Loa dành cho karaoke hay nhất ?!

Discussion in 'Karaoke - ProAudio' started by qhuyqn, 10/1/11.

1. Hại Điện

Hại Điện Advanced Member

Tiện các bác tranh luận ở đây, em hỏi nhờ tí xíu:

- Sub Velodyne Impact ghép với Bose 2.2 (hoặc 2.1) hát có hay (hơn/kém) như Bose 301V không ạ ? Sắm mỗi thứ mỗi bộ nó lỉnh kỉnh quá.

2. tamtuanym

tamtuanym Approved Member

Bác nên đầu tư hẳn control 30 nhé

3. tuan rau

tuan rau Advanced Member

Chào các bác :
    Lại sắp tới tết rồi nên em muốn trang bị lại dàn KOK ở nhà cho GẤu & F1 hát hò 3 ngày tết . Vậy mong các bác tư vấn cho em nên trang bị thêm những gì nữa .
    Bộ dàn kok của em hiện tại đang có :
    - Loa BS Mordaurt short HT - 30.
    - Amp Pioneer VSA - D 8EX
    - Mixe mua nhựt tảo 800 N.
    - Sub JBL - 100
    - EQ vitor E - 770.
    - Đầu KOK cali model em quên rồi .
    - Micro Bose TQ 400 N / cái
    Em cảm ơn các bác !

4. saovietqn

saovietqn Advanced Member

Các bác vui lòng giúp em vụ loa Karaoke
    có bác nào đã dùng JBL Rm 10 II cho em tí thông tin với Thanks

5. tqt_ht

tqt_ht Approved Member

các bác cho e hỏi loa jbl e50 có hàng giả ko ạ.e đang định mua lại cặp loa này nhưng lăn tăn sợ gặp fai hàng giả quá ạ. với lại các bác cho e hỏi là cặp e50 này có dể ghép ampli ko ạ. mấy cái ampli của arirang như 203III có đánh được ko ạ.vì giờ e chỉ đủ tiền để mua cặp loa này thôi.khi nào có tiền sẽ nâng cấp ampli sau ạ. mong các bác giúp ạ
    line cái ampli của e đây ạ http://arirang.com.vn/site/arirangnew/i ... &Itemid=32
    và đây là hình cặp loa e định sẽ mua ạ. CÁC BÁC XEM HÌNH E NÓ THỬ CÓ PHẢI HÀNG XỊN KO Ạ. THẤY HÌNH NHƯ CÓ TEM CỦA PHÚC GIANG THÌ PHẢI.

CÁC BÁC GIÚP E VỚI Ạ.THANK

6. phuocjbl-denon

phuocjbl-denon Advanced Member

Loa có tem PGI thế kia là ngon rồi, lọa này oke va nhạc đều được lắm đấy. Dòng JBL này dễ phối ghép lắm vì độ nhạy và trở kháng cao

7. taigl

taigl Advanced Member

Em cũng từng chơi cặp loa này với ampli Arirang 203N hay 203III đều rất hay và dễ phối ghép để nghe nhạc. Còn riêng em thì cặp JBL E50 này hát Karaoke đã hơn Bose 301 seri II.

8. vuduchieu79

vuduchieu79 Advanced Member

Các bác thử nghiên cứu em Wharfedale 4190 xem. Là loa cột. Hình thức được (cho bác nào muốn thay đổi phong cách truyền thống) và âm thanh tốt. Tiếng rất nhẹ và bay, giọng vocal tốt.

9. tranluong

tranluong Advanced Member

Em đang hát bằng 301-III và 901-I, ai chê bose thì em không biết chứ cá nhân em vẫn thấy hay

10. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

901 của bác đã tìm được phân tần theo loa chưa bác?

11. tranluong

Về sau loa mấy hôm bác à, cũng vui ghê :D . Hôm đó em có hỏi bác pheulong, bác ấy cũng k có, bạn của bác ấy có thì phải. 301-III đang đi làm nhiệm vụ cao cả cho bác phidiep rồi :lol:

12. phuocjbl-denon

Em chưa được hát bằng 901 lần nào, bác đánh bằng ampli gì thế

13. Thắng Việt

Mua thử về hát đi bác, chỉ bằng cặp 301 III nhưng khả năng chịu tải gấp rưỡi. Hát bằng 901 không khó nhưng lại tốn sức hơn, phải ngân nga, nhấn nhá hơn 301 chừng 1s thì mới được chứ ông 901 này vừa buông giọng ở mic là nó cũng tịt ngóm luôn. Hát 901 tăng cường sức dẻo dai, hát xong ngủ ngon giấc hơn. :)
    Đối tác của 901 kèm equa zin đi kèm lại là 506N vang Digital thôi bác.

