Loa ATC cùng vào chia sẻ!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Niagara, 25/8/10.

1. zeze

zeze Advanced Member

Đoạn nhạc trên giống trong game quá :p...

2. longnhaque

longnhaque Advanced Member

Cụ hơi cực đoan khi nói về đôi lứa và tầm quan trọng của nhạc tính đấy.
    Về tư tưởng thì hệ tư tưởng nào vẫn phải dựa vào lý luận và thực tiễn, lý luận xuất phát từ thực tiễn và lý luận lại soi đường cho thực tiễn nhưng thực tiễn lại là thước đo chứng minh cho lý luận nên lý luận luôn thay đổi để phù hợp bởi thực tiễn khách quan. Vậy thì từ lý luận chung A sẽ có tư tưởng A(1,2,3) đến A(n) đó là do đặc thù vì điều kiện cụ thể của mỗi nơi, mỗi người khác nhau (hạ tầng cơ sở và thượng tầng kiến trúc của ngoại cảnh và nội tại). Vì lẽ đó, tư tưởng của Cụ quyết định được nhưng người khác thì không đó là nguyên tắc đã được chứng minh, không thể cãi. Ở đây, Em hiểu Cụ muốn nói đến việc thế giới quan nghe nhạc nó chán đến mấy nhưng người nghe chỉ cần nhắm mắt tưởng tượng ra nó hay, nó đẹp là ok và ý của Cụ là muốn chê bai những cái cách không chuẩn mực. Em và các Cụ trên này đều hiểu nhưng không care lắm đâu Cụ, thậm chí lại càng vui ý chứ. Cảm ơn Cụ đã làm cho chúng Em vui. Cảm ơn Cụ lần nữa ạ.

3. CuongAcoustic

CuongAcoustic Advanced Member

:p nhạc phim đó bác
    Screenshot_20191115-224016_Audirvana (R).jpg

zeze likes this.
  4. CuongAcoustic

5. ProArmy01

ProArmy01 Advanced Member

Cụ viết dài và phức tạp quá, e đọc đc nửa mà váng hết cả đầu :)
    E viết mấy dòng đó thuần tuý là xuất phát từ cảm nghĩ hài hước một chút, không mang theo tư duy cao siêu hay hàm ý sâu xa gì cả đâu ạ!
    E thật.

6. longnhaque

@CuongAcoustic: Nhạc của Cụ hay quá, loa mới mầu đen hay hơn loa cũ mầu vàng Cụ nhể. Tuy nhiên, Cụ có muốn Em chê một phát không? Hihi

7. longnhaque

Em cũng chả hiểu đâu Cụ, Em thật

8. CuongAcoustic

Bác cứ chê thoải mái ạ. Em quay vui thôi, phòng 40m2. Cùng một hệ thống đồ đánh, 11 ra được 8-9 phần, còn 20 chỉ ra được 5-6 phần :)

9. longnhaque

Em khẳng định soundstage bộ của Cụ kém hơn của Cụ pro và vodanhkhach vì soundstage nó phụ thuộc vào khoảng cách giữa các loa, khoảng cách loa với tường gần nhất, góc đối đỉnh, góc ngang... Kaka

CuongAcoustic likes this.
  10. CuongAcoustic

Vâng, vì phòng em xấu nhất, thiết bị đánh còi nhất và vị trí quay em lại để gần 1 bên loa (cái này quyết đinh phân lớn). Thế nên qua qua video chỉ mang tính chất tham khảo và nghe cho vui thôi ạ, trừ khi tất cả so sánh trong cùng 1 điều kiện giống nhau hoàn toàn :D
    Nhà 2 cụ trên em nghe nhiều rồi, nhà em kém................................tí ti à. :D:p

ProArmy01 likes this.
  11. longnhaque

Ôi, Em có nói đến việc nghe qua clip đâu mà Em chỉ nói đến nhìn qua clip thôi Cụ

12. CuongAcoustic

à tức là bác thấy em kê loa sát tường nên đánh giá vậy ạ ?

13. longnhaque

Hihi, đúng thế Cụ ạ, trêu Cụ cho nó xôm. Như vậy là nhìn hình bắt soundstage. Kaka

14. CuongAcoustic

em phải để lọ hoa, gối ôm, gấu chó gấu mèo các kiểu vào cái góc đó đấy :D

15. zeze

zeze Advanced Member

Vậy để 20 được 8-9 phần thì cần phòng to hơn nữa phải không bác?

16. CuongAcoustic

cần đồ đánh cs lớn hơn và điều chỉnh một chút phụ kiện bác ạ

zeze likes this.
  17. longnhaque

Em cười té ghế về một xu hướng post bây giờ ai cũng cẩn thận phải gài thêm câu "điều chỉnh một chút phụ kiện" vì sợ Cụ pro lại nổi lên bắt bẻ thì chít, Em cũng vậy. Sợ lém.

