Harbeth Cảm nhận và chia sẻ.

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Harbeth2010, 25/10/10.

1. vdatu106

vdatu106 Advanced Member

e thấy trên trang web hãng để thêm chữ "x" ITx, ISx ko biết có khác gì những con ở trên ko bác?

2. thangkv

thangkv Advanced Member

Lavardin hợp Harbeth nhưng ko biết có hợp các loa khác ko. Em đang chơi naim với harbeth thì thấy chấp nhận được và naim cũng tẩn được nhiều loa khác lòi ra.

uk_se likes this.
  3. plunog

plunog Approved Member

Mình đã dùng qua Lavardin IT với 30.1 và 40.1 vài năm trước đây. Nhận xét riêng cá nhân mình thấy như sau: cả ba dãi tần, treble có trong nhưng vẫn thiếu réo rắt. mid-range tương đối tốt rõ đủ lực. Bass xuống trầm nhưng lại không đủ mạnh cho ra âm ngân vang. Nói chung Lavarding IT tuy là một amp ss khuyết đại lại có âm rất gần analog (đèn), nhưng cs không đủ mạnh đột phá cho 30.1 hay 40.1 nhất là cho không gian phòng hơi lớn một tí.

Vài năm trở lại đây mình dùng pass lab xa-160.5, Aesthetix Calypso Signature pre-amp nhận thấy cả âm và lực cho hb 40.1 tương đối ưng ý.

ds2k, San68 and uk_se like this.
  4. Appricot

Appricot Advanced Member

em thấy thế này...
    rogers / Spendor / harbeth cùng chung một nguồn gốc mà âm thanh đã xử lý khác nhau hoàn toàn.
    các bác cũng thấy rồi. khi nâng cấp nếu đc cái lọ thì mất cái chai. trừ phi vượt hẳn lên reference đắt đỏ . đó là cách mà các hãng sản xuất đưa người chơi vào ma trận của sự so đo đổi chác .
    còn ghép đồ thì theo ví thôi ai mà kô muốn ăn ngon mặc đẹp nhỉ ...

thangkv likes this.
  5. Appricot

Appricot Advanced Member

bác nghe em số lớn nhất của IT giá 11k như bác uk - se giới thiệu chắc sẽ lại bỏ pass lab đấy ạ.
    pass lab chỉ dùng cho loa khó đánh và bass cho ra kiểu giã giò như dòng B&W.
    tuyến trên long lanh phụ thuộc tương đối nhiều vào lọc điện và cable các loại.
    em thấy sao nói vậy nếu kô đúng bác bỏ qua cho.

6. luxman58a

luxman58a Advanced Member

Bác lại chủ quan, mỗi người mỗi gu, gu của bác nghe nhỡ đâu người khác lại không ngửi được thì sao.

7. uk_se

uk_se Advanced Member

ITx, ISx là phiên bản mới, có thêm remote

8. Appricot

Appricot Advanced Member

chắc bác đang mất bình tĩnh .người ta kô sử dụng cụm từ bác đang dùng trên forum.
    trải nghiệm của bác chắc chưa đủ thời gian đủ để ôn hòa với những người chơi khác.

9. luxman58a

Khổ quá, mấy món các bác chơi em đều không chơi nên không có gì mà bình tĩnh hay không. Chẳng qua thấy các bác chơi toàn phán chủ quan dựa trên trải nghiệm cá nhân hoặc tự ca ngợi đồ mình đang chơi. Người ta đã chơi Lavardin IT rồi chuyển sang Pass Labs và bảo thích hơn thì bác lấy gì mà dám phán Lavardin ITx hoặc hơn thì sẽ khiến người ta bỏ Pass Labs.

Mỗi người mỗi gu bác nhé, VD như bác thích Jadis, Zingali.... Em thì chơi Jadis vài đời nhưng tai em nghe chả thấy đời nào ra hồn cả, nghe bass như đấm vào gối bông mặc dù giá new cao. :)

superlazy likes this.
  10. Appricot

Appricot Advanced Member

chắc bác đang chơi pass lab hoặc B&W ..nên chạm.
    đúng rồi jadis nghe vớ vẩn lắm chẳng ra gì đâu.
    thế được chưa nhỉ...

Last edited: 1/8/17
  11. hd_bank

hd_bank Advanced Member

Có bác nào ghép HB với Amply CHORD chưa ạ? cho e xin ít rì vui nhá, thanks

12. luxman58a

:D Nhầm to rồi cụ ơi. B&W từng chơi qua, còn Pass chưa từng nên em đâu có dám phán. Cụ chơi B&W và Pass Labs chắc hết số rồi mới phán như thật thế nhỉ :) . Mới cả có thể cụ nghe dân ca, nhạc cổ truyền thì bảo Pass Labs và B&W bass kiểu giã giò, chứ người khác nghe nhạc khác họ lại thấy giã giò thế mới hay :D

13. Appricot

Appricot Advanced Member

tên là luxman mà đc sở hữu B&W thì đã là quá may mắn rồi .
    dừng ở đây cụ nhỉ.

