Loa ATC cùng vào chia sẻ!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Niagara, 25/8/10.

1. ProArmy01

ProArmy01 Advanced Member

Quá chính xác Bác ạ! Khi nào ghép đc 12 Studio sao cho nó gần gũi, mềm mại, mượt mà hơn cả nghe 11 Home thì mới nói chuyện đánh giá Loa hay Loa dở, chứ làm việc nửa chừng, phối ghép chưa tới, chưa đến độ rồi phán Loa dở ... quá ấu trĩ. Bác nghe cả 12 cả 11 Bác thấy rồi, phối ghép đến độ 12 nghe nó tình cảm, sinh động, nhạc tính hơn cả 11 mà lại vẫn có chất riêng của dòng Studio về độ tĩnh nền âm, độ chính xác và tròn đẹp các nốt, độ sắc sảo tinh tế của các dải âm, độ cân bằng trung tính hoàn toàn của bản trình diễn...

CuongAcoustic likes this.
  2. ducmdc

ducmdc Advanced Member

deleteeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

Last edited: 10/11/19
  3. ProArmy01

Mỗi con P600 đời cổ lỗ sĩ cắm cho nguồn phát thì ăn thua gì đâu, đúng là chưa biết gì về điện. Dù là sau khi đã cắm full tất cả thiết bị vào nguồn điện tái sinh của PS muốn 12Pro nó nghe lọt tai còn phải cân chỉnh phụ kiện, hệ thống từng li từng tí đến cả cọng dây mass, ngày qua ngày, cân chỉnh chán ra rồi vẫn còn phải thêm dây nguồn gấu, dây tín hiệu gấu, dây loa gấu để kéo độ phân giải, rồi lại cả vài cặp Qk1,Qv2 để kéo ra cái hài của hệ thống... có cả tỉ thứ đằng sau cái nguồn điện “ tái sinh đã cắm full thiết bị kia “ mới thuần đc con 12pro ghép với Amp hãng...
    Nghĩ gì chỉ cần cắm dăm ba cái nguồn phát vào con P600 là nghĩ rằng đã tận cùng của thế giới... Hơn nữa dù là P6000( nếu có) thì cũng k kéo nổi cái tư duy” dây loa k quá 3tr” , dây tầm giá này có đi ăn cướp cũng k kéo ra đc độ phân giải như của đồ lớn...
    Có những người nghĩ điện đóm ba lăng nhăng đơn giản quá... thuần con 12pro chả nổi còn nghĩ thuần 20pro với cả 50...
    Mới chuyển hệ thống sang cắm tất vào Audioquest Niagara 5000 mà còn chán chả buồn nghe nữa là... còn đang tính phương án xử lý để nghe lọt tai với Niagara 5000... Nói tóm lại với Atc thì Studio nghe Home nó thực sự không đơn giản như một số người nghĩ... nói dễ hơn làm!

Attached Files:

4. Pires07

Pires07 Approved Member

Cái lọc này của bác ko thấy có chữ Niagara nhỉ? ko biết mầu sơn và chữ nghĩa trên e nó bay đi đâu hết rồi? Nhìn e nó thương binh đến khổ...

Attached Files:

5. Pires07

Pires07 Approved Member

Thấy bác viết chắc biết nhiều về điện lắm... bác show cho e cái "điện" chuẩn của bác phát cho a e mở rộng tầm mắt, điện của bác có đo tiếp địa đạt chuẩn "đo bằng máy"? đã đo nhiễu bằng máy chưa bác?

6. longnhaque

longnhaque Advanced Member

Làm tí Hương Lan rồi ngủ
    Bác nên học "đại cao thủ" RỒ, có gì ới Em theo nhé. Kaka. Bây giờ ai dùng mấy thứ vớ vẩn nữa, nhà quê lắm.

