Klipsch hội của những người yêu thích

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by phuongthao, 20/9/08.

1. dungvinh

dungvinh Advanced Member

Em ghép loa này vs âm ly đèn rogue magnum 3 thấy âm hình sân khấu rộng, thoáng đãng. Trung âm dày dặn rất hay. Nhưng bass lại ra nhẹ quá. Thua cả denon cx3 e đang ghép trc. Ngồi sang trái hay phải thì lại nghe cộng hưởng âm bass mạnh hơn. Khổ thật bác ạ. trc em chơi loa vandersteen 2ce vs krell 400xi cũng thế. Ban đầu ở 1 phòng chung cư, nó đánh bass cứ phều phào. Sau qua 1 phòng khác vuông vức cân đối hơn, bass nó đánh cho tức ngực luôn. Món này setup khó thặc!!!!

tung9dogs likes this.
  2. cuongtruongvan

cuongtruongvan Advanced Member

Việc set up, xử lý phòng nghe này rất quan trọng. Vì vậy mà trong nhiều bài forum về thiết bị, dây trong audio của bọn tây, nhiều ý kiến cho rằng phải xử lý phòng nghe (tiêu tán âm, vị trí loa, vị trí đồ đạc trong phòng nghe, ... rồi hẵng tính tới thiết bị, dây nhợ. Cách đây vài năm, khi mình đang quan tâm đến loa Raidho C1.2, do phòng mình khá nhỏ nên mình tìm hiểu trên mạng xem người ta xử lý thế nào. Mình đã thấy một bài vết mô tả một người có phòng nhỏ (ngang chừng 3,2m) chơi raidho c 1.2, đã có 4 hoặc 5 (mình không nhớ chính xác) lần set up. Mỗi lần thử họ thay đổi vị trí loa, thay đổi vị trí, các loại các tấm tiêu tán âm (toàn loại tốt) và theo họ các kết quả rất khác nhau.

dungvinh likes this.
  3. Blackmoon0809

Blackmoon0809 New Member

Cho em hỏi, Em có con Marantz PM5005 mà chưa biết ghép với loa nào thì hay ạ? Thấy BaoChau Elec khuyên ghép với Klipsch RB81II thì ổn mà chả biết có phải họ PR để bán hàng tồn không nữa? Bác nào kinh qua con âm ly này chỉ giáo em với

4. duongvitis

duongvitis Advanced Member

5. duongvitis

Em tham gia club với Heresy IV. Rất hài lòng dù đang ghép với đèn rất còi CS300 của AudioKit

Sent from VNAV Community mobile app

tung9dogs, duynguyen7307 and dungvinh like this.
  6. theaminh8182

theaminh8182 Advanced Member

họ khuyên đúng quá rồi bác ạ

7. dungvinh

dungvinh Advanced Member

Nghe bảo đời IV bass tốt hơn và dễ điều trị hơn đời 3 hả bác. Bác review tiếng bass cho em với. Còn dài mid con này quá hay khi ghép với đèn rồi :p

