Lỗi DAC không nhận tín hiệu Optical (đèn Lock trên DAC không sáng)

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by Dong19741981, 26/4/23.

1. Dong19741981

Dong19741981 Approved Member

Chào các Bác trên diễn đàn !

Bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo giúp: Mình mua 1 con Audio Research DAC1 của 01 shop trên Phoamthanh, mình dùng nguồn phát là box Tivi cổng ra optical để nghe xem nhạc youtube, đuợc khoảng 30 ngày thì bị trục trặc gì đó không có âm thanh, đèn Lock trên DAC1 không sáng khi dùng cổng in optical, thử dùng cổng in Coxcial của DAC1 để nhận âm thanh từ đầu CD qua thì đèn Lock sáng và nghe nhạc bình thuờng. Mình đã thử đổi nguồn phát optical từ tivi qua DAC1 vẫn không có âm thanh, mình thay bằng DAC đời mới khác nhận các nguồn phát optical nêu trên thì OK.

Shop bán không nhận mang đi sửa giúp (mình chịu chi phí). Bác nào có kinh nghiệm chỉ lỗi giúp, hay chỉ chổ sửa trong ngày giúp (do mình ở tỉnh, ít đi lại đến TP Hồ Chí Minh).

Cảm ơn Các Bác nhiều !

Tags:
  2. Hoang_Anh

Hoang_Anh Advanced Member

cũng có khả năng là đầu ra digital của box TV đang để chế độ không tương thích (trước đó để đúng), bạn chỉnh lại digital out trên box thành PCM thuần thôi xem có nhận không.
    Hoặc xuất từ cổng optical của TV xem sao. VD cổng optical của BOX bị lỗi chẳng hạn.

Last edited: 26/4/23
    Dong19741981 likes this.
  3. cuongtruongvan

cuongtruongvan Advanced Member

bạn thử gọi cho bác này: Nguyễn Thái Bình _ 0356 333 813, ở Q4, có vẽ hiểu biết sâu về DAC

Dong19741981 likes this.
Tags:

Share This Page

Loading...