Loa ATC cùng vào chia sẻ!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Niagara, 25/8/10.

1. OCTAVE

OCTAVE Advanced Member

Cụ ơi cho em hỏi là họ bọc nylon vào dây nguồn, dây loa, dây tín hiệu có tác dụng gì không. Em thấy nhiều bác bọc món này lắm.

2. ProArmy01

ProArmy01 Advanced Member

Theo Bác ấy thì Phối ghép audio chuẩn là không đc bọc nylon, bọc nylon nó làm phối ghép bị sai đi... thì phải.
    Cụ ấy thông qua việc bọc nylon là biết đc người chơi âm thanh ở tầm nào? Quá tài tình, không biết cái con p600 Cụ ấy khoe là Cụ ấy cắm vào cái gì? K thấy show lên... từ giờ chở đi, tất cả những Bác chơi audio mà muốn phối ghép đúng, ghép chuẩn, ghép đến tầm cao thì tuyệt đối k đc bọc nylon dây dẫn... một tiêu chí vô cùng quan trọng để làm tham chiếu khi phối ghép.
    Có lẽ sau này trở đi, giao lưu audio thay vì hỏi “Bác chơi hệ thống gì?” sẽ chuyển sang hỏi “ Bác có bọc nylon dây dẫn hay không?”
    Ps: E thì chỉ thấy tác dụng giữ dây không bị bụi, xước, khi thanh lý thì người mua đc hưởng lợi... hết.:p

Last edited: 10/11/19
  3. chauphuong

chauphuong Advanced Member

Các bác chắc đều làm lập trình viên, gõ dài thế ko ngại.

Pires07 likes this.
  4. Pires07

Pires07 Approved Member

Bác ơi lấy đồ nhà mình ra mà show toàn đi chụp trộm rồi đăng lên ko ngại hả bác? lấy cả phòng của bác Công lên đây dọa ma à? ơ thế nãy giờ bác chụp cái mớ đồ hổ lốn nhà bác em đọc sai món gì à? em thì có em mới show từ đầu đến giờ em chưa nói có món gì cả, mà chưa thấy bác show cái dây nguồn đầu bảng của hãng Trần Phú nhỉ?

5. Pires07

Pires07 Approved Member

Không hẳn là lập trình viên hết bác ạ, lập trình viên viết sai chính tả, sai code phần mềm nó ko chạy đâu bác, có bác viết chính tả còn sai nhưng chém như đúng rồi, câu cửa miệng lúc nào cũng phối ghép ba lăng nhăng.

6. longnhaque

longnhaque Advanced Member

Cụ hỏi thì Em trả nhời là cái P600 mà Em chụp ảnh đó là để nâng tần số điện xoay chiều, cái 5000 của Cụ là loại nhiều tiền phết đấy nhưng Em chưa dùng thử cái đó vì thời của Em nó toàn của Audien, Iso Tek nhưng nay Em cũng bỏ rồi.
    Dây loa Em nói là đã từng chơi Valhala để phù hợp với việc Cụ đang nói về dây loa rẻ tiền chứ nếu mà kể hết hồi đó có gì thì Em cho rằng không cần thiết, chỉ biết rằng mấy cái Cụ đang dùng cũng chưa tới đâu ạ.
    Dây nguồn của Em thì không nhiều tiền như của Cụ, nhưng nó là các hãng dây mà Cụ chưa từng nghe thử đâu, Em thật đấy.
    Mấy cái làm kéo hài âm ra và mấy cái phụ kiện của Cụ mà Cụ thấy hay thì Cụ cứ dùng, Em cũng biết mấy thứ đó nhưng quả thực là Em chả buồn thử bởi còn nhiều cái khác cần làm quan trọng hơn.
    Về chuyện nghe, Em cho rằng Cụ nói về cách nghe, tham chiếu hay gì gì đó đều đúng cả nhưng quả thật là chuyện đó nó được đưa ra bàn bạc, tranh luận quá lâu, quá nhiều đến độ bây giờ không ai còn muốn nói lải nhải nhai đi nhai lại mãi (Cụ tìm đọc lại sẽ thấy).
    Đến bây giờ, Em chỉ muốn nghe đơn giản thôi xin Cụ đừng bắt Em phải như Cụ và Em luôn coi trọng sự đơn giản và luôn thế trong việc setup hệ thống chứ không phải không biết, càng không phải là không có xèng.
    Riêng Cụ, Em thấy còn nhiều việc phải làm trong việc setup lắm, chưa sâu được nếu không tự tay làm từng đầu cốt bắt vào ổ điện, lựa chọn thiếc hàn, vật liệu dẫn, các tiếp điểm, xử lý nền nhà, đi dây ngầm dây nổi sao cho chống nhiễu, xử lý kệ, chân loa (chi tiết đến từng con ốc, đinh, chén hứng, cát bên trong...), chống rung, thay dây bên trong loa, cọc loa, cọc amp, lựa chọn từng loại phích cắm, ổ cắm, lắp nguồn tổng cấp cho cả hệ thống bằng acquy...Ôi, nhiều lắm kê ra vẫn chưa đủ và tất cả chỉ làm sao cho nó đạt được cái thích nhất theo đánh giá của nhiều người chứ không tự sướng chủ quan.
    Em góp ý Cụ đừng phô trương và nên khiêm tốn hơn chút.
    Bye Cụ

