Loa ATC cùng vào chia sẻ!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Niagara, 25/8/10.

1. Anhnguyen6886

Anhnguyen6886 Approved Member

Bác Army đang đánh 7v3 bằng Atoll gì vậy ạ?

2. ProArmy01

ProArmy01 Advanced Member

E đánh bằng In300 Bác nhé!

Anhnguyen6886 likes this.
  3. Anhnguyen6886

Anhnguyen6886 Approved Member

Èo. Con Atoll của bác cũng gấp mấy lần tiền cặp loa rồi. Có giải pháp nào rẻ hơn ko bác

4. ProArmy01

Rẻ hơn có Atoll In200(nhưng k tích hợp DAC, hoặc chơi Pow Atoll AM200SE kết hợp Pre tích hợp DAC như Audiolab Mdac là cực kỳ ngon bổ rẻ) In200 hàng đã qua sử dụng khoảng 15, trước e đánh ATC11v2 cũng rất hay, đánh giá theo cảm nhận của e thì hay hơn Rogue Sphinx với ATC11v2 ( nói thật là nó hay hơn cơ số con Amp gấp 2 lần tiền nhưng vì lý do nhạy cảm e không tiện nêu tên ở đây...), chất liệu giống hệt In300 chỉ thua chút ở độ chi tiết và nền âm tĩnh( Ah thua thêm cái Dac tích hợp nữa :D).

Last edited: 24/2/18
    Anhnguyen6886 likes this.
  5. 0208_Audio

0208_Audio Advanced Member

Năm mới chúc gia đình ATC an lành, hạnh phúc và nhiều may mắn.

Ảnh góp vui.... 130113F8-8DE1-419E-A3D1-3A78B62843E0.jpeg

NgocQuang98 and CuongAcoustic like this.
  6. vodanhkhach

vodanhkhach Advanced Member

20SL v3! Ko biết có hay bằng v1 ko anh???

0208_Audio likes this.
  7. CuongAcoustic

CuongAcoustic Advanced Member

Em nghĩ in300 đủ sức đánh cả 19, 20 đời mới nên sẽ rất ổn nếu bác vẫn trung thành với ATC và sau này muốn nâng cấp lên 1 trong 2 em này ( không biết bác đã đóng topic bán in300 chưa :D )

8. CuongAcoustic

Nhìn dàn của bác thích quá. Trước cũng có bác khuyên em ghép SCM 20 với naim nhưng cứ nghĩ đến giá cái amp đủ lực đánh 20 thì lại sun hết cả lại. Em cũng mong có một ngày được nghe cặp đôi này trình diễn để có động lực phấn đấu :D

0208_Audio likes this.
  9. longnhaque

longnhaque Advanced Member

Mấy hôm E bận thế mà khi quay lại vui quá. Sau khi đọc kỹ mấy bài Em thấy có một số điều chia sẻ với các Bác:
    1. Em đã từng có cả 3 cặp scm7v1,2,3 tại cùng 1 thời điểm, amply ATC sia2-150. Theo tai E thì E thích v1 - v3 - v2. Khi bán, E có đưa ra cả 3 loại và người mua chọn v2.
    2. Phối ghép ATC từ trước đến nay E chưa thấy cặp nào khó và cũng chưa thấy cặp nào dễ cả, nếu không tin cứ qua Em.
    3. Về kinh phí mua amp cho loa ATC không nên đánh giá kiểu nhà quê như là loa 20tr thì amp chỉ bấy nhiêu thôi...
    4. E cũng chưa thấy loa ATC kén hãng sản xuất amp hoặc kén tube hay trans, tất cả E thấy đều sử dụng được với loa ATC.
    5. ATC7 cần để ý chiều cao của loa và chống rung để tiếng hát em nó lớn hơn, và đặc biệt là đừng dùng dây loa đắt tiền (quá 3tr).
    6. Về chất âm đặc trưng của ATC có lẽ Em thấy chơi full ATC (trừ dây) như Em là hiểu nhất.
    7. Chơi loa ATC nên để ý nguồn điện.
    8. Có loa ATC chơi là tốt lắm rồi, ngoài kia còn nhiều người chưa có mà chơi cơ, sao phải xoắn cả lên thế.

San68, CuongAcoustic, Scorpio and 5 others like this.
  10. ProArmy01

In300 có tích hợp Dac cũng rất chất lượng, mà e lại có cả Dac Schiit nên e sẽ bán 1 trong 2 để tận dụng, chứ giữ lại cả 2 thì phí quá ạ!

11. CuongAcoustic

Vâng, nếu bán in300 xong lại kiếm amp đánh scm 7 hả bác? Hay bác vẫn giữ in200? Nếu chưa bán thì sang tuần em qua bác nghe thử DAC shiit nhé.

12. Scorpio

Scorpio Moderator

SIA2-150 khi ghép với 7V1 cho sân khấu hơi lùi sau một chút so với 7V3. Tuỳ gu nghe mà các bác chọn vì vẫn là chất âm atc. Bản thân topic này vẫn phản ánh atc khó ghép ra tiếng nên mấy bác lắp amply đèn ( cả thương mại lẫn DIY) hay thích thử sức ghép thử. Đơn giản là vậy thôi...

P/S: atc mà làm usb dac là em cũng cố cho đủ bộ... cd kiêm usb thì thôi..

