karaoke và thiết bị professional

Discussion in 'Karaoke - ProAudio' started by thao_prosound, 10/11/06.

1. 1cdnew

1cdnew Approved Member

Các bác chỉ giúp em ở HN mua cục đẩy Crown XLS 2000 chính hãng ở cửa hàng nào ạ, bây giờ đồ nhái nhiều quá chỉ khoảng nửa tiền thôi.

Cảm ơn các bác nhiều.

2. 1cdnew

1cdnew Approved Member

Thanks Bác pham thieu gia , đã cho biết thông tin.

3. 1cdnew

1cdnew Approved Member

Hi em điện ở đây hết hàng , có người giới thiệu em địa chỉ này: www.vietmoi.com.vn,CÔNG TY CỔ PHẦN VIỆT KTV bác nào đã mua ở đây rồi cho em vài dòng nhận xét nhé!

4. thao_prosound

thao_prosound Advanced Member

Ở HN thì bác chạy qua Sao Việt chỗ Lý Quốc Sư nhé.

5. pham thieu gia

pham thieu gia Approved Member

Bác Thảo nhờ bác tư vấn dùm , hiện nay phòng kok của em 16m2 chơi 1 cập AAD K8 và sub Polk 125 , em hỏi với diện tích như vậy chơi 2 cặp loa được không ? tại em tính chơi thêm 1 cặp AAD K8 nữa . Theo bác , giải pháp chơi thêm 1 cặp với nâng cấp lên JBL KS 310 thì cái nào cho chất âm hay hơn . Thank :)

6. 1cdnew

1cdnew Approved Member

Thanks Bác Thao nhiều , để em ra đó xem...

7. sytb75

sytb75 Advanced Member

Bác khanhbeohp nói đúng đấy ạ. Bác cho cấu hình cụ thể đi được không ạ? Thanks!

8. qhuyqn

qhuyqn Advanced Member

Em không ở HP nhưng bác cho em xin cấu hình này để nghiên cứu ạ. :D

9. thao_prosound

Các bác chuẩn bị 1 chầu cafe đê, cấu hình mới "phọt" ra được :D

Đợt này e bận quá, mấy bữa rảnh sẽ post hầu các bác nghiên cứu. Cấu hình này hơi nặng về kỹ thuật 1 chút, khai thác tối đa hiệu quả của thiết bị digital pro, kết hợp với đồ kok home, nhưng cũng không quá khó setup, và khi dùng khá đơn giản

:D

10. iapple

iapple Approved Member

Chào các bác,em là thành viên mới và cũng là người không biết gì về thiết bị âm thanh gọi chung là gà mờ,mong được các bác chỉ giáo.

Thiết bị của e bao gồm:

* Đầu karaoke kỹ thuật số Arriang 36M
    * Yamaha RXV861 receiver
    *BEHRINGER UB2222FX PRO
    *WELLING CEFIRO 5 SPEAKER SYSTEM

Vấn đề nan giải là em không biết cách chỉnh cái Mixer UB2222FX Pro.Mong các bác hướng dẫn em chỉnh cái mixer này đễ karaoke.Cảm ơn nhiều

11. ade_hpvn

ade_hpvn Approved Member

mọi người ai ở hải phòng làm ơn cho hỏi mua âm thanh ở 119 lương khánh thiện có uy tín ko ? em đang muốn mua đôi JBL ks 300 ở đó vì thấy ở đó bán cặp ks JBL 312 chỉ có 16 triệu .... họ bảo hàng chính hãng nhập của Ba Sao .. ko biết thế nào ....nhờ bác thào tư vấn phòng 25 m2 lắp 2 đôi JBL ks 310 với crown 2500 thì ghép với sub nào ? em đang tính lắp đồng bộ sub JBL 12 . ko biết có ổn ko ? nhờ bác và mọi người tư vấn ...

12. 1cdnew

1cdnew Approved Member

Hai con :
    - Yamaha P7000S hàng chính hãng.
    - CROWN-XLS-2500 hàng chính hãng . thì con nào nên dùng vậy các bác.
    Giúp em một câu nhé!
    Cảm ơn các bác nhiều!

13. qhuyqn

qhuyqn Advanced Member

Có dịp công tác ra HP, em sẽ mời bác cafe ạ. :D

14. DanangHifi

DanangHifi Approved Member

TẾT NHẤT SẮP ĐẾN RỒI ...ANH '' PHỌT '' SỚM RA CHO ANH EM SẮM TẾT HÁT CHO VUI ...CHẦU NHẬU HOÀNH TRÁNG,CHỨ CAFE NHẰM NHÒ GÌ .... :D RẤT MONG !

