LFD Tại sao

Discussion in 'Bán dẫn' started by qhminhhuy, 7/12/18.

1. qhminhhuy

qhminhhuy Advanced Member

Xin lỗi các bạn, mình không biết nhiều về điện tử. Mình thấy trên diễn đàn ta rất nhiều anh em giỏi ( cao thủ) . Chủ đề làm amply rất nhiều.
    Sao mình không thấy ai làm amply hãng LFD .Có phải vì linh kiện quá khó hay vì làm quá dễ mà không muốn làm. Mình chỉ ngạc nhiên vì sao amply đó nhìn rất đơn giản mà sao lại đắt thế.
    Nhìn như mất đồ vậy, Mong các bác không chửi vì mình không biết! .....

Attached Files:

Tags:
  2. suongnv006

suongnv006 Approved Member

Con này bác mua giá bao nhiêu cs hình như hơi nhỏ

3. Song Hành

Song Hành Advanced Member

Đồ châu Âu thường là vậy! Nghe lại rất hay

4. Phuong Uyen

Phuong Uyen Advanced Member

Đâu phải cái nào thích cũng làm được ngay đâu Bác,và nếu dễ đến vậy!chỉ cần nhìn...đo qua chỉ số các tụ-mạch-sò...là có thể mod được ngay thì chắc hãng nó sập...bao nhiêu nghiên cứu-tinh tuý...triết lý âm thanh và khoa học nó đưa hết vào đó đấy Bác.một điểm nữa hầu hết các ampli Châu âu nó nhìn sơ sài và ít linh kiện hơn hàng Nhật hay các hàng châu âu cổ,nhưng chất lượng âm thanh mang lại luôn hay bất ngờ.các hãng lfd hay soneeteer...hầu như nó đều làm thủ công-linh kiện lựa chọn rất kĩ và tốt...và riêng hãng lfd cụ nói dùng linh kiện khá tốt thì khâu cuối cùng...Đó là ráp tất cả các linh kiện cấu thành một cái ampli đều do duy nhất 1 mình kĩ sư sư trưởng của nó lắp đó ạ,em chém gió tý nếu có sai các cụ dơ cao đánh khẽ và bỏ qua nhé

5. trung224

trung224 Advanced Member

Bác Phương Uyen nói đúng đó. Ngoài ra, đứng dưới góc độ kĩ thuật, em chẳng thấy nó hấp dẫn để đi clone, class AB công suất thấp 70W 8 Ohm, nhìn tản nhiệt với tụ nguồn kiểu này thì không quá nổi 60W 4 Ohm không nữa. Với công suất như vậy thì chỉ đi kéo Harbeth, Spendor là ổn. Kéo loa khó hơn như kiểu ATC, Dyn hay loa cột to thì không được còn nếu kéo loa độ nhạy cao hơn thì đã có tube/class A SS kiểu First Watt.

Nếu em đi clone thì em sẽ chọn
    - Class A Pure công suất to như Gryphon, Accuphase dòng A, Sony TA-NR1
    - Class AB nhưng công suất to và có những mạch đặc biệt không dùng hồi tiếp âm toàn cục kiểu Dartzeel, Ayre (giả sử) hoặc Luxman (ONDF)
    - Class AB công suất to, mạch bình thường nhưng đắt đến độ cực khó có thể được sở hữu được (vì giá quá khủng) như Goldmund.
    - Nếu loa độ nhạy tương đối cao thì là First Watt mà cụ Nelson Pass chia sẻ.

6. Thientran73

Thientran73 Advanced Member

Có lẽ làm Amply kiểu này khó quá, nên kỹ sư mấy hãng Nhật không làm được đâu? kkk

Tags:

Share This Page

Loading...