14. luxman58a

Cụ thì chơi ác rồi. Trình độ chém tới đẳng cấp Zingali cung cấp củ loa cho JBL??? Em biết cụ muốn bán loa Zingali nhưng làm gì đến mức phải thế :D

15. phantheks

phantheks Advanced Member

Các bác cho em hỏi Octave ghép với Harbeth có hợp ko ạ? (Harbeth M30.1 vs Octave V70se, cd MBL 1531A) em xin cảm ơn!

16. aka_hn

aka_hn Approved Member

Bác nói chơi Naim ghép với HB mà chỉ ở mức chấp nhận được thì hơi buồn cho Naim nhỉ. E thì thấy Naim hay trong tầm giá ( ko tính các đời số cao). Nên so sánh cùng dòng thì sẽ khách quan hơn. Nếu được bác có thể chia sẻ ít nhiều về Naim của bác ghép với SHL5 để người mới như em học tập ko ạ.

17. thangkv

thangkv Advanced Member

Nếu bác ở HN, tuần sau lũ nhóc đi học mời bác qua nhà em nghe trực tiếp. Tks

18. aka_hn

aka_hn Approved Member

Cảm ơn bác rất nhiệt tình. Chắc lúc nào bố trí qua bác trải nghiệm để học hỏi. Hiện tại bác thấy Naim ghép với HB thì nên như nào sẽ thì lý. Em cũng mong muốn được sở hữu SHL5 trong tương lai.

19. thangkv

thangkv Advanced Member

Em đang đánh shl5 bằng supernait/hicap dr/cdx2 theo tai em chưa được ưng lắm, còn để tả được bằng lời thì em chịu vì em cũng chỉ là newmember

20. Appricot

Appricot Advanced Member

ah dịch lại nguyên văn của nhà sản xuất thôi.
    còn bán thì cụ phải hỏi đại lý của zingali chư em có mỗi cặp cột đó thôi kô bao giờ bán.
    cụ chơi chắc kô bao giờ phải bán loa nhỉ.
    mà jadis nghe k hay như cụ chém thì giá dùng rồi theo sách Mẽo vẫn ngất ngểu. nhiều bác điện thoại nhờ đặt mua dùm ja 30 và ja 80 mà nặng quá chưa dám nhận. kô có mà chơi luôn .
    trần văn T ...khoa "rồ" ...nhiều tay chơi xếp vào loại nhắc đến có thể khiến cụ bị ướt quần từng giữ chơi ja 200 với kingdom 18. ja 80 với Wilson Sasha giá vài chục ngàn. cả thế giới audiophile xxx duy có mình cụ là thông minh.

Last edited: 1/8/17
  21. uk_se

uk_se Advanced Member

Thôi, em nghĩ hai bác đang đi lệch chủ đề rồi. Anh em chơi audio mỗi người một ý, góp ý, trao đổi kinh nghiệm với nhau thôi. Không phủ nhận em là con buôn, cả HB và Lavardin, LFD, EAR, ..., nhưng em nghĩ không nên tranh luận gay gắt quá mức cần thiết, nhất là đi chệch mất chủ đề.

Mong hai bác hạ hỏa, cuộc chơi còn dài mà!!!

22. longnhaque

longnhaque Advanced Member

Trần Văn T...Khoa"rồ"...là ai vậy Cụ? Em chơi cũng lâu mà chưa biết các Cụ đó, nhưng lại biết Luxman58a vì hắn chơi cỡ MBL rồi mà vẫn chưa dừng. Cảm ơn Cụ trước

23. Appricot

Appricot Advanced Member

trần văn T là bác " buôn vua " trong vụ Năm cam đó bác.
    bác Khoa cũng vậy ...
    kô cần phải chơi lâu cũng biết.
    vâng bác luxman chơi cỡ như vậy rồi mà sao khẩu khí lại không như người hiểu biết. em cũng nhũn nhịn bác ấy quá nửa đầu đối thoại.
    mà thôi cái chơi cũng là riêng của mỗi cá nhân chẳng đáng bàn nhiều.
    thấy bác cũng là người chơi lâu rồi.

Last edited: 2/8/17
  24. Appricot

Appricot Advanced Member

bác theo rõi thì thấy rồi.
    cây muốn lặng mà gió chẳng ngừng.
    nếu gọi là con buôn thì hải xuyên .huy bát cổ. thanh tùng ...có gì khác bác đâu. họ cũng đàng hoàng cả mà.
    hôm nay tiết trời có phần nóng nực .có gì sai mong cả nhà bỏ qua cho.

25. luxman58a

Chắc là cái lão "buôn vua" hồi xưa còn chơi Tannoy vẫn nhờ anh D hàng xóm nhà em (ông chuyên DIY cho anh em mình) độ đẽo sửa chữa đấy anh. :D

longnhaque likes this.

Share This Page

Loading...