karaoke và thiết bị professional

Discussion in 'Karaoke - ProAudio' started by thao_prosound, 10/11/06.

1. Nguyenthang85

Nguyenthang85 Advanced Member

Bộ này tiếng sạch lắm bác ạ, sạch hơn cả bose F1 model 812. Bose L1 thì em chưa nghe. Hát ở bộ HK này( em xin lỗi các bác đang sử dụng bose 301 với 402 trước ) chỉ muốn đem bổ ra lấy củi đun bánh trưng thôi

atcfirst and Mimikhoaili like this.
  2. Cha

Cha Approved Member

bác cho em hỏi ,,, cho thỏa chí đam mê , hôm nay e cũng lọ mọ kiếm được bộ micxer soundcraft 12.2 spirit folio và con yamaha spx 990 , mà nửa tháng nay em vật nhau với bộ của e hơi mệt , để tìm gia một chất âm ưa thích , mà e trưa chỉnh được để làm dung đôi tai khó tính của e , ,,,,, hiện giờ e đang để tần số là U12 -U12 - U91 -92 , hát thì e thấy tiếng nó thật , trung âm thì khủe rõ ,,nhưng tiếng nó ko được vang mấy , bác chơi rồi bác có kinh ngiệm bác hướng dẫn e cái ,,,,,,,,,,,,,,,,,,, à còn cái tần số đó e chỉnh vậy có đúng ko nhỉ bác , ,,,,,,U NÓ KÝ HIỆU LÀ GÌ BÁC NHỉ , có những câu hỏi ngây ngô có gì bác bỏ qoa , chúc bác nhiều sk ,,,,,,tks .....

Last edited: 6/9/17
  3. phattrinh

phattrinh Approved Member

các bác cho em hỏi tí về bộ KOK hiện tại của em, nếu em muống nân cấp thì cần nân cấp cái nào trước ah:

mixer Behringer xenyx fx1202
    loa 2 x Peavey PR-15 có amply -main output
    đầu KOK arirang 3600 deluxe
    ampli arirang PA-203xg - mon out
    loa 301 serie V đấu với con PA-203XG
    behringer Fx2000
    behringer FBQ1502 eq
    2 x Audio technica AT2010 cardiod condenser mic

Last edited: 12/9/17
  4. Nguyenthang85

Nguyenthang85 Advanced Member

Bac
    Bác nâng cấp đôi 301 series v đi, tiếng khô lắm

5. thinhsve

thinhsve Approved Member

Bác nào đang dùng mixer Soundcraft Ui16 có file cài đặt cho em xin với. Em đang dùng mixer Mackie ProFX8 V2 mà không ưng ý, đang ship con Ui16 về (khoảng 1 tuần nữa tới em).
    Thanks.
    Email: thinhsve@yahoo.com

6. Giangyen

Giangyen New Member

Chào các bác. mình là dan gà mờ.nên mua phai maply 506N nháy. Nên âm thanh không dc hay. Nhưng công suất thì có. Giờ mình nhờ các bác tư vấn là nên mua lại 506N của bảo châu. Hay là nên mua vang số.hoặc năng tiếng để tậng dụng 506N củ ak. Nhưu cầu của mình là nghe nhạc. Mình muốn am thanh phải sạch.phải rọn gàn.tách bạch.

7. vnguyen1234

vnguyen1234 Advanced Member

Các Bác làm ơn cho hỏi nút Phantom 48v trên mixer có công dụng như thế nào? Cám ơn các Bác nhiều.

8. Mimikhoaili

Mimikhoaili Advanced Member

Nó để chuyên dùng cho các loại Micro Condenser có độ nhạy cao mà thường là các loại Micro thu âm.
    1 số Micro Live/Karaoke cũng có loại Condenser . Mấy loại Mic này thì giá cao hơn loại thường.
    Khi cắm micro Condenser vào mixer, phải nhấn nút phantom +48V này nó mới có tín hiệu, ko nhấn là mic ko hoạt động.
    Mic condensor thì hơi khó chỉnh hơn vì độ nhạy cao, dể hú hơn nhưng chất âm thì miễn bàn. Thường là đỉnh của mỗi hãng đều là Mic Condensor.

9. cuongphuong

cuongphuong Advanced Members

bac mimikhoaili cho em hoi ty. cuc nay thi cam vao he thong karaoke the nao? e dang dung 203iii va crown 800csl.