Last edited: 25/2/18
    superlazy and NgocQuang98 like this.
  13. ProArmy01

E hoàn toàn nhất trí với ý kiến của Bác, tuy nhiên có những cái e có những ý kiến sẽ trình bày khác đi một chút.
    1. Chọn v1,2,3 là do sở thích người nghe tại thời điểm nghe, và còn một điều quan trọng đó là do giá sản phẩm nữa ạ...!
    2. Chúng ta không nói dễ hay khó, chúng ta chỉ nên nói có hợp tai hay không? Con người thì không phân biệt sang-hèn, nhưng quả thực âm thanh e nghe thấy sự sang-hèn đối với từng bộ phối ghép, mặc dù e không diễn giải đc, nhưng cảm nhận đc.
    3. Nhất trí với Bác, Amp bao nhiêu cũng đc, chỉ cần bản thân cảm thấy hay và hài lòng, có khi đầu tư thêm nhiều tiền chỉ vì thêm một chút xíu cái ta cần, ta đòi hỏi ở chất lượng âm thanh. Nhưng cũng không thể phủ nhận đc trong cùng dòng sản phẩm thì càng đồ đắt tiền, âm thanh chất lượng càng cao, càng chi tiết, càng có sự sang trọng, sắc sảo.
    4. Không hãng Loa nào kén hãng SX Amp cả, mà đều muốn phổ biến, đa dạng mới dễ bán Loa. Nhưng cùng mức tiền đầu tư thì có những hãng khai thác Loa tốt hơn, có những hãng ghép vào Loa vẫn kêu nhưng có thể một số dải tần nghe chưa đc ưng tai cho lắm, thế mới sinh ra cái vụ tìm phối ghép phù hợp, nếu không thì lúc ấy tiêu chí chọn Loa-Amp nó lại phụ thuộc vào việc nhìn, nhìn xem cái nào ưng mắt thì chọn...; cũng không sinh ra cái diễn đàn chia sẻ, vì ai thích Amp-Loa nào thì mua về mà ghép rồi tự nghe...!
    5. Về phần chiều cao kê Loa e hoàn toàn đồng ý, nó khá quan trọng đấy ạ. Còn phần Bác nói dây loa không quá 3tr, nói gì thì nói e vẫn không coi đó là một tiêu chí.
    6. E cũng không rõ chất âm đặc trưng của ATC là gì, e chỉ thấy Loa ATC nó có tiếng bass đặc trưng thùng kín, bass nhanh có động lực rất tốt và khả năng thể hiện không gian sân khấu rất mạch lạc, chi tiết. Càng Loa đời cao, khả năng thể hiện chi tiết không gian sân khấu càng tốt.
    7. Nhất trí hoàn toàn. E nghe ở nhà, khi điện nguồn thay đối thì e cảm nhận thấy âm thanh cũng thay đổi theo ngay lập tức.
    8. Có những người không có ATC để chơi, nhưng lại có cả chục hãng Loa khác để chơi và đều là những hãng Loa hay cả.

Last edited: 25/2/18
    nk31, CuongAcoustic and NgocQuang98 like this.
  14. ProArmy01

Vâng mời Bác qua e, cứ bán đc Amp hoặc Dac rồi e lại tính tiếp Bác ạ :D

CuongAcoustic likes this.
  15. tronghai

tronghai Advanced Member

Em mới choi atc xin nhập hội

Attached Files:

ProArmy01 and thangpn like this.
  16. thangpn

thangpn Advanced Member

ATC 20 hả bác? Đồ ghép là gì vậy? Bác có thể chia sẻ với hội được không?

17. ProArmy01

Cặp Pre/Pow Boulder đánh hay không Bác? Bác ở HN hay trong SG vậy?
    Bộ 810/860 này hình như có người phối ghép với ATC 40.

Last edited: 8/3/18
  18. tronghai

tronghai Advanced Member

mình ở hà nội cặp boulder đánh hơi thiếu công suát 1 chút

19. CuongAcoustic

20 đời mới nhất hả bác ơi? Nếu không phiền hôm nào bác rảnh em xin phép chạy qua nghe ké 1 chút nhé. Trước em có nghe ở shop rồi nhưng chưa ưng cái tai, có lẽ do phối ghép :D

20. tronghai

tronghai Advanced Member

ok bac nói chung nó khá ổn đặc biệt trung âm

CuongAcoustic likes this.
  21. CuongAcoustic

vâng, em đang chơi 20 đời đầu nên cũng rất muốn được thấy sự khác biệt của 20 sau 2 lần hãng cải tiến để tiện cho việc nâng cấp nếu có điều kiện :D, tks bác!

tronghai likes this.
  22. sunshiner4

sunshiner4 New Member

Chào các bác, em định mua 01 em ATC scm 7, các bác tư vấn giúp em đánh kèm với ampli nào và địa điểm mua ở Hà Nội với ạ!

Cảm ơn các bác :)

23. diec-khong-nghe2011

diec-khong-nghe2011 New Member

Chào các bác, em đang nghiên cứu con ATC 40 SCM40 V1. Con này giá khoản bao nhiêu mua được, nhờ các bác tư vấn giúp. Giá Thanh tùng hơn 110tr. Cảm ơn các bác.

24. CuongAcoustic

Nếu mua mới ở HN bác có thể qua thienhaaudio , Phong audio hoặc Thanh Tùng audio nhé. Còn amp để đánh SCM 7 thì nhiều lắm, bác phải thông tin trong tầm tiền nào thì các bác ở đây mới có thể tư vấn được.

25. sunshiner4

sunshiner4 New Member

Em dự kiến mua ampli bằng tiền loa thôi ạ, kinh phí không có nhiều, bác tư vấn giúp em phát :)

Share This Page

Loading...