Loa Dynaco A25

Discussion in 'Loa' started by low_end, 11/12/08.

1. tranvantoan

tranvantoan Advanced Member

em này chỉ hay và ấn tượng khi nghe nhạc vàng và tiền chiến " trước 1975 " thôi còn jazz hay vocal thì ko ấn tượng lắm " em ko chê dỡ nhé các bác " và chỉ hợp phòng nhỏ chứ các bác bỏ vào phòng diện tích lớn em nó hót đuối lắm và lúc này các bác nghe sẽ bị chói gắt vvvv thành ra tội cho em nó mang tiếng hot ko hay ! :(

2. Only Time

Only Time Advanced Member

Đúng là mỗi người một tai, tai nghé của em thấy em này focal tuyệt vời, dày dặn, mượt mà nhưng cũng không kém phần mộc mạc, chi tiết :D

Cỡ như Ar4 không so với em này về khoản vocal đc, em thấy ar4 chỉ hơn đc a25 ở nhạc pre75 thôi, còn kiểu như Hương Lan, Trường Vũ, jazz hiện đại thì a25 vẫn hơn đôi phần.

@ The Sound: đối với em hk430 và a25xl là đủ rồi ạ. Cao hơn nữa em sài đồ của Dynaco :mrgreen:

3. Thesound

Thesound Advanced Member

Em thấy ghép với Scott 636 đểu nhà em cũng được đấy chứ! Chỉ đang tò mò ko biết ghép vố HK 430 thì thế nào?

Bác Le Anh cho hỏi nếu tẩn e nó bằng HK 630 thì sao???

4. Only Time

Trc em ghép 730 thấy ổn, 430 thấy tiếng mềm và ngọt hơn, chắc 630 cũng okie, mà tùy tai phải thử mới bít đc chứ :D

Bác cứ ổn định phòng đi, em vác em nó qua chơi :D

5. Thesound

Thesound Advanced Member

Bác Le Anh@ Em gõ nhầm là 630, chứ em 730 của em đang trên đường về nhà.

Tối mai là được thử rồi. Bác nói ổn làm em khấp khởi mừng thầm đây.

6. NGUYEN DUY DAC

NGUYEN DUY DAC Advanced Member

Đèn đi bác ơi. Em đang đánh bằng 6v6 SE có khoảng 2w cho 01 kênh đánh tưng bừng bác a. Em không ngờ đôi này lại hợp với âm ly của em như vậy

7. Thesound

Thesound Advanced Member

Em đã ghép thử với Harman Kardon HK730 và thấy khá ổn.

Với lại còn tùy vào thể loại nhạc bác nghe nữa.

8. Only Time

Vớ được em XL này, chưa gặp em nào đẹp thế cả, lôi lên giường cởi áo chụp ảnh khoe các bác thôi :lol:

Attached Files:

9. _nobita_

_nobita_ Advanced Member

Em này bác ghép với amp cổ của Saba Germany . hay lắm bass xuống cực sâu . Chú ý em này dị ứng với công xuất lớn , chỉ cần amp công xuất 15 - 30 W là nghe quá hay luôn . Em đề cử em saba 9080

10. _nobita_

_nobita_ Advanced Member

Em xin bổ xung thêm , em này mà đánh hợp amp thì AR4 không có cửa so đâu , nhạc vàng cũng hay , nhạc voice cũng hay . Bass nghe cực ấn tượng em này nếu đẹp không chỗ chê nào thì cũng chỉ 7 tr .

11. Only Time

Đúng rồi đấy bác, em XL này độ nhạy cao hơn mấy em A25 trơn, em thử vác 1 em receiver cổ 70wpc về mà không thể nghe nổi, trước mắt em ghép với HK 430, mấy em Saba độ này các shop bán nhiều nhưng giá cao quá em không chịu nổi :mrgreen:

Đây là đôi A25 thứ 3 em chơi, đôi XL thứ 2. Vừa mang về đấu thử nghe Michael Bubble được nửa bài, đến gấu nhà em còn kêu loa này hay hơn đôi kia (AR4) :lol:

PS: nhạc trước 75 em này không lại được AR đâu :)

12. revoxaudio

revoxaudio Advanced Member

Chẳng biết các bác ghép như thế nào , đối với em cặp loa này cứ tìm em amp châu âu cổ dùng sò than chân vàng công xuất chỉ cần 25 W tiếng bass ra cực sâu . Em đang ghép em dynaco A25 nguyên hộp của em mới nhất TG luôn :)) với em AMP Saba 9080 thấy hay quá

13. Only Time

Em ghép với tandberg cũng thấy rất ổn, nhạc nhẹ, new age rất tuyệt.

A25 chỉ cần ghép tiếng bass gọn gọn là okie, mid thì hay sẵn rồi :D

Đã bác nào ghép với đèn Dynaco SCA 35 chưa?

