Kinh nghiệm chơi Turntable

Discussion in 'Nguồn phát Analog' started by Black Jack, 9/6/08.

1. ducanhle

ducanhle Advanced Member

Em cũng thèm được lọ mọ như bác quá :(. Gu của bác như vậy là bác khoái Phasetech và Shelter đời cao thì đúng là lối chơi của SPU có thể ko hạp sơ đồ thi đấu của bác, nhưng em cũng xin bào chữa cho em SPU chút! bác đã thử cho chơi với step-up nào rồi mà đã cho em nó cầm sổ hưu sớm thía :), theo ý kiến của em trên sân classical nếu SPU chơi đúng khả năng thì 2 ngôi sao đắt giá trong đội hình chính của bác cũng phải dè chừng nó đấy ạh, nhất là ở những trận cầu lớn.

2. daubap

daubap Advanced Member

Attached Files:

File size:
      19,8 KB
      Views:
      1.175
      File size:
      60 KB
      Views:
      1.175
  3. garfieldfatcat

garfieldfatcat Advanced Member

Trên hệ thống của e khi chơi Symphony của Mahler thì Jubilee, Phase Tech P1 chắp tay lạy cụ SPU Gold! :mrgreen: :mrgreen:

4. Vincin

Vincin Advanced Member

cụ SPU Gold là sao bác ui, cho thêm vài lời nữa đi ạ. Em thấy chỉ có SPU gold reference chỗ 2juki trên ebay. Còn Jubilee thì hôm nọ em hỏi thì discontinued rồi, chán.

Mahler thì chịu. Hồi chiều có anh bạn qua nhà thấy cái đĩa Bruckner bỏ vào nghe hết 1st & 2nd movement gần 20 phút, âm thanh compressed kinh khủng, nhiều người thật lịch sự, như em thì em sẽ nói tắt ngay sau 30 giây :mrgreen: Sẽ đến lúc nào đấy em phải dựng một dàn horn.....

kim giống như phụ nữ nhỉ, mỗi em một vẻ, chỉ muốn có thêm, kô muốn bỏ :mrgreen: :mrgreen:

5. Andersen

Andersen Advanced Member

Hôm nào bác mèo đem Phase Tech gin qua thi đấu với Phase Tech do Sound Smith retipped đi. Chắc là thú vị lắm.

6. hongcongdh

hongcongdh Advanced Member

Các bác đi trước cho em hỏi chút? Còn có 10h nữa là kết thúc đấu giá rồi, em này em đặt 500US có ổn không các bác? Theo như người bán hàng nói nó kèm theo Micro MA 505 và MICRO DDX-1500 (Arm bracket) nó là gì em cũng chưa biết và nó còn thiếu: donut adapter board nó là cái gì các bác ai biết cho em vài lời khuyên nhé, thấy nó đẹp quá nhìn hoặc bày cũng thích. Tổng thể của người bán nguyên văn thế này
    "Product itself, power supply, control unit, an audio man-made leather seats, AC cord, and manual.
    ※ donut adapter board are missing. Been tested. There are traces of paint peeling exterior paint and mount the arm based on projections. Experience with some other noticeable flaw Nadonaku, especially clean conditions. In simultaneous Get MICRO MA-505 Ⅲ (tone arm) MICRO DDX-1500 (Arm bracket) is also available. Please consider this occasion. One owner is a non-smoker environment. Is only used. Those looking for quality new, extremely nervous I Please do not bid. "

Các bác đi trước cho em vài lời khuyên về em này để em quyết cái, nhìn cũng thích nhưng ko biết có hót được không.
    tks các bác rất niều

Attached Files:

File size:
      24,3 KB
      Views:
      1.010
  7. garfieldfatcat

Về lý thì hàng gin ko thể lại hàng độ được nên e xin thua trước cho nó lành! :mrgreen:

8. Schumacher

Schumacher Advanced Member

Dạ thưa bác là em có dám "Đua" với ai đâu ạ.
    Thực ra là đến với đĩa than (hay có thể nói là quay trở lại với đĩa than, nhưng ngày xưa thì đơn giản hơn nhiều) với bản thân em là một sự "vượt qua chính mình" về tất cả mọi khía cạnh. Em là người hầu như ít thay đổi nên sẽ không có chuyện "Đua" đâu ạ. Trước mắt thì phần Cơ + cần + phono của em coi như là xong. Chỉ còn chọn cây kim nữa là em sẽ tạm thời "Quên" mấy cái đó đi để tập trung vào phần mềm. :D

9. Niagara

Niagara Advanced Member

Với giá 500 usd mà bác khuân được em Micro DDX-1500 lại có thêm cần MA 505 là được đấy bác ơi, nhưng còn tiền ship nữa nhé, còn "MICRO DDX-1500 (Arm bracket)" : nó chính là cái giá để gắn cái cần lên đó, "donut adapter board" là gì thì em chịu.

10. Niagara

Niagara Advanced Member

Hay là bác đi tắt, đón đầu tiến lên luôn Koetsu‑Rosewood đi? Thế nó mới tương xứng với cái cơ và bộ dàn của bác :D

11. garfieldfatcat

Theo e biết thì SPU gold có 2 dòng là trơn và Ref nhưng e chưa nghe dòng Ref bao giờ nên ko dám có ý kiến, chỉ nghe những bác đã nghe qua thì ai cũng nói là trơn tiếng tốt hơn.
    Kim dis rồi thì mình mua kim dùng rồi còn tốt theo e kinh tế và hiệu quả hơn nhiều, lại khỏi phải chạy rà!
    Về cổ điển với SPU Gold thì e thấy SPU thể hiện tổng thể cực tốt, không gian âm nhạc và sân khấu, sự cân đối và đầy đặn giữa các dải tầng. Lúc đầu e cũng nghĩ với nhạc cổ điển thì những kim dynamic và chi tiết tốt như P1 sẽ chiếm ưu thế nhưng thực tế thì lại khác.