7. Lexus_SG

Lexus_SG Approved Member

Vào thớt về âm thanh mà cứ như vào thớt về chiến tranh.hehe

8. ProArmy01

Cái Niagara này e mua bóc seal mà đc có mấy tuần nó đã bay hết cả chữ... thế mới lạ, có Bác gì ở trên Show hình con PS Audio P600 “ oách xà lách” kia kìa, Bác nên đến mà học hỏi mở rộng tầm mắt, nhanh không có họ bán hết cả Lọc oách lẫn Loa oách, bài đăng bán từ tối muộn qua rồi.
    E dùng Niagara mà nghe không lọt tai, còn đang phải cân chỉnh cho nghe lọt tai, sao dám múa búa trước cửa lỗ ban... :p
    Ps: Mass có xuống đến 1 Ohm mà cả hệ thống đi cùng chưa tới, hoặc phối ghép ba lăng nhăng thì cũng nghe như mứt cả thôi, nghĩ gì cái Mass nó kéo đc cả hệ thống, có chăng nó cải thiện chút một cho tổng thể... lại thêm chuyên gia điện Mass chuẩn là lắp hệ thống cỏ vào thành Đồ Nhớn... đến lắp hẳn cục Qcore vào cũng chả ăn thua, nói gì mấy cái vụ đo Mass tiêu chuẩn rồi nghĩ rằng đã có tất cả... Điện nó là tổng hoà tất cả mọi yếu tố kỹ thuật, nặng nề tập trung đi đo Mass cho tốt mà không cân chỉnh những yếu tố song song khác của Điện cũng chỉ là biết một mà k biết hai... kiểu như Mass 1Ohm thì đến PS P20 cũng chả tác dụng gì với những “thánh tưởng” kiểu này.

Attached Files:

9. ProArmy01

Ah vâng đúng rồi còn rất nhiều... vậy mà một con P600 cắm cho nguồn phát đã oách xà lách rồi cơ mà :)

Attached Files:

10. ProArmy01

Chơi đến đâu thì biết đến đó thôi, phán như cụ ai cũng phán đc ráo... :p
    Chuẩn theo những tiêu chí kỹ thuật về khoa học âm thanh... kỹ thuật thuần tuý, có gì phức tạp, trừu tượng đâu ạ? Cụ mới nhảy choi choi thì chịu khó quay lại mấy page trước mà đọc.
    Bác tomtep gì đó e không biết là ai, còn dây nguồn e vẫn phải dùng dây đầu bảng mới thấy nó hay ở hệ thống cũ, chuyển hệ thống mới e nghe vẫn chưa hay, nên đang còn cân chỉnh. Cụ có vẻ ngứa ngáy với con Niagara 5000 này phỏng, tốt nhất lên lấy 1 con về Reviews tường tận, chê bai có cơ sở để AE khác còn biết đường mà tránh, còn e vẫn nói e chưa hài lòng với Niagara 5000 từ đầu.

11. Pires07

Pires07 Approved Member

Dạ vâng em ngứa ngáy lắm, chắc bác cũng mới nhẩy lên con này vài tuần thôi chứ em bây giờ mới đang nhắm mấy cái như hình dưới chắc còn lâu lắm:
    P/s: bác đi chậm chậm thôi chứ đang chơi mấy đồ cỏ chạy lên niagara vỡ mặt sơn xì lem nhem thêm vài ba tuần nữa nó hỏng coi chừng tẩu hỏa nhập ma đấy:

12. ProArmy01

Ah, e cứ tưởng Bác là nhân vật gạo cội nào? Hoá ra là Bác thông qua mấy thứ e bán rồi Bác nhận định đồ của e chỉ có thế e bán để lên con Audioquest này nên có vẻ ngứa ngáy :D
    Đồ của e có cả đống, Bác nào đến nhà e rồi thì biết chứ mấy cái con này nói chính xác nó là hàng đồng nát e chả dùng đến.
    E bảo Bác thế này, nếu đó là cách Bác đánh giá đc người chơi họ chơi gì thì thôi tốt nhất Bác đi xem hết list những gì e bán rồi liệt kê hết ra, thực tế là rất rất nhiều đồ e k bán lên raovat mà toán bán cho người quen, nên e rằng Bác tìm cả năm cũng k bao giờ biết đc e đã từng chơi qua cái gì. E có show ảnh lên không ghi tên chắc Bác cũng k biết nó là thiết bị gì đâu...
    Có cái ảnh từ lâu lâu rồi Bác thẩm giúp xem nó là cái gì giúp e với ạ:
    Phụ kiện thì thôi e xin phép k up lên đây vì nó mang tiếng khoe mẽ.
    Thôi e xin phép k tiếp chuyện Bác, phí tư duy của e lắm.

Attached Files:

13. Pires07

Pires07 Approved Member

Vâng em mới tập chơi nhìn thì thấy có vẻ đôi 12pro, cái pow ATC, dăm ba cái PS, pre,dac Schiit chưa thấy có món nào đao to búa lớn cả, chưa thấy em niagara đâu nếu có thì em nó đắt nhất trong đống này rồi, em cố tìm mãi chưa tìm thấy cái dây nguồn đầu bảng Odin nó nằm ở đâu bác show cho em cái em kiến thức nông cạn có gì không phải bác bỏ quá cho.

