KIMBER KABLE

Discussion in 'Phụ kiện' started by ngtatliem, 25/6/07.

1. nguyenkiengiang

nguyenkiengiang Advanced Member

E có thắc mắc thế này:
    Tại sao Purits, PS, Nordost, Kimber VN mình rất nhiều ng khen hay ( 1 số loại dây thông dụng đang có bán ) mà những dây đó trong vòng 10 năm trở lại đây chẳng có thứ hạng hay đoạt giải gì các bác nhỉ?

2. lethanhngoc

lethanhngoc Advanced Member

Em thấy có Chim chích, Sumo, ... nhưng chưa thấy Dây nguồn contest các bác nhỉ. Hay là nó chẳng có tác dụng gì?! (thế mà e cũng đua đòi làm cọng ngon bổ rẻ của cụ Tíc :lol: )

3. tran van tan

tran van tan Advanced Members

Bác Tuấn có dây 8HB nào nữa Vậy TA . sao không thấy trên shop bác vậy ? tò mò muốn chít luôn .

Attached Files:

4. tran van tan

tran van tan Advanced Members

Ối ! em tìm thấy rùi ,8 HB giá gốc đến hơn 25 tờ OBAMA mấy Bác ui , ghê quá , khỏi thử :lol:

5. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

Các bác cho em xin ý kiến về Kinber Hero Interconnect RCA & XLR với ạ!
    Đa tạ!

6. Ahoang

Ahoang Advanced Member

Em thấy có điều lăn tăn về dây loa Kimber 8tc, Ở 1 shop rất có uy tín của vnav bán với giá 350 đô cho 1 đôi dây loa chính hãng, nhưng ở nước ngoài ( trang web russandrews ) bán với giá 302 bảng cho 1 đôi dây. giá chênh lệch nhiều quá, không biết Shop nhập hàng được rẻ hay là bọn nước ngoài nó bán đắt.

7. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

Em đang hơi qua tâm tới dây Interconnect Kimber Hero, bác nào đã dùng qua cho em xin vài dòng cảm nhận!
    Hội mình đông quá chời mà hỏng bác nào dìu dắt em hả? :mrgreen:

8. tml3nr

tml3nr Advanced Member

Chào bác ngtatliem, em có dịp thử qua Kimber Hero RCA vài hôm, theo em dây này treble khá hay, dịu, chi tiết khá tốt, mid ấm, bass control không tốt lắm, vẫn xuống được sâu nhưng hơi mềm. Điểm này có thể là ưu hay khuyết tùy theo trạng thái của bộ dàn và phòng nghe.

9. smallvill

smallvill Advanced Member

Mình cũng đang dùng loại này. Về cảm nhận, mình có đồng quan điểm với những đánh giá sau đây : " Interconnect Kimber Hero, dải tần từ 5hz đến 45khz, Bass rất chặt chẽ, rất dễ dàng để phân biệt guitar bass và tiếng trống, không nhập cục một cách hỗn độn. Sau một thời gian break-in (một trăm giờ), tiếng Treble gần như diamondback, Mid sạch. Điểm yếu chỉ là một chút muffling, bạn có thể bù đắp bằng cách sử dụng kết nối từ preamp cho đến power. Nói chung, Bass linh hoạt và trung tính. Kimber Hero, với soundstage khá rộng, nhưng đặc biệt nhất là : rõ ràng, tốc độ và naturalness. Cáp thể hiện âm thanh sinh động, đáng yêu, kiểm soát bass, Mid tinh tế và transperancy. Nhưng hãy nhớ rằng, transperancy của Hero và khả năng biến mất không phải dành cho hệ thống giá rẻ". ("Cọp" trên mạng). :)

Pham likes this.
  10. Music-Wifi

Music-Wifi Advanced Member

Chào các bác! Các bác đã dùng qua dây tín hiệu Kimber Silver Streak đánh giá chất âm giúp e với, e định rước e này ạ.

11. tai_lech

tai_lech Advanced Member

Các bác đã dùng qua dây loa kimber 3033 và 3035 chưa cho em xin ý kiến chất âm của hai em này....Giá ở VN hàng 9/10 khoảng báo nhiêu các bác. Thank's các bác

12. hifi

hifi Advanced Member

Mình đang sài Kimber 8TC đời cũ dây màu xanh.. Mua lại Congaudio chắc hàng xịn rùi... So sánh vs dây 10k/1m cũng thấy khác biệt nhưng ko nhiều :D chắc tại tai e tai trâu hiccc