15. lamtrikiet

lamtrikiet New Member

em là mem mới cũng ko rành gì về lắp đặt hay mua cái gì xài vừa túi tiền âm thanh tạm dc hết . tình hình là em có khoãng 20 cục . khả năng có nhiu đó . em muốn nhờ các bác tư vấn em với .
    em muốn mua dàn kok mixing . tài sản của em gồm
    1 cặp 4 tất suyang . 1 apm suyang pv 684 eq
    powered mixer 8 channel nhà nghèo hjx
    em muốn thay 1 bộ kok mới mixer của em cùi wá . trong 20 cục em muốn mua một main power kéo 2 cặp loa. 1 cặp loa . 1 mixer . reveb . 1 micro . em chỉ có nhiu đó tiền muốn liệu cơm gắp mắm thôi ạ . tư vấn giúp e với . thank các bác
    e ỡ sg thì nên mua ỡ đâu ạ

16. tienhvn

tienhvn Advanced Member

Em mới kiếm được cục mixer karaoke kenwood gia đình (pha cả reverb và echo) hò hát khá hay. Hàng hiếm nên post khoe các bác .

Attached Files:

File size:
      80,2 KB
      Views:
      351
  17. thao_prosound

Tiếp tục nào các bác

Nếu để có đôi lời về amply và loa cho kok thì em có thiển ý thế này :
    - Amply : là cái quan trọng, nhưng không nhất thiết phải là California 468 xịn hay Jarguar 203N xịn cũ (đưong nhiên nếu có thì càng tốt). Em vẫn dùng 203N, nhưng là hàng mới.
    - Loa : quan trọng không kém, nhưng Bose 301 III và BMB 252 chỉ là cặp đôi hoàn hảo trong quá khứ, nay bị các đàn em vượt mặt quá xa. Một serie mới ra mắt của JBL mà bây giờ luôn trong tình trạng cháy hàng, em đã tư vấn cho rất nhiều bác về nhãn hiệu này.
    - Sub : hát kok thì âm trầm chiếm một vị trí đáng kể đây.

Dẫn chứng trực quan là Hiện tại đang có 3 cấu hình kok đã thi đấu, và đã có kết quả :
    - cấu hình 1 gồm toàn loa, công suất nhãn hiệu China, khá gấu và đắt tiền, đi kèm controller digital cũng của hãng đó luôn, Sub điện 18'' của DAS, trông rất đẹp và cũng rất khủng. Micro không dây AKG mini.
    - cấu hình 2 gồm amply 203N xịn, loa Bose 301 III và BMB252, Amply Crown 1200, micro Shure SM58 có dây, sub điện Yamaha, tất cả đều xịn nét nèn nẹt, đều là những tên tuổi lừng lẫy 1 thời, không ai có thể phủ nhận.
    - cấu hình 3 gồm amply 203N hàng mới, loa full, loa sub JBL, amply Crown mới, micro Shure không dây TQ, và cục DBX DriveRack. Nói chung tất cả đều là hàng mới.
    Phòng hát 30m2. Hệ thống âm thanh để mặc đinh, không cần người chỉnh, và 2 micro luôn luôn ON.
    Sau khi thi đấu về chất lượng thì cấu hình 3 chiếm ưu thế áp đảo, so với nó thì cấu hình 2 chỉ được 7,5/10. và cấu hình 1 chỉ được 5/10, về tất cả các yếu tố : độ bắt micro, tiếng ca rất nhẹ, nét , ấm và lại sáng, chi tiết đến từng hơi thở lấy giọng, nịnh tiếng, dễ hát, chất nhạc được thể hiện chi tiết mạch lạc, sạch sẽ, khả năng chịu công suất cao , cả khi hát và khi nghe nhạc mạnh không bị bể tiếng, nhòe tiếng.

Mỗi thiết bị đều góp phần tạo nên chất lượng chung của cả hệ thống. Amply và loa rất quan trọng, nhưng với cấu hình của em setup thì thiết bị pro như DBX DriveRack mới thực sự là linh hồn, chiếm vị trí cực kỳ quan trọng để tạo nên sự khác biệt và hiệu quả

18. khanhbeohp

khanhbeohp Advanced Member

Bác cho cụ thể cấu hình 3 tốn kém khoảng bao nhiêu ? Em hiện tại đang có loa bsoe 4.2, mic shure không dây TQ cao cấp, sub BMB Pro bass 40cm, am ly cali của việt nam nắp loại 888AR. Em đang định nâng cấp bác giúp em tí sắp tết rồi. Cám ơn bác.

19. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

Thảo có thể cho anh xin giá cấu hình 3 được không?
    Nếu có thể cho anh chi tiết được từng món nhé, đang muốn trải nghiệm mới nếu giá nó trong khả năng tài chính của mình ( PM cho tiện nhỉ ? :) ).
    Tks Thảo.

20. ade_hpvn

ade_hpvn Approved Member

cấu hình đó của bác thảo cung sơ sơ khoảng 80 triệu rồi bác ạ . chỉ dành cho phòng khoảng 25 _ 28 m2 thôi nha ... cũng nặng ký đấy .... em cũng chuẩn bị làm cấu hình này nhưng ko biết cái DBX DriveRack là cái gì ... chắc là ko đủ đk để sắm cái này rồi ...

21. thao_prosound

Các bác tham khảo cấu hình cơ bản này nhé :
    - Loa full : JBL KS308, 03 đôi
    - Loa sub : Klipsch SW112 , 02 chiếc
    - Amply power : Crown XLi 2500
    - Amply kok : Jarguar 203N
    - EQ/Crossover/Compressor/Limiter : DBX DriveRack
    - Micro Shure UGX9

Cho phòng < 30m2 , nếu thay KS308 = KS310 thì có thể chơi cho phòng 40m2.
    Riêng về cục DBX , có thể chọn loại 2in/4out như PX là vừa, hoặc PA+ hay 260 tùy theo khả năng tài chính. Đặc biệt là vấn đề xử lý các tham số trên cục DriveRack cần hết sức , hết sức cẩn trọng. Thành hay bại cũng có thể do cục này mà ra. Em đã nghiên cứu, thử nghiệm, rồi áp dụng vào thực tế rất thành công. Âm thanh tuyệt vời cho phòng hát kok có cấu hình mặc định. Chi phí nhỉnh hơn 100tr một chút. Khi hát test thử, em cảm giác còn hay hơn cả bộ pro 25k USD ở nhà . :D, có lẽ do thiếu đồng bộ, bộ loa em dùng lâu quá, hơi còi

22. Hipster05

Hipster05 Advanced Member

Em đã dùng với DBX Driverack PX cho bộ JBL-Powedspeakers show cho các bác vài tấm hình cũ để tham khảo.

Hipster05.

Attached Files:

23. khanhbeohp

khanhbeohp Advanced Member

Nghe chừng cấu hình 3 này em phải thêm mấy chục nữa rồi, nhưng ngại nỗi đang không có chỗ để bầy vì còn một loạt đèn đóm nữa thế mới chết chứ.

24. KevinTrinh

KevinTrinh Approved Member

Anh Thảo ơi, e đã làm theo anh là treo cả 2 cặp ở phía trước, cao từ sàn nhà đến loa là 2m3, tất cả loa e đều hướng thẳng chứ không hướng về phía người hát. Không hiểu sao vẫn hú rít, và e thấy cảm giác nó vẫn ko rõ tiếng hát, hay là cái Mic Shure SM48S của e nó ko hay nhỉ.

25. tienhvn

tienhvn Advanced Member

Dear bác Thảo,
    Sao bác không cho tý reverb vào mấy cấu hình này để cho tiếng hát thêm ngọt và chuyên nghiệp. Từ khi biết bác và theo dõi topic này thì em đã biết cách pha trộn reverb với delay echo để có phòng hát ưng ý tại nhà, vừa đáp ứng được cho ca sỹ hát vừa đáp ứng cho amteur đang phê phê... Phương án KOK của bác Thao pro sound mà thiếu chất âm của reverb thì quả là phí và chưa thể hiện được sự dày công nghiên cứu pro sound của bác Thảo.

bác Thảo đã thử nghiệm hệ thống KOK gồm các loa phát nhạc và lời riêng rẽ chưa? ví dụ mình có 4 cặp loa thì cho lời hát qua 2 cặp, 2 cặp loa còn lại cho phát nhạc. Em đang áp dụng tại nhà thì thấy có khá nhiều ưu điểm:

Brgd

Share This Page

Loading...