Attached Files:

12. hongcongdh

Em cũng đang lăn tăn cái donut adapter board nữa thôi, thấy người bán đấu 2 món em này và em RX5000 nhưng em rx5000 lên đến 4,2k rồi chưa thấy dừng mỗi em này là ổn. Đem về thì 14kg xách tay chắc la ổn các bác nhỉ, bác nào biết về cái donut này cho em it thông tin với :D

13. Schumacher

Theo em thì cái Donut Adaptor chỉ là cái vòng kim loại để gắn cần có chân nhỏ hơn thôi ạ. Nếu armbase được làm để gắn cần rega chẳng hạn thì đường kính của lỗ gắn cần (mounting hole) là 25mm, nếu muốn gắn cần ortofon chẳng hạn thì mounting hole yêu cầu là 22mm, do đó phải cần cái Donut Adaptor. Em nghĩ là chả cần quan tâm đến cái này làm gì vì nó cũng đơn giản và dễ đặt làm ở VN. Tất nhiền là có đồ xịn thì vẫn chính xác hơn.

14. emhongcongdh

emhongcongdh Approved Member

MICRO DDX-1500
    em mới mua con này với giá ngang ngửa 1500 Mỹ này. đã bao gồm MICRO MA-505Ⅲ

15. L.O.K

L.O.K Advanced Member

SPU Gold co coil là silver còn Ref thì coil bằng đồng nguyên chất 6N, SPU Gold thường đắt và hiếm hơn Ref.

16. vugia

vugia Advanced Member

To bac Schu : Ngon quá, đẹp quá! Chúc mừng bác
    Buổi tối em xuống nhà bác nghe nhé?

17. chauaudio

chauaudio Advanced Member

Sao mà bác lại có suy nghĩ giống em thế không biết, phụ nữ thì ..... :D :) , còn Kim thì.... :) :D

18. Schumacher

Kính mời bác ạ.

19. tran van tan

tran van tan Advanced Members

Kính các Bác !
    Cây cần này là cây cần gì mà Em chẵng thấy cái hiệu gì hết , không biết có phải loại độc dược không ? định DIY vào cái plinth gổ rồi chơi cái mainbearing như của RS- 5000 .Bác nào đã từng xài cây cần này cho Em tý rì viu , cầm nghe nặng tay như quỷ cả ký lô ah .

Attached Files:

20. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Bác đưa E sài đỡ giùm :D
    cái này nó không Độc nhưng khó kiếm và chỉ đi kèm theo máy chứ không có bán rời

21. hongcongdh

Báo cáo các bác sau một thpwif gian vật lộn đấu đá tranh dành, em ở VN, cu em ở bển thắng sát nút các JP member với giá chênh nhau 1000 yên và quyết tâm với mục tiêu thắng bằng được micro ddx 1500+ cần MA 505 ko còn là 500$ như lúc đầu mà lên đến 153.000¥ bây giờ chỉ chờ xách về. Với MA 505 các bác cho em ít dòng về kim cho em nó. Xin cảm ơn các bác trước

22. Schumacher

CUNG HỶ !!! CUNG HỶ !!! :D

23. hongcongdh

Cảm ơn bác, giá mua có thể là cao nhưng rất hài lòng, đến phút cuối em tưởng thắng rồi nhưng tự nhiên hệ thống nó thêm 10', cậu em em bảo bên đó nó thế khi có thêm thành viên đấu giá thì hệ thống tự động thêm để tránh cái chết bất ngờ :( xem lại Hystory cái món này em chưa bao giờ biết thấy như phim hành động vậy, bỏ giá đấu sau đó gõ búa, 1 phát 1000 yên, các thành viên khác không biết, hết giờ sẽ lấy giá đấu của các thành viên cộng thêm số lần gõ hic, ai cao nhất thì trúng, còn có mình mình gõ không ai gõ thêm thì giá đã đấu cao nhất (ko cộng thêm) sẽ là giá trúng, em an ủi cu em bảo riêng MA 505 nhẹ cũng 800-900US rồi thôi thế là ổn. Hôm truớc em mua VPI aries3 và A . machine (sau đó bán vì ko biết khai thác :lol: các em đó) bỏ tiền ra mua ko vui bằng vụ mua em cỏ úa này hehe, các bác đi trứoc cho em vài lời khuyên về kim cho em kiếm kim cho cần MA 505 được không ạ

Attached Files:

24. ducanhle

ducanhle Advanced Member

tỷ giá của bác chắc 3 năm trước :mrgreen:, tỷ giá đợt này + ship nội địa cũng >2k rồi sao thành 1500$ được :D

25. tran van tan

tran van tan Advanced Members

Dạ nếu khó kiếm quá thì Em gửi cho Bác Thinhgia xài luôn đi ạ :p , vì Em xài sau này nó lỏng Bạc mua đồ đâu ra mà bảo trì , thôi em chỉ thích honda thôi ,đở hao xăng nhớt Bác Ạ . :lol: :D

Share This Page

Loading...