LOA Bookshelf GIÁ 1500$ TỐT NHẤT (VÀO ĐÂY)

Discussion in 'Loa' started by vivan, 17/8/06.

1. gacon

gacon Advanced Member

haizzzz
    Em đặt được cặp reference 3a mm decapo i cách đây 3 tuần, tưởng hàng về đến nơi rồi để còn khoe các bác cuối cùng lại bị phốt :evil: hàng chuyển nhầm, tiền cọc chưa biết khi nào lấy được :evil:
    Mấy tháng gần đây, chừ 1 món amplifier để buôn :mrgreen: , còn 2 món khác em rất yêu thích tính đặt về chơi thì lại hỏng. Đau nhất là món nào cũng chuyển gần như hết tiền, chờ hàng tưởng về đến nơi rồi cuối cùng lại ...

Nếu nó về được thì em tin đây là cặp loa tầm 1500$, dễ đánh, chơi vocal hoặc jazz 3,4 khó có đối thủ :mrgreen:

2. Muzich

Muzich Advanced Member

Reference 3a mm decapo i rất hay và cực dễ đánh. Cặp này khoai Tây khen mù trời và đoạt nhiều giải thưởng lắm đó bác :D
    Mà bác gà chịu chơi làm cặp new đê :D

3. gacon

gacon Advanced Member

Em máu lắm nhưng chưa đủ để vượt qua cái ngại về giá khi chơi đồ mới :mrgreen:

4. vinapipe

vinapipe Advanced Member

em đã pm cho bác! :lol:

5. Muzich

Muzich Advanced Member

Cặp này trên Gon với Ebay khoảng 1k-1k1 nhưng thi thoảng mới có, mà có là mất ngay. Đúng như bác gà nói cặp này chơi vocal hoặc jazz vô địch :D

6. 4everyoung

4everyoung Advanced Member

Bác thích Totem 1 thì trên audiogon có đôi 2 signature đó, giá ~ 1250$ , múc thui chứ đợi gì nữa ạ.
    hehhe

7. vinapipe

vinapipe Advanced Member

em hỏi rồi ship về Hp tính ra khoảng 36tr bác ah, tầm giá này thì hơi cao với số tiền đang có của em :(

8. ADN

ADN Advanced Member

Để mua được cặp loa thật khó.

- Loa thanh khoản tốt/ chơi theo đám đông/ chạy theo phong trào >> chưa chắc đã ở lại lâu.
    - Loa hợp tai >> chưa chắc dám chơi, vì sợ thanh khoản
    - Loa hay >> hay với tai người tư vấn/ chưa chắc hợp với tai người cần tư vấn.
    - Cái sự dũng cảm khi chơi đồ >> thương hiệu mới lạ với dân mình, đôi khi e ngại ko đám chơi, nhưng có thể nó thực sự hay với tai người mong muốn.
    Khó nói lắm... khó nói lắm.

Connardo likes this.
  9. thanhy2k

thanhy2k Advanced Member

Điều anh bạn đây viết rất hay. Tôi chỉ xin bổ sung 1 câu vào cái ý tưởng này :
    - HÃY LÀ NGƯỜI TIÊU DÙNG THÔNG MINH

10. ADN

ADN Advanced Member

Em thi thoảng mới được các bác khen. Còn về cơ bản là toàn chém gió thôi.
    Nhưng với cái gọi là ý tưởng của bác thì em ko đồng ý, lý do : Muốn làm người tiêu dùng thông minh thì cần có kiến thức và kinh nghiệm. Kiến thức có thể có (qua đọc comménts của người đi trước >> lý thuyết) Kinh nghiệm thì phải chơi và trải nghiệm >> trả học phí;
    do đó newbie như em chẳng hạn lại rất cần tư vấn, mà tư vấn thì.......... Đúng là 1 vòng luẩn quẩn. :lol:

p/s : BS có lúc em mua cả 2 cặp cùng 1 lúc : Be-718 và Be-718 DMD, về bày cho nó đẹp nhà đẹp cửa. :wink:

11. danchoi3x

danchoi3x Advanced Member

bác chơi mạnh tay quá, em bái phục :mrgreen:

12. ADN

ADN Advanced Member

Nghe thấy ưng tai là bê về đây, ra phiên bản mới, bê tiếp thêm về...... :lol:
    mỗi tội đồ đánh vất quá. :mrgreen:
    http://www.vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=49&t=44178

Với tai em, tất những vấn đề cần nêu trên cặp Be-718 giải quyết hết_hàng 2nd cũng tầm tiền đó.
    Gì chứ em lấy cặp B&W 805s để so thì so với cặp Be-718 này ko xứng. :lol:

Attached Files:

13. HDhunter

HDhunter Advanced Member

Trình cao hơn là phải chơi đồ ko thương hiệu ko thanh khoản cũng chẳng hay ....... nhưng hợp tai :lol:

14. atcfirst

atcfirst Advanced Member

em thì có 2 ý kiến thế này thôi và cũng là chung không chỉ cho riêng topic này:
    1 Các bác có gì hay thì vui lòng cho thêm cái ảnh để đỡ nhàm chán và anh em cũgn mục sở thị được hấp dẫn hơn;
    2 Bác nói "Hãy là người tiêu dùng thông minh" em nghe quen quen như trên TV nói nhiều. Em chỉ nghĩ nếu ai cũng thông minh hết thì chắc chẳng có cái diễn đàn này để anh em có kinh nghiệm bàn luận và cũng là để cho anh em mới chơi tìm hiểu.
    Có ai cùng quan điểm với em ko ạ?!!!

