karaoke và thiết bị professional

Discussion in 'Karaoke - ProAudio' started by thao_prosound, 10/11/06.

1. spiderman

spiderman Advanced Member

cái Marantz MZK 88 biết cách đây khoảng 2 năm trên tờ rơi tại điện máy Ideal, với cái giá >1.300 $ thì tui chọn phương án chuyên nghiệp hơn Mixer + Effect+ Power rời ko chừng dư $ tậu thêm Mic GOOD
    Hàng Pro ít khi nào họ làm Combo lém, hàng dân dụng, bình dân mới làm Combo :?:

2. tienhvn

tienhvn Advanced Member

Đúng quá, làm cục pow khoảng 400, mixer 300, effect 300, còn thừa 300 kiếm cái MIC nữa thì quá ổn :D

3. tienhvn

tienhvn Advanced Member

Shure Beta87A là loại có dây hay không dây bác Thảo ơi? em search mạng thấy giá cao hơn 5t nhiều.

4. thao_prosound

thao_prosound Advanced Member

Beta87A là loại có dây bác ạ . nếu kết hợp với bộ thu phát sóng thì thành wireless thôi :mrgreen:

SLX24/Beta87A khoảng 750$

ULXS24/Beta87A khoảng 820$

ULXP24/Beta87A 1.100$

UR24S/Beta87A chỉ khoảng 3.300$ :shock:

Attached Files:

5. thao_prosound

hoặc làm chiếc này cho nó hoành tráng nào.

em thấy các show lớn hay dùng

6. thao_prosound

các bác muốn mua micro không dây thì nên chọn dòng PGX , PGX24/SM58 khoảng 440$ , /Beta58 khoảng 490$

chứ ko nên mua dòng PG như PG24/PG58 giá tầm 300$ , tiếng "dại" lắm :mrgreen:

7. tienhvn

tienhvn Advanced Member

Nhiều $$$ quá em không chịu nổi bác Thảo ơi. Shure Beta87A có dây bán ở đâu hả bác?

8. spiderman

Quyết tâm ko chơi Wireless vì... nhiều $$$ quá :mrgreen: , gia đình thui mà, chừng nào xài cho sân khấu thì mới Wireless. Dùng gia đình mà xài wireless thì hơi phí. Phòng thu thương mại có ai xài wireless đâu :lol: .
    Trước tết có tui có đi biểu diễn văn nghệ, thấy cái Wireless đời cũ của Sennheiser lại mượt hơn cái đời mới
    Bác nào có ý Wireless thì cứ cái >500$ mà múc, dưới tầm giá này xem ra ko ổn

9. tienhvn

tienhvn Advanced Member

Nghe nói Shure beta 58 không dây mới ra cuối 2008 chỉ hơn 200$ nhưng chất lượng khá tốt.

10. spiderman

tầm 200$ là cái micro transmiter thui, transmiter SM58 hay SM58 beta đều tầm ~200$/cái, giá đó chưa bao gồm receiver
    cái SM58 beta có dây là 160$, ko biết hay thế nào mà giá khủng quá

11. thao_prosound

em thì đang nhắm cái KSM9 có dây hoặc ULXP24/Beta87A , chứ Beta58 dùng rồi , cũng tạm

micro chuẩn thì tốt nhất là nên chơi dòng condenser thay vì điện động dynamic như SM58 , Beta58 ...

12. tienhvn

tienhvn Advanced Member

Báo cáo bác spiderman em đã gọi đặt hàng một bộ 2 cái beta 58 kết hợp với bộ thu sóng PGX242, sản phẩm mới ra cuối 2008 giá là 3,2 triệu. Để khi nào hàng về em kiểm tra chất lượng rồi báo cáo tiếp :) Họ bảo là hàng xách tay, chính hãng, sản xuất tại ?????Dài Loan-Mexico :)

13. thongnga

thongnga Advanced Member

chào các bác
    có bác nào biết em pow TH6000E GMG made in USA dùng làm công suất đấu loa khi hát karaoke không ạ
    em tìm trên google mà không thấy
    Bác nào giúp em thông tin em này được không ạ
    cám ơn nhiều