7. ProArmy01

Đời e chưa bao giờ đi chụp chộm cái gì ở nhà ai, Cụ nào đến nhà e rồi thì rõ ( trên này k phải 1,2 người đâu) , e k phải giải thích khai báo với Bác. E đã nói e chụp ảnh dây nguồn đầu bảng Bác cũng chả biết nó là hãng gì mà lại :)

8. ProArmy01

:)
    Người thích phô trương là thường xuyên đem khoe chơi loa nọ loa kia, e trước đấy chả khoe mẽ bao giờ, e bắt đầu phải chụp ảnh vì thấy Cụ ra cái vẻ biết tất cả mọi thứ trên đời... và nói với e bằng cái giọng ra vẻ trải nghiệm hết thế giới thiết bị âm thanh... Cái P600 nó không có tác dụng nào gọi là nâng tần số điện xoay chiều... Cụ mượn của ai thì hỏi người ta cho rõ tác dụng, còn không thì mail thẳng về hãng mà hỏi cho chính xác tác dụng của nó là gì.
    Audience, với Isotek có cái gì đâu mà Cụ nói như thể nó tôn giáo không thể thiếu trong âm thanh, hãng nào có cũng có đặc sắc riêng cả. E chả biết “ thời của Em” Cụ nói thế nào chứ tai e mà nói mấy con lọc dưới 6000 của hai hãng này, hay kể cả con Niagara 7000 cũng không thể so với PS Audio về triết lý kỹ thuật xử lý điện và hiệu xuất xử lý điện...
    Lần đầu tiên thấy Cụ viết có vẻ dài mà toàn những thứ cơ bản ai cũng biết, đâu có gì đặc săc ghê gớm nhỉ? Cụ đâu giao lưu với người ta sao Cụ biết người ta chơi thế nào mà phán ghê vậy? Cụ cũng đâu biết e chơi đồ hãng gì, phụ kiện gì? Cụ chỉ nhìn ảnh quấn Nylon là phán luôn “phụ kiện của e dùng chưa tới đâu cả”? Cụ nói cái tên cái sản phẩm Cụ đang dùng mà Cụ bảo là tới rồi e nghiên cứu xem nó là thần thánh phương nào? Cụ chắc lên nhà A Tuấn trên bờ hồ rồi, Cụ dám chắc cái mớ thần thánh của Cụ nó hơn đc đống phụ kiện của A Tuấn không mà nói cái giọng như kiểu đồ Cụ chơi là vô địch thiên hạ? Đến Nordost, Ansuz còn chả dám vỗ ngực vô địch, hãng nào cũng có thị phần của nó cả...
    Cụ nói là Simple in The Best mà e lại thấy Cụ nhắc đến đủ loại Jack cắm, ổ cắm, rồi việc thay dây loa, can thiệp sâu vào sản phẩm nguyên bản của hãng, thay đổi từa lưa sao Cụ dám khẳng định nó phù hợp hay không phù hợp với tiêu chuẩn của hãng. Cuối cùng đi vào cái vòng xoáy chỉnh crossover bằng phụ kiện và e đã trải nghiệm thực tế thì càng làm phức tạp vấn đề... Hơn nữa Cụ nói nghe có vẻ phức tạp thế chứ Cụ đâu hiểu đc nguyên lý cơ bản về xử lý để ra đc nguồn điện chất lượng cao nó là thế nào? Có chăng vẫn chỉ là vòng xoáy chỉnh Crossover bằng phụ kiện mà k biết vẫn chỉ dừng ở bước chưa có đc cái gốc rễ thực sự khi vẫn chỉ là điện của nhà đèn.
    E cũng k thấy Cụ nói dựa trên yếu tố nào để có nguồn điện chất lượng cao? Hay những lý lẽ phân tích cụ thể? E biết mấy Cụ chơi Biến tần, rồi nguồn Accqui nhưng ít nhất người ta nói đc cơ sở khoa học thực nghiệm chứ k nói nôm như Cụ.
    E thật Cụ, Cụ có điều kiện cứ thử bê con Ps P20 về mà xem mấy cái thiếc hàn, chì hàn, thay dây trong loa... nó chỉ là muối trong biển lớn, chả phải cái gì ghê gớm cả. Cái gốc rễ thực sự tốt, mấy cành nhánh to nhỏ, có hoặc không có không ảnh hưởng gì ghê gớm cả!
    Vài lời cuối cùng, kính Cụ!