15. 4everyoung

Bác ADN,
    cho e tham khảo giá 2 đôi này với, cảm nhận của bác thì đôi nào hơn? Liệu ghép với mấy đồ Moon, Krell hay Classe có ổn k nhỉ?

Cám ơn bác nhiều

16. danchoi3x

bác còn tốn thêm 2 cặp chân cho các em nó thành chân dài nữa chứ nhỉ hihiii :p

17. thanhy2k

thanhy2k Advanced Member

Gửi ADN và atcfirst :

- Bác ADN ơi ! Tôi cũng có 2 đôi loa : spendor SP3/1, và ELAC 205Jet, và đang rất muốn lấy thêm một trong 2 em ProAC hoặc Totem (giá mà em nói lấy cả 2 em này)
    Kinh nghiệm ư ? Thì phải đi nghe và đấy cũng chính là nỗi khổ của em. Em nghe nói nhiều về TOTEM nhưng chưa hề nghe :oops: !? Vì thế cũng đang loay hoay tìm nơi rửa tai. Ta nghe tư vấn nhưng quan trọng vẫn là đôi tai của ta có nghe ra không ? Nếu tai điếc thì mừng quá vì đỡ hao tiền. Bởi nói người tiêu dùng thông minh là thế, vì hiện em cũng chưa thể thực hiện đầy đủ để . . . thông minh. Nhưng em hiểu rằng cần phải như thế
    - Bác atcfirst ơi ! Ngay cả khi đã thông minh, đã đạt trình độ thâm hậu rồi thì diễn đàn này vẫn cần đấy bác. Vì cái đích đến nó ở đâu ấy, chẳng ai thấy. Nói cách khác diễn đàn này đâu phải chỉ dành cho người . . . kém thông minh (lẽ ra em chỉ viết 1 chữ thay cho 3 chữ này)

18. tnec83

tnec83 Advanced Member

Cứ chơi loa mới cho nó có cảm giác trải nghiệm bác ạ. Với gu nghe nhạc của bác + ngân sách nếu là em thì em sẽ chọn Elac 243LE Or 310CE

19. ADN

ADN Advanced Member

2 cặp này đôi Be-718 DMD hơn bác ah, hơn cả dải cao và dải trầm.
    Còn về phối ghép, em đã ghép với Krell (300i Ltd tương đương với 400Xi) và nghe với Moon i5, đánh giá của em : với 300I ltd > tạm chấp nhận được, dải cao không đạt được độ lung linh vốn thế mạnh của 2 cặp loa này, dải trầm ra khá thôi, chưa thật căng và gọn. Về moon 5I lực đánh yếu, cả 3 dải lên không đủ, nói chung không ổn.
    Hay nhất với những AMP em ghép là Audio Analogue Maestro, tiếng tốt ba dải, lực đánh hùng mạnh, chi tiết và vững vàng, trung âm khá ấm hợp tai em.

20. tranvantoan

tranvantoan Advanced Member

mua được cặp loa đả khó mà tìm được cái ampli để kéo cho ra hồn nó càng khó hơn !

21. 4everyoung

Hehe, thêm 1 thông tin cần nữa là giá rổ 2 đôi này, nếu tiện bác PM cho e nhé.

22. ADN

ADN Advanced Member

thông minh hay không thông minh hình như là do..........tố chất từng người đúng ko các bác nhỉ? :idea:
    Em rút kinh........nghiệm từ bản thân em : BS hay thì đồ đánh rất....... :(

23. danchoi3x

bác ơi em có đôi 805s đang đánh với bộ pre pow rotel 1070 giá bằng 1/2 đôi loa thì sao hả bác
    hay là phải nâng cấp ampli thì mới xứng với 805s hả bác :mrgreen:

24. thanhy2k

thanhy2k Advanced Member

Vâng mỗi người có những gu nghe khác nhau, không thể hoàn toàn giống nhau, chỉ có thể giống ở một nhóm người. Nhưng chung một nhóm người cũng đã đạt rồi

25. ADN

ADN Advanced Member

về cơ bản là như bác nói, như vậy là mới sinh ra Bang/ hội. :lol: :lol:
    Thôi, bác quay lại chủ đề TP đi ạ.

BS em hay choáng lắm. :p

Share This Page

Loading...