Attached Files:

10. Mimikhoaili

Ampli tích hợp kết hợp với main thì mình chưa chơi nhưng nó vẫn theo nguyên tắc là bác tháo 2 cầu nối phía sau ampli 203 ra ( hiểu nôm na như bác cắt cái ampli 203 ra làm 2 phần là phần Pre + micro là 1 nữa trên và phần main power công suất là nữa dưới ) và những thiết bị thêm vào như effect rời hay lọc EQ hay cái Compressor ẢRT Pro của bác sẽ cho vào giữa 2 phần ampli 203 mình mới vừa phân 2 ra .
    Thứ tự là tín hiệu từ đầu Karaoke/ TV( youtube ) vào phần Pre+ mic ở nữa trên ampli 203 , sau đó chạy ra để đi vào ngỏ in ( vào ) của cái Compressor ART của bác , rồi từ ngõ ra out của ẢRT sẽ cho đi vào ngõ vào in của main Crown và ra loa . Micro thì cắm bình thường , thế thôi.
    Có bác nào có phương án cắm dây nào khác hay hơn thì xin chỉnh sửa chỉ giúp vì mình chưa thực hành qua vì đang Sài mixer bàn.

Cơ mà bác chơi con ArT này hơi hoành tráng đấy, hứa hẹn 1 ngày ko xa bác sẽ lại thêm cái effect Lexicon với cái lọc EQ xịn nào đó cùng con mixer bàn thôi chứ bộ của bác nó cũng còn lệch lệch thiếu thiếu. Nhưng nếu cảm thấy vừa ý rồi thì thôi đừng nghĩ nâng gì nữa cả, chạy theo đuối lắm à.

Bác có thể tham khảo mấy bài củ có chỉ cách đấu nối :

https://vnav.vn/threads/nho-bac-thao_pro-va-cac-bac-tu-van-cach-set-up-bo-karaoke.17305/
    https://vnav.vn/threads/cach-ket-noi-equalizer-va-compressor.10034/
    https://vnav.vn/threads/compressor-da-la-pro-thi-khong-the-thieu.2619/

11. cuongphuong

hoanh trang gi dau bac,nguoi ta co tien mua 1 luc tat ca con em ko co thi mua dan bac a. con art nay dua em lay o nha hat kich viet nam cho bac a. tien bac xem ho em cai loa nay choi dc ko nhe. Yamaha s4115Hii. e thi co bose 301av! bmb252v sub yamaha 160 roi bac a.

Attached Files:

12. Mimikhoaili

Trừ các bộ dàn ampli tích hợp ra thì Cũng rất hiếm có người mua 1 phát trọn bộ pro vừa ý bác à, hầu như ai cũng từ cơ bản rồi nâng cấp lên từ từ cả, bộ dàn của mình gần 1 năm rồi mà vẫn chưa xong đấy thôi.

Con Yamaha này mình chưa Sài qua nhưng xem sơ qua nó thuộc loại khá đấy, tuy to xác nhưng CS chỉ khoảng 100 đến 120 W ! Treble của nó khá nhạy và thanh thoát , Bác dùng Karaoke coi chừng dể đứt treble.

Bác có 2 cặp loa hay và cái sub vừa vặn cho Karaoke lắm rồi, phòng khách dù rộng 5 ,6 mét vẫn dư lực mà.
    Đầu ra là là loa của bác thì ổn rồi, cần đầu tư thêm ở đầu vào sẽ hay hơn ( Như Effect rời, Mixer , Micro xịn, lọc EQ,... )
    Bộ dàn Kara hay hay ko theo mình còn ở tiếng ca và độ trộn lẫn hoàn toàn tiếng ca vào nền nhạc chứ nhạc rất hay mà tiếng hát dở hoặc nhạc 1 đằng, tiếng ca đi " song song bên cạnh " thì nản ngay.

Về lý thuyết bác rất khó ghép chung cái Yamaha đó vào cùng lắm, vì công suất gấp 1,5 lần loa Bose, thể loại tải nhạc cũng khác nhiều, độ nhạy càng lệch nhau.
    Thực tế nó có hợp tai bác khi ghép chung ko thì cũng khó biết , theo mình thì nó sẽ hay hơn đó, chuyện lệch CS vào loa và hại loa thì dĩ nhiên ko tránh khỏi. Bác cân nhắc khi thử âm lượng lớn !
    Có thể cho Crown đánh 2 cặp, 203 đánh 1 cặp yamaha , Tuỳ bác.

