LINN fansclub

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by nguyenlequan, 7/6/09.

1. swordfish

swordfish Advanced Member

Đúng rồi đó bác, hay hơn nữa thì thì phải bi amp, tri amp.

2. swordfish

Tạm thời chưa cần nghĩ đến 32 bit, bác cứ thẳng tiến DAC LINN thế hệ thứ 3 mới nhất, đã có rất nhiều bài so sánh ở trời tây, túm lại âm nhạc gần gữi nhất với LP.

3. tony2008

tony2008 Advanced Member

Cám ơn bác nhiều.

4. thai64

thai64 Advanced Member

@ Bài viết của Rightman01 đã phân tích chính xác và dẫn chứng rõ...rất hay :p

@ Chơi Linn cứ từ từ để tận hưởng...CDP 16bit đã hay, 20bit hay nữa, Ikemi 24 bit thì còn gì bằng... :p:p:p

Thôi thì thế thời...cứ tích cóp nguồn nhạc chuẩn, hay để nghe với bộ Linn còi vậy.

5. rightman01

rightman01 Advanced Member

Em đang mò mẫm với nhạc số nên đọc nhiều, và cóp nhặt được của các anh đi trước, không phải em tự viết anh ơi ... :p

Anh Thai64 vẫn dùng Ikemi ạ? :)

6. thai64

thai64 Advanced Member

@ Chào Rightman01.

Ikemi là giấc mơ trước đây của anh...:( hiện tại mình đang dùng CDP linn Karik IV. Nghe ổn không muốn nâng cấp CDP vì nguồn CD có chất lượng cao khó kiếm lại lục tốn...

Dùng DAC DSD với nguồn nhạc số phong phú, ghép với bộ linn đen đúa...âm thanh của bộ Audio Linn được cải thiện ở mức cao hơn, có nhiều thứ để lọ mọ...thêm cảm xúc về lời ca, điệu nhạc.

$$$ Anh, em Fan Linn chắc mải lên rừng, xuống biển...cũng lâu rồi chưa cùng nhau hội họp 1..2...3 Zô...1...2..3 uống :p

Last edited: 29/8/17
  7. swordfish

Bữa nay, seach shop LINN Việt Nam thấy hình thế này. Chắc lại có Đại lý LINN mới ở Việt Nam, đây cũng là địa chỉ bảo hành sản phẩm LINN ở Việt Nam. Trang của Anh Duy chưa thấy sản phẩm Linn lên kệ, chắc hàng chưa về. Screen Shot 2017-09-07 at 9.55.57 PM.png

8. Quynn

Quynn Advanced Member

Nếu Linn có đại lý chính thức ở VN thì có thể đây cũng là cơ hội được mua giá tốt cho anh em. Đợt vừa rồi Techland giảm giá khá sâu cũng là một cơ hội tốt cho anh em yêu Linn. Chả biết sau khi Techland giải quyết hết hàng Linn trong kho thì cơ hội được mua giá tốt có còn không nữa ?

9. thai64

thai64 Advanced Member

@ Chào anh Quynn.

Thứ 7 vừa rồi em có đến TecHland...ngồi uống nước và câu chuyện với bác Huy, Hà về Linn.
    Các thiết bị cao cấp của Linn vẫn còn nhiều trên kệ.

Attached Files:

10. Quynn

Quynn Advanced Member

11. sonar4x

sonar4x Advanced Member

Mấy hôm trước cùng anh bạn ghé qua nhà bác Quynn chơi và nghe nhạc. Căn nhà đẹp và thơ mộng rất hợp với âm thanh quý tộc của bộ Linn. Dải trung - trung cao và treble hãng Linn đã làm rất tốt, tiếng ca sỹ lấy hơi nhả tiếng và các nhạc cụ đàn dây nghe rất tự nhiên và thanh thoát. Âm hình và vị trí các nhạc công cũng rất chính xác. Bác Quynn nếu không thêm tiền nâng cấp loa to hơn hoặc mua thêm Sub của Linn hoặc Rel thì phần mid-low và bass sẽ còn hay hơn nữa.
    Rất mong bữa nào rảnh rỗi hơn ôm chai rượu lên nghe nhạc cùng bác.

12. Quynn

Quynn Advanced Member

Bác lại nhắc đến sub REL làm tôi thấy cứ cồn cào cả người. Nhà tôi luôn rộng mở đón các bác đến chơi.:) Có thêm rượu thì nghe nhạc càng phê. Nhà cũng sẵn rượu nhưng dạng cỏ thôi, nếu các bác không chê...:p
    Hôm rồi cùng 2 bác khác đến nhà bác Vodanhkhach chơi nhân dịp bác ấy mới tậu được con sub REL R328. Cặp loa ATC 11 của bác ấy đâu có thiếu bass mà khi ghép với sub REL nghe thấy hay hơn hẳn khi nghe những Album nhiều bass.