8. duongvitis

Em chưa thử các đời heresy nhưng trước khi mua con này cũng xác định dòng này bass sẽ không sâu do đặc tính dải tần của loa. Lúc đầu về nghe một thời gian đầu quả thật bass rất chán, lều phều lều phều, đặc biệt khi nghe bolero, trong khi dải trung và cao lại quá trội. So với cặp AR4 em đang nghe song song thì quả thực rất chán. Nhiều lúc cũng tính chuyện đổi âm ly CS cao hơn để xem thế nào
    Cũng phải nói thời điểm này em sét up vị trí loa chưa chuẩn. Tận dụng chân loa BS cũ nên em kê cách mặt đất hơn 50 cm. Loa để thẳng chứ không nghiêng theo chân loa thiết kế gốc của hãng.
    Đang tính đổi âm ly sang Sugden 21SE vì nghe Tây nói âm ly Pure Class A này là đối tác cực tốt cho Heresy IV.
    Trước khi mua Âmly, em dọn dẹp và hạ loa xuống sàn theo khuyến cáo của hãng. Không ngờ có sự thay đổi và lột xác hoàn toàn. Mid và Tep không chĩa thẳng vào tai nghe đỡ chói hẳn.
    Đặc biệt tiếng bass thay đổi hoàn toàn, rất đầy đủ và lan toả rất rộng, nghe rất dễ chịu và hoàn không còn cảm giác thiếu thừa gì nữa. Tuy nghe bolero vẫn khó thoát được AR, do thiếu chất nhừa nhựa dinh dính của loa cổ nhưng cũng hoàn toàn thoải mái và hài lòng. Loa có lỗ thông hơi phía sau và hướng xuống nền nên rất quan trọng phải đặt đúng vị trí mới phát huy được bass.
    Em cũng đã thi đấu thử dài ngày với JBL 100 Classics đời mới cùng tầm giá và ghép với âm ly MA 352 mà theo cảm nhận cá nhân không có cửa để so với Heresy IV.

Sent from VNAV Community mobile app

huylhhl and cuongtruongvan like this.
  9. cuongtruongvan

Mình đồng ý với bạn việc set up phòng nghe rất quan trọng.
    Theo như hình bạn đăng, thì vị trí loa chưa lý tưởng lắm. Nếu giưa 2 loa mà thoáng (2 loa "nhìn thấy nhau") thì âm hình rõ hơn. Và để mặt 2 loa chiếu vào chỗ người ngồi nghe, thì thường cảm nhận âm thanh chi tiết hơn nhưng âm hình có thể cảm thấy hẹp hơn so với 2 loa song song.

10. hon wong

hon wong Advanced Member

Chào các bác.cho em xin tí rewiu về cặp loa mới klipsch La scala al5 với.em định rước về

11. cuongtruongvan

Trước mình có 1 cặp Lascala ( đời 1982) và đã tìm hiểu về Lascala (đời cổ), mình có đọc bài viết của bác Wildbird, theo mình nó khá đúng về Lascala (cổ).

Mình vẫn để nguyên, chưa điều chỉnh như bác Wildbird. Theo mình, so với các loại loa khác, mid không thật ngọt, bass không sâu, nhưng nó có âm hình rất hay, rộng. Nếu phòng có chiều rộng đủ lớn, mình nghĩ trên 4,5m, thì loa nghe rất hay, âm thanh rộng mở tràn đầy phòng, người nghe không cần ngồi đúng điểm ngọt vẫn thấy hay.

Dưới đây là bài của bác Wirebird, bạn tham khảo:
    Wildbird

Tháo củ bass ra thì thấy có một lỗ thông không lớn lắm (em quên đo nên các cụ xem giúp cái hình). Mặt hậu của vách trước có một thanh gỗ hình tam giác chắc là để hướng dẫn tiếng bass thoát ra hai bên)

IMG_0015s.JPG (59.77 KB, Lượt tải về: 6)

Đại đa số đời Klipsch Horn và Klipsch La Scala đều dùng các củ giống nhau, phân tần cũng giống nhau, chỉ khác nhau về cách bố trí loa bass gắn vào thùng thui. Horn gắn mặt củ bass hướng về phía trước (thoát hơi phía sau) còn La Scala hưóng mặt củ về phía sau (thoát hơi phía trước)

Củ bass có mã hiệu K-33-E có kích thước 15" (38.1cm)

IMG_0017S.JPG (67.39 KB, Lượt tải về: 3)

Gân củ bass là loại gân xếp, lòng sâu

IMG_0016S.JPG (71.54 KB, Lượt tải về: 3)

