karaoke và thiết bị professional

Discussion in 'Karaoke - ProAudio' started by thao_prosound, 10/11/06.

1. SGQ7

SGQ7 Approved Member

Bác thao_prosound ơi, em đang có nhu cầu copy nguồn karaoke Paris by night và Asia. Cuối tháng này em xách đĩa qua nhà bác nhé ;-)

2. 2-Fi

2-Fi Advanced Member

Các bác cho em hỏi: Giọng em cả nhà em cùng dở nên em mới sắm con Lexicon MXP500 để cải thiện chất giọng, nhưng em không biết đặt các thông số thế nào. Bác nào có kinh nghiệm, hoặc đã dùng qua chỉ giúp em với. (Em không có Manual và là dân newbe)

(Bộ KOK nhà em: Shure 58, Mixer Yamha MG 12/4 FX, MXP500 cắm từ Send quay lại 1 kênh Stereo, EQ Behringer, Compresor, AMp, Loa)

3. hddpro

hddpro Approved Member

bác thảo ơi bộ của em giờ vất xó nhà để sắp mốc rồi bác qua giúp em đi hay chỉ em cách đâu em ngồi chọc ngoáy :((

4. thao_prosound

thao_prosound Advanced Member

Đồ chơi của em đây, sau 1 hồi lọ mọ , và vẫn tiếp tục lọ mọ

5. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

Nhìn bộ Mic phê quá Thảo ơiiiiiiiiiiiiiiiiiii :D
    Mic nào của Thúy Nga, mic nào của Diva Thanh Lam đới? :)

6. 5HIEN

5HIEN Advanced Member

Quá đỉnh bác Thảo ơi, mong 1 ngày nào đó được thử qua dàn máy của bác :lol:

7. bobo2306

bobo2306 Approved Member

Trời ! E nhìn mà hoa hết cả mắt, cứ tưởng trong phòng lái máy bay....

Các chương trình ca nhạc lớn chắc thiết bị cũng như thế này phải không ạ?

8. ambos

ambos New Member

Các bác tư vấn giúp em bộ dàn em định mua dưới đây có ổn không ah? Nếu cần thì thay đổi gì mong các bác tận tình chỉ bảo

Soundcraft EMPM6
    Lexicon MX400
    DBX 231S
    JBL RM101 02 cặp (do phòng nhà em lớn nên phải chơi 02 bộ, em đang tính thay 01 cặp JBL bằng 01 cặp Bose 301 V, cho có cậu có mợ)
    Crown XLS2000 02 cái, mỗi cái kéo 01 cặp loa
    AKG WMS 40 MINI 2

Thêm 01 điều phân vân nữa là em không biết nên chơi Midi hay là VOB, với bộ dàn trên của em các bác tư vấn giúp em nên dùng loại nào để tận dụng hết khả năng của dàn này ah?
    Em cảm ơn các bác nhiều ah!

9. Thanhle75

Thanhle75 New Member

Nhò bác thao tü vâń preamp or các ban trong room này chi' dùm
    Đang có
    Mackie vlz 1402 pro
    Bmb uf 800
    Lexicon mx 200
    Samson sx 2400
    Samson rs15hd
    Không biê't preamp nào cho hô.p vö'i âm thanh này

10. hddpro

hddpro Approved Member

bác thảo cho em hỏi bác xài ổn áp gì để nó lúc nào cũng dao động 120V thế nhà em nó nhảy toán loạn lên :(

11. thichcoiphim2

thichcoiphim2 Approved Member

bác chơi được mx400 thì mình có setup cho bác luôn

12. Hipster05

Hipster05 Advanced Member

Chào các Bác.
    Bác Thảo có thể cho E biết là Bác đang dùng system đó với bộ loa gì không ạ ? :)
    Bộ kok của E thì đang dùng loa JBL-PRX 635, sub JBL-PRX 618 XLF.
    Mixer AH ZED14, DBX driverack pa+ cho music, và Lexicon M400, DBX 266 com, EQ deq2496, DBX AFS filter cho mic.
    Microphones Shure U24D wireless Beta 87A. Với system này có gì cần phải thay đổi hay nâng cấp để có được âm thanh tốt hơn ? mong Bác tư vấn giúp :D

Kính!
    Hipster05

13. dunghpt1610

dunghpt1610 Approved Member

Bộ KoK của bác thảo khủng quá, lần đầu em đc thấy, chắc cũng thuộc loại hiếm?

