karaoke và thiết bị professional

Discussion in 'Karaoke - ProAudio' started by thao_prosound, 10/11/06.

1. vuxvn

vuxvn Advanced Member

XENYX1222fx kìa bác . có sẵn luôn equalizer, effect. Giá quá ổn. Có bác đặt em một cái mai giao rồi kìa

2. CaptainJack

CaptainJack Advanced Member

Hợp lý quá.......nhưng bác ở tận SG mà em lại ở HN và ko biết chỉnh mixer ra làm sao thì phải làm thế nào hả bác.

3. vuxvn

vuxvn Advanced Member

ngoài hà nội thiếu gì người biết chỉnh mà bác. Bác hỏi bác mèo sạch thỉu cũng được kìa. Mà nó kèm theo cả catalogue cụ thể lắm. Còn nếu bác thích em sẽ gởi tặng kèm bác quyển hướng dẫn căn bản chỉnh âm thanh chuyên nghiệp bằng tiếng việt nhé

4. Funktion one Vn

Funktion one Vn Advanced Member

Xai A&H đi

5. Mèo Sạch Thỉu

Mèo Sạch Thỉu Advanced Member

Thế cuối cùng là bác Đại Úy dùng hàng gì rồi .
    Ông Vũ có cái quyển sách hay thế mà cứ dấu biệt nhể, bây h mới tòi ra, gửi ra ngoài này cho ae đê, có file thì càng tốt ... Nhà em toàn sách tây đọc ong hết cả thủ :lol: :lol: :lol:

6. CaptainJack

CaptainJack Advanced Member

Thực ra nếu mua 1222fx thì em lấy ngay được nhưng nói thật lòng là vẫn tham 1 bộ Mixer A&H no effect + effect rời +EQ về tham khảo ý kiến bà xã thì vợ nói để cuối năm sắm 1 thể. Đang vật mua mà thủ quỹ lại không chi tiền buồn quá....

7. eisenhowre

eisenhowre Advanced Member

Ôi sao bây giờ mới xì ra thế ông ơi. Bán nhé, cho báo giá đi, đồng ý bán là tôi kêu người đến lấy luôn.

8. Mèo Sạch Thỉu

Xuỵt xuỵt .. đang gạ ông ấy cho mừ .. cụ làm thế thì chít :lol: :lol: :lol:

9. vuxvn

vuxvn Advanced Member

em tặng miễn phí cho bác nào mua mixer của em nhe. hehe

10. eisenhowre

eisenhowre Advanced Member

ôi, Chưa đủ tiền mua mixer đâu, linh động một chút đi nào.

11. vuxvn

vuxvn Advanced Member

Thế thì làm sao bây giờ. Có bác nào ngoài ấy xung phong làm người nhận ko. Em gửi cho bác ấy rồi mấy bác mượn photo nhé

12. Mèo Sạch Thỉu

Có em .. có em .. bác gửi cho em nhá .. em sẽ copy cho toàn bộ ae HN nào cần quan tâm .. em thề đấy :D :D

13. vuxvn

vuxvn Advanced Member

Hehe. Bác khôn thế. hôm nào em gởi đồ cho mấy bác ngoài ấy em gởi cho bác luôn nhé.

14. GoBig

GoBig Advanced Member

tình hình khổ em quá, em đấu mãi hệ thống KOK mà vẫn chưa ổn, có bác nào ở HN rành về món này qua giúp em với. Nếu chỉ hát qua 203N thì cũng tạm được, nhưng em đang muốn pro một chút, nhưng chỉnh mãi ko được.

em xin cảm ơn và hậu tạ huhu.

Hệ thống hiện tại của em:

Mixer: Behringer Xenyx 1202 FX
    Reverb: Behringer DSP 2024
    Amply Receiver Pioneer D8TX
    Amply Jaguar 203N
    4 x Bose 301 V

Mobile: 090.416.5562

15. thao_prosound

thao_prosound Advanced Member

em thì dự đoán bộ của bác đang bị : nhạc đi một nơi , lời đi môt nẻo . cảm giác ko có độ hòa quyện . nhất là tiếng effect nghe ko ổn , ko ngọt , ko êm . cảm giác còn ko hay bằng trước đây chỉ dùng con amp 203N :mrgreen:

16. GoBig

GoBig Advanced Member

Trời bác nói quá chuẩn luôn. Tiếng mic qua mixer thì tậm tịt, chả rõ tiếng, cứ ù ù cạc cạc. những lúc vợ muốn hát toàn phải dùng 203N, thế mới đau em chứ :(

17. Funktion one Vn

Funktion one Vn Advanced Member

Hic, sao ko nhờ bác Thao mua hô 1 chiếc A&H liền effect hoặc 1 chiếc liền amply nhỉ

18. vuxvn

vuxvn Advanced Member

Bác Thảo đoán bệnh tài tình cứ như bác sĩ ấy. Bác giúp bác ấy đi. Em nghĩ bệnh là ở chỗ cân chỉnh phải ko.