13. sonar4x

sonar4x Advanced Member

Đồng ý với anh! Nhà vodanhkhach em cũng ghé qua chơi nhiều lần và cũng nghe thử khá nhiều đồ ghép. Nhiều người dị ứng với sub chứ em thấy có thêm cũng tốt thôi, cứ nghe thấy thích hơn là được

14. thai64

thai64 Advanced Member

@ Chào bác Quynn.

Em biết vì sao cặp loa Linn Majik 140 nhà bác ...thiếu bass rồi o_O

Khách đến nghe nhạc...bác rót rượu ra bast, thế thì thiếu bát là phải...:p:p:p

P/s Dây loa và dây tín hiệu anh đang dùng loại gì đấy...

Chúc anh cuối tuần vui vẻ.

15. Quynn

Quynn Advanced Member

Chào chú Thái.
    Có bát rót rượu thì không phải là thiếu bát.:)
    Dây loa thì anh vẫn dùng 2 cặp K400, riêng cho loa super tweet thì anh dùng 1 cặp K200. Cũng định thử dùng cả K200 xem nó có khác K400 không nhưng mà túng quá, chưa sắm được. Thôi, chờ đời con, đời cháu sau này vậy.:D

16. swordfish

Loa nhà bác Quyn mỗi thùng 2 bát to đùng mà vẫn thiếu bát à. Chả bù nhà em có mỗi cái bát cứ phải nghiêng đi không lại thừa bass.

17. rightman01

rightman01 Advanced Member

Em nghĩ ai cũng biết chất lượng bass phụ thuộc nhiều yếu tố như: loa, phòng ốc, kê kích, dây dẫn, chất lượng bản ghi phần mềm... em vẫn dùng kattan với những bản ghi tốt nghe rất ngon, thấy chẳng thiếu bass tí nào... hic hic....:p

18. swordfish

Yếu tố phòng quan trọng bậc nhất, phòng nhỏ loa nhỏ, phòng to loa to. Bass nặng hay nhẹ không quan trọng, quan trọng là các dải phải kết hợp nhuần nhuyễn với nhau, không thừa không thiếu. Yếu tố bản thu tốt, nguồn nhạc tốt luôn là đòi hỏi, yêu cầu cao nhất đối với người nghe nhạc.
    Bass của bác Quyn cũng dễ xử lý để tràn ngập. Cũng đôi loa như vậy, cậu em mình chưa active chỉ chơi bằng 1 amp 4200 bass đã sâu êm, ngập tràn khắp phòng. Có lẽ phòng nhà cậu em cũng rộng dài tương ứng với của bác. Giờ cậu ấy đã lên đời active akubarik bass sâu quá, lại phải kê loa xa tường hơn hút chút âm, tiếng đẹp thật.

19. vdung1972

vdung1972 Advanced Member

Trong này có nhiều bác ghép REL với dàn 2CH không ạ, em còn cục T7i, giờ vẫn chỉ đang dùng xem phim, còn thừa sợi dây Neutrik Speakon theo loa vứt trong thùng. Hôm nào em loay hoay về ghép thử xem sao.

20. Quynn

Quynn Advanced Member

Đã có bác ghép T7 với dàn 2 kênh Linn rồi và nói rằng mới nghe thì thấy được nhưng nghe lâu thấy không ổn lắm. Có lẽ dòng T chỉ dùng cho phim thôi còn muốn hay thì phải dòng S.

21. Quynn

Quynn Advanced Member

Đã có bác ghép T7 với dàn 2 kênh Linn rồi và nói rằng mới nghe thì thấy được nhưng nghe lâu thấy không ổn lắm. Có lẽ dòng T chỉ dùng cho phim thôi còn muốn hay thì phải dòng S.

22. vdung1972

vdung1972 Advanced Member

Thực ra em chưa ghép chứ không phải em không có thời gian ghép, đơn giản vì em bảo thủ, không muốn ghép sub vào dàn 2CH bác ạ. Cũng có khi ghép sẽ cho mình cái nhìn khác nhưng em không muốn có sự can thiệp sâu từ ngoài vào. Để mấy hôm nghỉ rảnh em thử phát xem sao. Thanks bác.

23. ngotuan

ngotuan Advanced Member

anh ởi t là cho phim s là cho tv thôi

24. thai64

thai64 Advanced Member

Anh Quynn.
    Em đã nghe lại Loa Linn Majik 140 không được Aktiv..o_O.
    Anh đã Aktiv cho Majik 140, tiếng Bass xuống được sâu hơn...âm thanh cân bằng và đẹp.:p

Chào anh.

Last edited: 17/9/17
  25. Hoangnamsla

Hoangnamsla Approved Member

Bác Cá cho em xin tên các thiết bị của bác trong setup hiend LINN DS để em tham khảo được không ạ?

Share This Page

Loading...