pioneer CS - 801A và Fisher XP-9B, âm thanh OK với em nhưng không thể so sánh vì chưa bao giờ có cơ hội nghe tube và các loa cổ xin khác.

4. Maiduyan

Maiduyan Advanced Member

AE có kinh nghiệm xài và sửa qua Sansui 9090 bắt bịnh dùm em con Sansui bị sao,mỗi lần bật nút on lên dàn đèn chuyển đài và 2 khung xanh meter bên trái sáng lên cỡ 50% trong vòng 2-3 giây rồi nhá mấy cái tắt lịm, vặn nút selector qua lại nhiều khi dàn đèn nhá xanh rồi tắt, chỉ còn 2 khung power meter, AUX và đèn power protector là hoạt động bình thường, âm thanh thì ok không có vấn đề gì.Hiện tại âm thanh thì ổn chỉ khi nhìn vô máy thấy đen thui, mất vẻ đẹp của ánh đèn xanh, làm mất đi tí cảm hứng....không biết những mạch điện của dàn đèn nối với selector có bị hở mạch hay dơ gì không? , anh em nào đã bị trình trạng như vậy và sửa ở những khâu nào xin giúp, em cảm ơn nhiều.

EDITED: Mình tìm trên Google thấy dòng Sansui 9090 bộ phận ''dial light switch is a weak point'' dùng lâu là bị hỏng dở ở bộ phận đó , họ chỉ cách mod chỉ rút plug ra và chuyển cọng dây đỏ vô vị trí kế bên cọng đen và ghim chuôi trở lại là hệ thống đèn panel ON luôn mỗi khi bật công tắt lên.. link youtube cho anh em nào gặp trình trạng như vậy , rất đơn giản chỉ mất 5 phút là xong. https://www.youtube.com/watch?v=uVWErqSIUc8

5. babyhn

babyhn Approved Member

các bác có kinh nghiệm cho em hỏi với, em đang dùng amply sansui 607X decade, một vế hơi bé hơn một chút, (cả bass, chéc đều bé hơn) là bị làm sao ạ, có cách nào chữa không ạ

6. hoangnq29

hoangnq29 Advanced Member

Bé hơn một chút là sao bác?

Nếu rất không đáng kể bác chỉ cần xoay núm balance về bên vế to một chút là OK thôi.

Còn cầu kỳ hơn bác vệ sinh núm này và núm volume bằng cồn hoặc xịn hơn thì dùng Deo oxit thôi.

7. hoangnq29

hoangnq29 Advanced Member

8. Maiduyan

Maiduyan Advanced Member

Mình không có bộ chân để kê loa nên xài đồ dzã chiến tàm tạm bác Hoang uiii..

,,không có gì kê loa để lên 2 cái ghế tạm thời tuy nhìn không thẩm mỹ nhưng thấy cũng chắc, an toàn lắm bác Hoàng ui. Còn về mấy đầu CD thì mình không rành lắm không biết mình dùng các đầu DVD và blu ray nghe nhạc so với các đầu CD xịn cho ra âm thanh cỡ 8/10 hay 9/10 gì không bác Hoàng nhỉ. Mà mình nghe thử loa pioneer CS-801A này với Sansui 5000A thấy tiếng bass trầm và nhiều hơn SS9090 mặc dầu 9090 bass, treb cho ra nhiều chi tiết và công xuất gấp 2 nhưng khi mở to volume cở h10:30 của SS5000A, tiếng rõ còn mở to SS9090 canh tiếng ra = với SS5000A, volume thì thấp hơn, thấy SS9090 tiếng ồn và ít bass hơn SS5000A .... hay tại con SS9090...?

9. Maiduyan

Maiduyan Advanced Member

Vụ BlackDiscus hôm nay tới đâu rồi bà con ơi, để cục magic đó trên dây loa, âm ly, .v.v. thì nghe tiếng hay hơn thậm chí bác ZORRO gắn cục magic lên dây tăng tốc của xe ô tô làm nó zọt thêm....đọc xong topic mad magic blackdiscus làm em xxx ngơ luôn.. :) viewtopic.php?f=30&t=86606

10. MAXCOMcenter

MAXCOMcenter Advanced Member

E có con Sansui SAX-1000X xin gia nhập hội cho xôm tụ ạh.
    :lol: :lol: :lol: :lol:

Attached Files:

11. sakura

sakura Advanced Member

Đôi loa đẹp quá Bác , dòng AR mấy đấy Bác .

12. Maiduyan

Maiduyan Advanced Member

AR 2ax bác sakura.

