Kinh nghiệm chơi Turntable

Discussion in 'Nguồn phát Analog' started by Black Jack, 9/6/08.

1. lovetube

lovetube Advanced Member

Chào Bác .
    em cũng coa mấy cặp LL9226 chưa sài. em nghĩ nó cũng ok nhưng LL1941/1943 nghe tốt hơn nhưng giá cũng mắc hơn .
    em sài dây old stock siemens with shield . nói trung bác sài dây tốt có shielding là ok , khi làm SUT em sài hai miếng đồng 3mm ép SUT ở giữa , làm kiểu này chống nhiễu thêm cho SUT.

Lovetube

2. teppi79

teppi79 Advanced Member

Tks bác nhiều, em cũng đang loay hoay nghĩ cách sài chassis đồng và dây bạc chống nhiễu cho SUT, món này nhì nhàng phất bác nhỉ... :D

Bác lên LL1941 AG đi... :wink:
    Mà lâu nay bác có về HP ko ạ?

3. daiantoannguyen

daiantoannguyen Advanced Member

Các bác cho hỏi cái audio-tecnica at-33e cỏ nhà em thì dùng SUT nào thì hợp nhỉ? Hãng hay DIY em đều yêu hết,bác nào biết tư vấn giùm nhé! Thks

4. buihoa75

buihoa75 Advanced Member

_ Bác kiếm cái Sut cùng hãng là AT650, chọn mức 20 Ohm có trên sut, lúc đó bác thấy cây kim mình ko cỏ nữa đâu.

5. pheulong

pheulong Advanced Member

caver mc-1 :)

6. kimtien80

kimtien80 Advanced Member

Còn ko cụ , nếu còn thì Hoàng Long ship

7. pheulong

pheulong Advanced Member

tư..........z ấn :lol:

8. pheulong

pheulong Advanced Member

tư..........z ấn :lol:

9. teppi79

teppi79 Advanced Member

Cầm vàng mà để vàng rơi nên giờ phải tư zấn hả lão Phẽo.... :lol:

10. daiantoannguyen

daiantoannguyen Advanced Member

Vâng thks bác,em cũng đang có ý đầu tư chú ấy! Vậy em nhờ ngay cậu em tìm bên Japan cho.

11. lovetube

lovetube Advanced Member

Em chào bác Lovetube, may quá túm được bác vì em cũng đagn chơi step Lun nhưng dòng còi hơn bác nhiều, LL9226 :oops:
    Bác có thể chia sẻ bác dùng dây đi trong step là loại gì ko ạ?
    Em nghe thấy dòng mới 1941 hay hơn rất nhiều ao với dòng còi còi em đang chơi ạ... :mrgreen:[/quote]

Chào Bác .
    em cũng coa mấy cặp LL9226 chưa sài. em nghĩ nó cũng ok nhưng LL1941/1943 nghe tốt hơn nhưng giá cũng mắc hơn .
    em sài dây old stock siemens with shield . nói trung bác sài dây tốt có shielding là ok , khi làm SUT em sài hai miếng đồng 3mm ép SUT ở giữa , làm kiểu này chống nhiễu thêm cho SUT.

Lovetube[/quote]

Tks bác nhiều, em cũng đang loay hoay nghĩ cách sài chassis đồng và dây bạc chống nhiễu cho SUT, món này nhì nhàng phất bác nhỉ... :D

Bác lên LL1941 AG đi... :wink:
    Mà lâu nay bác có về HP ko ạ?[/quote]

Chào Bác.
    LL1941-AG em sẽ chơi nhưng đang để dành Xiền Về HP đây :) , AG giá chát lắm . nhưng may là em làm Đại lý cho Hãng Lundahl nên hy vọng sẽ thử một cập AG soon.
    5~6 năm rồi em chưa về HP. hy vọng tết này về . nếu em về hy vọng sẽ được giao lưu với các bác ở HP.

12. genevebxl0811

genevebxl0811 Advanced Member

Hiện em đang chơi mâm Clearaudio Champion, cần Rega RB251, kim MM Linn Addikt, cắm qua cổng phono của pre McIntosh C32, theo tai trâu của em là khá ổn. Thỉnh thoảng em cắm sang pre Audio Research LS7 (đèn) thì do ko có cổng phono nên em cắm qua phono box LP-S của Musical Fidelity, có kém hơn một tí nhưng cũng chấp nhận được. Em đang muốn thử sang một cây kim MC. Theo em tìm hiểu thì dòng high output có thể cắm trực tiếp vào cổng phono MM trên pre McIntosh được hoặc cắm qua cổng MC của phono box Musical Fidelity. Hiện em đang ngắm hai cây là Denon 103 (em này quá nổi rồi nhưng ko biết có hợp với mâm và cần em đang xài không) và Sumiko Blue Point (em này high output có thể chơi thẳng cổng MM được). Các bác cho em hỏi là em nên nghiêng theo phương án nào thì hợp lý hơn, hoặc ngoài hai cây kim trên thì trong tầm tiền có cây nào ngon hơn ko? Cảm ơn các bác nhiều ạ.