ới độ nhạy 105 dB 1W / 1m và cấu tạo quyến rũ bởi bass 4 tấc, hai còi (treble và mid) đặc biệt còi mid thật hoành tráng làm cho cặp loa La Scala có vẻ như là một cặp loa thật dễ ghép để cho một chất âm hay. Chính vì thế, dù đã nghe qua cặp loa này ở nơi bán không ấn tượng lắm dưng em vẫn quyết tâm mang về nhà dù cho cũng có vài cặp loa khác đang xếp hàng chờ hát

IMG_0124s.jpg (63.78 KB, Lượt tải về: 3)

[​IMG] [​IMG]

Với lực lượng ampli đa chủng tộc, đa sắc màu rất hùng hậu với các tên gọi khá thân quen như Accuphase, Mcintosh, Kenwood, Bogen, Scott, Pioneer, Victor,.... có công suất từ vài watt/ kênh đến vài trăm watt/ kênh tưởng chừng như sẽ buộc cặp La Scala cho một chất âm thật nồng nàn, ngọt ngào, gai góc,...... : B2 m9 t' n" T: L

Thế dưng, thật không ngờ, do La Sacla có độ nhạy khá cao nên chỉ cần ampli vài watt là có thể khiển được cặp này hát được ra tiếng, dưng ...........

Đầu tiên, em ghép cặp loa với cặp pre pow mcintosh 200 watt/ kênh thấy càng mở to thì âm thanh càng rối rắm

--> kinh nghiệm 1: Loa độ nhạy cao nên không cần ampli công suất lớn

Ghép thử với ampli đèn L34 của Thivanaudio, âm thanh khá tách bạch, bass mềm mại nhẹ nhàng mà bay bay như kiểu bass của Luxman 540.3 e. P) G* N% [% S/ n6 v/ n
    / u# w$ s; D% w0 E
    --> Kinh nghiệm 2: Ghép ampli đèn nghe được9

Tiếc rằng ampli đèn của ThiVanAudio bị ù nền do độ nhạy loa cao chứ không thì cuộc chơi đến đây là kết thúc được rồi. Em có phản hồi với bác chủ, nghe nói là đã cải tiến lại rồi- C) g3 D7 Z5 U% g1 d; Z& F& X! ]" P

--> Kinh nghiệm 3: Chọn ampli không bị ù nền vì loa này có độ nhạy cao nên tiếng ù nền nghe khá khó chịu

Bài được Wildbird sửa lúc 2-1-2013 15:58' ^/ f$ R6 V' V$ y

Lại ghép thêm với vài cái amply đèn khác như 2A3 (DIY), Scott 299,..... thấy chất âm treble và mid treble rất ấn tượng dưng có vẻ không tách bạch ở phần mid bass làm tiếng không thoát tiếng nên rối bời, còn tiếng bass cứ xa vắng ở nơi đâu đó.8 Q2 g8 T9 f0 o& b" x% ^; Q0 V

--> Kinh nghiệm 4: Phần mid bass có vấn đề cần phải giải quyết

Một điều có thể gọi là thiếu sót mà em quên ghi lại là khi loa vẫn ở tình trạng ban đầu (chưa mở đáy) em có ghép cặp loa La Scala với bộ pre pow Pioneer C3a & M4a chỉ chạy 50 w/ kênh classs A nghe rất khá, có lẽ loa hợp với ampli classs A

Sau đó, em còn phối ghép với một số ampli khác cả bán dẫn lẫn đèn dưng vẫn cho chất âm không được thuyết phục. Với vài cặp loa khác đang có như JBL4345, Mcintosh ML-4C đang dùng để tham khảo thì loa La Scala hơn được phần horn đặc biệt là các bản nhạc có kèn thì thật sự là rất ấn tượng vì tiếng kèn nghe rất thật, gai góc, da diết, khò khè và nhiễu nhão đến lạnh người.
    ! B( }7 N% i/ H6 w+ o/ p3 ^* ^
    --> Kinh nghiệm 5: Nghe kèn bằng loa La Scala quá phê: g% D3

