Loa Dynaco A25

Discussion in 'Loa' started by low_end, 11/12/08.

1. Only Time

Only Time Advanced Member

Em đang đợi bác lên Beo 9500 đấy... :lol:

2. chimtroi

chimtroi Advanced Member

Loa A25 nay ben AK so sanh voi AR2 va AR3 thi phai bo qua AR4 vi AR4 ko co cua bon no so sanh vay ko biet o vn sao ta!

3. Only Time

khoai tây ko nghe nhạc vàng trc 75 bác ạ :)

4. chimtroi

chimtroi Advanced Member

Nhac vang truoc nam 75 toan may chu U50 nghe thoi nhu bon em ko khoai lam :) . Em khoai nghe jazz va audiophile, hom nay luon 1 vong gap 1 be nhin con dep chu cua hang keu 10tr5 em tinh be 1 cap de phong doc sach nhung con lang tang. Em nghe tieng mid rat quyen ru bac ah! Hien tai em dang nghe proac D100 o phong khach nhung chua ung y tieng bass lam! A25 ko biet thoa man ko nua! Lang tang qua!Lang tang qua!ch nhung chua ung y tieng bass lam! A25 ko biet thoa man ko nua! Lang tang qua!Lang tang qua!

5. Only Time

Jazz thì A25 rất hay bác ạ. Nhưng đồ đẹp quá thì cẩn thận đấy nhé :wink:

6. Ta-Audio

Ta-Audio Advanced Member

Chào các bác,
    Em cũng một thời chơi em A25 này, tiếng em nó nhìn chung trung âm mộc, mid bass dày , treble hơi tối, tổng thể ấm áp mộc mạc dễ nghe. Do phân tần cấp 1, tụ trble lâu năm bị suy giảm đi, các bác có thể ra Dũng Audio mua cặp tụ treble xịn xịn khoảng 2,2MF nối tắt ngang (bỏ qua chiết áp tăng giảm treble) cải thiện tiếng treble rất nhiều !
    Chúc các bác vui !
    thân.

7. NTDUNG

NTDUNG Advanced Member

Bác có A25 gì mà lại có chiết áp đấy ạ.E cũng có A25 nhưng không có nút vặn và nghe jazz, vocal rất hay.Ghép với các loại amp chạy sò sắt rất hay ( Sugdu, Explosure, Dynaco...) hoặc tube PP.

8. Ta-Audio

Ta-Audio Advanced Member

Chào các bác,
    Em cũng một thời chơi em A25 này, tiếng em nó nhìn chung trung âm mộc, mid bass dày , treble hơi tối, tổng thể ấm áp mộc mạc dễ nghe. Do phân tần cấp 1, tụ trble lâu năm bị suy giảm đi, các bác có thể ra Dũng Audio mua cặp tụ treble xịn xịn khoảng 2,2MF nối tắt ngang (bỏ qua chiết áp tăng giảm treble) cải thiện tiếng treble rất nhiều !
    Chúc các bác vui !
    thân.[/quote]
    Bác có A25 gì mà lại có chiết áp đấy ạ.E cũng có A25 nhưng không có nút vặn và nghe jazz, vocal rất hay.Ghép với các loại amp chạy sò sắt rất hay ( Sugdu, Explosure, Dynaco...) hoặc tube PP.[/quote]

Chào bác,
    Các bác xem hình nhé, crossover em nó gồm 5 điện trở và 1 tụ điều chỉnh treble (bác dùng từ nào chính xác hơn thì cho em biết!)
    Nếu loa A25 của bác mà khác hơn thì cũng lạ đấy !! bác có thể cho xem chút hình kg ?
    Chúc cả nhà vui !
    Thân.

Attached Files:

9. chimtroi

chimtroi Advanced Member

Chao cac bac ! Em vua bid duoc 1 cap A25 o ebay thang sau ve ko biet do cu may bac hai quan co lam kho de ko nua, em vua thanh toan tien cho no xong.
    A em nao biet vu nay xin chi giao tks

10. chimtroi

chimtroi Advanced Member

Trong thoi gian cho em a25 ve, em da muc them 1 be Dynaco D-20XL, tren audiogon da ve toi noi, wow that bat ngo mib bass qua tuyet bac ah bass rat mem, nghe giong nam tram rat be loa 2 way bass hinh nhu 20cm , luoi no bit kin het em chang thao ra dc xem co gi trong do! Cho A25 ve em se so sanh hehe!

