Loa dành cho karaoke hay nhất ?!

Discussion in 'Karaoke - ProAudio' started by qhuyqn, 10/1/11.

1. VAN_LOC_AUDIO

VAN_LOC_AUDIO Advanced Member

Theo mình bác nên chơi Sub Polkaudio PSW 125 . Sub wharfedale KOK không mạnh mẽ cho lắm .

2. ngocbui

ngocbui Advanced Member

Sau một hồi lâu lựa chọn và nghe thử, hiện tại em đang rất hài lòng với em này cho loa KOK. Em đã dùng được hơn 2 năm rồi.

http://www.bik-audio.com/en/products/sp ... s-338.html

phòng của em 15m2, amp: boston 1100 II, đầu midi: Arirang 3600 Deluxe

3. phuocjbl-denon

phuocjbl-denon Advanced Member

Chào các bác. Trước em có dùng RM10ii hát ok thấy rất hài lòng, la ó thoải mái mà không xi nhê gì :eek: . Nhưng khi nghe nhạc mở to một lúc là treble bin ngắt chỉ còn mỗi tiếng loa bass ục ục ịch ịch, nhưng tắt đi mở lại lại nghe như thường, không biết do phân tần hay do đâu :roll: . Nên em tiễn nó đi và rước về em Bose 301V Nguyễn Vĩnh Hoàng. Cảm nhận của em là 301V nhạc và ok gọi RM10ii bằng Sư Phụ :oops: . Bây giờ em vẫn thấy tiếc Rm10.
    Vote RM10ii

4. vydrm

vydrm Approved Member

Theo tui thì cái từ " HAY " rất khó xác định HAY NHẤT còn khó xác định hơn nữa . theo tai người này thì hay nhưng tai người kia lại không vừa . Đôi loa đó được đặt tại chỗ này nghe tốt nhưng đặt ở chỗ kia nghe không ra gì . tốt hơn hết hãy nghe theo cảm nhận của chính mình để chon loa , đừng nghe theo 1 ai khác !

htp2004 likes this.
  5. khttc9

khttc9 Advanced Member

Mình đang sử dụng loa hát karaoke là JBL S38 rất hay, xứng đáng trong tầm giá. Một cặp giá khoảng 4.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng trở lại, nếu bạn nào ít tiền thì kiếm mua loại loa này nhé; về độ bền mình sử dụng được 4 năm rồi vẫn hát tốt, nghe nhạc cũng tốt.

6. Thich Tum Lum

Thich Tum Lum Advanced Member

Hát được chứ nhưng được lúc đầu thôi vì lúc đó D590 chỉ còn nghe được mid và bass thôi !! cỏn treble thì đi đâu mất tiêu rồi

7. ngheomameaudio

ngheomameaudio Advanced Member

nếu tìm mua loa vừa nghe nhạc,vừa karaokê thì (theo em thôi nhe) wharfedale 2190,3190 đáp ứng ko đối thủ trong tầm giá. Hát phòng nhỏ thì bose V cũng được khá ngọt ngào , nghe nhạc thì rất tệ. Còn chú JBL RM10 + sub hát khá ok cho phòng trên 15m,nghe nhạc cũng tệ.

8. dat-dalat-audio

dat-dalat-audio Advanced Member

Chào bác , Bác nên tìm đôi bose 501 Serri III Hoặc IV , Vừa nghe nhạc hay vừa karaoke là vô địch , mà tiền thì cũng vừa phải , không kém amply. Chào Thân.

9. 777

777 Advanced Member

Nhân tiện topic của bác chủ em xin tư vấn ké tí ạ.Em định nâng cấp loa kok lên đôi Evi 4.2 cho phòng khoảng 20m2 thì có bị loãng không và nếu dùng Sub thì k biết nên kết hợp với Sub nào cho hợp,(k biết mấy cái Sub dùng để xem phim như Jbl,yamaha,Velodyn có được k)? thanks các bác nhiều.

Attached Files:

File size:
      124,6 KB
      Views:
      28
  10. phuocjbl-denon

RM 10ii hát không cần subw mà như có subw. Bass mạnh vô đối :cry:

11. vuxvn

vuxvn Advanced Member

Lỗi treble trên rm10II là lỗi kỹ thuật đấy bác ạ. Có cách để khắc phục được nó. Nếu bác nào cần alo em, em chỉ giúp cho ạ.

12. hiepqtoan

hiepqtoan Advanced Member

JBL RM10II là dòng (RM-Rock Monitor) hát rất hay và nghe được cả rock,phù hợp với bác nào thích âm thanh to và mạnh.

13. Johnny

Johnny New Member

Bác xài RM 10II với Ampli gì thế? em củng mới tậu RM 10II ở PGI. xài Ampli Arirang SPA-306XG Digital nhưng âm thanh không hài lòng lắm. các bác nào tư vấn cho em cái Ampli tầm 4 triệu mà kéo nổi em RM 10II này với.

Cảm ơn các bác.

14. ngheomameaudio

Cái arirang của bác là kéo dư sức rồi ạ . Âm thanh chưa tốt có thể phòng bác diện tích lớn hoặc chưa phải phòng kín . Nếu là thuộc 2 nguyên nhân trên thì bác còn phải đầu tư thêm vài món nữa mới " hài lòng " được :mrgreen:

15. Johnny

Johnny New Member

Mua thêm Sub hả bác? em xài ở phòng khách mở nên không có phòng kín. Phòng khách liền với phòng ăn và cả nơi để xe nên không gian khoảng 100m2 hay tại cái Ampli đó made in Vietnam nên không được hay?