G1 Sợ rằng vị trí đặt loa có ảnh hưởng đến tiếng mid bass nên em dời loa từ vị trí ban đầu ở gần tường hậu ra xa hơn thì vẫn không cải thiện được tiếng mid bass mà trái lại, tiếng bass ngày càng nhỏ đi.
    8 i) g7 \" c. R. ]( d
    --> Kinh nghiệm 6: Nên để loa gần tường hậu% k/ ]9 K% u a. B& v. ]

--> Kết luận: Chán chuyển qua loa khác chơi cho sướng

Một thời gian sau, do đói kém phải bán bớt đồ audio nên buộc phải lôi cặp loa La Scala ra chơi tiếp.' l6 E8 T* _+ `- k
    ' b, C. R4 w) v1 l+ {
    Gia tài audio giờ chỉ còn thế thôi

IMG_0235s.jpg (69.45 KB, Lượt tải về: 2)

Cho đến lúc này, cặp La Scala nghe nhạc kèn thật hay, còn nhạc Jazz, nhạc vocal và các nhạc cụ như ghitar, violon, piano,..... nghe tạm. Còn một số thể loại nhạc hoặc các nhạc cụ khác nghe khá tệ. Phần bass và mid bass không án tượng nên em quyết tâm ngâm cứu tập hai (do bị dồn vào chân tường nên phải vùng dậy chứ chả phải hay ho gì)

Do phải nghe thường xuyên cặp La Scala nên khá bực bội với tiếng bass quá ư là nhẹ nhàng nên em mới lôi chúng ra để mổ xẻ như đã post ở phần trên.
    . [, x" z* e6 U' U& E. p$ X3 k+ _
    Nhờ xem được cấu tạo của cặp loa nên em mới nghĩ rằng không gian chứa phần bass quá nhỏ mà lại kín quá, củ bass thì lại to chiếm gần hết không gian này nên màng loa bass khá khó khăn khi di chuyển (do hơi trong không gian chứa củ bass không thoát được ra ngoài) được nhanh như các loại loa khác.
    2 v0 d" b+ |3 [- B* r' L6 W
    --> Kinh nghiệm 7: Cần phải tạo không gian cho củ bass lớn hơn

Không rõ nhận xét này có đúng hay sai dưng cứ phải thử nghiệm ra sao nên em lật đít loa ra, mở tán ra để chêm thêm mấy tấm carton vào chỗ các con tán để cho tấm đáy hở khoảng 10mm rồi vặn chặt vít lại.
    1 w2 G$ v- k4 z; A' \
    --> Kinh nghiệm 8: Chuyển phần củ bass của loa từ kiểu thùng kín sang thùng hở, x

Vâng, kể từ lúc mở đáy loa như kiểu ở trên, Klipsch La Scala đã không những chỉ biết la mà đã biết cất tiếng hát. Lúc này, phần mid bass đã thoát tiếng không còn rối như trước, còn tiếng bass đã mạnh mẽ hơn xưa, so với tiếng bass của loa JBL-4344 còn có phần hay hơn

Do loa nằm gần tường như lúc đầu nên tiếng bass hơi bị ù, em thử di chuyển cặp loa tiến về phía trước. Ban đầu đặt ở vị trí cách tường hậu khoảng 2m. Dù loa tiến về trước nhưng âm thanh lại ở phía sau ngay chỗ tường hậu và gom lại hơn. Tiếng mid bass không thay đổi nhưng tiếng bass lại khô hơn 5 g$ @3 W- M6 s! K2 U* }3 v9 u" V

IMG_0106s.jpg (75.71 KB, Lượt tải về: 3)

Không khoái chất âm kiểu này nên em lùi cặp loa để cách tường hậu khoảng 1,2m. Ân thanh cũng phát ra ở tường hậu dưng rộng hơn kiểu trước. Tiếng bass có vẻ đỡ khô và mềm mại hơn

IMG_0107s.jpg (79.91 KB, Lượt tải về: 6)