14. A--PU

A--PU Approved Member

Hiện tại em đang dùng Bộ JBL L seri xem phim gồm L890, LC2, L810. Nay nhạc phụ e muốn có tí karaoke mà ko biết nên tận dụng đc những thứ có sẵn hay phải đầu tư bộ karaoke hoàn chỉnh. ( thỉnh thoảng e để nhạc phụ hát hò thôi )
    Em có 2 phương án mong các bác chỉ giúp e.
    1: Tận dụng loa jBL sẵn có + quất thêm ampli khủng
    2 : Làm luôn bộ chuyển karaoke ( nhưng em ngại vì treo loa nhiều quá mất hết thẩm mĩ của căn phòng )

15. tranman

tranman Moderator

Với bộ dàn sẵn có, bác chỉ cần đầu tư 1 mixer karaoke loại tốt là có thể hát với chất lượng khá. Shop J&C trên VNAV đang giảm giá nhiều sản phẩm audio pro, bác vào xem thử.

16. vunn

vunn Advanced Member

Bác Thichcoiphim2/ Bác Thảo Pro hay bác nào rành về MX400, có thể giúp dùm tôi set up MX400 được không? Cám ơn các Bác.
    Vunn

17. lekienuac

lekienuac New Member

Em đang dùng cùng lúc 02 đầu karaoke nosta và acnos hiện cùng đấu audio-out vào cùng một chấu trên amply thông qua một dây hoa sen gộp 2đầu vào 1. Sở dĩ như vậy vì amply của em chỉ có duy nhất một đường vào không như amply đa kênh. Điều này có lợi là cùng lúc em có thể chạy song song 2 đầu cùng lúc (hát bài này xong sẽ sang bài khác của đầu kia mà không phải chuyển). Tuy nhiên không biết có ảnh hưởng đến mạch của cả 02 đầu khi chạy cùng luc không. Bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo em với. Nếu tắt một đầu và chạy đầu kia thì có sợ nó truyền điện vào mạch của đầu đang tắt gây sự cố không. Em đã thử chạy cả hai đầu đồng thời thì nghe được cùng lúc cả hai bài hát phát cùng lúc cả hai đầu nhưng như thế có hại gì không? Cảm ơn các bác cho ý kiến

18. thao_prosound

Các bác thân mến.
    Hiện tại cấu hình karaoke gia đình cũng như karaoke kinh doanh rất phát triển với muôn hình muôn vẻ, nhiều kiểu phối ghép, đông tây kim cổ kết hợp. Để đi đến thành công về mặt chất lượng âm thanh, thì người chơi hay người chủ kinh doanh kok phải trả khá nhiều học phí: thời gian, công sức, tiền bạc... rất vất vả. Mà có nhiều cái thiệt hại khó có thể định lượng bằng tiền, nhất là cơ sở kinh doanh : VD như khi setup âm thanh không hay, khá́ch đến hát thấy chán, bỏ đi, không quay lại ---> cơ sở mất uy tín, mà để lấy lại được uy tín thì.... ko thể 1 sớm 1 chiều.
    Trong khuôn khổ topic này, đặc biệt nhấn mạnh đến sự kết hợp giữa các loại thiết bị Pro, sẽ hỗ trợ tối đa về mặt kỹ thuật, đảm bảo cho chất lượng âm thanh kok ở mức cao nhất, cũng như đảm bảo hệ số an toàn cho thiết bị máy móc, loa , amply... mà chi phí đầu tư ko hề đắt đỏ. Người chơi kok ở gia đình, và đặc biệt là các bác làm kinh doanh kok có thể sẽ rất quan tâm. có thể nghiên cứu, trao đổi kiến thức, kỹ thuật xử lý, căn chỉnh, vận hành
    Qua một thời gian thử nghiệm, nghiên cứu ứng dụng, triển khai trong thực tế, em thấy rất hiệu quả. Những kinh nghiệm thu được, sẽ dần được chia sẻ với mọi người

1/ DBX DriveRack PA+/ DriveRack 260 dùng trong hệ thống kok - Một công cụ tạo nên sự khác biệt hoàn hảo

Còn tiếp .......

