LOA Bookshelf GIÁ 1500$ TỐT NHẤT (VÀO ĐÂY)

Discussion in 'Loa' started by vivan, 17/8/06.

1. alicomtam

alicomtam Advanced Member

Em cũng vote cho Morell luôn loa đẹp,dễ ghép,tiếng rất đẳng cấp,không hổ danh high-end,em đã từng sở hữu 1 đôi,giờ còn lại mỗi cục Sub Morell thôi.

2. loasvhouse

loasvhouse Advanced Members

em đề cử bác nghe thử amphion Argon 1 , tiếng chi tiết, trung tính, cân bằng, mềm mại.

dịch từ hàng giới thiệu về bộ loa này :

Loa Hi Fi Amphion LoudSpeakers Argon1
    Made in Finland
    Nhỏ nhưng toàn diện !

Loa mang nhãn hiệu Amphion nhanh chóng được thiết lập bởi chính giá trị của chúng . Nó như là một sự lựa chọn ưa thích của những audiophile, những người có tình yêu với âm nhạc, người mong muốn được nghe một chất âm :

Thật !

Không có gì khác ngoài thật !

Và chỉ thật !

Thông thường thì các nhà sản xuất phấn đấu cho một âm thanh nhất định nhưng đối với Argons , reference ( tham chiếu) là những gì chúng ta nghe trong cuộc sống thực. Không kém hơn và cũng không nhiều hơn.

Sở trường đặc biệt của Argon ¹ ở khả năng đáp ứng dải âm trầm sâu , rộng, cùng với dải âm trung có độ phân giải cao với chất lượng ở mức reference .

Argon ¹ dành cho những người đang muốn tìm cho mình một bộ loa monitor mang đẳng cấp thế giới , dễ dàng lắp đặt cho hệ thống âm thanh tham chiếu cũng như dễ dàng sắp đặt trong phòng

Argon¹ đã từng làm rất nhiều chuyên gia trong phòng thu ngạc nhiên đến tột độ ở khả năng trình diễn và đừng lo bạn cũng có thể thưởng thức âm nhạc với những phẩm chất tương tự trong hệ thống âm thanh của mình

Giống như các đàn anh của mình, Argon ¹ cũng mang trong mình một chất âm thanh tự nhiên, trung tính ... Chất âm trong veo và rõ sẽ làm bạn cảm nhận rõ ràng hơn sâu hơn với các bản ghi âm yêu thích của mình

Một lợi ích nhỏ nữa , là khi bạn không phối ghép với một Amplifier quá đắt tiền , bạn vẫn có thể có được một chất lượng âm thanh làm bạn khá ngạc nhiên.

Bạn có thể phối cùng CD player + Integrated Amp hoặc Power Amp có công suất từ 20 - 150 W ( Impedance: 8ohm, Sensitivity: 86dB)

3. ntd81

ntd81 Approved Member

Thêm vote nữa cho Morel, em chưa sở hữu nhưng nghe liền 2 ngày tại showrum cặp Octave Sig - kết quá đến ngày thứ 2 quay lại để ghi nhớ cái tiếng bass êm mà sâu tới thấm luôn của nó, bác sale cứ tưởng mình chốt nên mừng ra mặt, mỗi tội ko có sức đâu mang về :) hic.
    Thêm cặp nữa là KEF LS50, rất đáng bác chủ topic có thể tham khảo (Sơn Hà có bán đấy >1500USD limit của bác). Thân.

4. GIABAO-AUDIO

GIABAO-AUDIO Advanced Member

Em nghĩ cặp rogers ls3/5a cũng là 1 lựa chọn tốt trong phân khuc bs nay.bass mềm,nhe nhành chi tiết

5. hth

hth Advanced Member

không thấy các bác đề cập đến dynaudio 1.4 nhỉ?

6. DNA Shop

DNA Shop Advanced Members

Các bác cũng nên quan tâm đến cặp này đúng nghĩa bookshelf, mặc dù nhỏ hơn rất nhiều, nhưng được giới audiophile đem ra so sánh với LS 3/5

Attached Files:

7. pheulong

pheulong Advanced Member

đây là cặp Goodmans Maxim ông chú em đang có 1 đôi,có hay nhưng không thể so với Ls3/5a được :)

8. GIABAO-AUDIO

CHUẨN MEN :D

9. GIABAO-AUDIO

Giống ls3/5a các bác có thể chọn linn KAN MKII

10. DNA Shop

DNA Shop Advanced Members

Ủa mấy bác không thấy đôi dép nằm kế bên sao ? chuẩn bị xách dép chạy theo ls3/5 mờ :) Nói chơi cho dzui, nó cũng khá hay so với hạng petit.