14. ProArmy01

E có nói e chơi Odin hồi nào nhỉ? Bác bị hoang tưởng chăng? Nghe Bác nói có vẻ dăm ba cái PS là đồ bỏ, thế 1 cái P600 cổ lỗ sĩ ở trên chắc k lên nổi mặt bàn rồi? Giá tiền không quan trọng, quan trọng là tư duy hãng họ tạo ra nguồn điện sạch là gì...? Niagara đắt thật nhưng không hay bằng dăm ba cái PS đồ bỏ đâu ạ, thế nên mới phải tìm cách cân chỉnh.
    Vậy Bác lại show giúp xem Bác chơi những gì mà PS lại chở thành đồ bỏ vậy? Ansuz DTC, Full hệ sinh thái Nordost, Audien aR12,ar6, Shunyata Triton, Denali, Ps P10,15,20, hay Audioquest Niagara 7000...? E chỉ thấy Bác nói toàn chữ mà không thấy hình nên thắc mắc Bác chơi cái gì ghê gớm mà dăm ba cái Ps vơi Niagara 5000 chỉ là đồ bỏ?
    Bạn e một lão chơi Full Nordost, 1 Odin làm dây nguồn tổng, 1 Odin cho Pow, 1 val 2 cho Dac MSB + 6 cặp Qk,Qv, một lão chơi Audience aR6 + shunyata Triton sang nhà e nghe còn chả dám phán dăm ba cái PS là đồ bỏ, còn bắt e bê sang cho các lão ghép thử, mà qua ánh mắt của Bác nó có vẻ đúng là đồ đồng nát thật...:p
    Còn cái tư tưởng ấu trĩ theo kiểu Loa to tiền mới hay thế này chỉ dành cho mấy đồng chí mới bắt đầu phối ghép thôi.
    Đến bộ gần chục tỉ trên Côngaudio nghe còn không vượt trội đc hệ thống nhà e, nghe nguyên 1 album cũng chỉ có một vài bài là hơn chút.
    Cũng nhờ Bác phán dùm 2 thông số kỹ thuật này xem nó nói lên cái gì? Chịu khó Google Bác nhé:

Attached Files:

15. longnhaque

Hố hố, với điều kiện như Em thì thế là oách xà lách rồi, am hiểu như Cụ thì chơi cỡ 7000 mới gọi là tới chứ mới có 5000 thì vẫn còn thường quá do đó chưa nói lên được điều gì cả đâu ạ.

16. ProArmy01

E đang chê con 5000 nghe k lọt tai e mà Bác? Nó nói lên là e chưa khai thác đc hết tiềm năng của nó, và chưa cân chỉnh đc hệ thống phù hợp với nó, còn có nói lên gì hay không thì trải nghiệm qua mới hiểu, phải bê về reviews chê bai cho có cơ sở, chứ nói mồm không chứng cớ e thấy k thuyết phục. :)

17. longnhaque

Cỡ như Cụ mà không chơi con 7000 là phí, ngoài ra cũng cần làm vài cái dây gấu gấu vào cho nó thêm focus, 3D, giầu năng lượng...Ai cũng phải trải qua giai đoạn như Cụ cả, Em hiểu. Hic hic

18. ProArmy01

E thì qua giai đoạn quy định dây loa không quá 3tr lâu lắm rồi, Cụ nói có vẻ hay mà mỗi cặp 12pro cũng thuần không nổi, thì nói cao siêu khó hiểu quá làm gì?

Brittlebone likes this.
  19. Pires07

Pires07 Approved Member

Em chưa bao giờ nói PS là đồ bỏ bác chỉ cho em xem chỗ nào e nói PS là đồ bỏ? con premier có gì ghê ghớm đâu mà bác phải gắt thế? mà con premier của bác giá cả mới lẫn cũ bây giờ các bác giao dịch cả tây cả ta em thấy vẫn còn kém PS 600 đấy bác, em thấy bác nói đao to búa lớn nhưng show đồ chưa thấy món nào coi được cả, bác còn lấy cả cái phòng của bác Công audio lôi lên đây làm gì? bộ YG này em nghe rồi bác.

