Loa dành cho karaoke hay nhất ?!

Discussion in 'Karaoke - ProAudio' started by qhuyqn, 10/1/11.

1. tienhvn

tienhvn Advanced Member

Hơi phí, chưa được hát hò gì đã mất toi 4-5 triệu. Cái ampli đấy là giải pháp cho những người mong muốn có hệ thống KOK có tiếng hát giống giống chuyên nghiệp nhưng lại không muốn sử dụng các thiết bị Pro quá nhiều nút, cần chỉnh chọt phức tạp. Anh không thích cái Verb đó thì cho nó về không và cho nhiều nhiều delay thì lại giống ampli KOK khác mà (em đoán thế nhé vì chưa được thử em nó :D )

2. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

Phí thì cũng chả phí vì hàng lấy dưới cảng mỗi anh em 1 chiếc free nên được lãi luôn 8tr đó chứ nếu mua mới tinh trên Hoàng Hải thì tầm 14tr. :)
    Nói thật không hát được mấy amp KOK Nhật tầm 10tr đổ về vì ca sĩ xịn mà hát những amp đó chắc cũng vãi linh hồn. Tuy nhiên cái vấn đề đó là thứ yếu, quan trọng nhất của ông Marantz 868 này là ở phần công suất, có lẽ phải đi tìm loa cho amp đó thôi, hơi ngược đời 1 chút nhỉ? :(

3. Thắng Việt

À mà quên không hỏi luôn là ở nhà Tiến hát KOK với loa gì đấy, có còn hát bằng hệ thống loa 5.1 ngày xưa không đấy?

4. tienhvn

tienhvn Advanced Member

Em thay đổi liên tục bác à. mấy năm trước cũng máu mê vụ karaoke pro lắm, cũng đến tham kiến bác Thảo, bác Tuyên rồi bê một đống đồ pro về nhà. Bây giờ em cũng không còn giữ mấy đỗ đó nữa. Hiện bộ hát Karoke của em chả giống ai:
    - Phần nhạc nền: nguồn từ midi ariang + máy tính (sàn nhạc, zinstar...) ---> EQ sansui (mỗi kênh có 6 cần gạt) ---> ampli mạch hybrid DIY ---> loa bookself Denon + sup Elac: nhận xét--> nhạc nền trong vắt, nhịp điệu rõ ràng dễ hát theo, điểm hạn chế là khi đông bạn bè đến làm tý phê phê vào thì âm lượng chưa đủ phê (phòng em 22m2)
    - Phần lời hát: Mic shure Beta 58A (loại xịn có dây) --->mixer kenwood (cu này có reverb chuyên cho vocal khá hay và mạch khuyếch đại tín hiệu Mic rất tốt nhưng thiếu echo delay) + MIXER JARGUAR KM202 (cái này em chỉ lấy chút delay nên bỏ ra 3 tr mua nó hơi phí tiền) ---->EQ kenwood --->ampli đa kênh xem phim Denon ----> 1 cặp loa Nhật toàn dải Sansui + 1 chiếc loa center Aurex (loại dùng để xem phim): Nhận xét: lời ca rõ ràng, có lực căng, hát rất nhàn. Ai hát tốt em chỉ việc giảm echo, cho hát chủ yếu bằng reverb, hát kém thì tăng echo, ngoài ra cái EQ dúng để chỉnh sửa chút xíu giọng hát khi cần thiết, vậy nên ai đến hát em cũng làm cho vui vẻ thỏa mãn. Về âm l][ngj thì vô tư thừa nhu cầu, không hú rít

Tất cả mấy cặp loa này cộng cả Sub của em chắc cũng chỉ khoảng chục triệu. Còn amply, ngoài cái hybrid có thể xếp vào đẳng cấp cao (mà thục ra với KOK nó không hay hợn nhiều so với cái tăng âm vài triệu) còn lại thì chả món nào vượt quá 3 triệu).
    Lúc nào qua em hát thử nhé

5. Sao bien

Sao bien Advanced Member

Nghe bác tienhvn nói vậy chắc bản thân bác đã thấy hài lòng rồi, cách phối ghép và điều chỉnh của bác, em biết bác là người có khả năng hát tốt và hát hay, chúc mừng bộ KOK của bác :D

6. tienhvn

tienhvn Advanced Member

Thanks bác Saobien. Em hát không hay lắm nhưng rất thích hát và cũng nắm được vài kỹ thuật hát. Chỉ tội chả thuộc bài nào ra hồn, nên không có màn hình TV thì là chào cờ ngay :D

7. Sao bien

Sao bien Advanced Member

Thích hát mà lại biết hát nữa là nhất rồi, tinh thần là chủ đạo, chẳng có thiết bị pro nào làm cho giọng hát trở nên chuyên nghiệp nếu bản chất giọng hát nó đã nghiệp dư rồi phải ko bác :roll:

8. Thắng Việt

OK Tiến, đến nhà mới là vẫn phải khao bán nhà cũ đấy nhé, vẫn chưa khao vụ đó đâu đấy. :)

9. tienhvn

tienhvn Advanced Member

OK bác. Thấm thoát đã gần 4 năm rồi còn gì. Thời gian trôi đi nhanh quá!!!

10. phuocjbl-denon

phuocjbl-denon Advanced Member

Đã bác nào đã thử nghịch như em chưa !
    Hôm chủ nhật vừa rồi em hát thử karaoke 5.1 bằng cách lấy pre từ 203N sang rec và để all chane stereo. Lúc alo thì nghe rất ngon, vào hát nó có cả nhạc nữa nên đôi loa SR đằng sau chắc nhỏ quá nên tiếng nó cứ rời rạc không mạnh cho lắm.
    Đó là đồ nhà em cứ bỏ ra thử tí thôi chẳng mất gì:D.

