LOA Bookshelf GIÁ 1500$ TỐT NHẤT (VÀO ĐÂY)

Discussion in 'Loa' started by vivan, 17/8/06.

1. vinapipe

vinapipe Advanced Member

to 4everyoung: đúng là Totem ở mìn em thấy ít mua bán thật nên ko thấy review nhiều

Attached Files:

2. Shinsengumi

Shinsengumi Approved Member

Em thấy ATC 10 không khó ghép lắm đâu,ATC nó ăn dòng, ghép với ampli Anh khá ok mà lại kinh tế, ví dụ như : ITL MA80, Aura Va50(hoặc 80,100 càng tốt), Arcam(em đã nghe qua mấy dòng amp này rồi đều ra được tiếng bass khá tốt có điều hay hay không thì còn tùy tai các bác). Nhưng bác nào xác định chơi ATC 10 thì nên biết dòng loa của ATC âm thanh nó rất mạnh mẽ, loa bé tí nhưng tiếng bass của nó không coi thường được, có điều nghe nhạc tình cảm 1 tí thì ATC chưa chắc đã hợp vì nó chi tiết mạnh mẽ nhưng không ngọt ngào :D. Còn ATC 20 thì em không dám lạm bàn, tìm đồ đánh được nó mà giá phù hợp nhất chắc chỉ có ampli của chính hãng. Và em cũng muốn cảnh báo là ATC mà phối ghép tốt tiếng bass của nó khá khủng đấy, vì vậy bác nào phòng bé chịu khó xử lí một tí chứ không nghe được 3 bữa thì chỉ muốn tống nó đi thôi. Còn về phần mình em bầu 1 phiếu cho ProAc 1sc trong tầm giá 1500$ đổ lại :D

3. ADN

ADN Advanced Member

bác này nói giống em nghĩ thế, cơ mà em newbie nên chả viết nên thành lời. :lol: :lol:

4. 0208_Audio

0208_Audio Advanced Member

trong mấy cái amply bác nêu ở đây em thử cả rồi, cá nhân em thấy ghép naim nait XS là rất hay, với ATC 10 bác đánh luôn Pre + power naim thì ko còn là đôi loa Bookshelf nữa, nghe rất vững vàng và người lớn :)

5. Shinsengumi

Naim em cũng nghe rồi bác ạ, mà ATC 10 cũng có thể dùng cả ampli của Quad nữa đánh cũng ok, nói chung ATC 10 không khó đánh quá mà cũng không tốn nhiều tiền lắm đâu. Em thấy ATC là dòng loa cá tính, đáng để nghe

6. atcfirst

atcfirst Advanced Member

Bác nào có Naim hảo tâm cho ghép thử phát thì tốt quả nhỉ? mà giá cả đầu tư cho mấy em naim bác nói có cao quá ko ạ?

7. Shinsengumi

Theo ý em để ghép với ATC 10 mà ngon bổ rẻ các bác cứ tìm mấy con ampli như em vừa nêu ấy. Vì em ATC 10 bây h tầm 1000$(có thể hơn kém 1 chút tùy ngoại hình), mà Naim XS chơi đồ mới tầm trên 2000$ mất rồi, còn đồ cũ thì Naim hơi khó kiếm. Nói chung chơi đồ Naim khá hao tiền:D. Còn bác nào nhiều tiền hơn thì sắm luôn ATC 20 đánh với ampli cùng hãng cho nó tưng bừng nhà cửa :D.

8. atcfirst

atcfirst Advanced Member

Sao giá ATC 10 giờ lại rẻ thế à, em thấy giá mới của ATC 7 chỗ bác Thắng phố Huế bán đã là 1500$ rồi cơ mà! Nhưng theo em thì đôi ATC 7 đời mới này trông ko đẹp bằng đời cũ. Không biết chất âm có hơn gì ko các bác nhỉ? Em thấy loa bass giống y hệt đời cũ, loa Treble thì khác là viền nhôm đời mới được phay sáng thôi.

9. mai

mai Advanced Member

Bác Thắng phố Huế bán giá mắc nhỉ,
    cặp ATC7 này giá mới có 500 bảng - tức là chưa đến $800 thôi , loa cũ thì rẽ hơn nhiều.

10. Shinsengumi

ATC 10 là series cũ, chỉ có hàng 2nd hand thôi bác, giá tầm 1000$, em nhớ giá sách nó tầm 3000$. Sở dĩ ATC 10 ở VN giá không bị đội lên mấy có lẽ là do ở VN ít người chơi loa này, nên tính thanh khoản kém hơn Proac với Linn, mặc dù nó là loa hay, rất cá tính:D

11. 0208_Audio

bác viết chỗ em bôi đỏ thấy hay hay :)

12. atcfirst

atcfirst Advanced Member

Thế tìm ATC7 cũ mà chơi nhỉ cho nhẹ nhàng, để trên bàn làm việc cũng yêu luôn! Cả nhà có ai bán ATC 7 cũ ko?