Nhớ làm phần nối tiếp đất vào bộ dàn kỷ lưỡng.

Mình cũng chỉ là người chơi tự mò mẫm cho bộ dàn của mình sao cho hát ngon lành hơn ampli tích hợp Arirang ngày trước thôi, chứ ko phải chuyên gia rành rọt gì cả, bác tự tìm hiểu thêm và đợi thêm mấy AE khác góp ý coi sao.
    Mình cũng đang tự học hỏi , nghĩ gì nói đó hy vọng AE nào đang tìm hiểu sẽ có ít và bớt chút sai lầm giảm thiệt hại/ học phí , Nên có chổ nào " trật lất " mong AE chuyên gia nào biết chỉnh giúp.

Last edited: 9/12/17
  13. cuongphuong

e lay ve khi nao co lien hoan khu pho mang ra choi bac a. phong nha e rong 4.5m dai 6m cao 3.8m. mic e dung 1 cai pg 58 sao viet va 1 cai sd565, tat ca deu la mic day vi ko day dat qua. ke no bac a cu sam dan thoi roi no se du thoi chu lien 1 luc e ko chiu noi. e phat bang vietktv va dau md denon 2000al bac a. bac cho em xin sdt cua bac voi. em cam on

14. vnguyen1234

Cám ơn Bác Mimikhoaili. Tiện đây tôi có thắc mắc nhờ Bác hay các Bác khác giúp giùm. Có mục trong chủ đề này chỉ dẫn cách đấu EQ cho riêng phần micro là vẫn cắm receiver của micro vào mic trên mixer( balance), và EQ thì vào insert của mic trên mixer. Nhưng tôi vẫn chưa hiểu là phần LR của in và out trên EQ sẽ cắm như thế nào? Các Bác làm ơn chỉ giúp, cám ơn các Bác nhiều.

15. Mimikhoaili

Bác hỏi mình chưa hình dung rỏ lắm, bác coi kỷ lại bài hướng dẩn chỉ đấu nối đó lai xem, vì EQ chỉ có 2 in vào và 2 out ra tương ứng cho 2 cây Micro chứ đâu còn dư cổng nào nữa.
    Mong Bác nào hiểu ý và rành vụ này chỉ thêm giúp với.

16. vnguyen1234

Đúng rồi Bác Mimikhoaili, ý tôi muốn hỏi là 2 in của EQ cắm vào đâu và 2 out của EQ cắm vào đâu. Vì 2 micro tôi đã cắm vào 2 phần mic trên mixer theo ngõ balance rồi, và trên 2 phần mic đó mỗi phần còn ngõ insert 1/4 L và R. Bác làm ơn hướng dẫn giúp, cám ơn Bác nhiều.

17. vnguyen1234

Có Bác nào ghé qua làm ơn chỉ giúp với. Cám ơn rất nhiều.

18. vnguyen1234

Bác chủ Thao pro-sound đâu rồi? Các Bác nào có kinh nghiệm giúp tôi với. Please!

19. tyfnmax

tyfnmax Advanced Member

Bác ở đâu. Tôi ở Hà Nội. Ở HN thì anh em giao lưu. Dùng spx990 mấy năm rồi mà chưa ưng. Đang định thuê setup. :).

20. tyfnmax

tyfnmax Advanced Member

Tần số U12 _ U12, U91-U92 là bác chỉnh ở đâu? Nó lên các chế độ thôi chứ. Của tôi nó hiện P57 U56 P58 U90. Tàm tàm thì chế độ karaoke echo, chỉnh tốt thì dùng Siverheart, kết hợp cả echo và reverb. Trước có bác hướng dẫn giờ bị xoá mất ( Siverheart).

Last edited: 1/1/18
  21. atcfirst

atcfirst Advanced Member

Có bác nào chơi karaoke gia đình vang hay thì cho em xin qua học hỏi ạ, em ở Hà Nội, em cảm ơn!

22. Cha

Cha Approved Member

khó nhỉ , lại mò mẫm tiếp thui , tks ,,,

23. tyfnmax

tyfnmax Advanced Member

Bác đang để chương trình nào. Tôi đang đặt Karaoke Echo

24. Cha

Cha Approved Member

em cũng giống bác ,,,,

25. phuocjbl-denon

phuocjbl-denon Advanced Member

Dùng như một thiết bị lọc âm thôi cường ơi