19. MFA

MFA Approved Member

Chào các Bác,

Em theo dõi topic này từ đầu mà vẫn còn xxx ngơ. Các Bác có thể khai thông bế tắc cho em một số vấn đề sau được ko ah:

1. Theo em, dùng cho gia đình mà dùng cả mixer, effect, rồi EQ thì có vẻ lằng nhằng và nhiều thiết bị quá. Vậy có cái Mixer nào ngon ngon, tích hợp sẵn effect và EQ ko ah? Nếu như vậy thì chất lượng có kém so với dùng mixer, effect và EQ rời ko (giá cả tương đương thôi, chứ ko phải một con mixer hàng nghìn $ so với mixer+effect+EQ vài trăm $ đâu ah). Các Bác giúp đề cử xem loại mixer tích hợp sẵn mà hạt dẻ với.

2. EQ thì cũng dùng loại chuyên nghiệp hay có thể dùng loại hàng Nhật cũ ngày xưa?

3. Có thể dùng ampli nghe nhạc như Sansui, Piooner, Luxman, Marantz,... để ghép với mixer ko hay nhất thiết là ampli karaoke? Nếu được thì là ampli tích hợp hay là ampli công suất (em ko rõ mixer có tích hợp sẵn pre-amp ko). Và nếu dùng cả bộ pre và pow-amp + mixer thì có hay hơn ko? Nếu có thể các Bác đề cử vài amp hạt dẻ có thể dùng được ko ah?

4. Loa thì nhất thiết là loa karaoke như Bose, BMB hay có thể dùng loa nghe nhạc được ko? Em nghe dùng loa nghe nhạc mà hát thì khi gào to sẽ tèo loa treble luôn đúng ko ah? Có biện pháp nào xử lý vấn đề này ko nếu em muốn dùng loa nghe nhạc để hát? Lại phiền các Bác list xem các dòng loa nào có thể hát ko?

5. Em có đôi loa BMB, 5-6 năm nay ko dùng. Hôm vừa rồi lôi ra thấy gân nó mủn mủn. Hic hic các Bác biết chỗ nào ở HN giúp thay gân loa ko ah? Thay như vậy thì chất lượng giảm đi nhiều lắm ko?

Em lính mới có gì ko phải các Bác chỉ bảo giúp em nhé.
    Thanks and rgds,

20. vuxvn

vuxvn Advanced Member

Behringer 1222fx là sự lựa chọn hợp lý của bác. Power thì bác xài hiệu gì cũng được, miễn là đủ công suất đánh cho cặp loa của bác vì hát cần nhiều công suất hơn nghe nhạc. có điều kiện thì bác nên xài power của mỹ hoặc châu âu thì tiếng tốt hơn. power nhật tiếng hơi cứng và chói. Nếu bác chỉ có hát kok ko thôi thì nên chọn loại power mixer vì nó sẽ đỡ phiền phức và lằng nhằng dây cắm. Hiện giờ chỉ có 2 hiệu phù hợp với yêu cầu của bác thôi là yamaha và behringer. Chúc bác tìm được hàng ưng ý.

21. GoBig

GoBig Advanced Member

hic hic ko bác nào giúp em àh?! hoặc các bác biết chố nào có dịch vụ lắp đặt các thiết bị này giới thiệu em với.

22. thao_prosound

Bác đang gặp vấn đề về căn chỉnh rồi . Cái này có bác nào gần đó nhờ setup dc thì tốt quá . chứ mấy cái đồ này thường ko có thông số mẫu đâu ạ , vì nó phụ thuộc rất nhiều vào các yếu tố : phòng nghe , loa , amp ,dây dẫn ...

Một số nguyên tắc chung khi setup thì bác có thể tham khảo lại các bài viết trong topic này
    Khi em thay bộ dây interconnect ở nhà là tiếng đã khác , phải căn lại EQ rùi bác ạ , khổ thế .
    :mrgreen:
    Good luck !

23. Mèo Sạch Thỉu

Gia đình mà có bộ này là oách rồi, cần thêm cái mic lợi tiếng, hát nhẹ là xong.
    Nhà bác ở chỗ nào nhể, cầm chân cầm ay dư lào .. em bẩu mấy chú em kỹ thuật đến một lúc là được.. xong rồi em với bác đi bia bọt nhá ...

24. Mèo Sạch Thỉu

Biết được trước thì còn nói làm gì, đằng này bác ấy mua rồi .. thế mua thêm nữa thì cái bộ kia vứt đi đâu ạ :lol: :lol: :lol:

25. thao_prosound

A đây rồi , có bác Mèo sạch giúp bác GoBig :mrgreen:

Bộ này cũng ko đến nỗi phức tạp , khó đã có bia rồi :D

Share This Page

Loading...