9. longnhaque

Cụ thư giãn đi cho đỡ mệt, ngồi cả chiều rồi còn gì. Về điện thì Cụ đừng nói gì kẻo các cháu nó cười cho đấy. Đồ của Em toàn đi mượn nên khó đòi hỏi được nhiều, Em mà có điều kiện như Cụ thì thoải mái mà setup, chưa chim ưng thì ta lại đổi, nâng cấp sao cho giàu năng lượng, focus, 3D, harmonic... khú khú.
    P/s: Em vẫn không thay đổi quan điểm đâu ạ và xin Cụ đừng post với Em nữa nhé.

Tiện thể ở nhà ku Quân đang có đố vui đới, các Cụ vào dự và mượn đồ về test chụp thoải mái đê

Attached Files:

Last edited: 10/11/19
  10. Lexus_SG

Lexus_SG Approved Member

:D:D:D:D:D
    :p:p:p:p:p

longnhaque likes this.
  11. ProArmy01

Bác muốn tập trung vào phân tích từ ngữ, ngữ pháp, hay phân tích về góc độ Audio? Người khác nói e đi chụp “ trộm” không có căn cứ thì Bác chả thấy ý kiến gì? Bác lại đi soi xét vào vấn đề chính tả, hoá ra bây giờ mốt chơi Audio là phải biết cách viết đúng chính tả ... khó hiểu cái xã hội này và những người chơi audio kiểu này.
    E chỉ sợ những người viết mà người khác đọc không hiểu hoặc hiểu sai ý nghĩa, chứ sai chính tả có cái gì liên quan đến nghiệp chơi Audio chứ nhỉ? Còn Bác nào thích ra vẻ nhiều chữ thì vào nốt đi cho đủ bộ...

12. ProArmy01

Người ta chơi 12pro vì thấy tiềm năng khai thác nó sâu, chơi vì cái hứng thú của việc phối ghép, và nó phù hợp với cái phòng, chứ không phải người ta không đủ đk chơi loa to, khác với cái loại chơi Loa to tiền mục đích chỉ để cho thiên hạ biết mình chơi Loa to tiền trong khi phối ghép thì như mứt, nghe như mứt, Cái loại như này là chuẩn trình độ ABC chơi Audio chỉ vì thể hiện bản thân có Loa to tiền, chứ có khi k khai thác nổi 50% giá trị trình diễn của cặp Loa to tiền đó, ghép xxx quá rồi cuối cùng phán Loa không hay( trong khi đến shop nghe thì bảo sao hay thế mà về nhà lại k hay, hoặc nghe thiên hạ bảo hay sao mình k làm đc nó hay?) Cuối cùng lao vào vòng xoáy đổi đồ và chỉ béo thương gia, vậy mà vẫn vỗ ngực tinh tướng cho rằng mình biết chơi đồ to tiền... đúng là cái xã hội sống ảo.