14. tienhvn

tienhvn Advanced Member

Dùng tốt bác ạ :)
    Sử dụng pow nào hợp tùy thuộc vào bác định đẩy loa nào trong phòng rộng cỡ nào và với mức âm lượng cỡ nào. Em phối ghép giữa tăng âm và loa để hát karaoke thì đầu tiên quan tâm đến tiếng bass, yêu cầu phải căng, mạnh và đầy phòng. Nếu không chơi súp điện thì cần phải có tăng âm âm công suất kha khá đẩy 1-2,3 cặp loa có bass tốt. Nếu bác dùng súp điện thì giảm tải cho loa và ampli nên có thể chỉ cần cái tăng âm công suất vừa phải và không cần loa chiến - em thích phương án này vì có thể dùng tăng âm và loa nghe nhạc thông thường nó cho ra tiếng hát và nhạc nền mượt hơn và nhạc tính hơn so với đồ karaoke chuyên dụng. Hiện tại em đang dùng tăng âm 75w/c đánh 2 cặp loa nghe nhạc mà tiếng bass đã rung chuyển căn phòng 16 m2 không cần phải dùng đến súp điện :D

15. thongnga

thongnga Advanced Member

Cám ơn bác nhiều
    em cũng muốn hát karaoke như bác
    mà em không thích đầu tư thêm cục loa sub về. Chính vì lý do đó mà em chọn loa wharfedale 3190 2bass/1 loa và kiếm một cục pow biểu diễn có công suất lớn để cho tiếng bas căng và mạnh
    có bác nào biết em pow TH6000E GMG made in USA dùng làm công suất đấu loa khi hát karaoke không ạ
    em tìm trên google mà không thấy
    Bác nào giúp em thông tin em này được không ạ
    cuối tuần em sẽ pots anh lên ạ
    cám ơn nhiều

16. tienhvn

tienhvn Advanced Member

Cứ phải thử bác ạ, mang về nhà đấu thử hát 3- 4 tiếng mà không thấy pow bốc khói là ok :D , còn cửa hàng khôn cho mang về thì mình vác loa đến, nói chung là ... phải thử bác ạ! Em đảm bảo với bác là không cháy được đâu!

17. thongnga

thongnga Advanced Member

Tối qua em định mua pow crown 800CLS giá 7tr về dùng
    nhưng em nhìn lại nó xấu thậm tệ bác ạ, em hát thử nó vài bài công nhận là hay thật tiếng rất mền như nghe nhạc hai kênh vậy, tiếng bass mạnh và căng. Khổ nổi em là người ưa hình thức lên không thể ưng cái vỏ ngoài được bác ạ, em đầu tư cho gia đình mang về thái nguyên chẳng ai biết pow này là gì cả, mà xấu quá mọi người chê là vợ em lại trạnh lòng thê mới khổ bác ạ :( :(
    Chính vì thế mà em không lấy nữa
    Em lại ưa hình thức đẹp và ưa nhìn cái đã :lol:

txhousa likes this.
  18. tienhvn

tienhvn Advanced Member

Với 7 triệu tội gì mà bác không kiếm cái amply 5.1 Denon, Yamaha, Pionier công suất tầm 100w/c vừa đẹp, hành tráng, mạnh mẽ, tiếng hay, lại có thể nghe nhạc, xem phim đa kênh...với thứ này bác có thể ghép với 2-3 cặp loa để hát, có đường ra súp (nếu cần dùng thêm súp)....đặc biệt là vợ bác sẽ thích hơn nhiều! :)

19. thongnga

thongnga Advanced Member

em cũng thích xem phim nhưng hiện giờ em chưa có điều kiện bác ạ
    Em vẫn thích dùng pow biểu diễn hát hơn là dùng amply tích hợp. Về phần loa sub em có thể lấy tín hiệu ở pre mà nó là amply chuyên dụng hát karaoke đấy ạ
    Theo em nghĩ em dùng amply karaoke boston P1000IIX làm phần pre đồng thời cũng là bộ trộn sau đó lại dùng amply tích hợp lấy phần công suất kéo loa thì tín hiệu âm thanh qua hai lần âm sắc thì không thay bác ạ. đặt biệt là POW dùng cho biểu diễn phòng thu, dùng hát nó cũng chuyên nghiệp hơn ạ. cũng vì lý do đó em thấy bộ POW + PRE chứ em chưa thấy bộ tích hợp dùng hai amply
    Có một điều em thấy nếu dùng amply tích hợp làm phần công suất thì chi phí đầu tư một bộ karaoke sẽ rẻ hơn ạ
    em suy nghĩ như vậy không đúng mong các bác bỏ qua ạ