Vẫn không khoái chất âm này nên em dời cặp loa lại gần tường hậu, so với chỗ cũ thì có tiến lên một ít. Lúc này, âm hình đã mở rộng đến hai loa, tiếng bass khá mạnh (vật kim loại để trong phòng nếu không có đồ giữ cho chắc thì dễ bị công hưởng để phát ra tiếng) dưng vẫn mềm mại, tiếng mid bass khá ngọt còn tiếng treble và mid treble thì vẫn hay như trước

IMG_0108s.jpg (82.67 KB, Lượt tải về: 5)

Kể từ khi cặp loa được thông đáy (mở đáy), việc phối ghép cặp loa này trở nên dễ dàng hơn bao giờ hết.
    6 @0 M% W' i. f# i: c
    Với lợi thế loa độ nhạy cao nên chỉ cần ghép loa với những âmpli có công suất nhỏ mà vẫn cho chất âm rất hay như ampli Pioneer SA-90 này

Một số ampli khác phối ghép với cặp loa La Scala cũng cho được chất âm khá hay là cặp pre pow Pioneer C3a & M4a, cặp pre pow Trio/ Kenwood 700C-700M, monoblock Bogen HE-10,......

Vâng, loa Kclipsch La Scala sau khi được mở đáy đã cho một chất âm khá hay với tiếng bass và mid bass khá ấn tượng. Âm thanh phát ra đã đầy đủ cả 3 dải , tách bạch, và dễ dàng phối ghép với khá nhiều loai ampli khác nhau.+ _! ~0 s# j+ V9 F; {

Mời các cụ tham khảo

Iluxman gửi lúc 6-1-2013 09:47 [​IMG]9 |8 C* S- @7 o" C ?
    Dây loa và tín hiệu cũng làm thay đổi chất âm đáng kể. Theo như những chia xẻ của ...

. M1 D; [0 N8 B0 g3 A. K# t
    Ban đầu em cũng nghĩ thế nên có dùng các loại dây tín hiệu và dây loa thiên trầm dưng kết quả thật đáng thất vọng vì nếu không mở đáy loa thì dùng dây tín hiệu hoặc dây loa càng thiên trầm bao nhiêu thì tiếng bass và mid bass càng rối bấy nhiêu, âm thanh cứ ù ù mà không ra tiếng rõ nét. Riêng Purist chỉ thích hợp với loa nhỏ chứ dùng với loa có bass lớn từ 4 tấc trở lên em thấy không ổn vì tiếng bass mạnh quá gây tiếng ù nền khá khó chịu

Còn bây giờ em chỉ dùng dây loa được thiết kế như dây điện loai 20.000 đ/ mét dưng vẫn cho được một bass mềm mại dưng mạnh mẽ đến mức rung động số đồ kim khí nhỏ trong phòng và thỉnh thoảng có bài lại gây ù nền như những loa có bass lớn khác như JBL-4344, JBL-4345.1 d* E3 \! V7 I( V U$ J

Do vậy, hiện nay em lại phải ngâm cứu cách làm giảm tiếng ù nền của loa bass La Scala.

Mấy cái vụ dây dẫn thì phải test trực tiếp mới biết được chứ bàn qua mạng thì em e rằng khó nói. Riêng dây Purist em đồng ý là có thế mạnh ở giải trầm dưng đôi khi mạnh quá lại hóa dư thừa gây ù như loa La Scala em đang bị nên phải chuyển qua dây loa rẻ tiền hơn để cho bớt ù bass.
    . f, c& F F0 M' Z
    Bác muốn biết loa La Scala hát như thế nào hoặc muốn test các loại dây loa phù hợp với La Scala thì mời bác sang nhà em test thì tốt hơn. Em kết thúc cái vụ ngâm cứu tiếng bass của loa La Scala và đang chuyển sang vụ dây dẫn cho loa nên rất muốn test được nhiều loại dây loa cho nó. Cái dây loa mà em đang chơi với loa La Scala chưa chắc là phù hợp để phát huy hết chất âm của loa dưng nó lại là dây rẻ tiền nhất để test nếu so với một số loại dây khác em có. Và em cũng đang muốn tìm cặp dây loa khác tốt hơn, hay hơn cho loa La Scala với một chi phí bỏ ra phù hợp với chất âm mang lại nên em vẫn còn phải tiếp tục test. Nếu có thể được, bác giúp em mang các dây loa bác có sang em để test là tốt nhất. Kết quả tìm ra sẽ giúp cho nhiều bác khác có cái mà tham khảo khi mua sắm dây dẫn nếu họ tin vào kết quả đó.

