Loa Dynaco A25

Discussion in 'Loa' started by low_end, 11/12/08.

1. audio7x

audio7x Advanced Member

Dynaco - A25x này Bác ui . Em đang còn một cặp Tuyệt đẹp , cũng rất ưng ý với chất âm do Em nó đem lại . :lol:

Ghép Amply không khó chút nào ( không kén amply ) . ghép tốt - hợp >> cho chất âm càng xuất sắc .!

CHÚC CẢ NHÀ VUI VỚI : Dynaco - A25 , A25x ...

2. Only Time

Only Time Advanced Member

Ngon bổ rẻ các bác đem ghép với marantz 2230, 1060 nghe jazz, nhạc vàng các loại, focal và các loại tiết tấu chậm phê lòi tù và, giá mấy em ma giăng này cũng chỉ 3-4 củ, hay hơn các em 22xx đời cao hơn nhá :)

Em đang ghép với hk 430 cũng khá ổn, nhưng bass ko hay bằng 730.

3. Thesound

Thesound Advanced Member

Các loại A25, A25x và A25xl gặp em cổ cổ này thì cứ gọi là....

Attached Files:

File size:
      21,3 KB
      Views:
      794
  4. cocvang

cocvang Approved Member

Bác này chỉ khéo làm cho ae ....thèm nhỏ nước xxx

5. akai băng cối

akai băng cối Approved Member

Dynaco A25 + Lo-D HA7700, các bác thử xem nhé, nếu nghe chưa ổn thì Bác xem chỉnh lại Bias của ampli chút.

6. phidiep

phidiep Advanced Member

A 25x thì em không rõ giá lắm nhưng A25 trơn thì giá chỉ loanh quanh 5 củ là có em đẹp như xxx Ngọc Trinh rồi :lol:

7. Only Time

Ơi kụ đừng đem a25 so với con đầu đất đấy đc không :mrgreen:

8. theDarkness

theDarkness Advanced Member

Ẻm đấy không phải đầu đất, hình như thấy giang hồ gọi là "cạp đất" !!! :evil: Được cái body nhìn cũng chuẩn, còn "tòe" hay không thì ... em té đây ???

9. kenny-nguyen

kenny-nguyen Advanced Member

Tóm lại là các bác kết luận giúp, giữa AR4x và A25x nên chọn loại nào cho thể loại nhạc vàng? Giá 2 loại này cũng hơn kém nhau khá nhiều, ar luôn gấp đôi tiền.

10. Only Time

Em đã có thời gian so sánh 2 em này trên một amp, em bỏ phiếu chọn A25, trừ khi bác nghe nhạc vàng trước 75, tiền còn thừa chén luôn em marantz 2230 thế là ấm bụng nghe nhạc rồi, ý kiến cá nhân thôi nhé :)

11. kenny-nguyen

Nếu tiếng A25 tốt thì như bác tính cũng rất hợp lý. Mua cả bộ A25 + amply 2230 thì mới bằng tiền AR4x thôi. Nếu về mức đầu tư thì rất hợp lý. còn chất âm 2 em này chắc phải mục sở thị mới đánh giá được. Mà A25x đẹp bây giờ có bác bán đến hơn 7 củ roài, lên nhanh quá. Anh em cứ post good comment cho em này, mai mốt nó lại vống lên như ar4 mất thôi.

12. Only Time

Em a25x đấy giá đó bán cho... hổ bác ạ, vừa rồi có shop bán có 5.2. Thời lạm phát, lúc đỉnh điểm, em máu quá múc một em với giá 6.8.

13. Boy9x

Boy9x Advanced Member

Em nghĩ chất âm thì 2 thằng này xêm xêm, nhưng AR đắt gấp đôi vì nó là huyền thọi ạ :lol:

14. kenny-nguyen

Giá hơn 5T là loại trơn thôi, còn đôi 25X toàn thấy giá trên dưới 7 củ hết cả rồi. Không biết nó hay hơn loại trơn kia nhiều không mà các shop nó quảng cáo ác quá. Chiều nay em cũng phải mục sở thị mấy nơi xem thế nào. Còn AR thì đúng là huyền thoại nên nó bị thổi giá quá mức. Cặp 3a đẹp thấy có shop rao đến gần 40T rồi. Nhưng nếu xét về tính thanh khoản thì AR vẫn good hơn. Còn ampli marantz 2230 các đây 1 năm chỉ hơn 2 củ, giờ cũng phải trên 3 củ, cá biệt có mấy shop nó rao tới gần 5 củ :D

15. NTDUNG

NTDUNG Advanced Member

Dyn A25 này là một trong các loa giá hợp lý và nghe hay nhưng không phải là xuất sắc :D E dùng 1 đôi A25 trơn không tinh chỉnh được hơn 1 năm, mới bán đi để mua loa khác vì thấy chưa hài lòng với em nó lắm. Nó cũng dể đánh thôi, tube amp 300BSE cũng lên được.Các bác đừng bị thuốc bởi mấy ông huyền thoại mà tốn tiền như AR ( trừ AR18 giá cực hợp lý và âm khá hay) . Tốt nhất là phải nghe thử thật kỹ mới xuống tiền. :lol:

Attached Files:

16. Only Time

Bác ghép với amp gì vậy, cho em chút review được không?