18. CuongAcoustic

Thì nó đúng là như thế chứ không phải sợ ai bác ạ :)
    Em với bác Tùng tranh luận cũng nhiều nhưng ít người biết, hơn nữa em phối kiểu con nhà nghèo nên có muốn chê cũng... Chán chả buồn chê :p

ProArmy01 likes this.
  19. ProArmy01

Toàn Valhala 1,2 như Bác mà “ kiểu con nhà nghèo “ ... chả ai tin đâu Bác :p

20. longnhaque

Thực ra nếu chỉ chơi Valhala thậm chí dây loa hơn thế mà nó hay được thì cũng vẫn là ngon bổ rẻ và đương nhiên đó sẽ là cách chơi kiểu con nhà nghèo hiểu biết. Tuy nhiên, theo kinh nghiệm của Em thì không làm được điều đó vậy nên:
    - Với tiền mua Valhala thì tập trung cho cái công suất đã rồi phần còn lại cho cái dây nguồn (riêng dây loa thì nên dưới 3tr). Hihi.
    - Sau này, nếu có tiền thì lên loa và củng cố công suất (riêng dây loa thì vẫn dưới 3tr). Hihi.
    - Sau nữa, nếu có tiền thì lên nguồn phát và củng cố lọc nguồn (riêng dây loa thì vẫn dưới 3tr). Hihi.
    - Sau sau nữa: nếu có tiền thì lên lọc nguồn và củng cố dây tín hiệu (riêng dây loa thì nên dưới 3tr)
    - Sau của sau sau nữa: nếu có tiền thì mua dây loa.
    Tuy nhiên, tất cả các bước đều thực hiện sau khi đã có nguồn điện tiên tiến. Nếu chưa có thì đừng làm cho phí. Dây loa nên dưới 3tr ý muốn nói là dây vừa vừa thôi
    Em thật.

Last edited: 16/11/19
  21. CuongAcoustic

2 cục pow em đánh mono 210w/1 vế đã đủ chưa bác? :)
    Em thì thích đầu tư phần nguồn điện + dây dẫn trước, tất nhiên phải có cặp loa mình thích đã (không cần loa nhiều tiền khi chưa có đk).
    Vụ dây loa vừa vừa tiền so với hệ thống thì em đồng ý chứ bác bảo dưới 3tr thì em nghĩ có vấn đề. (em cũng găm mấy cặp 3-5tr, toàn cho mượn vì cắm vào hệ thống không nghe nổi).

22. longnhaque

E cho rằng 210w/ch là đủ Bác ạ. Dây loa dưới 3tr ý là dây loa vừa tiền và đương nhiên ko thể cầm 3-5tr ra chợ giời mua được mà cũng cần lựa chọn cho phù hợp nhưng tựu chung kinh nghiệm của Em về phối ghép atc đó là dây loa làm sau chứ bây giờ cuộc sống trăm ngàn tình huống mà cứ đi sâu vào cụ tỉ chi tiết thì rất khó nói. Và tất nhiên là với trường hợp đã có dây loa tốt rồi thì có thần kinh mà dùng dây loa kém. Vụ dây ko nghe nổi cũng chưa chắc do nó Cụ ợ
    Nôm na vậy Cụ ạ.

23. CuongAcoustic

Vâng, em nói đến công suất khi đánh thằng 20 là vì nó rất tiềm năng, để nghe ép phê thì phải đồ lớn hơn nữa mới đã tai.
    Còn vụ dây loa ít tiền, cho ra âm thanh chất lượng kém hơn dây đắt thì không nghe được là đương nhiên mà bác. Em đang ăn thịt cá nó quen mà giờ bảo em ăn chay thì chắc là khó. Tất nhiên cũng chả là gì so với điều kiện và những trải nghiệm của bác :)

Last edited: 17/11/19
  24. ProArmy01

Hoàn toàn nhất trí với Cụ là dây loa sau cùng, tư duy của e là đầu tư từ gốc đến ngọn.
    Về dây thì e quan niệm dây nguồn tốt trước, rồi đến dây tín hiệu, cuối cùng mới đến dây loa. ( dây không nghe nổi là do tai quen nghe ngon với dây tốt, giờ thay dây kém vào một tí là lại cứ thấy bứt rứt, thấy thiếu thiếu... chứ k hẳn là do dây đó không hợp hay có vấn đề gì về phối ghép)
    E chơi đồ cùng hãng, đối với dây Loa thì, dây 20tr nghe kém hơn dây 40tr, dây 40tr lại nghe kém dây 80tr, tựu chung là số càng cao càng hay, càng nhiều tiền càng hay, vấn đề là dây loa đầu bảng giá sách nó cả nửa tỉ, không theo nổi nên chơi theo khả năng kinh tế tốt nhất có thể, đc đến đâu hay đến đó... chứ có điều kiện thì e cứ đầu bảng e táng :)

25. CuongAcoustic

Cái này em nghĩ đa số các bác loay hoay nhiều cũng đều hiểu bác ạ. Nhưng mà cái vụ "dây loa dươi 3tr" của bác LNQ giờ em mới hiểu dưới 3 tr là ...vừa vừa tiền, có thể đến... vài chục củ. Vì một câu nói thôi mà tốn bao nhiêu trí lực, bao nhiêu trang gõ của một số bác, có khi nhiều cụ cũng mua dây dưới 3tr rồi ấy nhỉ :p
    Mấy cái vụ tranh luận này, từ dây loa, 3d, harmonic, ... Khéo ngồi off với nhau, nói đôi ba câu rồi cười hềnh hệch có khi xong bố nó luôn rồi ấy chứ chả xôn xao như thời gian vừa qua.
    Tks các cụ đã hết mình vì đam mê! :)

Brittlebone and ProArmy01 like this.

Share This Page

Loading...