20. ProArmy01

Bác không coi vừa mắt món nào thì đối với Bác nó khác gì đồ bỏ, vẫn câu nói phải chơi qua rồi nói mới thuyết phục, chứ dăm ba cái câu văn mồm ai chả nói đc.
    Mấy con ps k vừa mắt này của e nó tự tin đấu đá với hệ thống Full Nordost gồm 2Qx4,2QB8( cắm full Qk,Qv),1Qcore đấy ạ! Bác gợi ý giúp e tên một món đồ mà Bác cho rằng vừa ánh mắt Bác với ạ?

21. longnhaque

Em thì cũng đã có thời gian dùng Valhala cho đến khi phát hiện ra dây loa đắt tiền nó không hợp với loa ATC, quy định dây ko quá 3tr mới hay chắc do Cụ tưởng tượng ra đó thôi. Bây giờ Cụ dùng dây "gấu" âu cũng là lẽ thường.

22. Pires07

Pires07 Approved Member

Bác lại chủ quan áp đặt ý của bác cho em? mà có khi em giống bác kiểu như thùng rỗng kêu to văn mồm cả thôi, em vẫn đang chờ bác show cái dây nguồn đầu bảng của bác. Đừng nói dây nguồn đầu bảng của Trần Phú đấy nhá bác.

23. ProArmy01

Là do Bác dùng dây gấu mà k biết cách khai thác nó thôi, chứ nó không phản ảnh việc dây đó có hợp Atc hay k? E thì k chơi và cũng k thích nordost, cá nhân e đánh giá nó k thuyết phục bằng Ansuz.
    Nordost phải chơi theo bộ, Bác chơi mỗi dây loa thì quả thực là cắm cho có... cũng như bộ nhà e, thay dây nguồn valhalla 1, tín hiệu Valhalla2 của Bác @CuongAcoustic nghe nó còn kém đi, cũng như thay mỗi dây nguồn Odin của bạn e vào nghe cũng kém đi. Phối ghép là phải khai thác hết giá trị món đồ đạt đến độ hài hoà cả hệ thống, chứ cái kiểu giữ nguyên toàn bộ thiết bị, rồi thay một sợi dây vào, hoặc có thay nhưng thay mấy dây nguồn chả liên quan, áp đặt cảm tính là nó hợp, k dựa trên tiêu chí nào cả, xong đưa ra kết luận ấu trĩ luôn rằng sợi dây đó hay, dở, không hợp hệ thống... này gọi là k có trình độ khai thác phụ kiện.
    Cái câu nguyên văn của Bác” dây loa cho Atc không quá 3tr” Bác có cần e trích dẫn lại không ạ?

24. longnhaque

Nhìn ổ điện, mặt, giắc cắm ...và đặc biệt là nylon bọc ngoài là biết Cụ ở tầm nào rồi. Thế này thì làm sao mà chả focus với 3D...Nhưng có điều kiện như Cụ mà vẫn lom dom như vậy thì chưa nói được điều gì đâu ạ.

25. ProArmy01

Ah, hoá ra bây giờ chơi âm thanh hay là phải để dây trần cho bụi bặm, thể hiện sự ăn chơi và ra vẻ ta đây có điều kiện mới là sự phối ghép hoàn hảo... chỉ cần k lom dom để dây trần không bọc nylon tức là phối ghép đến đỉnh cao chăng... chơi âm thanh cũng không được lom dom thì mới có âm thanh hay...
    Cái này mới này... e chưa thấy tài liệu, hay kinh nghiệm phối ghép nào nhắc đến cả... Bác nên đăng ký bản quyền triết lý” phối ghép chuẩn là phải không được bọc nylon dây dẫn” để còn cho vào sách tham khảo.
    E thì lại thấy nó phản ánh đúng sự kỹ lưỡng, chu đáo, tỉ mỉ của người chơi, họ cho thấy cách họ chơi rất sâu sắc, chi tiết, họ làm việc gì đến nơi đến chốn, làm đến tận cùng, cân chỉnh thật kỹ để đạt đc âm thanh hay.
    Còn mấy thành phần luôn ra vẻ k chú ý, thích thể hiện mình có điều kiện, không coi trọng tiểu tiết... nói thẳng ra cũng chỉ là mấy thành phần thích phô trương, chơi để người khác biết mình chơi gì, chứ đâu chú trọng đến góc độ khai thác hệ thống kỹ lưỡng đến nơi đến chốn...
    Mà e thấy bọc nylon thế này lúc e thanh lý, người mua là người đc hưởng lợi nhiều nhất...

Share This Page

Loading...