Cứ phải thử bác ạ, mang về nhà đấu thử hát 3- 4 tiếng mà không thấy pow bốc khói là ok :D , còn cửa hàng khôn cho mang về thì mình vác loa đến, nói chung là ... phải thử bác ạ![/quote]
    Tối qua em định mua pow crown 800CLS giá 7tr về dùng
    nhưng em nhìn lại nó xấu thậm tệ bác ạ, em hát thử nó vài bài công nhận là hay thật tiếng rất mền như nghe nhạc hai kênh vậy, tiếng bass mạnh và căng. Khổ nổi em là người ưa hình thức lên không thể ưng cái vỏ ngoài được bác ạ, em đầu tư cho gia đình mang về thái nguyên chẳng ai biết pow này là gì cả, mà xấu quá mọi người chê là vợ em lại trạnh lòng thê mới khổ bác ạ :( :(
    Chính vì thế mà em không lấy nữa
    Em lại ưa hình thức đẹp và ưa nhìn cái đã :lol:[/quote]

Với 7 triệu tội gì mà bác không kiếm cái amply 5.1 Denon, Yamaha, Pionier công suất tầm 100w/c vừa đẹp, hành tráng, mạnh mẽ, tiếng hay, lại có thể nghe nhạc, xem phim đa kênh...với thứ này bác có thể ghép với 2-3 cặp loa để hát, có đường ra súp (nếu cần dùng thêm súp)....đặc biệt là vợ bác sẽ thích hơn nhiều! :)[/quote]

20. tienhvn

tienhvn Advanced Member

Tùy bác thôi, nhưng nếu là em thì sẽ lấy 7t đó đàu tư vào phần mixer + effect còn đem đổi cái ampli boston kia lấy cục pow hoặc amli tích hợp khoảng 2-3 triệu. Như vậy sẽ ra âm thanh pro hơn và còn có nhiều điều để bàn trong topic này :) Chúc bác mau chóng tìm thấy đồ chơi tốt!

21. thao_prosound

các bác nên chơi amply/pow 2 kênh thôi nhé , :mrgreen: chứ chơi đa kênh thì ko phù hợp khi hát kok đâu .

Đuợc cái nọ thì mất cái kia mà . Cùng tầm tiền thì cục pow hàng 2nd sẽ cho chất tiếng và công suất căng nhất .

Cục Crown 800 dùng cũng khá phổ biến . nhưng để tìm đựoc 1 cục ngon , đẹp thì không dễ

22. tienhvn

tienhvn Advanced Member

Nói chung Loa gia đình thì nên oánh bằng tăng âm gia đình còn loa biểu diễn thì cần phải đánh bằng tăng âm biểu diễn. Lấy tăng âm gia đình đánh loa biểu diễn thì không ra hơi mà dùng tăng âm biểu diễn (thường >250w/c) đánh loa gia đình thì thừa công suất, tốn điện, không kinh tế mà không cẩn thận vỡ loa. Em nghĩ vậy! :)

23. thongnga

thongnga Advanced Member

vậy em dùng POW TH600E GMG đánh wharfedale 3190 có thừa công suất và vỡ loa không ạ
    Em thấy ruột em lấy cục nguồn lớn lắm đường kính 15cm, hai tụ lọc to bằng cổ tay, em thấy mỗi bên có hai dãy sò than khoảng 6 cặp tổng là 24 sò than, khi bật lên em thấy 3 cái quạt làm nguội kêu o o luôn
    em mới chơi audio lên không biết các bác à, tốn điện thì em còn chịu được chưa cháy loa 3190 chết em ( em thấy loa đó giá tương đối các bác à 7tr )

mong các bác tiếp tục thảo luận để em học tập kinh nghiệm và mở mang kiến thức

24. tienhvn

tienhvn Advanced Member

Đấy, chọn được cái pow biểu diễn bật lên im phăng phắc là không đơn giản! Nhưng mà phòng karaoke nhà bác tầm 40m2 trở nên thì cũng phải cần đến những cái pow này nện vào các cặp loa cong suất lớn (loa biểu diễn). Ở HP quê em bán đầy mấy đồ này, nếu mà chơi karaoke trong gia đình mà hay thì bác Thảo-pro sound đã mang về chơi rồi! :D

25. thongnga

thongnga Advanced Member

hic hic :( :(
    bác nói vậy thì em tiêu mất, phòng nhà em chỉ có 19.5m thôi ạ
    đầu tư loa biểu diễn xong thì chắc em phải ra phường giải trình bác à mệt lắm :oops:

Share This Page

Loading...