16. ngheomameaudio

phòng bác to thế :mrgreen: bác đầu tư thêm nữa đi , hát mới " hài lòng " đc , sub là cái đầu tiên

17. guile

guile Advanced Member

Em thấy KOK trước giờ vẫn là Bose tuy nhiên nếu phòng hơi to 1 tí thì JBL RM10II là ok, phòng hơi nhỏ mà chơi em này thì hơi phí.

18. tmsang

tmsang Advanced Member

Thấy các bác vote cho Wharfedale nhiều quá, theo cảm nhận của em thì em này trung âm tối, không thoát, mà KOK thì cần nhất là trung âm, mới thể hiện được giọng ca "ca sĩ".

19. lamkhanh

lamkhanh New Member

Chào các bác, em muốn tậu 1 bộ kok cho phòng 45m2. Các bác tư vấn giúp em nên tậu em loa nào cho phù hợp (mục tiêu em muốn giọng ca nhẹ nhàng, trong trẻo, dước giọng như Quang Dũng). Xin các các bác cho vài chỉ giáo. Cảm ơn các bác trước!

20. thao_prosound

thao_prosound Advanced Member

Bác nên tham khảo kỹ các bài viết từ trước đã có rất nhiều bác hỏi/trả lời về vấn đề này rôi.
    Cái quan trọng là :
    - Kinh doanh hay dùng trong gia đình. ?
    - Đầu tư bao nhiêu tiền ?
    - Người sử dụng có biết kỹ thuật hay chỉ lơ mơ hoặc ko biết gì ?
    - Thích kiểu kok gia dụng hay chuyên nghiệp ?
    ... Nhiều người hát cũng khá hay, bộ kok ngon thì Quang DŨng cũng phải chào thua.

Phòng hát 45m2 thì hơi lớn đó bác
    :D

Nếu xét thêm về loa kok thì thiết kế của Bose 301 V là dở nhất. Muốn xài được loại loa này thì khi setup phòng, vị trí đặt loa phải hết sức lưu ý. Còn nếu cứ đặt vô tội vạ thì tiếng rất chán. Đó cũng là lý do tại sao dòng V ko được ưa chuộng

21. dragon82

dragon82 Advanced Member

bác có thể nói thêm về cách đặt loa bose nghe cho hợp lý ko?
    Có phải gắn trên tường phía sau đầu là ổn ko?

22. phuocjbl-denon

Bác xài RM 10II với Ampli gì thế? em củng mới tậu RM 10II ở PGI. xài Ampli Arirang SPA-306XG Digital nhưng âm thanh không hài lòng lắm. các bác nào tư vấn cho em cái Ampli tầm 4 triệu mà kéo nổi em RM 10II này với.

Cảm ơn các bác.[/quote]
    Đầu tiên em dùng cái ampli đểu hiệu TEXA PRO800 có liền 10 cần chỉnh equalizer, mỗi vế công suất có 6 sò, cảm nhận nghe tạm ổn. Sau đổi qua Jarguaf 203N chữ đỏ, cảm nhận nghe chi tiết hơn tí ti. Bây giờ em đang dùng jarguar cho 301V.
    Mà em nói thật với các bác là chưa có thì háo hức chứ sắm về một năm hát được vài lần, em thấy ở nhà có mà toàn ra ngoài hát là nhiều. Với lại gào ở nhà có khi hàng xóm nó chửi sau lưng :D . Chủ yếu nghe nhạc là nhiều thôi các bác ạ, nên em cũng sắm bọ nghe 2 kênh riêng, còn karaoke thì mốc meo ít khi ngó tới :roll:

23. phuocjbl-denon

Bác chỉ em với, nếu chỉnh được thì em tậu lại em nó và đá 301V đi :mrgreen:

24. phuocjbl-denon

Cảm ơn các bác.[/quote]
    Cái arirang của bác là kéo dư sức rồi ạ . Âm thanh chưa tốt có thể phòng bác diện tích lớn hoặc chưa phải phòng kín . Nếu là thuộc 2 nguyên nhân trên thì bác còn phải đầu tư thêm vài món nữa mới " hài lòng " được :mrgreen:[/quote]

Mua thêm Sub hả bác? em xài ở phòng khách mở nên không có phòng kín. Phòng khách liền với phòng ăn và cả nơi để xe nên không gian khoảng 100m2 hay tại cái Ampli đó made in Vietnam nên không được hay?[/quote]
    Khủng cái phong mở của bác! Âm thanh nó ra từ phòng khách đi tới phòng ăn, ăn xong nó vào chỗ bác để xe, lấy xe nó phi ngược lại vào phòng khách của bác :D . Vậy là bác ngồi phòng khách mà đươc nghe mấy lần là có lãi lời rồi đấy :lol: . ECHO có dư bác ạ

25. Quoc-Huy

Quoc-Huy Advanced Member

Em nghĩ bác sang nhượng cái bôi đen đấy đi, sắm cái Boston sẽ khác ngay 1 trời 1 vực đấy ạh - Chú ý : chỉ mua hàng nhập khẩu chính hãng, tránh hàng ráp trong nước hoặc hàng đểu bác nhé.

Share This Page

Loading...