13. Satuki

Satuki Advanced Member

Bác cứ làm như nó không thể có gì vượt qua, nay lên đỉnh mai lên đỉnh thế này thì có mà toi.

14. CuongAcoustic

CuongAcoustic Advanced Member

thì nó lại là đỉnh của đỉnh bác ạ :D. Bác đừng chấp câu nói của anh em chia sẻ, đôi khi chỉ là cảm xúc nhất thời, mình cảm thấy thỏa mãn và vui là được.

ProArmy01 likes this.
  15. ProArmy01

Chuẩn Bác ạ, cặp đó e thấy chưa đạt về độ kỹ, và sự chau chuốt đến từng con âm, nghe soi xét thì vẫn nhiều chỗ thiếu, nhưng về chất giọng của Loa và sự trình diễn tổng thế thì nó thực sự là hay, nếu kiếm đc cái phòng đủ không gian và cân chỉnh kỹ lưỡng hơn thì không phải dạng vừa, vấn đề ở chỗ người chơi làm đc nó hay đến mức nào, chứ điểm giới hạn Khai thác của nó thì bao la vô cùng.
    Atc không phải cái gì thần thánh, cũng k phải loa hay nhất, e thấy có nhiều Loa gấu hay hơn Atc nhưng rẻ mà hay như Atc thì e lại k thấy, cái hay của Loa hãng này nó nằm ở giá trị Loa dòng nào của hãng cũng đều cùng 1 công nghệ dây truyền sx, vì thế góc độ trình diễn của các dòng Loa là rất tương đồng và đạt về kỹ thuật, Loa mà cảm giác không thấy điểm Stuck( điểm dừng) của góc độ phối ghép, khai thác, cứ thêm lever của dây, phụ kiện thì Loa nó lại hay hơn và đều thể hiện đc giá trị từng xu món phụ kiện lever cao mới đc thêm vào.
    Nó Khác ở những hãng khác là Loa gấu công nghệ sx một kiểu, loa cỏ công nghệ sx một kiểu, và thường gặp phải vấn đề giới hạn khai thác khi đổi đồ, đổi phụ kiện mà Loa cứ ì một chỗ không có tiến bộ.

CuongAcoustic likes this.
  16. longnhaque

Sau khi setup rất kỹ, thực hiện rất nhiều phương án, sử dụng rất nhiều phụ kiện, phân tích ở nhiều khía cạnh, áp dụng rất nhiều tiêu chí, cuối cùng Em thấy cặp loa 12pro là cặp loa không nên chơi, thà khai thác hết cặp 7 hoặc 10 còn hay hơn hoặc nếu có điều kiện thì thêm chút đỉnh lên cặp 20sl mk2 hoặc thử 10se xem sao
    Sau đợt này lại phát hiện ra nhiều điều mới, đặc biệt là cọng dây nguồn rất rẻ mà lại hay.

Attached Files:

17. ProArmy01

Cứ chơi GRAND ILLUSION xem có rẻ không? Thêm lever là thêm hay, vẫn vào vòng xoáy lên đồ thôi. Còn nếu như thêm lever mà lại kém đi thì có vấn đề....

18. Pires07

Pires07 Approved Member

Tưởng thế nào hóa ra ếch ngồi đáy giếng là có thật. Dây đấy ko phải Verastarr Grand Illusion thì là dây gì? dây này e có mấy sợi cả 15A và 20A.