13. sansuifc

sansuifc Advanced Member

AE trong hội có ai biết shop nào đang bán Ampli Sansui AU-20000 ko , em tìm em nó 2 năm rồi mà ko thấy ai bán

14. MAXCOMcenter

Sansui SAX 1000X (thêm hình)
    E đang ghép với CD SONY 333 ESJ và loa TRIO SC400 cổ kính. Bass 40cm
    Mời các bác bình phẩm ạh.

Attached Files:

File size:
      34,7 KB
      Views:
      246
  15. vinhtruong9

vinhtruong9 Advanced Member

Bác nhận xét chất âm bộ này phối ghép như thế nào đi chứ ! Thấy bộ này đang đăng rao bán đầy trên các trang mạng mà ! Em cũng tò mò loa Trio SC400 ! Em này ít thông tin quá ! Mà nhìn cũng to và đẹp quá ! Ko biết chất âm ra sao ?

16. MAXCOMcenter

Bác nhận xét chất âm bộ này phối ghép như thế nào đi chứ ! Thấy bộ này đang đăng rao bán đầy trên các trang mạng mà ! Em cũng tò mò loa Trio SC400 ! Em này ít thông tin quá ! Mà nhìn cũng to và đẹp quá ! Ko biết chất âm ra sao ?[/quote]

Là của e đấy bác. :mrgreen: :mrgreen:
    Nếu bác ở HCM thì qua e nghe thử có vừa tai k biết liền chứ gì.
    E thì U35 nên thấy vậy là vừa tai rồi, nhưng k biết các bác thì sao...?
    Theo cá nhân e loa TRIO SC400 (bass 40cm) cổ kính nhà e nghe nhạc vàng, nhạc chậm, trữ tình, nhạc ngoại rất hay và chi tiết mà mấy bác.
    E hay nghe nhạc: Quỳnh Lan, Hoàng Oanh, Chế Linh, Hương Lan, Alan Taylor, VNAV sumo 2013,...
    E đang ghép với CD SONY 333 ESJ và SANSUI SAX 1000X ạh.

Theo e thì bộ này là hay nhất từ trước giờ mà e có. Trước e có Klipch Heresy I kèng gang loại thùng mộc k ecang ghép với e sansui 1000X, Moudard-short MS-30 ghép với e sansui 1000X, Pioneer CS A77 ghép với Pioneer A570, Onkyo D200 ghép Pioneer 8800II,... mấy e này không hay bằng ạh.

17. MAXCOMcenter

Hihi...E sốt sắng vậy để UP cho đủ 50 bài để được đăng trên rao vặt VNAV mấy bác ạh.
    có gì không phải mấy bác ít gạch đá giúp e ạh. :lol: :lol: :lol:

18. dothanhquanghcm

dothanhquanghcm Advanced Member

Chào các bác

Em đang dùng ampli 607L Extra. Nay muốn thay đổi chất âm nghe nhạc nên bác nào có ampli AU7500 xin giao lưu cùng em. Em cảm ơn nhiều

19. MAXCOMcenter

Bác andymai này có mấy bộ dàn nhìn quá khủng các bác.

20. MAXCOMcenter

Nguyên cả bộ dàn nhà e chưa chắc = cặp loa của bác ấy đâu ạh.

21. kinhkhicau

kinhkhicau Advanced Member

e đang dùng amp 607xr định mua e pi hpm 500 về chơi chung, e ghép thế có ổn ko mấy bác

22. MAXCOMcenter

Bác nên đem amp của mình đến nơi nào bán loa HPM 500 ghép thử có hợp với thể loại bác đang nghe k rồi hãy xuống tiền ạh.
    Mắc công tí nhưng giảm rủi ro rất nhiều. Mến :D :D

23. MAXCOMcenter

E có con Sansui SAX-1000X bác lấy e nhương lại cho ạh.

24. lenhhoxung626

lenhhoxung626 Approved Member

Hi , Mình vừa mới mua loa Sansui sp x8000 , đang ghép voi Onkyo 9050 , nhưng nge nhạc không thấy hay , Minh có cần phải đổi ampli khác có công suất lớn hơn không ? cám ơn các bạn rất nhiều

25. tuandat45d

tuandat45d New Member

Em cũng xin gia nhập hội với em SS Au 3300, em để không e này khá lâu vì không tìm được loa ghép với em nó.
    Hôm vừa rồi em lấy cặp JBL 4312a về, chưa có tiền mua amply nên lôi em nó ra đánh tạm .... Không ngờ e nó đánh khá ổn, nghe nhạc vàng cũng oki.... sau đó e lại nghịch ngợm mod lại jac bắp chuối cho em nó cũng cải thiện chút xíu.....
    Các bác cho em hỏi là nếu nâng am cho em nó thì nên dùng am j ạ?

Share This Page

Loading...