cuocsongmusic gửi lúc 7-1-2013 15:07 [​IMG]
    Bài được cuocsongmusic sửa lúc 7-1-2013 15:08
    & [7 K0 G, \$ X* h
    Bác Wildbird có thể tiết lộ kích thư ...

Phòng nhà em có kích thước ngang 4,8m x dài 7,6m. Âm thanh ra rất rộng, tràn ngập phòng.

Bác hay bác nào có cặp loa này thì cứ thử nghiệm xem sao vì chả tốn tí tiền nào mà hiệu quả đạt được hơn cả sự mong đợi

hon wong likes this.
  12. hon wong

hon wong Advanced Member

tks bạn.mừ la scala AL5 đời mới này thùng loa cải tiến nhièu rồi mình chỉ ngại tiếng bass ko biết thua jbl 15in nhiều hông .bạn có so sánh hông?

13. cuongtruongvan

Mình chỉ nghe Scala đời mới trong một Audio Show, họ trình diễn trong một phòng lớn chung với nhiều bộ dàn khác, và quá nhanh nên mình không kịp đánh giá.
    Tốt nhất, với thiết bị âm thanh, loa cũng vậy, nên nghe thử và quyết định. Mình đã chơi gần chục cặp loa lớn nhỏ, cặp loa nào có bass nhiều thì với bất kể amp nào (nếu công suật không quá nhỏ với yêu cầu công suất của loa), với bản nhạc có bass thì nó sẽ ra bass, còn loa không ra bass thì amp công suất lớn cũng không làm nó ra bass mạnh. Vân đề khi loa có bass mạnh, thì amp hợp sẽ cho tiếng bass gọn, sâu. Amo không hợp cho tiếng bass lùng bùng, kéo đuôi.

Cụ thể con Lascala của mình bass ít, amp cỡ công suất nào cũng bass ít, nhẹ. Còn cặp Speaker Labs (rất giống klisch Horn) amp nào cũng ra bass ầm ầm. ampy hợp bass gọn, không hợp bass bị kéo đuôi. Cặp JBL K2 9500, mỗi loa 2 woofer 38cm, amp ly 30 w cũng có bass ầm ầm nhưng không hay, Pass labs 350w thì bass cực hay.
    Theo mình, nếu loa đã thiết kế bass it (Ví dụ mình có cặp Yamaha Ns M10 pro, woofer thiết kế 45 hz, chỉ bản nhạc bass thiệt sâu nó mới thể hiện rõ.) thì đừng cố tìm amp để nó ra bass hoành tráng.

Phong béo and mikaelknudsen like this.
  14. hon wong

hon wong Advanced Member

Cám ơn những lời vàng ngọc của bạn mình sẽ đi nghe thử

cuongtruongvan likes this.
  15. tieunguno1

tieunguno1 Advanced Member

Ko biết có cụ nào còn hoạt động thớt này ko. E đang ghép con kg4 với luxman qs n100 (4 bóng el84). Cách tường 25 cm. Mà nghe bass cứ bị revert ù rền theo. Ko được dứt khoát. Và loa treb cứ xì xì nhẹ. Đôi khi vaid bài rè treb. Cụ nào chơi có kn giúp e ổn ko a