19. ProArmy01

Tôi trích dẫn lại để nói rằng nó không rẻ, chứ tôi không khẳng định nó không phải nó không phải GRAND ILLUSION.
    Nó có mấy số của dòng Illusion rồi còn cả Signature( hãng họ có mỗi GRAND ILLUSION chả lẽ lại nói là Mother ILLusion?) , mỗi dòng giá nó khác nhau nhìn mỗi thân dây đã biết nó là số mấy quả là tài tình thật...!
    Chém gió cũng đừng có quá đà kiểu đó. Tôi nói thật, tôi mà là đồng chí thì tôi sẽ tự thấy xấu hổ, nếu tôi không trích dẫn chữ GRAND ILLUSION thì cỡ đồng chí chắc cả đời chả biết nó là dây hãng gì, ruột gan đồng chí thế nào đồng chí là người rõ ràng nhất, đồng chí có thể lừa người khác nhưng không bao giờ lừa đc cái tâm, cái bản thân mình, liêm sỉ của đồng chí như nào thì không ai rõ bằng chính bản thân đồng chí ... đc người ta chỉ cho tên hãng đã không biết xấu hổ còn chém gió tung trời đất... Tìm mấy ngày còn chả biết cái dây nguồn đầu bảng tôi chụp là hãng gì, vậy mà ăn theo nói leo đc phát nổ hơn cả A QUẢNG... Lại còn chém gió có 2 sợi như thật, Tôi thề tại thời điểm đồng chí comment , đồng chí mà có dây nguồn này trong nhà tôi đi đầu xuống đất, tôi nói có thể có người tin, người không, nhưng bản thân đồng chí là người rõ nhất tôi nói đúng hay sai... thế mới thấy cái trình độ chơi Audio bằng mồm trên diễn đàn nó ở cỡ nào...

20. longnhaque

Sau khi test kỹ, Em thấy có bị thần kinh mới ấp cái dây nguồn này (hoặc dây nhiều tiền hãng khác) để ghép với 12pro bởi 12pro nó cũng đến vậy mà thôi, như mứt

21. vodanhkhach

vodanhkhach Advanced Member

Topic này thành chỗ để chửi bới rồi! Chỉ vì cái tôi của một số người quá lớn! Chê bai, mỉa mai, hằn học nhau, so "trình" phối ghép... khoe đồ đắt tiền,...
    Các bác nào yêu ATC, muốn vui vẻ thảo luận chia sẻ các cách phối ghéo, post clip, chém gió vui, ko chửi bới thì ghé nhóm facebook ATC Loudspeakers Fan Club của em nhé!
    https://www.facebook.com/groups/202621760240514/

ProArmy01 likes this.
  22. longnhaque

Sorry các Bác lớn tuổi, chấp trẻ trâu làm gì, chúng ta cần có trách nhiệm dậy bảo chúng

23. ProArmy01

Nhất trí với Bác, e xin rút không tiếp tục comment nữa... Nhưng e vẫn phải nói thêm một câu( e xin phép sửa lại cho rõ ý để không bị hiểu nhầm là vơ đũa cả bó) Người ta hay nói “ gừng càng già càng cay ", còn e thấy đối với một số người thì phải là “ mặt càng già càng trơ " :)

Last edited: 11/11/19
  24. Pires07

Pires07 Approved Member

- Thứ 1 tiếng việt chưa sõi bầy đặt viết tiếng anh lever là gì? vẫn câu nói cũ về học lại lớp 1 nhé "đã không biết chữ còn chơi chữ".
    - Thứ 2 cứ chơi GRAND ILLUSION xem có rẻ không mà ko phải khẳng định đấy ko phải là dây grand Illusion? vẫn cố chấp cãi chầy cãi cối bảo thủ ko bao giờ tiến bộ được.
    - Thứ 3 cái dây này còn có thân dây nhìn rõ, đằng này chụp ảnh 1 mớ hổ lốn bịt nilong kín mít xong rồi nói người khác đoán là dây đầu bảng của hãng thì đương nhiên là hãng Trần Phú rồi.
    - Thứ 4 đã định ko show nhưng đã thề sống thề chết thì khuyến mãi cho cái hình thêm cái dây loa giá sách 4k5 "nhớ quay clip cho a e xem đi đầu xuống đất thế nào nhé". Việt Nam nói được làm được nhé.

Last edited: 11/11/19
  25. longnhaque

Ối giời, thế là có người đi đầu xuống đất rồi, thôi bỏ đi các Bác ạ vì họ đã được dạy cho 1 bài học và từ nay chắc không thế nữa đâu.
    À, lại có chuyện này: có kẻ mới đây thôi còn nhắn tin qua lại với Em xin tư vấn một số vấn đề về ATC và cũng có được nhận thức nhất định, tuy nhiên sau này quay lại dè bỉu, chê bai. Loại người này nên gọi là loại gì các Cụ nhể

Share This Page

Loading...