Only Time likes this.
  13. vinhxe

vinhxe Advanced Member

em đang quan tâm với cái món này đây.. :lol:
    bác cho em hỏi tí,?bác mua dây KCTG giá bao nhiêu.dài bao nhiêu mét,xài đầu wbt mả số mấy vậy bác. chất âm so với dây KCAG như thế nào.? em cũng đang xài dây KCAG .cám ơn bác

14. nguyenanhaihn

nguyenanhaihn Advanced Member

em vùa tậu đuọc 12tc cũ, quá chuẩn vói cùng tầm tiền. theo em các bác cú tìm đồ cũ 12tc hơn 8tc hàng new 1 tý nhưng nó lại cho chất âm vuọt 8tc rất nhiều. ( tiền it mà cu thít hit..) phuong châm em là vậy . hi......

15. thanhlam

thanhlam Advanced Member

Chào các Bác ! Chả là đã từ lâu Em đã được nghe danh tiếng của Kimber Kable ! Em cũng đang lăn tăng giữa 2 em RCA Kỉmbe 1011 và 1021 không biết chon em nào ! các Bác đi trước có nhiều kinh nghiệm xin tư vấn giúp Em nhé ! rổ giá cũng tư vấn giúp Em luôn nhé ! Thanks

16. quang_shi

quang_shi Advanced Member

Hiện nay, trên muare đang có bác bán dây Kimber (tín hiệu và dây loa) cắt m giá khá hợp lý, em thấy mọi người nói dây Kimber nhái nhiều quá nên ko biết thẩm định thế nào :?:

17. dnnv

dnnv Advanced Member

Em cũng vừa order 1 cặp dây 4PR ở đây về dùng thử cho loa AR, vì loa này nghe nói không kén dây. E thấy giá 1,5t cho 1 cặp 2m là quá hợp lý.

18. NTL

NTL Advanced Member

Bác nào đã sd qua - Kimber Kable Silver Streak rca xin cho em chút riviu với ạ. Em đang tính lấy sợi này về chơi, nhưng ko biết chất âm nó như thế nào nữa. Và Dây này có hàng nhái ko ạ? Nếu có thì làm sao để nhận biết thật giả? Xin cảm ơn các bác rất nhiều.

19. tml3nr

tml3nr Advanced Member

Chào hai bác, em dùng Silver Streak + 8TC đến nay được hơn 3 năm, review em không dám, nhưng em cố gắng chia sẻ với các bác một ít cảm nhận ạ:

- Tiếng rất sạch, trong, rất chi tiết, không gian tốt và rộng, bass xuống sâu, êm và có lực, bass control rất tốt. Treble rất lung linh và ngọt. Nghe hòa tấu rất hay.

- Có thể mid-range hơi lùi với một vài phối ghép.

- Có thể có cảm giác chói ở mid-high với những cd chất lượng thu kém.

- Nghe vocal nữ rất hay, nhưng có thể có cảm giác giọng nam trầm thiếu độ mộc, nhất là khi ghép với cd và amp chất tiếng "ngọt".

Trong tầm giá này các bác nên thử qua Kimber Silver Streak, Nordost Blue Heaven và Purist Musaeus, em thấy 3 em này đứng rất rõ ở 3 góc độ mượt, mộc và ấm.

Chúc hai bác vui nhé.

20. thanhlam

thanhlam Advanced Member

Hi ! nghe Bác tả mà Em mê quá ! khi nào có điều kiện nâng cấp Bác để lại cho Em nhé ! thanks

21. redsnake

redsnake Advanced Member

Em có cặp dây Kimber PBJ UltraPlate, mua từ USA về, âm thanh nghe rất vừa ý, nhưng dạo này nó bị tình trạng có tiếng xì nhỏ nhỏ ở loa treble dù volume ở mức 0. Không biết tình trạng này là sao? Cách khắc Phục! Mong các cao thủ chỉ dẫn. Cám ơn
    http://www.kimber.com/products/intercon ... nalog/pbj/

22. moonbeam

moonbeam Advanced Member

nếu dây của bác đúng là Kimber PBJ dùng jack Ultra Plate thì bệnh này không phải do dây tín hiệu.

23. totorauxom

totorauxom Advanced Member

bác ấy bảo đảm mà ,lo gì ạ.em cũng hay mua của bác này, thi công jack khá kỹ chất lượng rất tốt mà hạt dẻ ạ.em lấy mấy cặp tín hiệu Hero chỗ bác ấy đang nghe khá good

24. kthien

kthien Advanced Member

có bác nào phân biệt kimber giả vả xịn không

25. MrSon

MrSon Advanced Member

Dây Kimber PBJ nghe hay mid dày nhưng chống nhiễu kém.

Share This Page

Loading...