11. Thắng Việt

Bác mà hưng phấn bật to thì toi đôi sr đấy.

12. viettercom

viettercom Advanced Member

Các Bác tư vấn em với, Em tính dùng 2 đôi JBL (RM 101 và KS 308). Theo các Bác e xài Pow Crown LPS1500 + Amply jarguar 203 III có hợp không? Pow Crown LPS 1500 liệu có kéo nổi 2 cặp đó nhỉ? Còn vụ kết nối giữa 203III và Crown em cũng chưa rành, Bác nào biết tư vấn giúp em với, em k xài mixer, em dùng PC làm đầu phát
    Em cảm ơn!

13. humdoi

humdoi Advanced Member

Gân này thay là bình thường vì nó là gân mút về VN tự nó mục

14. lovemusic1978

lovemusic1978 Advanced Member

em đã dùng BMB, bose 301 iii, bose 4.2. và cuối cùng đang dùng bose 601 s2 để hát. thấy rằng nên phối hai hãng để hát sẽ cân bằng hơn, về phần âm sắc thì để bose đảm nhiệm, còn về phần lời nên kiếm cái loa nào phần trung tốt, BMB, JBL control loại nhỏ thì hợp hơn cả, đây sẽ là sự phối ghép mà có lẽ là khá hay để hát. tất nhiên là giá cũng không hề rẻ.

15. Quanaudio

Quanaudio Advanced Member

Phòng của bác love bao nhiêu m2 , dưới 30m2 thì bác dùng 1 đôi 601ii là OK rồi

16. Sao bien

Sao bien Advanced Member

Ý kiến của cá nhân em về hát karaoke thì Bose 601 seri II hát karaoke không hay bằng 301 seri 2,3,4 thêm cục sub trong diện tích sử dụng của em ~20m2.

17. phuocjbl-denon

Bác chơi con 601III hát hay hơn mấy seri kia, quan trọng micro và ampli ngon là done!

18. leminhthuy_hp

leminhthuy_hp Advanced Member

loa bose 601 III = 2 cặp 301 III giá tiến 1 cặp 601III = 3 cặp 301 III dương nhiên là hay rồi quan trọng dùng âmly gì để khai thác hết cái hay của cặp loa .

19. Sao bien

Sao bien Advanced Member

Em so sánh giá tiền 2 đôi 301 III + 1sub = 1 đôi 601 III, Hiện em đang dùng 301 II ( 2 đôi + sub Yamaha SW300 ) trong phòng 20cm2 . Em suy đoán nếu dùng 301 III để 4 loa 4 góc thì sẽ đều tiếng hơn khi chơi một đôi 601 III âm thanh sẽ hướng về phía loa, có bác nào đã dùng vậy chia sẻ cho ae xin một chút cảm nhận ạ ?

20. leminhthuy_hp

Em so sánh giá tiền 2 đôi 301 III + 1sub = 1 đôi 601 III, Hiện em đang dùng 301 II ( 2 đôi + sub Yamaha SW300 ) trong phòng 20cm2 . Em suy đoán nếu dùng 301 III để 4 loa 4 góc thì sẽ đều tiếng hơn khi chơi một đôi 601 III âm thanh sẽ hướng về phía loa, có bác nào đã dùng vậy chia sẻ cho ae xin một chút cảm nhận ạ ?[/quote]
    Chơi âm thanh không thể suy đoán được đâu mà phải thực tế tai nghe tay sờ tự bưng bê sếp đặt rút kinh nghiệm và đóng học phí chứ.

21. Quanaudio

Quanaudio Advanced Member

Chơi âm thanh không thể suy đoán được đâu mà phải thực tế tai nghe tay sờ tự bưng bê sếp đặt rút kinh nghiệm và đóng học phí chứ.[/quote]
    E thích 1 đôi 601 hơn vì khi chơi 2đôi treo 4 góc tiếng rất ít trung thực . Mà 2 đôi thì phải dùng 2 âm ly . Bác đang dùng mấy âm ly ?

22. Sao bien

Sao bien Advanced Member

Em dùng ampli Jaguar 203 III bác ạ :D

23. leminhthuy_hp

E thích 1 đôi 601 hơn vì khi chơi 2đôi treo 4 góc tiếng rất ít trung thực . Mà 2 đôi thì phải dùng 2 âm ly . Bác đang dùng mấy âm ly ?[/quote]
    601 âm thanh hướng tới tai người hát và bị triệt tiêu bởi tiêu tán âm con 4 loa treo 4 góc nhà thương triệt tiêu lẫn nhau giảm hiệu quả của âm thanh phát ra từ các loa

24. Sao bien

Sao bien Advanced Member

E thích 1 đôi 601 hơn vì khi chơi 2đôi treo 4 góc tiếng rất ít trung thực . Mà 2 đôi thì phải dùng 2 âm ly . Bác đang dùng mấy âm ly ?[/quote]

Em dùng có 1 ampli thôi bác Quân ạ, em thấy nó kéo cũng OK lắm. Volume để tầm 8h là đã ầm hết phòng lên rồi, cạnh đó em còn có cục sub trợ nữa nên cảm nhận của em thấy OK, hát hay và không có hiện tượng rú rít gì cả :D

25. phuocjbl-denon

Em hát 601III rồi, đôi này ba dải đều ổn! Ở trong hội trường họ cũng chỉ đặt loa phía trước, ca sĩ hát tiếng từ phía họ tới tai người nghe ở dưới, người nghe thấy tiếng từ ca sĩ đăng trước đang hát chứ ko phải đằng sau. Loa treo xung quanh tiếng nó đều hơn, dễ nghe hơn nhưng ko được thật lắm!

Share This Page

Loading...