13. vinapipe

vinapipe Advanced Member

Huhuh ko bác nào giúp em review vê` em AE-2chất âm, đô đánh ah

14. audio-abc

audio-abc Advanced Member

Những loại nhạc như bác liệt kê, trước đây e làm đôi Harbeth compact 7 giá ở vào đoạn cuối và phối ghép cũng đơn giản nhưng âm thanh nghe rất ổn.

15. ADN

ADN Advanced Member

so với HL5 thì cặp của bác đồ lớn hơn hay kém vậy bác ?

16. vinapipe

vinapipe Advanced Member

em vừa vồ trượt 2 em bookself AE-1 và MBL 323, giờ chỉ còn 3 em: AE-2. Proac response 2 và Proac 8 singnature, theo các bác em nên vồ em nào ah???, các bác tư vấn nhanh ah ko em lại vồ trượt

17. bao duc

bao duc Advanced Member

Cái nào có "signature" thì bác cứ quất! :D .......................................

18. 0208_Audio

3 đôi này có 3 chất khác hẳn nhau, bác phải có quan điểm rõ thì mới chọn đúng cái mình thích, chơi lâu ko bị chán.

theo gu của em thì em chẳng chọn đôi nào

19. vinapipe

vinapipe Advanced Member

cám ơn bác 0208_Audio gu em đây ah:em vừa bán hết b&w và rotel đang tìm hướng đi mới vì phòng em nhỏ (13m2), em mới mua được em CDP Resolution CD-50 kiêm pre luôn, em đang tính mua loa rồi mới tính tiếp pow hoặc amp tích hợp, em thì cũng nghe nhạc tổng hợp Việt (quang dũng, lệ quyên, thuý nga), anh, vocal, không lời, giao hưởng một tí chơi hết, mấy đĩa test TBM nghe rất thích,lại máu bass có lực sâu sâu hihih
    cám ơn Baoduc: kể mà phòng em rộng thì em cũng chơi em CM8 như bác rồi

Attached Files:

20. bao duc

bao duc Advanced Member

Phòng mình chỉ có 14m2 thôin nhưng chơi CM8 vẫn OK bác ah! Quan trọng là phối ghép thôi. Minh đang ghép CD Creek Evolution 2 và Amply Creek Destiny 2 đánh CM8 nghe quá tốt, dù chỉ mở volume nhỏ thôi!

21. 0208_Audio

gu nghe của bác ác thật, gu này khó chọn loa rồi, nếu chỉ vocal và nhạc việt bác chọn ProAC, mấy đôi ProAc bác nêu ở trên lại ko có tiếng bass có lực Sâu sâu đâu

22. vinapipe

vinapipe Advanced Member

thanks bác! khổ thế đây bác ah nếu nhiều tiền thì chắc làm em Dyn 25SE hoặc Jlab 1007be hoặc em Totem 1 thì chắc là không lăn tăn rồi

23. hungdr

hungdr Advanced Member

Hình như bác vinapine ở HP, chứ nếu bác ở HN bác qua em nghe thử đôi BS Audiovector M1 super, biết đâu đáp ứng được cái "máu bass có lực sâu sâu" với cả "13m2" của bác :D

24. vinapipe

vinapipe Advanced Member

cám ơn bác, đôi loa này em nghe tên lạ quá, chắc là em cưới chơi thử em AE-2 xem ra sao :D

25. hungdr

hungdr Advanced Member

Không chỉ loa, lạ cả hãng luôn! Tôi gặp đôi này cũng tình cờ thôi, trước đó cũng không có nhu cầu mua loa BS thêm, đến khi nghe em nó hát thì thấy hợp với mình quá nên múc luôn, tầm tiền đó cũng có thể cân nhắc mấy đôi BS cũ như Linn Katan, PA 1sc, ATC10, thậm chí đôi loa này hand made làm theo kiểu family nên tem nhãn hồi đó còn không được gắn trên loa tôi phải mail hỏi hãng nhờ confirm. Tôi thấy chữ "thương hiệu đã được khẳng định" cũng có tính tương đối thôi.
    Bác cứ dành nhiều thời gian đi nghe thử các mục tiêu nhiều nhiều rồi cân nhắc xem em nào hợp với mình, đừng có cưới vội sau lại chán thấy em khác xinh hơn đổi chác tốn kém lắm. Đấy là đứng trên quan điểm ngân sách mình có hạn.

Share This Page

Loading...