14. lethithuthuy1976

lethithuthuy1976 Advanced Member

bác dùng 506N vang Digital đánh với 901 chưa vậy em sợ ko đủ công xuất cho em 901 đó bác

15. phuocjbl-denon

Bây giờ mua 901 chắc hiếm lắm bác Thắng ơi,

16. Thắng Việt

Trên vnav có 2 shop đang có: 1 đôi 901 IV không có equa giá 9tr5 ( mua equa zin hơi khó, nếu có thì tầm 3tr ) & 1 đôi seri VI có equa & chân zin đi theo 20tr .
    Nhà em chơi 506N digital chơi 1 đôi 901 không xi nhê gì, mượn 901 V về ghép 2 đôi liền bật 12h đã sợ tan 2 đôi loa 901 ra rồi, vẫn kiểm soát mạch lạc đâu ra đấy không có dấu hiệu của sự rối tuy nhiên hát 2 cặp 901 chắc phải đoạt giải khuyến khích của Sao Mai điểm hẹn trở lên vì chất giọng phải thật tốt, giọng em phọt phẹt chứ không đôi 9tr5 kia không thoát khỏi tay em vì chỉ cần 1 equa cho 2 đôi thôi.

17. tranluong

Sao em thấy hát vẫn hay khi bật mỗi 901 nhỉ? Hay tại em hát hay :D. Ưu điểm của 901 là giọng hát rất rõ (vì loa này toàn loa trung mà) Nói đùa vậy thôi chứ 901 có EQ đi kèm thì em thấy đâu cần Amp công suất lắm đâu, 604D của em mở đến 10h cũng tan nát làng xóm rồi.

18. Thắng Việt

Chắc bác hát hay rồi, em lúc đầu hát 901 thấy choáng vì hơi khó hát nhưng sau 1 thời gian quen 901 rồi thì hát thấy nó đỡ mệt sức hơn. Nói thật em chưa bao giờ dám bật cặp 901 này quá 10h30 vì nó vỡ kính cửa sổ quá.

19. phuocjbl-denon

Vụ 506N bên kia có vẻ thu xép ổn thỏa rồi, Nhưng em chưa khuân được 506N về nhà thấy ẫm ức quá, nghèo khổ thế đấy, ấy vậy mà nghe hơi 901 lại tớn hết lên bác ạ :D

20. Thắng Việt

Bác chơi D870 mà nghèo á? :roll:
    Bác nhớ xem kỹ con 506N đấy nhé. Chợ Sắt đến giờ này có khoảng 20 con 506N nhưng 100% loại từ vòng gửi xe nên bác cẩn thận hết sức.

21. tienhvn

tienhvn Advanced Member

Khi tư vấn cho người anh em bạn bè ít hiểu biết về loa đài thì em bảo họ cứ mua Bosse, BMB, JBL ... (các loại dân dụng nằm nằm ngang). Nhưng đối với những anh em đã chơi âm thanh, đã có hiểu viết về loa đài rồi thì loa nào cũng chơi karaoke được. Cứ loa nào khỏe, không bỉ vỡ tiếng, méo tiếng khi mở to (mức âm lượng theo yêu cầu) là hát hay. Nêm có thêm cái EQ để cân chỉnh âm thanh cho vừa ý. Brgd

22. Sao bien

Sao bien Advanced Member

Em tâm đắc với nhận xét của cụ ............. :D

23. Thắng Việt

Với 1 người chơi âm thanh lâu năm Tiến có thể cho mình biết đôi loa nào vừa ý mà tầm 12tr trở về để hát KOK tàm tạm được không? Anh mới chơi âm thanh nên mới chỉ chơi mấy đôi loa cỏ Bose, BMB 252V,... (nằm ngang) của anh em review thôi nên muốn trải nghiệm tý.
    Tks.

24. tienhvn

tienhvn Advanced Member

Có khi anh không cần mua thêm loa đâu, sử dựng mấy cặp loa có sẵn ở nhà anh mà karaoke. mà sao hôm trước anh bán cái amply karaoke maranz rẻ thế. em đoán là anh chán nó vì nó thiếu eco lại rõ tiếng hát qúa nên khó hát . cái đó rất đáng chơi, mình là. người chơi ân thanh thì bộ karaoke cũng phải khác người tí chứ bác nhỉ. gần tết khá nhiều anh em nhờ em mua hộ đồ krk , phần lớn là họ đã đủ đồ hay trong nhà rồi chỉ việc cắm vào là chơi thôi.

25. Thắng Việt

Chưa nói đến Echo ( vì đa số amp KOK Nhật tầm 10tr đổ về echo thường làm không tốt bằng amp HQ, nó làm mạch delay, reverb làm sao ấy ) mà công suất của con Marantz đó nó yếu lắm, không thể đánh nổi con 301 chứ chưa nói đến những loa cứng đầu khác nên phải bán ngay còn chưa nhét pin vào remote, cũng may người mua không phải trên vnav chứ không thể nào cũng có ca thán cho mà xem.

Share This Page

Loading...