karaoke và thiết bị professional

Discussion in 'Karaoke - ProAudio' started by thao_prosound, 10/11/06.

1. vnhat

vnhat Advanced Member

khiếp quá, bác chơi như này thì đâu còn gọi là karaoke gia đình nữa
    phòng thu tại gia mới đúng :))

2. vnhat

vnhat Advanced Member

- bỏ 2 + 3 đi thay bằng vang số cao cấp
    - đầu tư 5 + 6 hàng chất lượng tốt và rất tốt trở lên
    - tốt nhất không chơi nâng tiếng nếu hướng đến âm thanh pro

Last edited: 24/8/18
  3. vnhat

vnhat Advanced Member

bộ của e chỉ gồm vang số + đẩy thôi :D nhạc thì cùi bắp trên youtube lấy xuống

4. Mimikhoaili

Mimikhoaili Advanced Member

Mình hát cho mình và vợ mình nghe thì phải làm nghiêm chỉnh chứ bác ! Đối với người khác nó ko là gì, nhưng chất giọng là tài sản của mình , Mình ko quý mến hay nâng niu nó thì ai quý cho ! Mình nghe mà còn chán thì lấy ai thích ? KaKaKa .

Nhạc nền thì ổn rồi ko có gì để nói cả, mình cũng Sài nguồn youtube như bác thôi. Tiếng bác rất hay, dày ,ấm và rất " chuẩn men " nhưng tại bác lở dính vào ba cái vang số và mic của Tàu Khựa nên khi hát vẫn còn là chất Karaoke mờ, đục, vang dội ù ùm ko rỏ ràng trong trẻo như pro được ! Effect xịn của Nhật hay Mỹ loại bình dân giá chỉ cùng tầm với vang số Khựa thôi nhưng hay và đẳng cấp hơn nhiều. Tuy nhiên nếu ko trong nghề, ko quen ai từng trãi thì phải tốn nhiều học phí mới biết được cái nào mới là đúng ngon bổ rẻ !
    Chất giọng thì dĩ nhiên tụi mình ko hay = chất Trời phú của của những ca sĩ Pro thực sự nhưng nếu có dàn máy Pro, các bác sẽ thấy khi hát Live, mình sẽ ko kém họ xa như mình nghĩ đâu ! Bọn ca sĩ toàn chơi lừa tình đấy , luôn chỉnh sửa = phần mềm từng nốt nhạc hết đấy ! Bọn họ sợ nhất là hát Live ! Vì khi đó bao nhiêu cái cùi bắp/ phàm phu lòi ra hết ...

P/s : nâng tiếng Khựa thì ko nói chứ hàng xịn ( BBE 882i ) vẫn được dùng nhiều trong 1 số dàn Pro và phòng thu đấy bác ( Vd như phòng thu Minh Hà _ Q3 ) ! công lực vượt xa tầm tiền !

vnhat likes this.
  5. Mimikhoaili

2 cái này giá bèo mà bác bảo khiếp thì gặp dân pro họ cười mình đấy !
    Hồi năm trước mình mới biết cái món này nên mua demo thử coi thế nào ,có hiệu quả ko rồi mới tính chuyện mua thiệt sau . Nhưng vẫn đang lọ mọ tìm hiểu vì có nhiều sự lựa chọn quá mà trong hát Live , mắc tiền hơn chưa hẳn đã hay hơn và nó lại cần nhiều kiến thức để tinh chỉnh ...

6. vnhat

vnhat Advanced Member

hehe em ít $ nên không thể chơi đồ Tây tính như các bác được (mặc dù rất muốn chơi đồ pro như premic này nọ, mic condenser xịn...)
    với lại giọng yếu wá nên cần sợ trợ giúp của mấy effect như delay mới đu theo nổi, chủ yếu hát cho vui thôi bác :D hát rev như bác thì không chỉ riêng e mà người nhà cũng bó chiếu :D vì toàn là ca sĩ miệt vườn hết ak kkk

Last edited: 24/8/18
  7. Mimikhoaili

Hồi hơn năm trước mình có cái effect Lexicon giá chỉ 2 tr mà nó hay gần ngang với cái 2000$ đấy bác ! Cách chỉnh quan trọng hơn cả giá tiền !
    Bác khiêm tốn quá, giọng bác uy lực thế mà yếu gì, tại bác ít hát hoặc ít nghe lại chính mình hát nên chưa quen để tự chỉnh sửa thôi.
    Giọng mình chỉ cao ré hơn bác 1 chút vì đăc trưng riêng mỗi giọng mỗi người thôi chứ tổng thể khách quan thì ko có cửa với giọng của bác đâu. Mình ko khiêm tốn cũng chẳng rảnh mà lăng xê bác làm gì cả, tại dàn máy nó dìm hàng giọng hát của bác thôi, hihi

tatoan and vnhat like this.
  8. hothanhdam

hothanhdam Approved Member

Bác nào có file cấu hình setup vang số 306d+ cho em xin với ạ.

9. hornet600abs

hornet600abs Approved Member

Gần nhà có ông bán con mizxer cũ soundcraft efx12 mà nghe nói loại này có hàng giả. E gà mờ quá mà lại muốn thay đổi không khí. Ko biết có bác nào giúp e phân biệt thật giả dc ko. Cảm ơn các bác.