13. teppi79

teppi79 Advanced Member

Nếu muốn chơi high output bác có thể ngắm em Grado dòng vỏ gỗ mới mà shop GD đang là đại lý. Em set up chú này ở nhà anh bạn nghe khá tốt trong tầm xiền :D

14. pheulong

pheulong Advanced Member

Giờ Hp chỉ còn ca-ve thôi :lol:

15. arcamuk

arcamuk Advanced Member

Các bác cho em hỏi ở HN có chỗ nào sửa, cân chỉnh Turntable tốt ạ ?

16. brucelee070190

brucelee070190 Advanced Member

Chuyển wa dùng set up nên dư ra em EAR 834P Signature, hàng nòi England, điện 220v.đã nâng cấp sang bóng 803s JJ Goldpin của shop Đà Nẵng.dây nguồn theo máy đã bị lạc mất, e k xài dây nguồn này nên k rõ đã lạc đi đâu rồi.còn đầy đủ thùng xốp.nge đc MM, MC đóng thế vai cho pre amly luôn.chất âm thì quá hay so với tầm giá.b nào quan tâm thì nhắn liên lạc em qua số 0909823873 hoặc e sẽ gủi hình qua viber.hình đưa lên đây thu nhỏ nhìn k rõ v lằng nhằng lắm. :lol:

Giá ra đi là 28 triệu (đã bao gồm bóng 803s như trên, bóng zin theo máy vẫn còn).

17. teppi79

teppi79 Advanced Member

Bác nhờ một bác cao thủ qua nhà uống trà hút thuốc nghe nhạc là cách tối ưu nhất bác ạ :D

18. lat

lat Approved Member

Các bác cho em hỏi có thể mua tấm lót đĩa cork mat ở Hà Nội tại đâu ạ?

19. le huynh phuoc khang

le huynh phuoc khang Approved Member

Hi.tư vấn Đầu đĩa than 15 triệu mm ,đang xài kim shure mm4,nâng cấp kim nghe hay hơn nhiều không

20. anteo

anteo New Member

Về chuyện hỏng , mất hạt, e có cái 103 LCII, sau khoảng ~3 năm sử dụng, vào một hôm đẹp trời bỗng tiếng em nó bị mờ mịt, rất "sạn" và "thô". Mang đến chỗ bác Duy King soi lên thì được biết hạt (stylus) bị mất độ bóng - nôm na là bị xước , khi đó dù các bác có lau thật kỹ thì vẫn chỉ thấy màu đen xì, chứ không còn màu trắng trong suốt của kim cương nữa. Bác DK có nhiều loại hạt thay thế 1-2-3 triệu, e chọn loại trung bình, sau khi thay tiếng và tracking rất ổn.
    Nhân đây, e lưu ý các bác nên Rất Cẩn Thận khi chọn mua nước lau kim vì em nghi lọ nước NHỎ MÀU NÂU chính là nguyên nhân gây ra hiện tượng này (e vốn hay lau kim mỗi khi nghe xong 1LP). Tốt nhất các bác nên lau bằng chổi khô, chỉ khi thật cần thiết hãy dùng nước, kẻo tiền mất tật mang.

21. NLHT

NLHT Advanced Member

Bác thông tin về lọ nước lau màu nâu làm em lo quá!!!! Em toàn lau bằng cái ấy, kim em lại nhiều $ ...

22. Giang Nam

Giang Nam Advanced Member

Không hiểu như thế nào, em cứ nghĩ nghe đĩa than nó phải nổ phải lép béo như dán đậu, thế mà bộ của em nó chả có tiếng gì êm như CD mọi người bảo bộ của em nó không ra gì nên nó không phản ánh hết được....đã nghe đĩa than phải nổ lép bép.v.v

23. cuonglxt

cuonglxt Advanced Member

Bác ra shop mua vài cái đĩa cũ về nghe thử đi bác.

24. thanhtu77

thanhtu77 Advanced Member

em cũng có cái mâm cỏ mới lấy về. mà chưa biết chỗ nào cân chỉnh mâm. em ở sg bác nào biết giúp em nhé. thanks mọi người. 0908916357 tú

25. Johnie

Johnie Advanced Member

Món này trừ một số shop khi bán hàng thì hỗ trợ cân chỉnh cho khách, còn lại anh em chơi toàn tự học và cân chỉnh thôi bác.
    Nên hoặc bác đọc trong topic này (Kinh nghiệm chơi Turntable), hoặc trong topic này http://www.vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=51&t=12234&sid=44331bea92df7ca8ec7efb3d7b96edc3 (Cân chỉnh mâm than) và tự học rồi làm.
    Bác cũng có thể tìm trong topic có bác nào ở SGN, nhờ bác ấy đến truyền cho chút kinh nghiệm ban đầu.

Share This Page

Loading...