11. ADN

ADN Advanced Member

LS 3/5 của hãng nào ?
    LS 3/5 có nhiều đời.
    hay cứ LS 3/5 là ............................. hay do giang hồ đồn thổi.
    Em chưa đc nghe cặp này của bất cứ hãng nào. :(

12. teppi79

teppi79 Advanced Member

Vậy chim Ưng này bác ADN về HP 1 chuyến đê, có đủ bộ LS3/5a trên cùng 1 cấu hình cho bác nghe nhé, chỉ là để trải nghiệm thôi, không nên so sánh... :wink:

13. GIABAO-AUDIO

Em nghĩ chắc là khá ngang ngửa với cặp USER DMD của cụ trước kia,hoặc nếu có khá hơn thì cặp loa thể hiện vocal tình cảm hơn

14. BDF

BDF Advanced Member

vậy winson WATT 3 giá seconhand khoảng 1500 usd ,còn retail thì tôi không dám bàn
    liệu nghe có được không các bác ơi ?

15. linh99992001

linh99992001 Advanced Member

bác kiếm đâu ra giá tốt thế ah

16. daiantoannguyen

daiantoannguyen Advanced Member

Em đề xuất mbl 311! Các bác cho thêm ý kiến.

17. Hungbillhcm

Hungbillhcm New Member

Re:

Chào các bác!lần đầu tiên vào diễn đàn, mong các cao thủ chỉ giúp: em định mua trên eBay cặp loa PAIr vienna acoustics Haydn grand bookshelf speakers-piano black giá trên eBay 799usd. Em thích nghe nhạc trữ tình.pop nhạc cách mạng và cả nhạc vàng sau này nữa. Nếu e mua cặp này có hợp k ạ? Và chọn âm ly nào khoảng 1000 usd cho phù hợp ạ?,xin cảm ơn các bác!

18. phamthanghp

phamthanghp Advanced Member

Em đề cử cặp reference 3A Dulcet. Nhỏ gọn dễ nghe , dễ đánh. Chả thiếu dải nào. Hình thức rất đẹp. Giá secondhand ko đến 1500 usd

19. daiantoannguyen

daiantoannguyen Advanced Member

Quên không hỏi các bác! Mbl 311 có đc xếp vào hàng búc sèo không nhỉ?

20. hinh09

hinh09 Advanced Member

Giá này ở đâu vậy bác. Con này so với user 718 thế nào ạ

21. luanBG

luanBG Approved Member

Giá seconhan tầm 1k$ em nghĩ hiếm có đôi loa nào qua được bookshel focus 68 singnature>>bất ngờ luôn :mrgreen:

22. phamthanghp

phamthanghp Advanced Member

Giá này bác mua ở ở VN cũng dc hay nước ngoài chuyển về cũng ok. Em đang nói là seconhand thôi bác nhé. Theo em về ngoại hình em thấy em nó nhỏ gọn và cân đối hơn 718. Giá xuất xưởng thua Be 718 DMD. Còn về phối ghép thì dễ hơn usher 718 rất nhiều. Trong phòng nhỏ dưới 15m2 nếu phối ghép tốt em nghĩ tiếng không thua Be718 DMD. Cả 2 đôi này em đều đã nghe qua. Hiện tại em vẫn đang chơi 3A dulcet

23. rightman01

rightman01 Advanced Member

Lâu quá rồi mới quay lại topic, gần 10 năm rồi đến mức quên mất cả cái pass của nick cũ, phải làm cái nick mới... giờ em chơi cả Linn kattan và Ditton 25 ợ... vẫn tầm tiền này ... :lol: vẫn chưa lên hai -ien được ... :lol: Nhưng xem lại thấy nhiều bác trên topic là fan của Linn quá ...vui... :D

24. Long Audio

Long Audio New Member

E xin 1 phiếu cho Dynaudio Xeo 3 nhé. Hoặc CASTLE AVON 2

25. forus1983

forus1983 Advanced Member

Bác thử Totem Rainmaker xem sao. Em nghe thử một thời gian thấy tiếng khá tốt, đặc biệt là trong tầm tiền chỉ hơn 1000$ chút. Em này có đặc điểm kê kích xê dịch một cho đúng vị trí thì rất ngon, kê sai gần tường khoảng 20cm so với tường thì bass nhiều hẳn, rần. Kê xa quá thì treble nhiều bass ít... Cứ như có thêm cục equalizer vậy:))))

Share This Page

Loading...