Em đang nghép A25XL với MF A100 thấy rất đáng đồng tiền bát gạo bác ạ, tiếng sạch, bass sâu, gọn gàng (ghép A25 vụ bass gọn này quan trọng :mrgreen: ), em từng mong bass của A25 hay được như bass của AR4, ghép với MF A100 thì thuyết phục hoàn toàn.

Mid là điểm mạnh của A25 rồi nên khó tả lắm, mượt mà nhưng không kém phần mộc mạc, tách bạch, bay bổng rất có hồn. Em hay ngồi trên giường nghe nhạc, Karen Carpenter và Enya cứ như ngồi đầu giường hát cho em nghe vậy :mrgreen: Tép thì vừa đủ, rất êm ái.

Đến người nhà chả để ý chuyện em nghe nhạc bao giờ còn bảo đôi này hay hơn mấy đôi kia, ý kiến cá nhân thôi nhé, trăm đọc không bằng một nghe :)

17. Thesound

Thesound Advanced Member

Người nhà của bác Only Time chắc là Bà xã rồi, làm gì có ai ngồi trên giường nghe nhạc cùng ngoài Bà xã chứ!
    Mà chắc Bà xã bác thấy bác loay hoay tới lui nên buông đại 1 câu động viên bác thôi (hoặc muốn bác dừng lại không loay hoay nữa).
    Đôi của bác không hay đâu, để lại cho tôi đi.

18. Only Time

Bác đang phê với huyền thọi lọ mọ vào xem đôi loa cỏ này làm gì :mrgreen:

Khi nào em có phòng hẳn hoi tứ tế thì để cho em huyền thọi của bác nhé, chiều đi làm về tiện đường em đặt hòn gạch trước thang máy nhà bác :lol:

19. phidiep

phidiep Advanced Member

Em có so với cái đầu nó đâu mà bác "bận tâm", em so với xxx là cái chỗ đẹp nhất và đáng giá nhất của em nó đấy chứ :lol:

20. vinhtnc

vinhtnc Advanced Member

Bác này chỉ được cái nói đúng ! :lol:

21. kenny-nguyen

Các bác cho hỏi, em thấy ngoài chợ trời đang có mấy đôi Ar4. giá cả mỗi đôi một khác. Đôi lòng vàng thì nó đòi 10,5T, đôi lòng đen gân nón thì nó đòi 9,5T, bánh bò thì 12T.Tất cả đều chưa măc cả gì và đều có thể bớt được tiếp. Không biết mấy loại này chất âm khác gì nhau không? Em nghĩ cùng là ar4 cả thì chắc cũng không chênh nhau nhiều, nếu vậy cứ em nào rẻ là múc. Em định nghe thử đôi gân lòng nón nhưng gặp đúng lão già khó tính, lão đó kêu: quyết định mua thì hãy nghe thử, còn kô thì thôi ^_^. MK, nó cứ làm như cả Hà nội có mỗi mình nó bán. Đúng là bán hàng kiểu việt nam. :D : " Có mua đâu mà hỏi giá?" :mrgreen:

22. Boy9x

Boy9x Advanced Member

Em đoán ra nhà đấy rồi,có phải nhà nằm ở góc khuất chỗ có bức tường nhô ra,có cái biển công ty lương thực gì đó phải không anh?Nếu đúng thì là nhà minh con,bán hàng theo kiểu thời bao cấp (em cũng chả biết thời BC ra sao nhưng nghe bố em kể kinh khủng lắm) :mrgreen:

23. Only Time

Cái ông già đấy, sống gần hết đời người rồi mà xxx, bán hàng người ta vào xem cho là tốt lại còn tỏ thái độ, em vào xem hàng 2 lần bị chửi cả hai: anh mua gì thì mua sao hỏi nhiều thế? Kiểu kiểu vậy, chắc đây là quán audio chửi của HN :)

24. haovan2008

haovan2008 Advanced Member

các bác nói chuẩn ko cần chỉnh. nhớ hồi mới lọ mọ mua đồ amthanh. ra chợ trời gặp đúng ông già này. em hỏi đôi yamaha ns 10 m.ông phán một câu:3.6 t. ok mua thì cho nghe thử, ko thì thôi. em ok, ông cho nghe thử thấy loa hơi rè, 2 loa serri khác nhau, cũ mới khác nhau. em tò mò hỏi một lúc thì ổng bảo giá là 5t, mua thì mua ko mua thì thôi. em bye luôn, ko bao giờ quay lại.

25. danmiennui

danmiennui Advanced Member

Bên sơnaudio nha trang đang bán một đôi dynaco a 25 nhưng mà nhìn lạ lắm , em chưa nhìn thấy đôi nào như thế cả , có bác nào biết không ạ ?

Attached Files:

Share This Page

Loading...