19. thichcoiphim2

thichcoiphim2 Approved Member

cám ơn bác Thảo trước nha đã chịu khó bỏ chút thời gian chỉ dẩn cho các anh em trên diễn đàn

20. yeubien

yeubien Advanced Member

Các bác cho em hỏi: em dùng micro Shure SM58, khi cắm dây micro vào là có tiếng ré nhỏ rồi, như vậy là dây micro có vấn đề phải không?

21. tretrau

tretrau Advanced Member

Em vừa mua được con Alesis DEQ 830 8 channel digital graphic equaliser này các bác xem có hay không
    Em vừa thắng đấu giá trên ebay giá khoảng 7 chai, đang chờ gửi về, có ok không các bác?

22. katianna

katianna Approved Member

Bác Thảo ơi, bác giúp em với ạ. Em mới tậu bộ KOK nhà em như sau:
    - Loa KS 310
    - Mixer Soundcraft EFX8
    - Amply Crown XLS 2500
    - Đầu VietKTV
    - Mic Shure Beta87A có dây
    Nhưng khi hát thì tiếng và nhạc không quện vào nhau. Em nghe thấy tiếng hát như cách mình 2m, nhưng nhạc thì cách tới 8m. Bác tư vấn giùm em xem cách chỉnh hay thêm thiết bị hỗ trợ nào nghe cho quện tiếng hơn với ạ. Em cảm ơn bác.

23. katianna

katianna Approved Member

Bác Thảo ơi, em đang dùng SC EFX8CH và không có thiết bị hỗ trợ nào khác. Trước mắt thì em nên thêm effect riêng hay nên thêm compressor trước ạ? Em cảm ơn bác.

24. thao_prosound

Bác để ý phần effect trên mixer EFX, có lẽ chưa chọn được chế độ hợp lý

25. Hipster05

Hipster05 Advanced Member

Chào các Bác.
    E mới thay đổi một số đồ cho bộ kok của E như sau:
    Mixer A&H ZED14. (giữ nguyên)
    Lexicon MX400. (giữ nguyên)
    BBE maximizer 882i (mới)
    dbx Driverack PX cho bộ loa +sub PRX600. (mới)
    dbx Compressor 1066. (mới)
    dbx EQ 1231. (mới)
    dbx AFS224 Feeback suppression. (giữ nguyên )
    Microphone Shure U24D Beta 87A. (giữ nguyên)
    Thay đổi nâng cấp một vài thứ cho hệ thống thì E thấy khi cân chỉnh dễ dàng, nhanh gọn hơn, và cũng như lúc hát kok tiếng vocal rất rõ, mượt, nhẹ...được hỗ trợ bởi effect MX400, dbx EQ1231, dbx 1066 comp và sau cùng là dbx AFS224.
    Music mạnh mẽ, cân bằng, chi tiết và ổn định, đã đáp ứng rât tốt với hầu hết những thể loại nhạc thuộc nhóm kok... Hạn chế được mức tín hiệu over load từ microphone bằng dbx comp/gate 1066 có chức năng limiter rất êm, an toàn cho bộ loa, microphone. Và còn dbx Driverack PX thật tiện lợi, nếu có kinh nghiệm sẽ làm chủ được phần âm thanh nhiều hơn, và tinh chỉnh theo ý muốn khi setup hệ thống, cho âm thanh từ khá, đến hay, rất phù hợp với power-speakers + power-subwoofers...
    Vài dòng chia sẻ cùng các Bác... :)
    Thân mến,
    Hipster05

Share This Page

Loading...