11. audio7x

audio7x Advanced Member

bác ghép với Amply Dynaco ạ

12. dammeamthanh

dammeamthanh Advanced Member

Em cũng một thời chơi em A25 này, dễ đánh (tất nhiên 1 số âmly nhật không chơi dc em nó)tiếng em nó nhìn chung trung âm mộc, bass mềm nhẹ nhàng ,nhưng treble hơi tối,trung cao kém .
    luxman, marant o ăn thua,có âmly anh tiếng sáng đánh nghe cân bằng hơn, vd audiolab 8000a

13. caithang

caithang Advanced Member

Bác đã thử những amp Nhật nào rồi ạ ??? !!!

14. chimtroi

chimtroi Advanced Member

Em ghep voi marantz thi bass tot , mid tot nhung trep hoi toi thi phai,phoi ghep chua tot, khi so sanh voi proac va B&W o nha, nhung tieng mid giong nam tram cua alan taylor thi tuyet . Cho du em van lon 1/2 volum van ko be tieng. Em chuyen sang choi biwire lay tieng chep cua b&W danh chung voi dynaco thi rat khac cac bac ah rat long lanh hehe, ma cho hoi amly dynaco loai gi choi voi no dc cac bac, ban dan hay den

15. dammeamthanh

8800ll,48x,luxman510,không chơi dc, (510 đánh ra bass nhưng nghe không uyển chuyển, đôi chỗ bị dính)
    fisher 400t chơi ra bass tốt nhưng trung tối tép tối
    đến 8000a thì.......good, ghép thử arcam 5plus cũng good

16. Pine

Pine Advanced Member

loa này đánh vơí marantz 74d có hay ko các bác?

17. audio7x

audio7x Advanced Member

E thấy ghép với Luxman 505x, 507x cũng đều Ok lắm.
    chúc bác vui.

18. dammeamthanh

74d chắc na ná như luxman 510
    đánh ra nhưng chắc nghe chưa hợp lý, vì 2 thằng ngọt ngào thành mềm quá

19. Pine

Pine Advanced Member

Cảm ơn bác.

20. dichden

dichden Approved Member

Nếu tìm được amp Dynaco thì chuẩn, còn ko Bác ghép với Receiver Kenwood cũng khá ổn, hôm trước em nghe anh bạn ghép với Cyrus One cũng tốt Bác ạ.

21. Only Time

Loa hay mà cái threat này đìu hiu quá.

Em vẫn không quên được phối ghép A25xl với HK 730... giải cao nghe rất tuyệt, focal mộc mạc, ấm áp, mượt mà chi tiết. Bass không được chắc gọn như AR nhưng sâu, mềm và rất dễ nghe. A25 bây giờ cũng nhiều shop bán, nhưng giá cũng up lên đến 30% so với hồi đầu năm.

Hiện tại em đang ghép A25 trơn với Marantz 2230, nghe tạm ổn nhưng có vẻ em 2230 này vẫn hơi đuối, toàn phải vặn volume lên đến 11, 12h và không được chi tiết như HK 730.

Trước em ghép Marantz 2245 với A25XL thì không đạt, nghe tiếng hơi bí (độ nhạy của A25XL cũng cao hơn A25 trơn).

Các bác có phối ghép nào ngon bổ rẻ thì méc em nhé, 2230 có vẻ hợp AR4 hơn, lên 2238 thì em không đủ xèng vì em này toàn hơn 6 củ :wink:

Thanks!

a2b3 likes this.
  22. tranvantoan

tranvantoan Advanced Member

đối tác tuyệt vời với mấy em sánui cổ . nghe nhẹ nhàng ngọt ngào ở phòng nhỏ .

23. ngocthai_th

ngocthai_th Advanced Member

Có vẻ hợp với ý em! Vì trước em cũng từng sở hữu một đôi A25xs và cũng đã ghép qua Marantz 2225 và sansui 607x thì em thấy nó hợp với thằng sansui hơn nhiều nhưng thực sự thì theo em cảm nhận A25 thể hiện tốt ở thể loại nhạc chậm chứ nếu nhạc nhanh thì không ổn lắm đặc biệt là tiếng bass sẽ bị rối nghe rất khó nghe. Còn dải cao thì đúng như một bác đã nói có thể mod lại con tụ 5uF bằng con nhỏ hơn thì tốt 2,2uF hoặc 3,3uF tùy các bác.

24. Only Time

A25 chỉ nghe dc nhạc tiết tấu chậm, jazz thôi.

Đã bác bào ghép A25 với musical a1 chưa ạ? Thx

:wink:

25. Thesound

Thesound Advanced Member

Hôm nay về sẽ nghe gợi ý của bác Le Anh ghép thử A25X với Beocenter 9500 xem sao???

Share This Page

Loading...