10. Mimikhoaili

Mua FX8 tầm ngang giá Made in England chắc chắn xịn bác à. Efx dù là xịn cũng vẫn China.

hornet600abs likes this.
  11. hornet600abs

E lấy con yamaha ko fx 166c chơi với alesis microverb rồi. Thôi cứ tạm lấy kinh nghiệm đã. Có gì e lại nhờ các bác

12. DUONGTAMPHU

DUONGTAMPHU Advanced Member

Có Bác nào biết chỗ nào bán effect Tc Helicon ở Sài Gòn không? Chỉ giúp em với.
    Em nâng cấp cho bộ karaoke nhà em.
    Em cảm ơn nhiều

13. Cumay

Cumay Approved Member

Em xin tư vấn với bác:Bác nên thay loa bose bằng 1 đôi loa full bass 25 giá rẻ hơn bose 301 iii và đáp ứng tốt hơn rất nhiều nhu cầu Karaoke gia đình với phòng dưới 20m2

123audio likes this.
  14. 123audio

123audio Approved Member

Thay bằng loa gì đây Bác cho em xin cái tên loa và giá luôn đi. Mua ở đâu ?

15. hornet600abs

Theo các bác. Mixer yamaha với loa bmb 1000c hàng chính hãng có hợp nhau ko ạ. À quên. Cả mic sm58 ko dây nữa ạ

16. Cumay

Cumay Approved Member

Bác đang dùng cục đẩy và loa karaoke bose 301 có thể lắp thêm hoặc thay 1 đôi loa full bass 25 hàng bãi B3 xịn,giá dưới 9,5tr/cặp.Bác ở đâu?

17. Alexander III

Alexander III Approved Member

Thân chào tất cả các Bác vnav :
    Các Bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em 1 thương hiệu Mixer có tích hợp sẵng effects để hát Karaoke hay ( ngoại trừ Mixer thương hiệu của Trung Quốc ). Mixer có tích hợp effects thì mình có nên ghép thêm vang số hay không ạ ? Chân thành cảm ơn các Bác ....

18. DUONGTAMPHU

DUONGTAMPHU Advanced Member

Mixer tích hợp effect thì nhiều, nhưng để sử dụng hết tính năng của nó lại là chuyện khác.
    Em có 1đề xuất, Yamaha dòng MGP . Dòng này tích hợp bộ xử lý nổi tiếng của Yamaha là SPX. Dễ sử dụng.
    Vài ý kiến nhỏ để Bác tham khảo.
    Trân trọng

19. mimikhoaily

mimikhoaily Approved Member

Ko khó gì đâu bác , chỉ thêm 1 hàng nút chỉnh ở các line in và 1,2 nút chọn kiểu Verb/ Delay bên phải thôi, dzọc 2,3 ngày là nhuyễn hà

20. Hieupilot1968

Hieupilot1968 Advanced Member

Nhờ các bác chỉ giáo dùm, em dùng mixer pro fx8 với mic Shure sm58 thì ok nhưng khi đấu thêm vang số Lexicon mx200 vào thì cứ đẩy cần lên chút là nó bị hú đau đầu, do em chưa biết cách set up đầu vang số hay do mixer chưa đặt chuẩn? Bác nào cũng dùng bộ giống em chỉ hộ cái. Ngoài ra em có mua thêm Sub Behringer đấu qua cặp loa Turbosound ix12 nhưng thấy không hiệu quả lắm vì hơi um,em nối từ mixer vào đường in sub và ra qua đường thru qua loa vậy có đúng không ạ?

21. mimikhoaily

mimikhoaily Approved Member

Do mixer chỉnh chưa chuẩn rồi chứ Lexicon ko có tội tình gì trong vụ hú cả .
    Ở phần line in của MX200 cắm vào Mixer, bác tắt hết các nút chỉnh effect của nó đi, chỉ tăng giảm effect bên line của Micro và phần bên AUX thôi , Treble, Mid, bass của line Effect thì để giữa bình thường. Line Micro để cần trượt dưới mức 0 khoảng 1 đến 1,5 nấc rồi hạ ( hoặc tăng Gain ) ở trên cho vừa tiếng hát.

22. Viet.Topsound

Viet.Topsound Approved Member

Mixer ngon nhất thì sài JBL KX180 chính hãng Harman ấy bác. Con quái vật này thì quá là khủng rồi. Mua hàng mới ấy nhé. Đừng mua hàng cũ

23. Hieupilot1968

Hieupilot1968 Advanced Member

Dạ cám ơn bác nhiều, mai về em chỉnh lại thử :)

24. Sơn sonan

Sơn sonan Approved Member

E mới đặt về bộ dàn
    + bose 802 series 3 + amply bose 1800 VI
    + bose 502b + amply crown 3600vz
    + controller 802c series 3
    E tính để kok với nghe nhạc,nhờ các bác tư vấn dùm e còn thiếu gì nữa ạ,cho phù hợp bộ giàn này,e cảm ơn!

25. Tây Môn Khánh

Tây Môn Khánh Advanced Member

Cụ cho em hỏi con Bose 1800VI bao nhiêu tiền thế ah ?

Share This Page

Loading...