Attached Files:

16. hon wong

hon wong Advanced Member

Thưa cụ sau khi nghe thử cặp scala la5 mình đã bỏ ý định cuới em này

17. cuongtruongvan

Mình cũng bị nhầm với nhiều thiết bị chỉ mua theo review trên mạng, nó hơp với người này nhưng không hợp với mình. Hợp với loại nhạc này, nhưng không hợp với loại nhạc khác. Với thiết bị audio, khi được nghe thử dù thiết bị, phòng ốc đi kèm chưa chuẩn với nó nhưng cũng giúp mình định hình cơ bản được về đặc tính của nó.

18. duynguyen7307

duynguyen7307 Advanced Member

theo e thì bây h điều kiện thiết bị cũng tốt nên clip quay trên mạng cũng phản ánh đc khá chuẩn chất âm của loa. Ko có đk nghe trực tiếp e cho là cũng có thể nghe tham khảo trên video tốt

19. Hoàng Tường

Hoàng Tường New Member

Hội Klipsch vắng vẻ quá các bác ơi :))
    Em đang dùng Enegy F3 chủ yếu nghe nhạc vàng, nhạc trữ tình. Tai trâu nên thấy nghe cũng rất ổn đặc biệt sau khi làm mấy lon hihi. Cuối năm định lên đời Cornwall 4 xin các bác đi trước cho em lời khuyên ạ.
    Phòng em phòng mở rộng cỡ 40m2. Em thích Cornwall vì kê được sát tường (do nội thất của phòng nên không kê loa xa tường được).

20. lucky85

lucky85 New Member

Em tính làm bộ
    Klipsch RP-5000F và
    DENON PMA 600NE
    để chơi nhạc tổng hợp. Lâu lâu có xem phim. Xin các bạn tư vấn giùm ạ.

21. Hoàng Lâm Nho

Hoàng Lâm Nho Advanced Member

Chào các bác trong nhóm. Cho em hỏi trong 3 cặp loa này thì cặp nào tiếng hay nhất? Em chưa chơi dòng này bao giờ nên muốn trải nghiệm.

Attached Files:

22. Phong béo

Phong béo New Member

Chào các bác, e có bộ loa Klipshorn mà cũng đang loay hoay tìm âm li cho e nó. Bác nào đã chơi cho e xin chút ý kiên tư vấn nhé. E đang chơi âm li 300B mà bass yếu quá

Last edited: 23/4/24
  23. cuongtruongvan

Mình có cặp SpeakerLab có hình thức, cấu hình rất giống Klischorn rất dễ ra bass, amp vài w cũng ra bass. 300B bass rất nhiều. Có điều ghép amp gì - mình có nhiều loại amp thì bass cũng mềm chứ chắc gọn như loa Dyn Contour. Bạn ở SG đến nhà mình giao lưu.

Phong béo likes this.
  24. walk

walk Advanced Member

Năm 96 mình vào đời bằng cặp Klispch 3.5kg hàng Campuchia Nhật Tảo, lúc đó cũng chủ yếu xem phim, sau này đổi nguyên bộ RP280f full atmos, sub, center, surround....nhưng thấy chất lượng build khá kém.

Sau này mình có mua thêm cặp Cornwall, thật sự rất thích dãi trung và cao, quá chân thật. Loa gỗ to để vào nhìn rất ấm nhà, đây là cặp loa duy nhất mà bx mình kêu đẹp và lúc thanh lý, bả kêu sao bán uổng quá, để lại đi.

Nhưng nhà nhỏ loa to, bắt buộc không thể chơi đc, nên mình bán đi. Sau này nếu vô Vietlot, mình se chơi lại.

fanofeminem likes this.
  25. Phong béo

Phong béo New Member

Cám ơn bác, e lại ở Hn nên hy vọng có dịp đc giao lưu với bác.

Share This Page

Loading...