14. ttuananh

ttuananh Advanced Member

Em thì mua vài ngày em đã cho vào danh mục phải ra đi thật nhanh thậm chí lỗ to. :lol: . Em mua cũng vì tò mò qua những review có cánh của các bác. Mua về em bó tay luôn với dải cao của nó! Kể cả chất âm, nó cũng chả mộc và cũ cũ, dính dính như thuốc phiện như AR4, nên làm sao mà so sánh được! Thực sự là khó nghe ở dải cao và dải trầm (mềm quá, có thông hơi thật đấy nhưng sao kéo đuôi quá!).

15. haovan2008

haovan2008 Advanced Member

chao bac Le Anh. Xin chao tat ca moi nguoi. Em cung vua co duoc mot em A 25 nhưng không biết đời gì (các bác có kinh nghiệm bảo đó là scan- dynaco a25). Vừa rồi vác âmli harman kardon 6100 về ghép nhưng không hợp. May quá bác bán hàng rất rễ tính em trả lại bác ấy trả lại nguyên tiền. Không biết có phải âmli khác đời với bác Lê Anh nên không hợp không? Em đang tạm đánh với âmli đèn tự chế PP(15w) nghe cũng được. Cảm nhận ban đầu là A 25 hợp với nhạc tuấn hưng, đàm vĩnh hưng, hồng ngọc hát hơn (mộc mạc,êm dịu) so với bose 301V. Còn nhạc tiết tấu nhanh và mạnh thì không bằng bose. Đấy là cảm nhận ban đầu của em nên chia sẻ cùng các bác.

16. haovan2008

haovan2008 Advanced Member

Đối với bác ttuananh. Thành thật chia buồn cùng bác vì bác mua về mà không hợp với mình (mất công sức, tiền bạc mà không thỏa mãn). Nhưng những thông tin trên diễn đàn mà mọi người đóng góp là cảm nhận của mỗi người đã trải qua và cùng đóng ghóp cho anh em tham khảo. Những thông tin trên chỉ mang tính tham khảo mà thôi. Không biết với bác như thế nào nhưng em luôn trân trọng những đóng góp ý kiến của mọi người dù những thông tin có ích hay không có ích cho mình.

Bao Minh likes this.
  17. PioneerJP

PioneerJP Advanced Member

Hôm nay tình cờ em ghép amply Sansui 9090 với loa Dynaco 25X em thấy khá hợp, 3 dải khá đều không thấy thiếu treble, hợp với nhạc tiết tấu nhanh, mạnh.

18. nghenhinhs1

nghenhinhs1 Advanced Member

Có gì khó hiểu đâu, gu của bác ttuananh nặng đô hơn nên nghe em này không phê nổi là đúng rồi. Kiểu nghiện thuốc lào mà cho rít thuốc là thì thấy nhạt phèo vậy :lol:

19. vinhtnc

vinhtnc Advanced Member

Bác có A25 gì mà lại có chiết áp đấy ạ.E cũng có A25 nhưng không có nút vặn và nghe jazz, vocal rất hay.Ghép với các loại amp chạy sò sắt rất hay ( Sugdu, Explosure, Dynaco...) hoặc tube PP.[/quote]

Chào bác,
    Các bác xem hình nhé, crossover em nó gồm 5 điện trở và 1 tụ điều chỉnh treble (bác dùng từ nào chính xác hơn thì cho em biết!)
    Nếu loa A25 của bác mà khác hơn thì cũng lạ đấy !! bác có thể cho xem chút hình kg ?
    Chúc cả nhà vui !
    Thân.[/quote]

có bác nào tháo phân tần ra để mod tụ thì chỉ em với, đang tìm cách mod phân tần để cải thiện treble.
    Thanks các bác nhiều.

20. hoairi

hoairi New Member

Vậy giá bao thị trường tầm bao nhiêu ?

21. Thesound

Thesound Advanced Member

Em đã từng thử A25 với Beocenter 9500 rồi.

Bọn Tây nó nói đúng đấy các bác ah.

22. PioneerJP

PioneerJP Advanced Member

Hôm nay em lại ghép thử dynaco 25X với Pre Thoebe (GAS) pow audire forte, CD Sony CDP 970, nghe Lệ Quyên hát rất ấn tượng, em nghe xong lại muốn nghe tiếp :D

23. Thesound

Thesound Advanced Member

Em thừa đôi A25X (loại treble to và thông hơi ở trên) còn zin và đẹp. Bác nào có nhu cầu thì ới em nhé!

24. vinhtnc

vinhtnc Advanced Member

có bác nào tháo phân tần ra mod lại chưa? nếu có thì xin chỉ giáo giúp em với !

25. phidiep

phidiep Advanced Member

A25 giờ đẹp long lanh giá rao đầy trên mạng khoảng 6-6,5 triệu thôi XL thì em lhông rõ.

Share This Page

Loading...